Fortuner các cụ giúp em với

heroesdaubu

Xe điện
Cụ kem đánh răng ai lớp iu bán phò té để lên em này thì là 1 bước giật lùi òi.

luanpro2411

Xe hơi
Nhưng nhỡ có chọi nhau với mấy em siêu xe Hàn ( SFe, Sorento) thì em tin đi Mai Dịch là mấy em Hàn đới cụ. Vì sao thì cứ nhìn xuống gầm xe rồi biết.
Tặng cụ chủ thớt mất bức ảnh cho vững tâm:

http://www.tinmoi.vn/Xe-Toyota-tong-tru-dien-lat-ldquochong-vordquo-03113384.html
Nhìn ghê quá, vậy mà tết vừa rồi em với cả gia đình đi nhờ xe này về quê. năm nay hết dám@@
Em thấy FT bác không nên mua tí nào. mua chỉ phí money thôi

V&T

Xe đạp

pvdung90

Xe đạp
con này mui cứng phết nhỉ lăn lộn vậy mà ko bẹp! em thấy cái cột điện trông còn thảm hơn cái xe! :))

PhamAnh3010

Xe đạp
Các Bác có vẻ có thành kiến với Fortuner quá thế!!!Em đang chạy con F -V này mà thấy các Bác nói ghê quá.Nó cũng có những điểm yếu nhưng cũng có điểm manh riêng chứ đâu đến nỗi như các Bác mô tả ở trên.Em chạy F-V này đến nay được hơn 1 năm rồi mà thây rất ổn với tâm tiền bỏ ra.
Còn nếu Bác chủ thớt đủ tiền mua cả Highlander thì ổn quá rồi Bác chứ em nghĩ các Bác đừng so sánh Fortuner V- với HighLander giá tiền hoàn toàn khác nhau mà.
Các Bác cứ thử sở hữu rồi chạy lâu lâu 1 chút rồi các Bác biết ngay đáng tiền ha ko nhé chứ đừng chạy thử 1 tý rồi nói nó too bad vậy.
Vì nếu too bad như các Bác nói sao đầy đường em vẫn thấy Fortuner (đặc biệt quân đội mua rất nhiều em này).
Ah Nick cũ của em là vengazin nhưng lâu ko vào quên pass nên làm lai nên các Bác đừng nói em chân gỗ nhé

ltt032003

Xe đạp
Fortuner là dòng xe chiến lược giá rẻ dành cho thị trường các nước đang phát triển ! Khung gầm của e nó được bê nguyên xj từ chiến binh HILUX lừng lẫy 5 châu của TOY ? Với hi vọng FORTUNER cũng thành công ko kém ? Nhưng Kết quả là TOY đã sản sinh ra cho mình chiếc xe tệ hại nhất lịck sự của TOY ? Khiến người tiêu dùng hoàn toàn thất vọng não nề ! Động cơ là loại 2.5G D4D chưa đầy 100 mã lực trong khj em nó mang trong mình 1 cơ thể đồ sộ ? Khiêan em nó trở nên chậm chạp đj trông thấy ? Nhưng em nó cũng có ưu điểm là ngoại hình khá bảnh trai cụ nhỉ ?
Khả năng "đánh bóng mặt đường" của e nó là vô địch ? Ko ai sánh bằng !
Tóm lại nếu cụ mê vẻ ngoài bảnh bao của e nó + cụ là người coi cái "chết" nhẹ tựa lưng hồng => thì cụ cứ múc em nó mà đj ... VĂN ĐIỂN với MAI DỊCH vẫn thừa đất đợi cụ ... ( em nói là lo cho sự an toàn của gja đình cụ chứ ko có ý gì khác ak )
Em xjn hết !
Cụ định giết TOY à

lmtuan

Xe tăng
có điên mới mua xe này
Hic, em muốn điên mà lại chẳng được đây cụ ợ!
Fortuner là dòng xe chiến lược giá rẻ dành cho thị trường các nước đang phát triển ! Khung gầm của e nó được bê nguyên xj từ chiến binh HILUX lừng lẫy 5 châu của TOY ? Với hi vọng FORTUNER cũng thành công ko kém ? Nhưng Kết quả là TOY đã sản sinh ra cho mình chiếc xe tệ hại nhất lịck sự của TOY ? Khiến người tiêu dùng hoàn toàn thất vọng não nề ! Động cơ là loại 2.5G D4D chưa đầy 100 mã lực trong khj em nó mang trong mình 1 cơ thể đồ sộ ? Khiêan em nó trở nên chậm chạp đj trông thấy ? Nhưng em nó cũng có ưu điểm là ngoại hình khá bảnh trai cụ nhỉ ?
Khả năng "đánh bóng mặt đường" của e nó là vô địch ? Ko ai sánh bằng !
Tóm lại nếu cụ mê vẻ ngoài bảnh bao của e nó + cụ là người coi cái "chết" nhẹ tựa lưng hồng => thì cụ cứ múc em nó mà đj ... VĂN ĐIỂN với MAI DỊCH vẫn thừa đất đợi cụ ... ( em nói là lo cho sự an toàn của gja đình cụ chứ ko có ý gì khác ak )
Em xjn hết !
Cụ này xì tin phết. Chơi toàn font VNI-Teen. Em chưa được chạy chiếc này bao giờ nhưng em nghĩ với điều kiện đường sá của Vịt mình mà bị lật xe thì nguyên nhân có thể ngoài việc xe bị lỗi còn do tài xế nữa. Chạy nhanh, vào cua gấp, tay lái non thì chổng mông chổng *** lên giời cũng là điều dễ hiểu thôi.
P/s:cụ chủ thớt đúng là khó lường thật, đang hỏi Fotun tự nhiên nhảy lên quyết 2lan :| Choáng thật! Vài bữa nữa chắc cụ ấy chơi Ô đi rờ tám cũng không chừng :">

Civic0909

[Tịch thu bằng lái]
Ném đá tí cho vui: hiện nay Fortuner đang nằm trong diện xe có thể bị thu hồi do lỗi mà kỹ sư Tạch nêu ra nên bạn hãy chờ thêm một thời gian nữa rồi q/đ có nên mua hay không nhé!

0906.006.586

Xe buýt
Hơ hơ, cụ chủ thớt mạnh tay quá, nhảy tót 1 cái tử For lên 2lan, bái phục bái phục. Thế thì cụ yên tâm rồi, nhưng cụ mà lái ẩu thì 2lander chứ 3lander cũng lộn tùng phèo hết, ấy là em nói vui thế, mong cụ đừng để bụng. Em là em cũng mê cái em 2 lander lắm ạ.

maybayfun

Xe buýt
Em đang chạy For.V em thấy cũng bình thường mà chả hiểu sao thấy các cụ chê kinh thế nhỉ hay là chỉ lái thử 1 2 lần rồi thấy mọi người chê là adua atong chê theo (em fun tí :))). Cụ nào mà chạy Maybach mà chạy ẩu thì cũng chổng hết vó lên giờ hết kể cả cân bằng điện tử =)) Mua xe thì tùy theo như cầu và mục đích sử dụng nhưng cụ chủ thớt nhảy từ For lên 2lander thì lăn tăn gì, quất 2lander khẩn trương :))

Chỉnh sửa cuối:

taychoitapsu

Xe buýt
Em đang chạy For.V em thấy cũng bình thường mà chả hiểu sao thấy các cụ chê kinh thế nhỉ hay là chỉ lái thử 1 2 lần rồi thấy mọi người chê là adua atong chê theo (em fun tí :))). Mua xe thì tùy theo như cầu và mục đích sử dụng nhưng cụ chủ thớt nhảy từ For lên 2lander thì lăn tăn gì, quất 2lander khẩn trương :))
Hoàn toàn đúng!

Kụ nào đang cưỡi Zace với Ỉn kinh niên - leo lên Fò đương nhiên sướng rên liền.

Nhưng đang cưỡi Fò chạy sang ngồi mấy em xứ Củ Sâm cùng trang lứa (xin mạn phép ko so sánh chất lượng - mà chỉ so sánh độ sướng) quay ra oán thánh ai làm mối hay zụ zỗ mình cưới Fò.

Tuy nhiên, nếu cần nồi đồng cối đá nhưng có sắc mặn mòi - không ưa đua đòi với thiên hạ - cơm ngày làm mấy tộ - thì với tầm tiền hiện nay Fò là sự lựa chọn tốt (kể cả V hay G). Cứ đem mấy em chân zài ở các sàn calk wall về gánh lúa nuôi heo chịu sao thấu.

Chỉnh sửa cuối:

runfast

Đi bộ
Chào các bác, em sống chung với 4tuner được mấy tháng rồi. Em thấy bác nào nói cũng có phần đúng khi nhận xét về nó. Bác nào kêu thì cũng đúng, nhưng lúc leo xe lên vỉa hè thì em lại thấy cái giá trị của chân dài. Em không hài lòng với nó nhưng cưới em khác chắc gì đã tốt hơn. Thôi thì thử chung sống và cải tạo nó xem thế nào. Em đang tìm hiểu cách cải thiện tính năng vận hành, nhưng cái này thấy chưa ai nói đến. Nhược điểm của 4tuner bác nào lái thì biết rồi, lớn nhất là tròng trành nên ngồi trên thấy mệt mỏi nếu bác tài không được khỏe như lực sỹ (các bác tha tội nhé, cái này cũng phản ánh thần kinh và sức khỏe đấy). Ở Thái, Phi có bán bộ TRD (toyota racing system ) suspension system có thể hạ thấp gầm một chút cho xe, xe vững chắc hơn, nhưng ở toy việt nam không thấy nói gì về cái này, showroom cũng chẳng biết về sự tồn tại của nó.

Bàn về chuyện lật xe 4tuner, em mạn bàn thế này: Ở Châu Âu, đường xá của họ tốt, nhưng họ biết phải làm gì và chấp hành luật giao thông. Ở trên cao tốc, phanh gấp có nghĩa là gần kề với tai nạn rồi, chính vì vậy, khoảng cách so với xe đi đằng trước được khuyến cáo, nếu em nhớ không nhầm, thì khoảng 70 m, nếu đi gần quá thì chẳng có cách gì tránh được tai nạn liên hoàn, kể cả lật xe, dù là những chiếc xe tốt nhất. Ở ta, có bác nào đi 120 kph mà đã chấp hành nguyên tắc này chưa ? Thứ hai, tùy từng điều kiện đường xá họ điều chỉnh tốc độ cho phù hợp. Những đoạn đường xấu như kiểu đường ở ta thì 90 % xác xuất là sẽ chỉ quy định tối đa 80 kph thôi. Khi đường vào cua, xuống dốc, đường hẹp lại, chắc chắn cũng là 80 hoặc thấp hơn là 60. Đặc biệt, lúc trời nắng có thể đi 120, nhưng nếu trong điều kiện đường ướt như có mưa, tuyết, tốc độ quy định phải giảm xuống 80 (Cái này cũng có loại biển báo giao thông riêng, tự động mà thực hiện, không cần ai nhắc nhở). Khi ra khỏi cao tốc, họ giảm tốc dần dần để vào cua, thông thường vào cua chỉ ở 40 - 30 kph thôi. Khi vào đường dân cư (tốt hơn rất nhiều so với đường chụp ảnh 4tuner bị lật), chắc chắn tốc độ giới hạn là 50 kph.

Xe tốt, đường tốt mà họ còn phải cẩn thận như vậy, ở mình đường xấu, hẹp, bùn lầy trơn trượt, vào cua nhưng lại muốn đi nhanh phanh gấp. Lật xe là điều không khó hiểu. Lại cộng thêm với chất lượng xe kém, trọng lượng bị bớt xén, trình độ thợ kỹ thuật ở mức độ vừa phải, thì lại càng phải cẩn thận. Ngay khi lấy xe mới, nhiều người nói phải cân chỉnh bánh xe, em làm thử ở Ngọc Khánh Hà Nội thì thấy 4tuner vận hành tốt hơn cả ở trên phố lần đường dài. Điều này vô cùng ngạc nhiên, vì xe ở Tây nếu xuất xưởng giao cho khách mà vẫn phải cân chỉnh lại bánh xe thì đó là điều không thể chấp nhận được. Một sự thất vọng lớn về giá trên trời nhưng chất lượng lại không phải ở trên mặt đất, mà nó nằm ở đâu đó dưới lớp vỏ trái đất này.

Bác nào đang lái 4tuner nên thử tìm hiểu các cách cải thiện tính năng vận hành của xe xem thế nào. Em đang tìm hiểu mấy cái là cải thiện hệ thống treo (đang nghiên cứu vụ giảm xóc OME), nâng cấp hệ thống pô xả, chống ồn và chống ù cho máy dầu (xe 4tuner cũng đã làm tạm được, nếu cải thiện thêm chút nào thì hay chút ấy).

Các bác có cao kiến gì thì cho em biết nhá. Tks

inochi

Xe điện
Em thấy nhiều bác ném đá Fortunner quá, không biết các bác đã lái nó chưa mà cứ thấy ông Tánh kia mới có chút thông tin là đổ xô vào chê bai
Toy nó không dại làm ảnh hửong đển chất lượng mà nó đã xây dựng tại các thị trường đâu, còn tai nại xảy ra thì nó cũng có nhiều nguyên nhân, do cả chủ quan và khách quan nên tạm thời không nên chụp mũ vội
Chẳng lẽ Fortunner tệ thế mà bả con nhà mình bổ ra đến 1 tỉ để mua hóa ra họ đều ngu cả ạ, thôi em ạ các cụ

maybayfun

Xe buýt
Đúng là For sướng nhất cái là leo vỉa hè :> và kết quả là em phải đi sơn lại cản trước đầu xe... Altis của ông anh vì can tội chạy quen For cứ vỉa vè phang lên ^:)^Còn liên quan đến chuyện ăn uống em thấy đường trường nó ngốn khoảng 10l/100km còn trong thành phố nó chén em tầm 14 15l/100km b-( Em thấy thế là bình thường :-??chả hiểu sao có cụ lần trước lại bảo là nó đớp đến 19l/100km thì cũng đúng thôi, cứ đạp thốc ga rồi phanh cái hự 1 phát thì kể cả cụ chạy matiz nó cũng xơi 15l là chuyện bình thường. Của bền tại người.

maybayfun

Xe buýt
Hoàn toàn đúng!

Kụ nào đang cưỡi Zace với Ỉn kinh niên - leo lên Fò đương nhiên sướng rên liền.

Nhưng đang cưỡi Fò chạy sang ngồi mấy em xứ Củ Sâm cùng trang lứa (xin mạn phép ko so sánh chất lượng - mà chỉ so sánh độ sướng) quay ra oán thánh ai làm mối hay zụ zỗ mình cưới Fò.

Tuy nhiên, nếu cần nồi đồng cối đá nhưng có sắc mặn mòi - không ưa đua đòi với thiên hạ - cơm ngày làm mấy tộ - thì với tầm tiền hiện nay Fò là sự lựa chọn tốt (kể cả V hay G). Cứ đem mấy em chân zài ở các sàn calk wall về gánh lúa nuôi heo chịu sao thấu.
Hơn nhau cái là xe em đi 1 năm rồi định bán 960 thế mà vẫn có người định mua :-?? không hiểu xe Hàn có làm được như thế không nhỉ =))

coolpix8700

Xe ngựa
Không phải tranh luận mấy ông sùng đồ hàn xẻng ấy làm gì bác ạh, vì với họ có người đã nói xe bus Hyundai nhất thế giới cơ!
Quân em đi đồ Hàn Xẻng cả, còn trong nhà ở HN này em có cả Zace và Cam LE. Ngồi đường phố, đi Hạ Long... thì đúng Cam hơn tuyệt đối, không chỉ êm, cách âm tốt hơn mà đi cũng nhanh hơn rất nhiều. Nhưng có lần em phải đi vào cái vùng Thủy Nguyên (Hải Phòng thôi), vợ cả nói chỉ đi uống rượu với khách ở nhà hàng rồi về. Em mang cái Cam đi, đến lúc khách hàng họ mời về chỗ họ, chui vào mấy cái công truờng khai thác đá, đường xóm hẹp, toàn đá tảng xếp 2 bên và lăn cả ra giữa đường, lúc ấy chỉ ước đã mang cái Zace để bò qua những tảng đá ấy cho dễ hơn (có Fortuner của bác còn hơn nữa, trên Sapa thì chủ yếu xe chở khác lữ hành là Fortuner, Everest hay Hilander)... Vừa rồi đi đám cưới ở Phổ Yên - Thái Nguyên, ngoài xe rước dâu là 1 cái Susuki 9 chỗ và cái zace của em vào tận nơi, còn lại các xe khác đứng tít ngoài đầu xóm hết vì không thể lách qua được những cái ngõ chật và góc cạnh ở xóm ấy.
Mỗi cái xe chúng có 1 mục đích sử dụng. Không thể mang xe SUB 4W toàn thời gian ra so sánh độ êm với Sedan rồi chê SUB chạy không nhanh bằng Sedan trên đường cao tốc được (nói về đuờng cao tốc không hạn chế tốc độ ở Đức thôi-chứ bỏ cái Đại lộ TL đi)!
Em không thích (chứ đừng nói ủng hộ) một thằng nước ngoài nào cả. Không phải có điều kiện, mà ngay khi với về, chưa đi làm ở đâu cả bạn bè giới thiệu các Cty nước ngoài em trả lời ngay: không bao giờ có ý định làm việc cho họ!
Nếu có người mở topic hô hào tình yêu đồng bào để tẩy chay xe Toy??? Em nghĩ nếu họ cực đoan như vậy thì đầu tiên phải tẩy chay sp Hàn Quốc rồi đến sx Trung Quốc... rồi mới đến hàng loạt các nước khác (vi sao thì chắc mọi người sẽ tự tìm hiểu lấy được). Em chưa cần tẩy chay sp nào cả nếu chất lượng và giá cả chúng hợp lý, chính vì tự đánh giá những gì đã và đang xảy ra chưa đến mức phải cực đoan như vậy. Còn "lỗi" hiện nay thì các bác cũng đừng thuyết phục em nhà sx nào ít lợi dụng sự "ưu ái" hơn nhà sx nào cả!

Chỉnh sửa cuối:

KIA Q7

Xe tăng
Hôm rồi em vào chi nhánh ở Tây nguyên. Tay GĐ chi nhánh trước đi ESCAPE XLT, sau đua đòi xin đầu tư con Fortuner V. Gặp cậu lái xe em hỏi: đi xe mới có sướng hơn không? Cậu em ngần ngừ trả lời nước đôi: Mỗi xe có cái hay riêng anh ạ, sau lại nói tiếp: Em thấy xe cũ đi bốc và đầm hơn xe mới nhiều, đặc biệt ôm cua thì bám đường hơn hẳn, Fortuner xe xịn mà phanh sau dùng phanh đùm.
Em mới chỉ lái ESCAPE, còn Fortuner chỉ ngồi sau nên không biết thực hư ra sao, cụ nào đã lái cả hai loại xe confirm hộ cái.

KIA Q7

Xe tăng
Mua xe mà chỉ nghe nói là "lành" thì ngx thật ấy chứ.
Em thấy nhiều bác ném đá Fortunner quá, không biết các bác đã lái nó chưa mà cứ thấy ông Tánh kia mới có chút thông tin là đổ xô vào chê bai
Toy nó không dại làm ảnh hửong đển chất lượng mà nó đã xây dựng tại các thị trường đâu, còn tai nại xảy ra thì nó cũng có nhiều nguyên nhân, do cả chủ quan và khách quan nên tạm thời không nên chụp mũ vội
Chẳng lẽ Fortunner tệ thế mà bả con nhà mình bổ ra đến 1 tỉ để mua hóa ra họ đều ngu cả ạ, thôi em ạ các cụ