Ford Hà Nội bất tín!

Cruze LT

Xe hơi
Đúng là Ford có vấn đề về giá cả "linh hoạt", hoàn cảnh của em cũng vậy, năm ngoái hỏi bên Giải Phóng giá Ranger MT 2.2 giá đang là 654 chốt xuống 630 đến khi xem xe đặt cọc lại nói là phải lấy thêm đồ thì mới có giá đó. Lý do là cơ chế của Ford như vậy a ko lấy e cũng chịu vì xe ko có sẵn mà bán. Chả hiểu lãnh đạo cấp cao của Ford muốn dắt mũi khách hàng hay sao vậy??? (Người chốt giá là quản lý & là bạn e hẳn hoi)
Thay vì người mua hàng vui vẻ & muốn quay lại thì dường như họ - những người bán hàng - chỉ muốn đuổi khách đi. Thật là một triết lý kinh doanh kỳ lạ!

chukienden

Xe buýt
Trong luật nó ghi rõ có hình thức hợp đồng miệng nhé!..nói chung là salle hiểu các cụ chủ yếu là cả đời chỉ mua 1,2 cái của salle là cùng nên đều cùng tư duy thế cả. Đặc biệt các cụ ở tỉnh thì thời gian ko có thì càng bị salle bắt tâm lý.Các ông salle thì lương cả đời cũng chưa mua đc cái xe nào nhưng lại thái độ với khách hàng có tiền mua xe khi mặc cả! Cũng như làm j có thời gian sử dụng, trải nghiệm nhiều loại xem mà cũng chém như đúng rồi (chỉ có mớ lý thuyết). Ở VN các cụ nên tham khảo những người mua xe và đi nhiều trước rồi quyết định thì ôm tiền luôn mua như ăn cướp thì mới đc thôi!

Cruze LT

Xe hơi
Trong luật nó ghi rõ có hình thức hợp đồng miệng nhé!..nói chung là salle hiểu các cụ chủ yếu là cả đời chỉ mua 1,2 cái của salle là cùng nên đều cùng tư duy thế cả. Đặc biệt các cụ ở tỉnh thì thời gian ko có thì càng bị salle bắt tâm lý.Các ông salle thì lương cả đời cũng chưa mua đc cái xe nào nhưng lại thái độ với khách hàng có tiền mua xe khi mặc cả! Cũng như làm j có thời gian sử dụng, trải nghiệm nhiều loại xem mà cũng chém như đúng rồi (chỉ có mớ lý thuyết). Ở VN các cụ nên tham khảo những người mua xe và đi nhiều trước rồi quyết định thì ôm tiền luôn mua như ăn cướp thì mới đc thôi!
chán nhỉ

lovekia

Xe đạp
Vấn đề cụ chủ nêu ra ko phải là mới, cũng ko phải chỉ ở đại lý Ford Hanoi. Người nhà em hôm trước đặt mua xe của Toyota cũng như vậy đó cụ, tức là giá cả vừa thống nhất hôm trước để hôm sau ký hd thì sale bảo giá lại tăng do chính sách giá của cty. Nói chung 1 vài triệu tăng/giảm ko quan trọng bằng chữ tín. Các bạn sale oto nên ghi nhớ điều này.

xedapbonbanh

Xe hơi
thôi cho các em nó kiếm tí ti xã hội bây giờ kiếm được bịch sữa cho con nó khó. nên phải có chiêu trò mới giầu được mà. coi như đánh rơi đi cho nó đỡ a cay

vinicar

Xe buýt
Không có lửa làm sao có khói. Em nghĩ cụ Trung không rỗi hơi bịa chuyện. Nói chung là chán, em cũng chả nói lại làm gì.

Chỉnh sửa cuối:

Cruze LT

Xe hơi
Không có lửa làm sao có khói. Em nghĩ cụ Trung không rỗi hơi bịa chuyện. Về dieu hoa cua xe và bảo dưỡng, sửa chữa của ford em da trai nghiem va đọc trên mạng nhiều rồi (trong khi các hãng khác nhiều người dùng hơn như Hyundai hay Toyota) thì ít bị kêu nhu Ford nên em nghĩ các cụ có trách nhiệm bán hàng và hậu mãi của Ford nên xem lại. Chính em cách đây 7-8 năm từng thuê xe Mondeo tầm khoảng 4-5 tuổi de chạy thử vài ngày nhưng phát chán vì cái điều hoà. Hỏng liên tục vào hãng thì xưởng thì đợi lâu nên sau đó chuyển mua xe khác.
Em cũng ko hiểu nổi vì sao họ lại kỳ lạ thế :)

Bóng Chày

Xe lừa
Éo mua nữa có được không?

Sent from my iPhone using Forum Runner

Cruze LT

Xe hơi
Éo mua nữa có được không?

Sent from my iPhone using Forum Runner
Em cũng tính vụ này mà mất duyên với Ford (tức sau 22/4 em ko nhận được xe) là e quất luôn e CX-5 thề ko quay lại với nó nữa :(

Cruze LT

Xe hơi
thôi cho các em nó kiếm tí ti xã hội bây giờ kiếm được bịch sữa cho con nó khó. nên phải có chiêu trò mới giầu được mà. coi như đánh rơi đi cho nó đỡ a cay
Cảm giác bực cái mình vì ko nghĩ hãng lớn mà lại làm ăn kỳ lạ vậy bác ah :)

civic2010

Xe buýt
Vấn đề không phải hãng nọ hãng kia mà là do bản chất của người việt nó thế đấy các cụ ạ, hãng nào cũng thế thôi. Năm 2013 em mua crv 2.4 ký hợp đồng từ khi xe chưa ra mắt để được cưỡi sớm, lúc đó nó sợ ế nên bớt 40 tr dù em không hề mặc cả một câu nào. Vậy mà sau khi ra mắt hàng hót nhiều người múc nên nó đếch giao cho em. Em gửi mail lên giám đốc honda nên nó phải giao nhưng cũng chậm gần tháng so với hợp đồng. Con cháu vua hùng đến thế mà thôi

Cruze LT

Xe hơi
Vấn đề không phải hãng nọ hãng kia mà là do bản chất của người việt nó thế đấy các cụ ạ, hãng nào cũng thế thôi. Năm 2013 em mua crv 2.4 ký hợp đồng từ khi xe chưa ra mắt để được cưỡi sớm, lúc đó nó sợ ế nên bớt 40 tr dù em không hề mặc cả một câu nào. Vậy mà sau khi ra mắt hàng hót nhiều người múc nên nó đếch giao cho em. Em gửi mail lên giám đốc honda nên nó phải giao nhưng cũng chậm gần tháng so với hợp đồng. Con cháu vua hùng đến thế mà thôi
Buồn bác nhỉ! E dạy con e làm người sẽ ko bao giờ được thất tín thế đâu - dù có chết đói!

Love74

Xe tải

VUDINHKY

Xe tải
Mất tín thì tìm đâu ra niềm tin đây.

Cruze LT

Xe hơi

Cruze LT

Xe hơi
Vấn đề cụ chủ nêu ra ko phải là mới, cũng ko phải chỉ ở đại lý Ford Hanoi. Người nhà em hôm trước đặt mua xe của Toyota cũng như vậy đó cụ, tức là giá cả vừa thống nhất hôm trước để hôm sau ký hd thì sale bảo giá lại tăng do chính sách giá của cty. Nói chung 1 vài triệu tăng/giảm ko quan trọng bằng chữ tín. Các bạn sale oto nên ghi nhớ điều này.
Chắc phải cho các bạn ý học 15 quy tắc bán hàng của Jack Ma để họ thấy sự khác biệt đến thế nào cụ nhỉ :D

nguyenviquynh

Xe tải
em cũng đang có nhu cầu, ko biết đến Ford nào là ngon nhất hả các cụ?

Gecko

Xe hơi
Ở Ngô Thì Nhậm nhà cháu cũng từng chẻ cho từ sâu bé đến sâu to (trưởng phòng) đến giám đốc kinh doanh te tua. Cũng là góp ý để chất lượng bán hàng tốt hơn thôi. Nhà cháu chả dám giẫm đạp vào chuyên môn của họ nhưng nói để cho họ biết mà sửa.

rangerwildtrak

Xe hơi
con sâu làm rầu nồi canh thôi mà, đâu chả có người nọ ngời kia, chia buồn vs cụ chủ