FREE - Google Team Drives (không giới hạn dung lượng)

AnhBIZ.com

Xe máy
Website
anhbiz.com
Các cụ check nha.
Mà các cụ đăng ký thì nhớ nói rõ nick trên diễn đàn để em phục vụ các cụ chu đáo hơn ạ.
Cảm ơn các cụ!

tranquyduong

Xe tải
Chào các cụ, hôm nay em có chút thời gian, và cũng vì mới tham gia diễn đàn nên em có chút "mồi nhậu" gọi là mời các cụ cụng với em vài chén.
Chả là thế này ạ, Google Drive (My Drive) chắc có lẽ là dịch vụ lưu trữ online mà có lẽ là nhiều cụ ở đây đã biết, tuy nhiên với tài khoản miễn phí thì Google chỉ cho các cụ 15GB miễn phí, và đây chính là lý do mà em viết bài này để giúp các cụ đỡ bị giới hạn bởi cái 15GB kia.
Cụ thể là em sẽ tạo thêm cho cụ nào có nhu cầu một thư mục gọi là Team Drives, thư mục này các cụ hoàn toàn kiểm soát (thêm, sửa, xóa, share,...), và hơn hết là nó không giới hạn dung lượng cũng như thời gian sử dụng.
Để hiểu rõ hơn về Team Drives mời các cụ đọc qua bài này "Google Team Drives là gì?" và bài "So sánh Google Team Drives và Google Drive", các cụ nên đọc để hiểu về Team Drives nhé.

Vâng, giờ thì mời các cụ đăng ký bằng cách gửi mail cho em vào địa chỉ anhbizcom@gmail.com theo cú pháp:
- Tiêu đề: Đăng ký mồi nhậu Team Drives
- Nội dung: Các cụ viết gì cũng được (miễn đừng chửi em :D), nhưng phải có 2 thông tin là
+ Tên Team Drives (tên này các cụ có thể đổi thoải mái ạ)
+ Email quản trị (cái này thì các cụ cũng có thể tự đổi, tự thêm sau cũng được ạ), và lưu ý giúp em email quản trị bắt buộc phải là gmail (hoặc email theo tên miền riêng sử dụng gmail) các cụ nhé
- Gửi mail xong các cụ nhớ lên đây confirm để em biết nhé.

Mồi nhậu thì nhiều, mà sức em làm cho các cụ nhậu thì cũng có hạn thôi, em sẽ cố gắng để cụ nào cũng có 1 suất mà nhậu, nên giả sử mà có chậm một tí thì mong các cụ cũng đừng có sốt ruột ạ.
Kính mời các cụ! :D
Cụ gu gồ pờ lát phom giúp e phát.

binhxd

Xe tải
Thôi hôm nay lại tạm thế đã các cụ nhé, cụ nào chưa có mồi thì cứ tiếp tục order, mai em có thời gian online em lại phục vụ các cụ.
Chúc các cụ ngủ ngon!
Cám ơn cụ nhé em đã dùng được nhưng em thấy báo có 15GB thôi đúng không cụ ơi

traxoay

Xe buýt
Em vừa email, cụ check giúp nhé

kienvinh

Tháo bánh
Em vừa đăng ký với cụ thớt.

AnhBIZ.com

Xe máy
Website
anhbiz.com
Cám ơn cụ nhé em đã dùng được nhưng em thấy báo có 15GB thôi đúng không cụ ơi
Tài khoản của cụ thì vấn như vậy, chỉ là thêm cái Team Drives không bị giới hạn thôi cụ ạ.

kienvinh

Tháo bánh
Của cụ cũng đã xong
Em nhận hàng rồi. Cái này nó cho dùng mãi hay một ngày đẹp trời nó lại thông báo tính phí cụ nhể?

Trước em dùng Copy, rồi khi nó đóng thì phải thay đổi thói quen sử dụng cũng khó chịu phết.

thanggm

Xe đạp
Vâng em đang tranh thủ chỉnh cái web nên có thể không vào được, cụ đợi tí rồi F5 cái là ok ngay ạ.
Đã làm xong cho cụ rồi đấy ạ, chúc cụ ngon miệng.
Đã nhận được thư mục cụ tạo từ mấy hôm trước, hôm nay mò vào mới nhớ thanks cụ.

Do tài khoản này là dùng chung, nên nhà cháu cũng sẽ phải cân nhắc up tài liệu gì lên đó...

AnhBIZ.com

Xe máy
Website
anhbiz.com
Đã nhận được thư mục cụ tạo từ mấy hôm trước, hôm nay mò vào mới nhớ thanks cụ.

Do tài khoản này là dùng chung, nên nhà cháu cũng sẽ phải cân nhắc up tài liệu gì lên đó...
Vâng, tài khoản thì là dùng chung (tổ chức), nhưng thư mục Team Drives thì mỗi cụ là 1 cái, cụ nên tìm hiểu kỹ cách thức mà nó hoạt động để có cách sử dụng cho hợp lý cụ nhé :D

AnhBIZ.com

Xe máy
Website
anhbiz.com
Em nhận hàng rồi. Cái này nó cho dùng mãi hay một ngày đẹp trời nó lại thông báo tính phí cụ nhể?

Trước em dùng Copy, rồi khi nó đóng thì phải thay đổi thói quen sử dụng cũng khó chịu phết.
Như hiện tại thì là Google cho mãi mãi cụ ạ, còn tính phí thì GG có tính thì tính chứ em không tính.
Cụ yên tâm mà dùng nhé.

Mrwater

Xe tải
Chào các cụ, hôm nay em có chút thời gian, và cũng vì mới tham gia diễn đàn nên em có chút "mồi nhậu" gọi là mời các cụ cụng với em vài chén.
Chả là thế này ạ, Google Drive (My Drive) chắc có lẽ là dịch vụ lưu trữ online mà có lẽ là nhiều cụ ở đây đã biết, tuy nhiên với tài khoản miễn phí thì Google chỉ cho các cụ 15GB miễn phí, và đây chính là lý do mà em viết bài này để giúp các cụ đỡ bị giới hạn bởi cái 15GB kia.
Cụ thể là em sẽ tạo thêm cho cụ nào có nhu cầu một thư mục gọi là Team Drives, thư mục này các cụ hoàn toàn kiểm soát (thêm, sửa, xóa, share,...), và hơn hết là nó không giới hạn dung lượng cũng như thời gian sử dụng.
Để hiểu rõ hơn về Team Drives mời các cụ đọc qua bài này "Google Team Drives là gì?" và bài "So sánh Google Team Drives và Google Drive", các cụ nên đọc để hiểu về Team Drives nhé.

Vâng, giờ thì mời các cụ đăng ký bằng cách gửi mail cho em vào địa chỉ anhbizcom@gmail.com theo cú pháp:
- Tiêu đề: Đăng ký mồi nhậu Team Drives
- Nội dung: Các cụ viết gì cũng được (miễn đừng chửi em :D), nhưng phải có 2 thông tin là
+ Tên Team Drives (tên này các cụ có thể đổi thoải mái ạ)
+ Email quản trị (cái này thì các cụ cũng có thể tự đổi, tự thêm sau cũng được ạ), và lưu ý giúp em email quản trị bắt buộc phải là gmail (hoặc email theo tên miền riêng sử dụng gmail) các cụ nhé
- Gửi mail xong các cụ nhớ lên đây confirm để em biết nhé.

Mồi nhậu thì nhiều, mà sức em làm cho các cụ nhậu thì cũng có hạn thôi, em sẽ cố gắng để cụ nào cũng có 1 suất mà nhậu, nên giả sử mà có chậm một tí thì mong các cụ cũng đừng có sốt ruột ạ.
Kính mời các cụ! :D
Em gửi email cụ rồi nhé. (email hxxx@outlook.com). Thanks cụ.

Thuannt8x

Xe tải
Website
www2.deche.vn
em vừa mail cho bác. phiền bác nhé. e có thể làm 2 cái đc không ạ? hi hi

AnhBIZ.com

Xe máy
Website
anhbiz.com