[Camera] Gặp tảng đá to trên đường cao tốc pháp vân :0

doiratcuchuoi

Xe đạp
Tối 20/11 lúc 20h em vừa lên cao tốc pháp vân ở vạn Điển phú Xuyên được 2 km thì gặp ngay tảng đá to. Hậu quả là xe em nổ lốp và vỡ lá dăm, may đường đông đi có 79km/h chư mướt ga 100km thì không biết thế nào. vừa dừng được 1 - 2 phút trấn tĩnh tinh thần thì 2 xe nữa cũng bị tình trạng như em. chưa kịp gọi bảo hiểm em phải ra lăn hòn đá vào lề.

Đây là video camera hành trình em lưu được chia sẻ với các bác.

Em rút ra bài học, đi đường cao tốc rất nguy hiểm nếu xẩy ra tình huống bất ngờ. giờ về đến nhà mà em vẫn run.

Nhân tiện xin hỏi: Em bị rủi ro trên đường cao tốc thì có được phía quản lý đường cao tốc chịu trách nhiệm gì không ạ? Có lẽ đây là do 1 xe nào đó chở đá bị rơi xuống đường, chứ không phải lỗi của đường cao tốc. nên bên bảo hiểm sẽ bồi thường.

Cảm ơn các bác!

Pacific_Corp

Xe buýt
Website
www.chothuexe-pacific.com
Quá nguy hiểm, nếu đi ban ngày sẽ nhiều cụ đánh lái. Em nghĩ cụ có ảnh hiện trạng cụ gửi cho BQL đường cao tốc và UB ATGT để họ tìm phương án giải quyết những xe chở đất đá đi trên đường cao tốc.

doiratcuchuoi

Xe đạp
Ah đây là ảnh thủ phạm em chụp được tối qua, tảng đá này rất cứng, 3 xe đâm vào mà nhìn có vẻ không xi nhê gì với nó.

Vì cong khung chữ A và giảm sóc nên em không thể thay lốp sơ cua được đành gọi cứu hộ

Chỉnh sửa cuối:

nguyenx

Xe điện
Thằng cho thuê đg nó lấy tiền mà kg liên quan gì à các cụ?

Vdung1978

Xe tải
Sản phẩm của mấy ông làm lốp di động chăng

suzu37

Xe container
Tối 20/11 lúc 20h em vừa lên cao tốc pháp vân ở vạn Điển phú Xuyên được 2 km thì gặp ngay tảng đá to. Hậu quả là xe em nổ lốp và vỡ lá dăm, may đường đông đi có 79km/h chư mướt ga 100km thì không biết thế nào. vừa dừng được 1 - 2 phút trấn tĩnh tinh thần thì 2 xe nữa cũng bị tình trạng như em. chưa kịp gọi bảo hiểm em phải ra lăn hòn đá vào lề.

Em rút ra bài học, đi đường cao tốc rất nguy hiểm nếu xẩy ra tình huống bất ngờ. giờ về đến nhà mà em vẫn run.

Nhân tiện xin hỏi: Em bị rủi ro trên đường cao tốc thì có được phía quản lý đường cao tốc chịu trách nhiệm gì không ạ? Có lẽ đây là do 1 xe nào đó chở đá bị rơi xuống đường, chứ không phải lỗi của đường cao tốc. nên bên bảo hiểm sẽ bồi thường.

Cảm ơn các bác!
Chia sẻ với bác.

Em e là cục đá này là sản phẩm của các xe tải đang tham gia cái dự án gì đó ở hai bên đường.

Đây là vụ thứ hai trong thời gian gần đây trên đoạn PV-NB bác Khuu nhỉ. Không biết đội kiểm tra, tuần đường có nhiệm vụ liên quan đến món này không.

---

Em có ba ý nho nhỏ với bác chủ thớt:

- bác nên bật ngay đèn cảnh báo khi ốp xe vào lề.

- hạn chế người trên xe nói chuyện khi vào cao tốc.

- có thể vẫn tránh được từ xa nhưng hình như bác đang nghĩ cái gì đó.

mrdaubac

Xe điện
Chia sẻ thiệt hại với bác, Bác đã có hành động đẹp khi chuyển hòn đá vào vệ đường giúp nhiều bác xế khác tránh được tai nạn.
Hình như bác không tập trung lắm nên bị giật mình không đánh lái kịp
Nếu bác bật pha thì có thể nhìn thấy từ xa hơn
Hy vọng là bảo hiểm đền bù cho bác thiệt hại này

codito123

Xe hơi
Chia buồn với cụ, mướt ga dễ mất lái lắm đây

HUNGSMUN

Xe container
Quá nguy hiểm, may mà chỉ thiệt hại về vật chất.

f40fd

Xe điện
Thế này mà bác biker nào đâm vào thì chậc chậc, không dám nghĩ nữa.

doiratcuchuoi

Xe đạp
Thật ra em cũng để ý đường, mà em không nghĩ đây là viên đá, cứ nghĩ nó là cái túi ni lon ai vứt ra đường thôi. Đến lúc biết là viên đá thì đã không kịp rồi. Còn chuyện bật đèn pha em cũng rất hạn chế vì nó cũng ảnh hưởng đến xe phía trước, đường vắng không có xe em mới bật. Thật sự cũng may mắn là đường đông em đi có 80km/h chứ đường vắng phóng 100km va chạm với viên đá này khéo khổ rồi.

Chỉnh sửa cuối:

rongauto

Xe điện
Website
www.erp-ketoan.com
Nguy hiểm quá, cảm ơn cụ chủ chia sẻ

Juventus

Xe tải
Quá nguy hiểm cho người tham gia giao thông.
Cài này Ban Quản lý Đường cao tốc phải chịu trách nhiệm đền bù cho cụ mí chuẩn.
Thu phí mà không bảo đảm tính mạng, phương tiện cho người tham gia giao thông là vô trách nhiệm!
Chúc mừng cụ chủ! Như thế cũng là may mắn với mình cụ ạ.

Pham Thai Hoang

Xe tải
Thật ra em cũng để ý đường, mà em không nghĩ đây là viên đá, cứ nghĩ nó là cái túi ni lon ai vứt ra đường thôi. Đến lúc biết là viên đá thì đã không kịp rồi. Còn chuyện bật đèn pha em cũng rất hạn chế vì nó cũng ảnh hưởng đến xe phía trước, đường vắng không có xe em mới bật. Thật sự cũng may mắn là đường đông em đi có 80km/h chứ đường vắng phóng 100km va chạm với viên đá này khéo khổ rồi.
Mà cụ cũng cứng tay lái phết nhỉ... thôi thế là may rồi. Chỉ là chả biết chửi thằng nào bi giờ.... ức chế

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Hôm kia đi đường này em thấy mấy anh xe tải to doành chở đá, chạy từ công trường bên cạnh đường cao tốc ra, chắc là của mấy xe này.

Thôi coi như vẫn may, đen đủi tí xíu thôi bác chủ ơi. Cái này yêu cầu BQL Cao tốc đền thôi.

Koenigsegg One 1

Xe buýt

Cảm ơn các bác!
Cảm ơn bác đã chia sẻ, và em cũng chia sẻ với bác về những phiền toái trên cao tốc hôm qua!

nvh_hn

Xe container
Em vừa chạy hôm qua, đi & về đều tắc lòi mắt.

hongminhphat

Xe điện
may là vẫn ko thiệt hại nặng ,cục đá to thật nguy hiểm quá