[Funland] Forex làm khánh kiệt gia sản

sutubungto

Xe buýt
Chứng khoán từ đầu sóng đến nay VNI tăng 122%, ai ko lãi đc 122% là thua TT, tạm coi là kém ;))
không đếm cua trong lỗ như thế được cụ ạ, bit cũng tăng đến 500%, shiba tăng đến cả ngàn lần, đống coin rác cũng vù vù nhưng mấy ai ăn được ?
VNI tăng có 122% ăn thua gì.

dattuyet_sghn

Xe điện
Chả có cái j là ngon ăn cả, đặc biệt những thứ cần hiểu biết, chuyên môn.
Mỡ đấy mà húp.

Bopbi_hsgs

Xe container
không đếm cua trong lỗ như thế được cụ ạ, bit cũng tăng đến 500%, shiba tăng đến cả ngàn lần, đống coin rác cũng vù vù nhưng mấy ai ăn được ?
VNI tăng có 122% ăn thua gì.
Chả phải đếm cua trong lỗ, e oánh chứng nên biết. Nđt luôn tìm cp mạnh hơn TT & cx so kết quả gd của mềnh vs sự tăng trg của VNI, nếu kq của mềnh kém hơn thì cần phải xem lại. Từ đầu sóng đến h nếu ai ko lãi đc 100% là kém roài

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]

ganghiadan

Xe buýt
Tầng chung cư em 11 hộ, thì có 9 ông oánh tiền ảo (Coin) ko biết có phải forex ko
Ông nào cũng khá rủng rỉnh tiền.
ko cụ ạ, forex là viết tắt của foreign exchange là chênh lệch tỷ giá giữa các cặp tiền; nhưng giờ các sàn thêm các sản phẩm hàng hóa (commodity) như dầu, vàng, bạc, bạch kim, và một số sàn thêm cả mấy coin vốn hóa lớn như BTC, ETH... nên gọi là sản phẩm tài chính thì sẽ đúng hơn.

Gọi như vậy vì khi cụ mua hàng hóa hoặc cặp tiền nào đó hoặc coin thì cụ ko thực sự sở hữu nó mà chỉ là đặt cược theo hướng tăng hay giảm; đây là em nói các sàn thuần forex như exness, FXTM, XTB, IC...

còn các sàn chuyên coin như Binance nó cũng có 2 lựa chọn cho cụ: 1: sở hữu thực sự đồng coin hoặc 2: đánh future (như các sàn em nói ở trên)

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Em chơi rồi. Cũng kiếm được dăm tỷ. Nhưng mà em khuyên các cụ không nên chơi. Vì bận lắm, suốt ngày phải theo dõi nó, không có thời gian làm việc khác đâu.

Em mà làm cò em sẽ quảng cáo như thế =))
Cụ phét vừa thôi, đâu dễ thế, trừ khi cụ siêu về tài chính. Nhà cháu chơi thử, bỏ ra 100 triệu mà mất gần 2 tuần mới lên được 1 tỷ, cụ làm thế nào mà lên được dăm tỷ vậy.

Nhà cháu làm cò cũng sẽ đưa đẩy với cụ như thế.
Thế tóm lại 2 cụ làm cò hay môi giới :P :D

bmwchandat

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
phimnhakinh.com.vn

Langthang_Mercedes

Xe container
FOREX, cũng giống như thị trường chứng khoán, không tạo ra giá trị mới, cũng không làm giá trị hiện hữu mất đi, mà chỉ là nơi chuyển dịch giá trị từ người này sang người khác. Do đó, có người mất tiền thì chắc chắn có người được tiền!
Không bao giờ có chuyện chơi FOREX/CK chỉ toàn làm khánh kiệt tài sản.
Thực tế là đa số các ông chơi FX/CK đều thiếu hiểu biết nhưng lại tham lam vô độ, gặp may kiếm được vài đồng cứ nghĩ mình tài giỏi, đủ sức kiếm tiền thật nhiều, thật nhanh nên vay mượn, dồn tiền đánh lớn, cuối cùng đều trở thành mồi ngon cho các nhà tạo lập thị trường, những kẻ vừa hiểu biết, vừa nhiều tiền để điều khiển cuộc chơi và vét tiền của những con bạc khát nước!
Vẫn có 1 số ít nhà đầu tư cá nhân nhỏ lẻ hiểu biết, tỉnh táo, kiềm chế được lòng tham nên có thể kiếm tiền, và kiếm tốt từ FX/CK.
No Pain, No Gain; High Risk, High Return là những nguyên tắc phải luôn ghi nhớ khi tham gia các thị trường này!
Em chơi chứng khoán những năm đầu, bán nhà ông già tranh thủ có tiền phi lên sàn ăn được mấy trăm triệu (2008) mua được 70% căn chung cư mà đếu hiểu sao mình thắng. Sau này vào lại toàn từ chết đến bị thương nên từ giã món chiên trứng ung luôn.

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
forex là đánh bạc, chứng khoán cũng là đánh bạc. Cờ bạc thường đãi tay mới chơi, nhưng về lâu dài thì cũng cháy túi hết. Đời em chưa thấy một con bạc nào giàu bền vững hết. Chỉ có chủ sàn hay cá mập là giàu.
Thế món gì mới gọi là đầu tư đây cụ ;;)

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Bố em chơi hơn chục năm vẫn thua ạ. Chơi từ hồi VN chưa có sàn, chơi sàn nước ngoài. Có giai đoạn thắng nhưng cuối cùng vẫn thua.

Mà cụ luôn tự tin là có cái đầu rất thông minh, tự nghiên cứu tìm tòi tỉ mỉ. Nhưng ko thắng được rào cản tâm lý.

Giờ thì cụ nghỉ rồi. Em thấy chơi món này thần kinh ko vững là stress cực kỳ. Trước em cũng nghiên cứu 1 tgian nhưng đúng là bạc tóc thật. Bao nhiêu quy luật hay kỹ thuật rồi đến lúc cũng ko thắng nổi market, và lòng tham, sự hoảng loạn.
Cảm ơn cụ, em sẽ ko học tập theo bố cụ để đầu đỡ bạc tóc sớm :D

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
FOREX, cũng giống như thị trường chứng khoán, không tạo ra giá trị mới, cũng không làm giá trị hiện hữu mất đi, mà chỉ là nơi chuyển dịch giá trị từ người này sang người khác. Do đó, có người mất tiền thì chắc chắn có người được tiền!
Không bao giờ có chuyện chơi FOREX/CK chỉ toàn làm khánh kiệt tài sản.
Thực tế là đa số các ông chơi FX/CK đều thiếu hiểu biết nhưng lại tham lam vô độ, gặp may kiếm được vài đồng cứ nghĩ mình tài giỏi, đủ sức kiếm tiền thật nhiều, thật nhanh nên vay mượn, dồn tiền đánh lớn, cuối cùng đều trở thành mồi ngon cho các nhà tạo lập thị trường, những kẻ vừa hiểu biết, vừa nhiều tiền để điều khiển cuộc chơi và vét tiền của những con bạc khát nước!
Vẫn có 1 số ít nhà đầu tư cá nhân nhỏ lẻ hiểu biết, tỉnh táo, kiềm chế được lòng tham nên có thể kiếm tiền, và kiếm tốt từ FX/CK.
No Pain, No Gain; High Risk, High Return là những nguyên tắc phải luôn ghi nhớ khi tham gia các thị trường này!
Kiếm chút ăn sáng cafe hàng ngày hay vài bữa nhậu thì ok cụ nhỉ :D

Go on

Xe điện
Có cụ nào đã thắng lớn Forex chưa?
Em thì thấy mấy người quen lao vào toàn tan cửa nát nhà, nhẹ thì tiêu tan hơn tỷ, vừa thì 5-7 tỷ, nặng thì hơn chục tỷ :( mà chưa thấy ai khoe thắng cả.
Có người phất lên nhờ forex mà cụ, đó là những ng lùa đc nhiều gà vào theo 😂

Hajime No Ippo

Xe hơi
Em đang chơi, 200 lên được 1100 usd, giờ đang âm ngược 600 usd. Kaka
Cụ nào chê thì chê, em tìm hiểu mấy năm, có lỗ, có lãi. Em chơi ít, ko mong giàu nhanh nhưng ko phải để theo dõi nhiều mà ăn vài usd. Hôm qua âm 600 usd do bắt đáy Gold về sau lại dương lên, mỗi tội cắt sớm, đk 100 usd. Đang âm 300 ( âm cả tuần nay rồi), balance khoảng 1k2, vốn 200. Cụ nào muốn biết món này xác định mất vài năm nhé, chơi demo chán chê đi rồi nạp 10 usd, 20 usd chơi để biết. Đừng mong giàu nhanh, giàu sổi thì ko có đâu

vieteuro

Xe container
cu bạn em vừa tóm hôm qua
nói chung lợi nhuận cao đồng nghĩa với rủi ro cao
e làm được e cũng làm :))

Hieumos

Xe container
Các cụ vẫn còn gọi là "chơi" thì vẫn còn lỗ.

Chả có cái gì mà chơi ra tiền cả. Chứng khoán, Forex, Coin ông nào hiểu biết sâu, phân tích xu hướng thị trường giỏi thì ông đấy thắng đậm. Ông nào trình độ kém tí thì vẫn vét được chút máng. Mấy ông amater thì chỉ có đu đỉnh bán đáy thôi.

Dân Tổ

Xe container
Ngân hàng, các quỹ, tây gọi là institutional investors cụ ạ. Trang bị dao kiếm đầy đủ, có học bài bản, có công cụ, nguyên tắc, quy trình phòng ngừa rủi ro. À vậy mà thỉnh thoảng vẫn đi vài tỷ đô, sập cả ngân hàng cũng nhiều. Traders cá nhân chỉ có người không - bình - thường theo một dạng nào đấy may ra có cửa, tìm ra quy luật vận hành của vũ trụ chẳng hạn 😀
Việt Nam em có may mắn được gặp 2 người, dị phết, đợt đấy đều gặp bên Sing khi cả 2 đều đi khám sức khỏe định kỳ và cũng chỉ do tình cờ em được biết cả 2 đều là trader như cụ nói khi được mời đi ăn tối. :) Rất bình dị, rất nhẹ nhàng, nhưng khi nhờ mua đồ bên đó thì em mới thực sự biết 2 người đều nhiều tiền như nào. :) Và dĩ nhiên họ chẳng khoe khoang gì như đám trên mạng bây giờ :))

ganghiadan

Xe buýt
Việt Nam em có may mắn được gặp 2 người, dị phết, đợt đấy đều gặp bên Sing khi cả 2 đều đi khám sức khỏe định kỳ và cũng chỉ do tình cờ em được biết cả 2 đều là trader như cụ nói khi được mời đi ăn tối. :) Rất bình dị, rất nhẹ nhàng, nhưng khi nhờ mua đồ bên đó thì em mới thực sự biết 2 người đều nhiều tiền như nào. :) Và dĩ nhiên họ chẳng khoe khoang gì như đám trên mạng bây giờ :))
những người kiếm tiền dc từ forex vẫn có mà cụ, có điều số lượng rất ít so với tổng số người tham gia; hơn nữa như cụ nói là họ ẩn danh, không khoe khoang nên chẳng ai biết cả.

ko phải chỉ mỗi forex mà những thứ gì liên quan đến đầu tư và đầu cơ thì đều phải có kiến thức, kinh nghiệm và kiểm soát được tâm lý. 2011 em đu đỉnh đất ở ĐN, 2014 bán cắt lỗ do chịu ko nổi nợ vay; 2015 bập vào chứng và lại đu đỉnh tiếp cho đến 2018; ngẫm lại thì cùng 1 nguyên nhân:
3 không: kiến thức, kinh nghiệm, kiểm soát tâm lý (fomo)
3 có: tham, ngu, muốn làm giàu nhanh

túm váy 1 câu đơn giản: thành Rome không được xây chỉ sau 1 đêm!