Thảo luận Ford Laser - Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng... (T8-2016)

minhlatoi

Xe đạp
Cái này nhỏ keo không được đâu. vào thùng xăng nó phá keo ra ah. bấm mới lại mấy đầu giắc ghim đấy là ok. còn về lọc xăng thì khuyên bác nên thay. mà lọc này nó hơi ác là bán đi kèm cái bơm luôn. cả bơm cả lọc hàng liên doanh của nhật tầm 600k.
Đúng là Phò toàn bắt thay cả cụm cụ nhể?

kienvenb

Xe máy
1 hộp số của cụ có vấn đề. Cụ tìm gara có kn xử lý hso at tháo đáy hso vệ sinh lọc dầu, thay dầu ( thay sao đc 7l mới đảm bảo sạch)
2 vệ sinh van ko tải, họng ga
Vâng , em qua mấy Gara nhưng họ chưa tìm ra bệnh vì lúc đem sửa nó chưa phát bệnh.

1.6gli

Xe container
Dầu hộp số em mới thay được khoảng 8 tháng. Không biết có nên thay nữa không?
Ý em là cụ kiểm tra xem dầu có bẩn không? trước cụ thay có đúng chủng loại không? vì như cụ kể thì bệnh ở hộp số là nhiều. Dầu hộp số AT khá nhạy cảm mỗi hãng xe đều thiết kế và khuyến cáo sử dụng loại dầu thích hợp, thay sai ảnh hưởng rất lớn đến hoạt động và tuổi thọ của hộp số.

hat65

Xe điện
Dầu hộp số em mới thay được khoảng 8 tháng. Không biết có nên thay nữa không?
Nếu cụ đã thay dầu số rồi thì cứ để vậy mà đi. Để dành tiền bao giờ bệnh nó nặng hơn ( lên sô muộn hoặc ko lên được số thì hạ hộp số sửa luôn )

PSD

Xe buýt
Chào các cụ nhà FL.Xin hỏi các cao thủ về điều hoà con FL của cháu k có nấc nóng(núm vặn chỉnh điều hoà vẫn nặng) cc bắt bệnh cho con vợ cháu với.Thank all

hat65

Xe điện
Chào các cụ nhà FL.Xin hỏi các cao thủ về điều hoà con FL của cháu k có nấc nóng(núm vặn chỉnh điều hoà vẫn nặng) cc bắt bệnh cho con vợ cháu với.Thank all
Cụ mở khoang máy xem có 2 ông cao su dẫn nước vào dàn sưởi trong xe có còn nối vào ko. Nhiều khả năng dàn sưởi bị thủng nên thợ cắt rồi.

kienvenb

Xe máy
Ý em là cụ kiểm tra xem dầu có bẩn không? trước cụ thay có đúng chủng loại không? vì như cụ kể thì bệnh ở hộp số là nhiều. Dầu hộp số AT khá nhạy cảm mỗi hãng xe đều thiết kế và khuyến cáo sử dụng loại dầu thích hợp, thay sai ảnh hưởng rất lớn đến hoạt động và tuổi thọ của hộp số.
Em cũng không để ý họ thay loại dầu nào, chỉ biết là loại dầu cho hộp số tự động thôi, xe Laser thì dùng loại nào chuẩn thế bác?

kienvenb

Xe máy
Nếu cụ đã thay dầu số rồi thì cứ để vậy mà đi. Để dành tiền bao giờ bệnh nó nặng hơn ( lên sô muộn hoặc ko lên được số thì hạ hộp số sửa luôn )
Hic, sợ nặng quá đi luôn hộp số thi toi bác ah...

minhlatoi

Xe đạp
Các cụ cho em hỏi cách chỉnh đèn pha/cos với a (xe em Laser AT 2004). Đằng sau mỗi đèn pha với cos có cái ốc để chỉnh thì chỉ chỉnh được cao/thấp thôi a, có chỉnh được trái/phải không a?
Em mang ra hãng Ford chỉnh pha mà họ bảo cơ cấu chỉnh lên xuống, trái phải của pha/cos hỏng roài. Họ bảo thay mới cụm đèn chứ ko sửa được. Theo các cụ thì em phải làm sao ạ? Có chỗ nào sửa được ko ạ chứ thay cụm đèn thì mắc quá. Đi tối bật pha mà thấy nó gần quá, nguy hiểm các cụ ợ!
Em chân thành cảm ơn các cụ trước!

1.6gli

Xe container
Em cũng không để ý họ thay loại dầu nào, chỉ biết là loại dầu cho hộp số tự động thôi, xe Laser thì dùng loại nào chuẩn thế bác?
Nó ghi ngay trên đầu que thăm dầu đó cụ. ATF MV cụ nhé

1.6gli

Xe container
Em mang ra hãng Ford chỉnh pha mà họ bảo cơ cấu chỉnh lên xuống, trái phải của pha/cos hỏng roài. Họ bảo thay mới cụm đèn chứ ko sửa được. Theo các cụ thì em phải làm sao ạ? Có chỗ nào sửa được ko ạ chứ thay cụm đèn thì mắc quá. Đi tối bật pha mà thấy nó gần quá, nguy hiểm các cụ ợ!
Chắc vặn vẹo nhiều quá nên hỏng ren vít chỉnh roài. cụ mang ra chỗ chuyên đánh bóng, độ đèn họ tháo kính đèn ra thay được ạ

minhlatoi

Xe đạp
Chắc vặn vẹo nhiều quá nên hỏng ren vít chỉnh roài. cụ mang ra chỗ chuyên đánh bóng, độ đèn họ tháo kính đèn ra thay được ạ
Vậy là thay cả cụm đèn hay chỉ thay cái cơ cấu chỉnh (vít chỉnh) thôi cụ 1.6gli ?

nhuongtx

Xe tải

Cụ mang ra thợ gương đèn (miền nào cũng có), họ tháo keo ra, xử lý cơ cấu chỉnh lên - xuống, trái - phải, chắc là bị gãy phần nhựa hoặc chờn ren vít chỉnh; nhân tiện vệ sinh gáo và mặt đèn luôn, 3-400k, sáng đẹp 90% như trai tân.

minhlatoi

Xe đạp

Cụ mang ra thợ gương đèn (miền nào cũng có), họ tháo keo ra, xử lý cơ cấu chỉnh lên - xuống, trái - phải, chắc là bị gãy phần nhựa hoặc chờn ren vít chỉnh; nhân tiện vệ sinh gáo và mặt đèn luôn, 3-400k, sáng đẹp 90% như trai tân.
Em cảm ơn cụ, giá rổ cũng khá là mềm a. Tiện đây bác có biết chỗ nào xử lý cái vụ đèn đóm này không ạ? Em ở khu Long Biên, HN

1.6gli

Xe container

1.6gli

Xe container
Ý cụ là sao ạ? không có chiều nóng hay có nhưng không nóng ạ?