[OFTV] Full clip tranh luận giữa tulai24h và blackpaint tại OTV và sự thật sau những lời tố cáo.

Trạng thái
Thớt đang đóng

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Khi xem clip em đã thấy được một OFTV rất có tâm, vì cộng đồng OF, muốn sự việc được xử lý một cách êm đẹp nhất giúp cụ T vớt vát lại một chút uy tín và cụ S thu hồi lại tài sản của mình nhiều nhất có thể. Em cũng rất hy vọng cái kết đẹp sẽ xảy ra.

Khi cụ T lật kèo em thất vọng lần 1, cứ cho là cụ ấy lấy cớ nhưng phải có cớ mới lấy được vậy tại sao OFTV không có một lời giải thích rõ ràng? thậm chí nếu vì lỗi kỹ thuật tại sao không đưa ra một lời xin lỗi công khai? Hành động của OFTV là của một tập thể nhưng em vẫn xem là hành động của "người tốt". Làm người tốt thì không nên tính toán, bản thân em dù không dám nhận là người tốt có thể không đưa ra lời xin lỗi vì mình nhưng vì người người khác thì sẵn sàng.

Thớt nói đến 4 chữ "sự thật, công bằng" và được cầm trịch bởi OFTV thì phải nói lên quan điểm từ 2 phía và có phản biện để lòi ra "sự thật" và mục tiêu cuối cùng là cả 2 bên cảm thấy "công bằng" và hiểu rõ, thông cảm cho nhau để biết được rằng thương lượng là phương án tốt nhất (đây cũng là điều OFTV mong muốn). Việc chưởi bới, mạt sát lẫn nhau xảy ra trong quán cà phê là ... bình thường nhưng đây là thớt nghiêm túc do OFTV mở ra mà vẫn xảy ra chứng tỏ OFTV quá thiếu trách nhiệm. Xin lỗi, em thất vọng lần 2.

Việc cụ T từ chối gặp gỡ dưới sự chủ trì của OFTV là gần như hiển nhiên vì ngoài việc quay clip và mở thớt thì OFTV không có động thái gì nữa để chứng tỏ mình là người hoà giải công tâm. Cụ T bị khoá m.õm (cụ ấy vi phạm việc khác) còn cụ S gần như không ý kiến gì nữa, thớt mở ra đã chuyển thành thớt đấu tố chứ không còn theo như mục tiêu ban đầu của OFTV. Đến ngày hôm qua em thất vọng lần cuối vì tất cả các nick phản biện lại quan điểm số đông đều bị cho đu cửa sổ, lần này em không thất vọng OFTV mà thất vọng ở chỗ việc thương lượng thông qua OFTV gần như đã chấm dứt.

Theo em biết thì đây là vụ đầu tiên mà các tranh chấp của các thành viên được phát sóng công khai trên of và cũng là vụ đầu tiên bên bị "tố cáo" dám đối mặt với bên "bị hại". Kết quả như thế này em e rằng sẽ thành tiền lệ không tốt vì sau này chả ai dại chường mặt ra để nhận kết quả còn tồi tệ hơn thay vì ... im lặng là vàng.

Đôi lời góp ý với OFTV, nếu em nói sai hãy xem như một còm chém gió.
Cảm ơn cụ đã góp ý.

Mục tiêu và mong muốn của tất cả chúng ta là có thể tìm ra được tiếng nói chung và giải pháp cho sự việc này. Việc OFTV mời các bên liên quan tới để trao đổi trực tiếp là nhằm tìm ra giải pháp cũng như để cung cấp thông tin tới các OFer. OFTV không thể trở thành "người hòa giải" như cụ nói vì sự việc phức tạp tới mức các bên đã phải nhờ tới các cơ quan chức năng cũng như tìm các phương án giải quyết trước pháp luật.

Các bài viết trên OF được xử lý theo nội quy, nếu bài viết không vi phạm nội quy sẽ không bị xử lý nên ý kiến của cụ là các nick phản biện quan điểm số đông bị "cho đu cửa sổ" nên có dẫn chứng cụ thể vì các bài đã viết đều có lưu lại dấu. Các nick spam hoặc cố tình tung hứng để làm ảnh hưởng tới topic sẽ bị xử lý.

Số bài trong các thớt quá nhiều nên BĐH đang lọc dần để loại bỏ các bài vi phạm nội quy, xử lý các nick vi phạm. Trong trường hợp OFer phát hiện được bài viết vi phạm, xin vui lòng báo cho BĐH thông qua phím báo cáo ở dưới bài viết.

BĐH sẽ khóa bớt các thớt còn lại để tập trung vào một thớt duy nhất này.

Trong trường hợp OFTV nhận được đề nghị từ các cụ blackpainttulai24h để tiếp tục tranh luận và tìm giải pháp trên một số OFTV mới, chúng tôi sẽ thực hiện ngay và sẽ có thông báo tới các OFer để nắm được tình hình (và tham gia cùng nếu phù hợp).

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Oài. Giờ em mới đọc sự tình. Trước em cũng hay cho các cụ trên OF thuê xe dịp tết nhất vì tết nhà em dư xe, xe để trong nhà lại mất diện tích, trộm vía 5,10 ngày nhưng ko có chuyện gì. Cũng chỉ giữ CMTND và xe máy của người thuê với hợp đồng viết tay ko người chứng. Nửa năm trước còn định mang xe đi cho thuê lâu dài nữa chứ.

Kuu

Xe lăn
Oài. Giờ em mới đọc sự tình. Trước em cũng hay cho các cụ trên OF thuê xe dịp tết nhất vì tết nhà em dư xe, xe để trong nhà lại mất diện tích, trộm vía 5,10 ngày nhưng ko có chuyện gì. Cũng chỉ giữ CMTND và xe máy của người thuê với hợp đồng viết tay ko người chứng. Nửa năm trước còn định mang xe đi cho thuê lâu dài nữa chứ.
Nu mạo hiểm vậy, đọc xong thớt này phải rút ra đc bài học nhé:D.
Thế năm nay còn dư xe nào ko cho Kuu thuê đi Tết phát, thế chấp bằng người có đc không;;)

Eraser

[Tịch thu bằng lái]
Nu mạo hiểm vậy, đọc xong thớt này phải rút ra đc bài học nhé:D.
Thế năm nay còn dư xe nào ko cho Kuu thuê đi Tết phát, thế chấp bằng người có đc không;;)
Đợi e xíu, e đang lập thớt hỏi 1 tình huống khác nữa :(
Tết nhà e vẫn dư 1 xe nhg năm nay chuyển nhà lên chung cư, để xe trong hầm nên cho thuê cũng đc ko cũng đc... Thế chấp bằng người thì lại tốn cơm quá :D

Cafe_đắng

Xe hơi
Cảm ơn cụ đã góp ý.

Mục tiêu và mong muốn của tất cả chúng ta là có thể tìm ra được tiếng nói chung và giải pháp cho sự việc này. Việc OFTV mời các bên liên quan tới để trao đổi trực tiếp là nhằm tìm ra giải pháp cũng như để cung cấp thông tin tới các OFer. OFTV không thể trở thành "người hòa giải" như cụ nói vì sự việc phức tạp tới mức các bên đã phải nhờ tới các cơ quan chức năng cũng như tìm các phương án giải quyết trước pháp luật.

Các bài viết trên OF được xử lý theo nội quy, nếu bài viết không vi phạm nội quy sẽ không bị xử lý nên ý kiến của cụ là các nick phản biện quan điểm số đông bị "cho đu cửa sổ" nên có dẫn chứng cụ thể vì các bài đã viết đều có lưu lại dấu. Các nick spam hoặc cố tình tung hứng để làm ảnh hưởng tới topic sẽ bị xử lý.

Số bài trong các thớt quá nhiều nên BĐH đang lọc dần để loại bỏ các bài vi phạm nội quy, xử lý các nick vi phạm. Trong trường hợp OFer phát hiện được bài viết vi phạm, xin vui lòng báo cho BĐH thông qua phím báo cáo ở dưới bài viết.

Trong trường hợp OFTV nhận được đề nghị từ các cụ blackpainttulai24h để tiếp tục tranh luận và tìm giải pháp trên một số OFTV mới, chúng tôi sẽ thực hiện ngay và sẽ có thông báo tới các OFer để nắm được tình hình (và tham gia cùng nếu phù hợp).
Rất xin lỗi cụ nhưng buộc em nói thẳng các cụ thực thi Luật nhưng không hiểu Luật, đây là Luật do các cụ đề ra :

1. A- Các bài viết với nội dung sau không được phép đăng:

4- Các bài viết mang tính đả kích cá nhân, các Diễn đàn khác, kích động vùng miền, các bài viết thiếu văn hóa, sử dụng các lời lẽ thô tục, xúc phạm người khác khi tranh luận, bình luận.

5- Các bài viết công khai thông tin cá nhân (của thành viên hay các cá nhân khác) mà không được người đó cho đó cho phép.

Các bài viết vi phạm các điều trên sẽ bị xóa ngay lập tức - Có thể có hoặc không có thông báo từ BĐH. Người đăng bài sẽ bị nhắc nhở hay cảnh cáo tùy theo mức vi phạm. Trường hợp cố tình tái phạm sẽ bị khóa quyền truy cập có thời hạn hoặc treo bằng vĩnh viễn.

B- Các bài viết không được khuyến khích, xóa không có thông báo:

4- Các bài viết không có nội dung hay lặp đi lặp lại ở nhiều box hay topic khác nhau, các bài viết chỉ bao gồm các icon (gọi chung là spam),
Các bài "không được phép đăng" thì các cụ cho tồn tại và không xử lý nick còn các bài "không được khuyến khích" thay vì xoá theo nội quy các cụ "nhận thấy" cần phải cho "đu cửa sổ" mà không cần nhắc nhở, cảnh báo.

Luật là do các cụ đưa ra, thực hiện ntn là quyền của các cụ. Em chỉ góp ý, tiếp thu hay không vẫn là quyền của các cụ :)

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn
Em nghĩ việc khóa bánh tulai24 vi phạm nội quy là đúng. Nhưng thời điểm hiện tại Mod xem xét mở khóa một thời gian, để tulai24 để có cơ hội đối chất, thể hiện quan điểm của mình một cách đa chiều hơn. Việc xét xử sẽ tính sau, bây giờ mở khóa phục vụ công tác điều tra :)
Tên này toàn oàn tà loằn, khoá luôn vẫn đỡ bực hơn. Có dám đối chất đâu.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Rất xin lỗi cụ nhưng buộc em nói thẳng các cụ thực thi Luật nhưng không hiểu Luật, đây là Luật do các cụ đề ra :

1. A- Các bài viết với nội dung sau không được phép đăng:

4- Các bài viết mang tính đả kích cá nhân, các Diễn đàn khác, kích động vùng miền, các bài viết thiếu văn hóa, sử dụng các lời lẽ thô tục, xúc phạm người khác khi tranh luận, bình luận.

5- Các bài viết công khai thông tin cá nhân (của thành viên hay các cá nhân khác) mà không được người đó cho đó cho phép.

Các bài viết vi phạm các điều trên sẽ bị xóa ngay lập tức - Có thể có hoặc không có thông báo từ BĐH. Người đăng bài sẽ bị nhắc nhở hay cảnh cáo tùy theo mức vi phạm. Trường hợp cố tình tái phạm sẽ bị khóa quyền truy cập có thời hạn hoặc treo bằng vĩnh viễn.

B- Các bài viết không được khuyến khích, xóa không có thông báo:

4- Các bài viết không có nội dung hay lặp đi lặp lại ở nhiều box hay topic khác nhau, các bài viết chỉ bao gồm các icon (gọi chung là spam),
Các bài "không được phép đăng" thì các cụ cho tồn tại và không xử lý nick còn các bài "không được khuyến khích" thay vì xoá theo nội quy các cụ "nhận thấy" cần phải cho "đu cửa sổ" mà không cần nhắc nhở, cảnh báo.

Luật là do các cụ đưa ra, thực hiện ntn là quyền của các cụ. Em chỉ góp ý, tiếp thu hay không vẫn là quyền của các cụ :)
Cụ có thể dùng nút Báo cáo để báo giúp các bài vi pham được không?

Cafe_đắng

Xe hơi
Cụ có thể dùng nút Báo cáo để báo giúp các bài vi pham được không?
Vâng cụ, em đã thoả mãn với câu trả lời. Em thông cảm cho min, mod vì quá bận nên chỉ nhận ra được các còm spam để xoá và thực thi vượt quá quyền hạn cho phép còn các còm đả kích cá nhân lặp đi lặp lại thì quá sâu xa nên chờ các thành viên báo cáo mới nghiên kíu xử lý. Em xin hết ý kiến ý cò ạ :)

skuadi

Xe điện
Vụ này đã đủ hết các tình tiết để có thể khởi tố hình sự, chưa kể hiện nay còn biết mười mươi cái thằng đứng tên trên giấy tờ giả đang ở Long Biên mà không biết cách tóm lấy nó đưa lên CA cho nhanh. Luật sư này của lão Sơn quá kém khi đến giờ vẫn loay hoa loay hoay thảo đơn. Em nhớ trong này có cụ nào đó nói có ông ls làm cả đen lẫn đỏ nên tinh thông sự việc, thế mà ko bám lấy để khởi tố hs cho nhanh. Càng đọc càng thấy ức chế và thương cho Sơn Đen quá.
Trả lời cụ.
Vụ này chưa đủ nhưng hiện nay lão tulai24h đã có tên trong danh sách. Yên tâm là nhất cử nhất động đều đc lưu lại.
Cụ sau lưu ý hợp đồng giúp.
Nhưng vụ này khiến lão tốn mớ sau này

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Em trước cũng suýt bị một cụ kdcn trên này chăn, kêu em có tiền nhàn rỗi thì cho vay để kd, sau mới thấy mình tỉnh, chỉ là vài ba câu chuyện chả biết con người thế nào, thả gà ra đuổi em chả ham dù lãi suất cao gấp đôi bank.
Lãi xuất gấp 2 bank mà cũng ham thì e lậy, em phải 3k-7k 1 ngày thì mới chơi, 1 lên tiên 2 tiền xuống âm phủ ;))

OFTV

OFTV
Thớt hiện nay đã hơn 170 tầng, một số tình tiết mới được mở ra trong câu chuyện 2 cụ@tulai24h và blackpaint. Nhưng đến thời điểm này thì Tulai24 vẫn chưa hoàn thành (thực hiện) trách nhiệm của mình theo HĐ, cùng một số thành viên @A, B, C… vào còm với mục đích khác nhau làm câu chuyện được đẩy lên cao trào cùng hỷ - nộ - ái - ố đều đủ cả.

Qua theo dõi câu chuyện, cá nhân em thấy tulai24h ngoài HĐ thuê chiếc xe của cụ blackpaint chưa được giải quyết, thì còn liên quan đến HĐ của thuê xe của thành viên khác của cụ benq, các xe này đều ký HĐ với tulai24h và có chung một kết quả là người khác thuê mang đi cắm…... Tuy có nhiều lời qua tiếng lại, nhưng đến nay chưa có giải pháp cụ thể như; đền bù, đưa ra pháp luật…… làm thỏa mãn hay xác nhận cả 2 bên.

Ngày 18/01/2019 @tulai24 mở thớt mới (bày tỏ quan điểm của mình) thì bị khóa bánh (có lẽ vi phạm nội quy diễn đàn). Từ đó cho đến nay chưa thấy comment nào từ nick tulai24h về vấn đề nhiều offer quan tâm, hay có giải pháp đền bù, đề xuất, tranh luận…… trực tiếp với blackpaint cũng như với các thành khác đang quan tâm. Theo quan điểm cá nhân em, việc khóa nick tulai24 vô tình đi ngược với mục tiêu thớt lập ra để đối chất, xử lý vướng mắc 2 thành viên. Tuy vi phạm nội quy diễn đàn, nhưng việc Mod khóa bánh nick tulai24 tại thời điểm này là chưa phù hợp, việc khóa nick tulai24 theo nội quy thời gian qua đã vô tình giải thoát khỏi cuộc đối chất mà thành viên OTV mất nhiều công đã kết nối, có khi tulai24 có thể lại muốn thỏa thuận hay giải pháp... nào đó mà không có nick chính thức để nói lên quan điểm.

Với chút tâm tư trên, mong Mod chauchau, Lầm, @hungalpha, @ UAZ, @polar bear mở khóa nick tulai24h giúp tạo cơ hội đối chất và thể hiện quan điểm chính thức của mình với các offer. Trên tinh thần hay tôn chỉ Funs của diễn đàn. Còn việc xử lý nick tulai24 sau này như thế nào, em không có ý kiến. Thanks
Kính các cụ,

- Thứ nhất, việc khóa nick tulai24h không liên quan đến cuộc tranh luận giữa các bên vì các thành viên vi phạm quy định ở box nào thì mod box đó toàn quyền xử lý, không có ngoại lệ. (Về ý kiến của một số cụ: Nick tulai24h lâu năm trên diễn đàn, biết luật, hiểu luật cố tình phạm luật để bị band nick? - chỉ chủ nick mới biết đích xác nguyên nhân).
- Thứ hai, việc cụ Sơn không lên tiếng là quyền của cụ Sơn, về phía cụ tulai24h hoàn toàn có thể theo đuổi quan điểm của mình (bằng cách làm một nick mới vào tự nhận và tiếp tục tranh luận). Cụ Tulai24h quá hiểu điều này tuy nhiên không làm.
- Tiếp đó, OFTV mời cụ Sơn và tulai24h lên đối chất một lần nữa (vào hồi 11h30 phút, sáng thứ 7, ngày 19/1/2019) cũng chính là mở đường cho phía tulai24h đối chất, biện minh và đi đến thỏa thuận trong minh bạch nhưng cuối cùng tulai24h cũng không xuất hiện.
- Sau sự việc này chúng tôi tin rằng sẽ có rất nhiều cụ mợ sẵn sàng lên sóng OFTV (để chia sẻ câu chuyện, nói lên những kinh nghiệm của bản thân, kêu gọi sự hỗ trợ của cộng đồng, cũng như góp phần cảnh tỉnh các thành viên trên diễn đàn Otofun.net tránh rơi vào những tình huống tương tự... )
- OFTV sẽ tiếp tục tìm những chủ đề thực tế, liên quan đến các sự việc trên diễn đàn, liên quan đến xe cộ, để ghi hình phát sóng phục vụ sân chơi chung.
- Nếu cụ Sơn hoặc tulai24h vẫn muốn lên sóng để tiếp tục thể hiện quan điểm của mình, chúng tôi luôn sẵn sàng đón tiếp các cụ.

Chào cụ/mợ,

Trong thời gian vừa qua, đã nhiều lần nick tulai24h vi phạm các nội quy trong các box Chợ giời và Quán cafe OF và nick này đã bị xử lý từ tháo bánh, thu bằng có thời hạn.

Trong thời gian diễn ra sự việc liên quan tới thuê xe của cụ blackpaint, trong khi tranh luận trên diễn đàn (Quán Cafe OF) nick tulai24 lại tiếp tục vi pham nội quy về quảng cáo, rao vặt trái quy định.
Với vi phạm này, nick tulai24h đã bị xì hơi lốp.

Tuy nhiên, theo đề nghị từ nhiều OFer mong muốn BĐH gỡ thẻ phạt sớm hơn để nick tulai24h có thể vào tiếp tục tranh luận và trao đổi nhằm tìm ra giải pháp cho sự việc giữa nick blackpaint và nick tulai24h, BĐH quyết định:

1. Chuyển nick tulai24h thành nick xám vĩnh viễn.

2. Gỡ thẻ phạt xì hơi lốp trước thời hạn.

3. Trong trường hợp nick tulai24h tiếp tục vi phạm nội quy về quảng cáo rao vặt trái phép, nick này sẽ bị treo bằng vĩnh viễn.

Thông báo này sẽ có hiệu lực ngay sau khi công bố

Trân trọng.

Thông báo chính thức tại: https://www.otofun.net/threads/ve-viec-xu-ly-tai-khoan-tulai24h.1441557/

Dương Vô Cương

[Tịch thu bằng lái]
Ủy ban chăm sóc sức khỏe và bảo vệ bà mẹ trẻ em
Chào cụ/mợ,

Trong thời gian vừa qua, đã nhiều lần nick tulai24h vi phạm các nội quy trong các box Chợ giời và Quán cafe OF và nick này đã bị xử lý từ tháo bánh, thu bằng có thời hạn.

Trong thời gian diễn ra sự việc liên quan tới thuê xe của cụ blackpaint, trong khi tranh luận trên diễn đàn (Quán Cafe OF) nick tulai24 lại tiếp tục vi pham nội quy về quảng cáo, rao vặt trái quy định.

Tuy nhiên, theo đề nghị từ nhiều OFer mong muốn BĐH gỡ thẻ phạt sớm hơn để nick tulai24h có thể vào tiếp tục tranh luận và trao đổi nhằm tìm ra giải pháp cho sự việc giữa nick blackpaint và nick tulai24h, BĐH quyết định:

3. Trong trường hợp nick tulai24h tiếp tục vi phạm nội quy về quảng cáo rao vặt trái phép, nick này sẽ bị treo bằng vĩnh viễn.

Trân trọng.

Thông báo chính thức tại: https://www.otofun.net/threads/ve-viec-xu-ly-tai-khoan-tulai24h.1441557/
Giờ em mới biết nick màu xám là nick đang dính án phạt :D

hưvô

Xe lăn
Hóng tình tiết mới từ cụ blackpaint

Dương Vô Cương

[Tịch thu bằng lái]
Ủy ban chăm sóc sức khỏe và bảo vệ bà mẹ trẻ em
Kể OF thêm tính năng dí vào nick hiện luôn cả tiền án tiền sự thì ngon cụ nhể :))
chuẩn cụ, có cái líst như vậy ae vào làm việc với các cụ kdcn dễ nắm thông tin có đáng tin hay không :))

aotim

Xe container
Người OF
E chưa thấy mem nào làm các sếp mệt óc như này đâu nha :)) Hay xóa thớt đi ợ

Cảm ơn cụ đã góp ý.

Kính các cụ,

- Thứ nhất, việc khóa nick tulai24h không liên quan đến cuộc tranh luận giữa các bên vì các thành viên vi phạm quy định ở box nào thì mod box đó toàn quyền xử lý, không có ngoại lệ. (Về ý kiến của một số cụ: Nick tulai24h lâu năm trên diễn đàn, biết luật, hiểu luật cố tình phạm luật để bị band nick? - chỉ chủ nick mới biết đích xác nguyên nhân).
- Thứ hai, việc cụ Sơn không lên tiếng là quyền của cụ Sơn, về phía cụ tulai24h hoàn toàn có thể theo đuổi quan điểm của mình (bằng cách làm một nick mới vào tự nhận và tiếp tục tranh luận). Cụ Tulai24h quá hiểu điều này tuy nhiên không làm.
- Tiếp đó, OFTV mời cụ Sơn và tulai24h lên đối chất một lần nữa (vào hồi 11h30 phút, sáng thứ 7, ngày 19/1/2019) cũng chính là mở đường cho phía tulai24h đối chất, biện minh và đi đến thỏa thuận trong minh bạch nhưng cuối cùng tulai24h cũng không xuất hiện.
- Sau sự việc này chúng tôi tin rằng sẽ có rất nhiều cụ mợ sẵn sàng lên sóng OFTV (để chia sẻ câu chuyện, nói lên những kinh nghiệm của bản thân, kêu gọi sự hỗ trợ của cộng đồng, cũng như góp phần cảnh tỉnh các thành viên trên diễn đàn Otofun.net tránh rơi vào những tình huống tương tự... )
- OFTV sẽ tiếp tục tìm những chủ đề thực tế, liên quan đến các sự việc trên diễn đàn, liên quan đến xe cộ, để ghi hình phát sóng phục vụ sân chơi chung.
- Nếu cụ Sơn hoặc tulai24h vẫn muốn lên sóng để tiếp tục thể hiện quan điểm của mình, chúng tôi luôn sẵn sàng đón tiếp các cụ.
Chào cụ/mợ,

Trân trọng.

CSKH TMCARe

Xe buýt
Trạng thái
Thớt đang đóng