Ford Hà Nội bất tín!

ubisapro

Xe trâu
Báo cáo toàn thể bà con gần xa, bà con lối xóm người sale XÍU nữa bán được xe cho cụ chủ thớt là em ạ. Các cụ thích chửi thích mắng gì thì cứ thoải mái ném em nhé. Em lấy gạch xây nhà lên thêm tầng.
Việc đến nước này thì em cũng xin chia sẽ như sau: em có làm việc với cụ chủ thớt từ sáng thứ 4. Có báo giá ( tạm thời lúc đó vẫn cao hơn giá cụ ý mong muốn là 15tr ). Sau khi trao đổi, thương thảo thì có báo giá giảm được 10tr ( trg khi cụ chủ vẫn đang muốn 11tr ) và em mời cụ cho thông tin làm HĐ và chuyển tiền vào lúc 14h44p chiều hôm thứ 4. Nhưng cụ chủ muốn xuống xem xe có sẵn thì triển khai luôn vào sáng hôm sau thứ 5. Sáng hôm sau 8h20 cụ chủ có mặt xem xe và ngồi thương thảo lại. Em có báo sau khi họp giao ban sáng thì tình hình là xe lấy ngay màu trắng sáng nay giá bên em thay đổi ko còn được như hôm qua báo với cụ chủ và còn chỉ đc khoảng 5tr tặng dán kính và trải sàn ( thậm chí em còn đưa thêm việc tặng cụ chủ tiền thưởng xe thành giảm 7tr ). Cái này cụ chủ có thể tự mình xác nhận đúng hay sai? Cụ chủ liền bảo bên em làm ăn chợ búa. Em thì chẳng trách gì cụ chủ cả vì thứ 1 ng mua xe bao giờ cũng muốn mua giá rẻ còn người bán khi nắm được lợi thế mh có xe giao ngay ko ai lại ko thích bán cao để có lãi. Thứ 2 cụ ko chuyển tiền đặt cọc luôn ngay hôm t4 làm việc để thứ 5 thay đổi thì cụ ko thể trách đại lý làm ăn bất tín được. Cơ chế chính sách khi đã là kinh doanh thì nó rất linh hoạt. Thậm chí trong vòng 1,2 tiếng đồng hồ cũng có thể thay đổi được ngay. Ko có luật pháp nào cấm thay đổi việc cơ chế chính sách giảm giá của người kinh doanh cả. Nhất là khi mới trao đổi qua cuộc điện thoại mà chưa có hợp đồng kinh tế nào được đưa ra cả.
Qua bài comment này em mong các cụ bán hàng đừng ngồi làm anh hùng bàn phím ngồi bình luận linh tinh. Còn những cụ ghé qua đọc thớt thì đọc để hiểu rõ hơn. Người mua xe khi ko thương thảo được chỗ này mua chỗ khác là chuyện bình thường cũng đừng nói khi chưa biết đầu đuôi. Em cũng xin lỗi cụ chủ thớt vì ko đảm bảo được giá như đã báo với cụ vì cơ chế chính sách mỗi hãng xe, mỗi đại lý khác nhau. Qua đây cũng nghĩ cụ nên bỏ qua để chúng ta cùng vui vẻ bên ly vodka!
E hiểu công việc vất vả của sale, nhưng e nói 1 ví dụ thực tế chính e đã từng bị: E đi mua 2b AB năm 2009. Đi hỏi đại lý Honda trên Lạc Long Quân báo 37 củ. 1 tuần sau e đến giá là 37,3. E bảo hôm trước hỏi thì báo 37 (mặc dù e chắc chắn ông quản lý cũng chẳng nhớ nổi e đâu) thì sau lại bán cho e 37.

E biết việc đại lý Honda chênh giá bán ăn tiền lời, nhưng thiết nghĩ, vài triệu với 1 con xe 4b chả đáng là bao, giữ chữ tín cho khách mới là quan trọng. Cụ có thể ko lôm nhôm, nhưng chính sách của đại lý lôm nhôm làm phật lòng khách. Việc thay đổi giá chónh mặt chẳng hay ho j, giống kiểu chợ búa lắm. thân.

Còn bạn sale Tuấn Thành , bạn nói chuyện vui tính ghê. Khách hàng là thượng đế hay sale là thượng đế vậy bạn. Dù bất kể tình huống j, bạn cũng là chiếu dưới của khách hàng nhé. Bạn so đo kiểu thế khách hàng hỏi và chốt giá xong, bỏ thì ai kêu ah :)) Ko có bạn, khách ko chết, nhưng làm nghề của bạn, ko có khách, bạn móm. Thân.

Cruze LT

Xe hơi
E hiểu công việc vất vả của sale, nhưng e nói 1 ví dụ thực tế chính e đã từng bị: E đi mua 2b AB năm 2009. Đi hỏi đại lý Honda trên Lạc Long Quân báo 37 củ. 1 tuần sau e đến giá là 37,3. E bảo hôm trước hỏi thì báo 37 (mặc dù e chắc chắn ông quản lý cũng chẳng nhớ nổi e đâu) thì sau lại bán cho e 37.

E biết việc đại lý Honda chênh giá bán ăn tiền lời, nhưng thiết nghĩ, vài triệu với 1 con xe 4b chả đáng là bao, giữ chữ tín cho khách mới là quan trọng. Cụ có thể ko lôm nhôm, nhưng chính sách của đại lý lôm nhôm làm phật lòng khách. Việc thay đổi giá chónh mặt chẳng hay ho j, giống kiểu chợ búa lắm. thân.

Còn bạn sale Tuấn Thành , bạn nói chuyện vui tính ghê. Khách hàng là thượng đế hay sale là thượng đế vậy bạn. Dù bất kể tình huống j, bạn cũng là chiếu dưới của khách hàng nhé. Bạn so đo kiểu thế khách hàng hỏi và chốt giá xong, bỏ thì ai kêu ah :)) Ko có bạn, khách ko chết, nhưng làm nghề của bạn, ko có khách, bạn móm. Thân.
Cứ thằng nào có hàng hót thì thằng đó làm thượng đế cụ ạ! Thế nên em mới bị bỏ bom thế này chứ =))

Cruze LT

Xe hơi
Cách giải thích này cho thấy các sêu phần lớn không nắm rõ về hợp đồng kinh tế, từ đó cứ chào hàng loạn lên, gây ra hiểu lầm và bức xúc cho khách hàng. Trong trường hợp giải thích của sêu này, em thấy không đúng, một khi là hợp đồng kinh tế, khách hàng đã đặt cọc, thì hai bên phải thực hiện đầy đủ các điều khoản đã ghi trong hợp đồng. ở đây, giá bán đã thống nhất, bên bán không được tăng giá rồi nói khách không đồng ý thì trả cọc. Vậy là sai hoàn toàn. Việc điều chỉnh giá bán thường chỉ áp dụng với hợp đồng đặt hàng.
Em đã nghiên cứu hợp đồng và thấy có điều khoản là bên bán có quyền điều chỉnh giá (nếu hãng - tức Ford Việt Nam thông báo đơn giá niêm yết mới trên các phương tiện thông tin đại chúng) chứ ko thấy điều chỉnh giá theo ý muốn chủ quan của đại lý cụ ạ! Cái này cũng là điểm e thấy lạ vì mình thì muốn mua ngay và luôn còn họ thì hàng ko sẵn, đáng ra việc đổi giá hay ko thì họ phải chịu trách nhiệm chứ có phải do phía khách hàng đâu và vấn đề là mình đã hợp đồng và đặt cọc. Như vậy về cơ bản thì đại lý sẽ chẳng bao giờ thiệt khi đơn giá có biến động. Haizz!

qhhp

Xe điện
Cọc là cái gì? Hợp đồng kinh tế ko có khái niệm cọc cạch. Các cụ cứ ký hd có các điều khoản chuyển tiền. Ví dụ: trả lần 1 là 50 triệu sau khi ký, lần hai số còn lại trước khi nhận xe. Thằng nào sai hd phạt 100 triệu. Chữ tín cái con kẹc :). Điều khoản thì tự soạn và thỏa thuận.

bitter

Xe hơi
Càng ngày càng thấy fò làm ăn bát nháo, nhìn sang mazda mà học, lỗi cá vàng mà khách vẫn mua rầm rầm kia kìa

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Càng ngày càng thấy fò làm ăn bát nháo, nhìn sang mazda mà học, lỗi cá vàng mà khách vẫn mua rầm rầm kia kìa
Trường Hải độc quyền, Hãng phát thế nào thì phải mua thế. Ford có thời điểm biết mua giảm được cả trăm triệu một xe. Giờ ko mua đúng thời điểm, ko biết tìm hiểu thông tin nên ăn vạ chê Ford bát nháo hử cụ ?
Em nghĩ cụ nên Close Topic hoặc đổi tên Topic đi được rồi đấy ạ !

Cruze LT

Xe hơi
Trường Hải độc quyền, Hãng phát thế nào thì phải mua thế. Ford có thời điểm biết mua giảm được cả trăm triệu một xe. Giờ ko mua đúng thời điểm, ko biết tìm hiểu thông tin nên ăn vạ chê Ford bát nháo hử cụ ?

Phương pháp "xử lý chống đối" kỳ lạ nhất của một NVKD mà tôi từng biết - Nó giống như một thứ chợ búa hơn là một môi trường kinh doanh chuyên nghiệp. Có lẽ Hà Nội Ford đã cắt giảm một cách tối đa chi phí đào tạo NVBH để tiết kiệm chăng?

VOICOI

Xe tải
Nếu mà cạnh tranh lành mạnh, các đại lý Ford ngoài Bắc ko gây sức ép để Nam ko được chuyển ra thì em nghĩ Bắc ko có cửa bán. Anh em sales trong SG nhiệt tình và chuẩn mực lắm. Em ở HN nhưng chạy xe toàn biển SG vì cty em đặt trong đó. Mua xe kể cả khi nó rất HOT thì sales cũng vẫn nhã nhặn tuyệt vời.

Cruze LT

Xe hơi
Nếu mà cạnh tranh lành mạnh, các đại lý Ford ngoài Bắc ko gây sức ép để Nam ko được chuyển ra thì em nghĩ Bắc ko có cửa bán. Anh em sales trong SG nhiệt tình và chuẩn mực lắm. Em ở HN nhưng chạy xe toàn biển SG vì cty em đặt trong đó. Mua xe kể cả khi nó rất HOT thì sales cũng vẫn nhã nhặn tuyệt vời.
Mời cụ nguyên chai Vodka ))

bitter

Xe hơi

1. Ford giảm mạnh (đến cả trăm triệu/xe) đối với các model mà chẳng có ma nào thèm quan tâm (VD như ff 1.6 đợt vừa rồi) tuy nhiên cũng không cứu được doanh số đối với các dòng này (thể hiện ở doanh số èo uột nằm top cuối của thị trường) => không bán tống bán tháo thì để mà ngắm à?.
2. Việc Ford có bát nháo hay không thì để tự các cụ đánh giá qua thớt này hoặc rất nhiều thớt khác nữa.

Cruze LT

Xe hơi
1. Ford giảm mạnh (đến cả trăm triệu/xe) đối với các model mà chẳng có ma nào thèm quan tâm (VD như ff 1.6 đợt vừa rồi) tuy nhiên cũng không cứu được doanh số đối với các dòng này (thể hiện ở doanh số èo uột nằm top cuối của thị trường) => không bán tống bán tháo thì để mà ngắm à?.
2. Việc Ford có bát nháo hay không thì để tự các cụ đánh giá qua thớt này hoặc rất nhiều thớt khác nữa.
Ko cần đôi co cụ ah!

Mercedes Star

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Phương pháp "xử lý chống đối" kỳ lạ nhất của một NVKD mà tôi từng biết - Nó giống như một thứ chợ búa hơn là một môi trường kinh doanh chuyên nghiệp. Có lẽ Hà Nội Ford đã cắt giảm một cách tối đa chi phí đào tạo NVBH để tiết kiệm chăng?
Em mời cụ nguyên 1 thùng vodka men chai to ạ

hy vọng chỉ là chưa có sự thấu hiểu lẫn nhau, đồng cảm với cụ

civic2010

Xe buýt

Ô hô hô vạn tuế gia đây rồi. Cụ đúng là đặc sản của pho huyền đấy, không lẫn vào đâu được, không hãng nào có được nhân viên như cụ này đâu.

civic2010

Xe buýt
Cho dù có giảm đến hơn trăm tr như all new focus thì cũng vẫn là tài sản lớn đối với đa số người việt, không thể một sớm một chiều mà đẩy đi ngay được. Em cố vài năm cho đỡ phí rồi sẽ quay lại với civic thôi, càng để lâu càng thấm tại sao pho huyền ế

Cruze LT

Xe hơi

Cruze LT

Xe hơi
Báo cáo các cụ. Bõ cho công chờ đợi ;))