[Funland] Forex làm khánh kiệt gia sản

niceshot

Xe container
Kiếm chút ăn sáng cafe hàng ngày hay vài bữa nhậu thì ok cụ nhỉ :D
Bỏ công sức nghiên cứu, duy trì kỷ luật trong đầu tư, kiềm chế được lòng tham thì hoàn toàn có thể xây dựng tài sản từ đầu tư CK được cụ ạ.

Nhưng cơ mà, cái đầu thì không khó, còn 2 cái sau nói rất dễ nhưng làm được lại cực khó!
Cụ cứ hình dung cảnh ngồi ngắm màn hình máy tính mà thấy tài sản của mình tăng lên cả trăm triệu mỗi phút thì mới biết kiềm chế lòng tham lúc ấy nó khó như thế nào!

Mzc

Xe điện
Cháu chạ tin trò này kiếm đc thế!!! bản chất là đều xuất phát từ lòng tham, ai cũng vậy cả! đầu tiên nghĩ chơi ngày kiếm bát phở thôi cũng đc nhưng rồi thì có 1 phát lại muốn thêm bát nữa rồi thì đến nước phở chả có mà húp!
Dân chuyên thì vẫn chơi được, mà tụi đấy có gốc nên ko sợ cháy tài khoản :D trừ khi tham quá mờ mắt. Nhưng thường dân gà mới bị vậy còn đội chuyên em thấy họ nghĩ sâu lắm. Ông thầy em trước cũng làm giám đốc khối 1 bank nho nhỏ, sau cũng làm pgđ công ty chứng khoán rồi hơn chục năm trước bỏ hết đi dạy học, làm ông giáo lương chắc 1-2k/tháng, đầu tư chơi chơi, đi xe thường thường kiểu civic.

mypleasure

Xe buýt
Việt Nam em có may mắn được gặp 2 người, dị phết, đợt đấy đều gặp bên Sing khi cả 2 đều đi khám sức khỏe định kỳ và cũng chỉ do tình cờ em được biết cả 2 đều là trader như cụ nói khi được mời đi ăn tối. :) Rất bình dị, rất nhẹ nhàng, nhưng khi nhờ mua đồ bên đó thì em mới thực sự biết 2 người đều nhiều tiền như nào. :) Và dĩ nhiên họ chẳng khoe khoang gì như đám trên mạng bây giờ :))
Em gặp dân chuyên nghiệp rồi, tức là bankers. Em giữ quan điểm là đầu óc phải phi thường hay bất thường thì mới hợp. Những người này thường thông minh nhưng thực ra thông minh không phải yếu tố quyết định. Phần lớn mọi người không như thế và chết vì có cảm xúc của người bình thường. Giờ thì máy đánh hết rồi, cơ hội cho các tay chơi mô hình chạy bằng cơm càng hẹp.

Loe_hờ lú

Xe điện
ko cụ ạ, forex là viết tắt của foreign exchange là chênh lệch tỷ giá giữa các cặp tiền; nhưng giờ các sàn thêm các sản phẩm hàng hóa (commodity) như dầu, vàng, bạc, bạch kim, và một số sàn thêm cả mấy coin vốn hóa lớn như BTC, ETH... nên gọi là sản phẩm tài chính thì sẽ đúng hơn.

Gọi như vậy vì khi cụ mua hàng hóa hoặc cặp tiền nào đó hoặc coin thì cụ ko thực sự sở hữu nó mà chỉ là đặt cược theo hướng tăng hay giảm; đây là em nói các sàn thuần forex như exness, FXTM, XTB, IC...

còn các sàn chuyên coin như Binance nó cũng có 2 lựa chọn cho cụ: 1: sở hữu thực sự đồng coin hoặc 2: đánh future (như các sàn em nói ở trên)
Vâng em hiểu rồi.

sutubungto

Xe buýt
Chả phải đếm cua trong lỗ, e oánh chứng nên biết. Nđt luôn tìm cp mạnh hơn TT & cx so kết quả gd của mềnh vs sự tăng trg của VNI, nếu kq của mềnh kém hơn thì cần phải xem lại. Từ đầu sóng đến h nếu ai ko lãi đc 100% là kém roài
Đó là cụ, 100 ông chơi thì may ra được 1 ông có lãi như cụ.

matrix3011

Xe tăng
Tiền ko tự sinh ra và mất đi, chỉ từ túi này sang túi kia thôi các cụ ah.
Ấy thế mà trước oánh 3 cây với bọn bạn, đứng lên đứa nào cũng lỗ với hòa vốn, thế mới tài :))

sutubungto

Xe buýt
Trong Nhà chứng OF e tham gia, theo e biết thì gần như 100% có lãi, mà đa phần là F0
mảng nổi của tảng băng chìm cụ ạ.
Nếu để em so sánh giữa chứng khoán, forex, coin thì chứng khoán là khó nhai nhất.

Coin còn nhiều người ăn lãi được chứ chứng khoán thì no hope.

ganghiadan

Xe buýt
Nếu để em so sánh giữa chứng khoán, forex, coin thì chứng khoán là khó nhai nhất.

gì ghê vậy cụ, em tưởng phải ngược lại chứ nhỉ. Em sấp mặt bên chứng khoán nên ko dám mon men sang coin

huycannhinho

Xì hơi lốp
Thằng bạn em cũng đang chơi đây, đang cho gần chục tài khoản cop lệnh. Chính bản thân nó bảo mất nhiều là phải vì nóng vội và đòi gấp thếp, khô máu hoặc muốn ăn dày. nó nói hiện tại nó chơi được hơn năm nhưng ít vốn nên mỗi 1000 tháng được 15 - 25 % lợi nhuận.
Quá gỏi, gỏi thế mà lị

Bopbi_hsgs

Xe container

Chứng còn phân tích vĩ mô, phân tích ngành, phân tích dn, chứ coin chả hiểu phân tích cái gì. Cả 2 có cái chung là phân tích kỹ thuật

ChemGioCoiOp

[Tịch thu bằng lái]
Oh... Mỗ là yêu quái ở phương nào đến đấy :))

Có anh bạn tên là Khắc Quý còn chế ra chiêu lục chỉ cầm ma để dạy thiên hạ trên diễn đàn vangsaigon hay cu cậu Lãng tử gốc Nghệ dạy vào lệnh khi có tin quan trọng khoe thắng trên 90%…
Dân giờ cũng khôn chứ 10 về trước món này thịnh. Giờ thế hệ sau thích Coin. Có thằng khoe với mỗ không làm gì nữa tháng cũng có trên 15 triệu.
"Lãng nói thắng trên 90% là hơi khiêm tốn đấy. Thực tế thì Lãng trade 3 năm nay... chưa thua lệnh nào!" =))

VSG cũng có lắm chuyện bi hài. Có "thầy" kinh nghiệm mười mấy năm, đi dạy hàng trăm người mà TK trade hơn 3 năm thua sml gần cháy luôn :))

Trong Nhà chứng OF e tham gia, theo e biết thì gần như 100% có lãi, mà đa phần là F0
Sau 5 năm có lãi mới tạm tính là lãi.
2006-2007 quanh tôi toàn triệu phú đô la, mở mồm nói chuyện xe cộ toàn lì sụt...
Rồi 2008 đến, từ đó đến 2012 bay sạch. Ông nào còn nhà chẳng qua là vợ nó không ký giấy bán.

Bopbi_hsgs

Xe container
Sau 5 năm có lãi mới tạm tính là lãi.
2006-2007 quanh tôi toàn triệu phú đô la, mở mồm nói chuyện xe cộ toàn lì sụt...
Rồi 2008 đến, từ đó đến 2012 bay sạch. Ông nào còn nhà chẳng qua là vợ nó không ký giấy bán.
Gần gấp 3 lần 5 năm có thể tạm tính đc cụ nhỉ?

nghienruou

Xe điện
Huhu, xúc miệng nhẹ buổi sáng hơn trăm đô rồi làm bát phở, gần trưa về tráng miệng đôi trăm rồi ngồi bibikiu, chiều cafe cùng chiến hữu tiền vẫn rơi vào đầu, chốt nhẹ ngày trăm rưởi rồi tối lên 3, cuộc sống như mơ của các nữ doanh nhân hăm mốt tuổi với logo 3 cánh và căn hộ mợ mông; cụ đừng dập tắt thiên đường của em vì ngày nào cũng vào ngó các ẻm chút là có động lực đi síp hàng 😖
Em cũng vừa chạy mấy vòng ship hàng về đây, nhìn đội nhóm đấy mà em thèm rớt dãi :D