Fortuner các cụ giúp em với

oasiss

Xe hơi
Hơ hơ, cụ chủ thớt mạnh tay quá, nhảy tót 1 cái tử For lên 2lan, bái phục bái phục. Thế thì cụ yên tâm rồi, nhưng cụ mà lái ẩu thì 2lander chứ 3lander cũng lộn tùng phèo hết, ấy là em nói vui thế, mong cụ đừng để bụng. Em là em cũng mê cái em 2 lander lắm ạ.
xe xịn hay xe đểu thì đi ẩu đều lật cả nhưng khác nhau ở chỗ FOR fo` quá, làm gì có các hệ thống chống lật nên lật trước khi understeer/oversteer còn xe có hệ thống chống lật sẽ ko tự lật mà bị trượt đi rồi lật có nghĩa xác xuất sống sót cao hơn ít nhất 20%, tốc độ an toàn cao hơn,

oasiss

Xe hơi
Không phải tranh luận mấy ông sùng đồ hàn xẻng ấy làm gì bác ạh, vì với họ có người đã nói xe bus Hyundai nhất thế giới cơ!
Quân em đi đồ Hàn Xẻng cả, còn trong nhà ở HN này em có cả Zace và Cam LE. Ngồi đường phố, đi Hạ Long... thì đúng Cam hơn tuyệt đối, không chỉ êm, cách âm tốt hơn mà đi cũng nhanh hơn rất nhiều. Nhưng có lần em phải đi vào cái vùng Thủy Nguyên (Hải Phòng thôi), vợ cả nói chỉ đi uống rượu với khách ở nhà hàng rồi về. Em mang cái Cam đi, đến lúc khách hàng họ mời về chỗ họ, chui vào mấy cái công truờng khai thác đá, đường xóm hẹp, toàn đá tảng xếp 2 bên và lăn cả ra giữa đường, lúc ấy chỉ ước đã mang cái Zace để bò qua những tảng đá ấy cho dễ hơn (có Fortuner của bác còn hơn nữa, trên Sapa thì chủ yếu xe chở khác lữ hành là Fortuner, Everest hay Hilander)... Vừa rồi đi đám cưới ở Phổ Yên - Thái Nguyên, ngoài xe rước dâu là 1 cái Susuki 9 chỗ và cái zace của em vào tận nơi, còn lại các xe khác đứng tít ngoài đầu xóm hết vì không thể lách qua được những cái ngõ chật và góc cạnh ở xóm ấy.
Mỗi cái xe chúng có 1 mục đích sử dụng. Không thể mang xe SUB 4W toàn thời gian ra so sánh độ êm với Sedan rồi chê SUB chạy không nhanh bằng Sedan trên đường cao tốc được (nói về đuờng cao tốc không hạn chế tốc độ ở Đức thôi-chứ bỏ cái Đại lộ TL đi)!
Em không thích (chứ đừng nói ủng hộ) một thằng nước ngoài nào cả. Không phải có điều kiện, mà ngay khi với về, chưa đi làm ở đâu cả bạn bè giới thiệu các Cty nước ngoài em trả lời ngay: không bao giờ có ý định làm việc cho họ!
Nếu có người mở topic hô hào tình yêu đồng bào để tẩy chay xe Toy??? Em nghĩ nếu họ cực đoan như vậy thì đầu tiên phải tẩy chay sp Hàn Quốc rồi đến sx Trung Quốc... rồi mới đến hàng loạt các nước khác (vi sao thì chắc mọi người sẽ tự tìm hiểu lấy được). Em chưa cần tẩy chay sp nào cả nếu chất lượng và giá cả chúng hợp lý, chính vì tự đánh giá những gì đã và đang xảy ra chưa đến mức phải cực đoan như vậy. Còn "lỗi" hiện nay thì các bác cũng đừng thuyết phục em nhà sx nào ít lợi dụng sự "ưu ái" hơn nhà sx nào cả!
vào công trường đá mà đi sedan à bác, chỗ đấy thì đố xe nào lại đc Dongfeng

taychoitapsu

Xe buýt
Còn liên quan đến chuyện ăn uống em thấy đường trường nó ngốn khoảng 10l/100km còn trong thành phố nó chén em tầm 14 15l/100km b-( :-
Nếu kụ chạy chuyên nghiệp ở Sài Goòng hay Nội Tây (Hà Nội - Hà Tây) thì mời kụ về huấn luyện pác tài cty em - không khéo kụ được sale toy mời về làm "trực quan sinh động" đó. Sale TOY cũng mới chỉ dám "chém gió" là 12 lit đường trường, 16 lit nội thành.

Nếu tầm 7 chỗ giá dưới 50K Obama phục vụ tổng hợp: ăn, chơi, nhảy, múa, mần ... thì Fò là No Table. Đúng là cách ăn ở với vợ tùy người.
Xe Củ Sâm em hổng sợ rớt giá, nhưng chỉ sợ cưỡi vài ba năm nó cho em ngủ giữa rừng.

Tuy nhiên dạo này không hiểu sao trên đường trường, thấy nhiều Fò hay thích hun *** vợ người khác. Em wên chộp cho các kụ thưởng lãm.

maybayfun

Xe buýt
Nếu kụ chạy chuyên nghiệp ở Sài Goòng hay Nội Tây (Hà Nội - Hà Tây) thì mời kụ về huấn luyện pác tài cty em - không khéo kụ được sale toy mời về làm "trực quan sinh động" đó. Sale TOY cũng mới chỉ dám "chém gió" là 12 lit đường trường, 16 lit nội thành.

Nếu tầm 7 chỗ giá dưới 50K Obama phục vụ tổng hợp: ăn, chơi, nhảy, múa, mần ... thì Fò là No Table. Đúng là cách ăn ở với vợ tùy người.
Xe Củ Sâm em hổng sợ rớt giá, nhưng chỉ sợ cưỡi vài ba năm nó cho em ngủ giữa rừng.

Tuy nhiên dạo này không hiểu sao trên đường trường, thấy nhiều Fò hay thích hun *** vợ người khác. Em wên chộp cho các kụ thưởng lãm.
Tùy cách chạy của từng người thôi cụ ạ, còn khẳng định đường trường ngoài đồng hồ nó báo tầm 10l/100km thì em tính bằng số lượng xăng mình đổ với quãng đường mình đi. Còn trong thành phố thì em chả bao giờ được ra đường vào cái giờ cao điểm từ 16h đến 19h giờ còn sau 20h thì nó chỉ tầm đấy thôi cụ ạ. Có thể tiết kiệmvviif em toàn mở cửa hút thuốc cho nó mát :)) còn có 1 lần em đã từng vít con này lên tầm 150km/h ở Pháp Vân rồi vì nhà có tang nên chạy hơi gấp với lại trời về chiều nên đường nó vắng, cảm giác lúc đấy giờ nghĩ lại cũng thây ghê ghê :( xe này chạy trên 100km/l thì nó uống thì đừng hỏi, đồng hồ lúc đầu vào pháp vân nó đang chỉ 12l/100km ra cuối đường cao tốc nó chỉ gần 15l/100km :(

Chỉnh sửa cuối:

Moondoll

Xe đạp
Nếu cụ chủ chọn fortuner thì em khuyên cụ chủ nên chọn fortune nhập thì ngon hơn LD nhiều cụ ạk ? Em thử chạy con Fotuner ( xe lào ) của bạn mới biết trình độ thợ VN lắp ráp xe gà đến mức độ em bó tay , bó chân luôn ! May mà em đẩy dc em ấy đj rồi ko thì chết

tuanzs

Xe container
Công nhận FT là xe lởm nhất trên đời nếu căn cứ trên số đá mà nó nhận được trên các 4r cộng lại
Xem cái bảng này thì đúng là có nhiều người ngu vãi =))