Gắn bi cho đèn pha

thangpicanto

Xe buýt
Chào các cụ mợ. Tình hình là nhà em đã đua đòi lắp bóng XHP 70 cho Morning đời tống 2k8. Bóng sáng, rất sáng. Tuy nhiên, nhược điểm là Morning đời này chưa có bi nên ánh sáng không được gom thành vệt trước mũi xe. Vì thế, khi nhìn từ ngoài vào thì rất sáng, nhưng ngồi trong xe thì có cảm giác ánh sáng không bám đường, thậm chí thua cả đèn gầm.
Em muốn thỉnh ý các cụ thông thái, rằng thì là mà với tình hình như nhà em, có lắp thêm bi vào đèn pha, giúp gom ánh sáng lại thành vệt, được không ạ? Xe nhà em chung pha cos. Và nếu lắp được thì nên chọn loại nào ngon bổ? Rẻ nữa thì càng tốt.
Vodka em vác cả thùng đây rồi ạ :D

phuc auto

Xe tải
cụ phải lên bi xenon thì ánh sáng có Tâm và mặt cắt, sáng mà không chói ạ.

thangpicanto

Xe buýt
cụ phải lên bi xenon thì ánh sáng có Tâm và mặt cắt, sáng mà không chói ạ.

Cảm ơn cụ. Phương án của cụ là best choice rồi. Dưng mà nhà cháu cứ muốn giữ lại đôi Led í ạ :D

phuc auto

Xe tải
Cảm ơn cụ. Phương án của cụ là best choice rồi. Dưng mà nhà cháu cứ muốn giữ lại đôi Led í ạ :D
bóng led của cụ mà lắp vào bi thì nó không được đâu ạ :) theo em là cụ nên thanh lý, lắp bộ bi xenon, cụ check ib em nhé! có quà tặng cụ.

thangpicanto

Xe buýt
Cảm ơn cụ. Để em ngâm cứu đã nhé

Manh Vithaco

Xe máy
Chào các cụ mợ. Tình hình là nhà em đã đua đòi lắp bóng XHP 70 cho Morning đời tống 2k8. Bóng sáng, rất sáng. Tuy nhiên, nhược điểm là Morning đời này chưa có bi nên ánh sáng không được gom thành vệt trước mũi xe. Vì thế, khi nhìn từ ngoài vào thì rất sáng, nhưng ngồi trong xe thì có cảm giác ánh sáng không bám đường, thậm chí thua cả đèn gầm.
Em muốn thỉnh ý các cụ thông thái, rằng thì là mà với tình hình như nhà em, có lắp thêm bi vào đèn pha, giúp gom ánh sáng lại thành vệt, được không ạ? Xe nhà em chung pha cos. Và nếu lắp được thì nên chọn loại nào ngon bổ? Rẻ nữa thì càng tốt.
Vodka em vác cả thùng đây rồi ạ :D
nên lắp bi xenon cụ à. xe em cũng chung fa cos, có bi rồi em thêm xenon ngon choét. ánh sấng gom. mặt cắt đẹp. lắp xong trông cái mắt v2 đẹp hơn ối

thangpicanto

Xe buýt
nên lắp bi xenon cụ à. xe em cũng chung fa cos, có bi rồi em thêm xenon ngon choét. ánh sấng gom. mặt cắt đẹp. lắp xong trông cái mắt v2 đẹp hơn ối
Xenon thì nhất rồi cụ. Nhưng có điểm mà em chưa thông là đá pha thì như nào?
Thêm nữa em đang gắn LED. Giờ mà lắp xenon lại mất đống thóc. Tết nhất rồi nên đói kém quá :D

Manh Vithaco

Xe máy
Xenon thì nhất rồi cụ. Nhưng có điểm mà em chưa thông là đá pha thì như nào?
Thêm nữa em đang gắn LED. Giờ mà lắp xenon lại mất đống thóc. Tết nhất rồi nên đói kém quá :D
Đá pha ngon cụ à, lên nhanh.đá phát lên luôn ko bị delay. còn so vs xenon xịn theo xe thì chắc là ko bằng đc rồi. nhưng so với thóc lúa cụ bỏ ra thì quá ok. cụ nên lên bi xenon tùy tốn tý nhưng đáng lắm cụ à

Duyoder

Xe máy
Đá pha ngon cụ à, lên nhanh.đá phát lên luôn ko bị delay. còn so vs xenon xịn theo xe thì chắc là ko bằng đc rồi. nhưng so với thóc lúa cụ bỏ ra thì quá ok. cụ nên lên bi xenon tùy tốn tý nhưng đáng lắm cụ à
Em cũng đang muốn lên bi xenon, đèn tối quá, đêm mà mưa nữa thì như đi soi ếch.

Rem lùn

Xe đạp
Cụ làm đôi bi mini như của em, ngon choét, đáng đồng tiền bát gạo, cũng xenon, cũng projecter cắt đôi pha cos như ai, mà chả phải đục đẽo gì

thangpicanto

Xe buýt
Em thấy bây giờ có mốt lắp bi Domax. Không biết cụ nào nhà mình chuột bạch chưa nhỉ :D

cá rô đồng

[Tịch thu bằng lái]