[Funland] Gặp vận đen sau khi chuyển sang nhà mới không hợp hướng là có thật không các cụ?

Graef Germany

[Tịch thu bằng lái]
Hướng của nhà hợp với tuổi hay không là rất quan trọng nhé mợ, phải xem phong thủy cho cẩn thận
Em Goog giùm mợ
1. Hướng mệnh trạch của gia chủ tuổi quý hợi
- Hướng tốt: Tây Nam(Sinh Khí); Tây (Diên Niên); Tây Bắc (Thiên Y);Đông Bắc (Phục Vị)
- Hướng xấu: Nam(Hoạ Hại); Đông Nam (Tuyệt Mệnh);Đông(Lục Sát); Bắc (Ngũ Quỷ)
*Giải nghĩa từ ngữ phong thủy.
- Sinh khí: Thu hút tài lộc, danh tiếng, thăng quan phát tài.
- Thiên y: Cải thiện sức khỏe, trường thọ
- Diên niên: Củng cố các mối quan hệ trong gia đình, tình yêu.
- Phục vị: Củng cố sức mạnh tinh thần, mang lại tiến bộ của bản thân, may mắn trong thi cử.
- Họa hại: Không may mắn, thị phi, thất bại.
- Ngũ quỷ: Mất nguồn thu nhập, mất việc làm, cãi lộn.
- Lục sát: Xáo trộn trong quan hệ tình cảm, thù hận, kiện tụng, tai nạn.
- Tuyệt mệnh: Phá sản, bệnh tật chết người
Mấy thằng phong thủy phịa ra hoặc dịch từ tiếng tàu khựa, nhảm nhí, mê tín
4.0 rồi mà vẫn lắm thằng mê tín.

Cuonglv

Xe tăng
Mấy thằng phong thủy phịa ra hoặc dịch từ tiếng tàu khựa, nhảm nhí, mê tín
4.0 rồi mà vẫn lắm thằng mê tín.
Mỗi người 1 quan điểm, ko ai giống ai, những thằng cứ ẳng lên khi không cùng quan điểm là ko ra cái gì

lum..zzz

Xe điện
Chẳng là nhà em ki cóp kỳ cọp mới cuối năm 2017 chuyển về nhà mới. Chồng em 83 mệnh Thủy, nhà lại hướng Bắc, thấy bảo tuổi này mệnh này phải hướng Nam hoặc Đông Nam. Bình thường em cũng không tín với mê gì đâu nhưng phải nói cái năm 2018 đến tận gần lúc hết năm trôi qua rồi mà em vẫn chưa thấy hết vận đen bác ạ. Sức khỏe cả gia đình hay đau ốm, làm ăn thì toàn gặp phải lũ ruồi nhặng phá hoại. Các cụ thấy e có nên đổ cho là do nhà chưa hợp hướng chồng e không? Em có nên theo lời khuyên của nhiều người là giải hạn không các cụ/mợ?

Các cụ/mợ nhẹ tay đừng ném đá em ạ. Em đội ơi. Em Mitxinh 89 ạ
Đập vỡ mồm thầy đi. Tôi cg mệnh Thuỷ nhà tôi hướng B bao năm nay có sao đâu.

xxcodaixx

Xe buýt
Thay hướng bàn thờ gia chủ. Mở thêm cửa sổ ở hướng hợp và đặt đồ phong thuỷ mợ ạ

bantaitulai

Xe tăng
E cũng 83 đây năm nay chán thật

yoko_pro

Xe buýt
Do tâm lý cả thôi mợ. Cuộc sống ko phải cái gì cũng tròn trịa được. Nếu mợ để ý những cái ko may mắn và đổ lỗi cho do ko hợp hướng thì đủ thứ luôn. Ốm đau năm ai chẳng vài lần, kiếm tiền thì bao giờ cho đủ, công việc có phải lúc nào cũng thuận lợi đâu

Hai_75

Xe điện
Người xưa thường nói "Có thờ có thiêng, có kiêng có lành". Cá nhân em thấy không hẳn đã đúng. Nhà cửa nên xem hướng tốt theo em là hướng ngôi nhà có mát vào mùa hè và ấm vào mùa đông không thôi. Chuyện kinh doanh có lúc lên lúc xuống, nếu cứ tin thái quá vào đen đỏ sẽ chả giải quyết được việc gì. Tiền mất, tật mang thôi mợ ợ.

Nva057

Xe buýt
Nói thật, chỉ ở cái xứ thủ đô ngàn năm văn vật này mới sinh ra cái xem hướng nhà theo tuổi, chứ ở quê em nhất nhất làm nhà quay theo hướng nam, đông nam. vì là làm sao. mùa hè thì gió lùa nó mát. mùa đông không bị gió mùa đông bắc thổi lạnh.
Do vậy đừng có quá duy tâm vào hướng nhà hướng cửa mà tư tưởng không yên nên sinh bệnh tật, rồi sảy ra các hiện tượng trùng hợp thì lại đổi cho cái nhà. Cách tốt nhất là sống vui vẻ, hp trong cái nhà mình đã bỏ bao công sức gây dựng lên. Còn nếu duy tâm một tí thì tìm ông thầy nào gần đó ông ý dán cho mấy cái bùa trước cửa hay đại loại cúng bái xập xèng gì đó (nhưng nói thật chỉ mất tiền nhưng chẳng đc tích sự gì đâu). còn sự việc nào sảy ra nó cứ sảy ra, chẳng phụ thuộc gì vào cái nhà đang ở cả.

Thế thôi. Tết sống cho nó vui vẻ
Thế quê cụ nhà nào cũng giàu như nhau hay có nhà giàu nhà nghèo ạ. He he

phamvankhuong

Xe tải
Mệnh của vợ chồng mợ ko hợp với các hướng đông tây nam bắc thông thường đâu. E bấm quẻ thì thấy hợp với hướng của vũ trụ càn khôn. Do đó mợ về nên trổ toàn bộ các trần nhà làm thành cửa khoảng 1,6*2m hướng lên trời sẽ rất hợp ah
Đảm bảo năm sau làm ăn phát tài phi mã ah

Phuclongchau

Xe điện
Có khi thay Sói đi mợ ạ,đảm bảo hết xui ngay

Jamebonds

Xe container
Haha. Ba bên là nhà sát sàn sạt. Cái đất HN này tấc đất tấc vàng, đất nhà nào rào hết nhà đấy rồi cụ ạ. Đi kiểu gì dưới hay trên nhà em cũng vẫn phải ra bằng hướng bắc
Nhờ thầy phong thuỷ về trấn trạch xem có ổn ko đã, sau đó chuyển nhà cũng chưa muộn

Mandalord

Xe điện
Hướng nhà chả liên quan. Em nghe nói là mệnh hướng Nam, nhưng mua nhà em dứt khoát mua hướng Đông - Đông Bắc. Thời ngày xưa bảo làm nhà là hướng Nam cho ấm áp, nó có lý do của nó. Nhưng thời xưa dùng gạch nung, ít nồm, thời nay dùng đồ gỗ, gạch men, đá nên em cứ chọn Đông Đông Bắc cho đỡ nồm. Giờ mùa nồm nhà em cứ đóng cửa lại là xong, chả sợ nồm.

mitxinh

Xe đạp
Em đính chính là Mít là con gái em và dĩ nhiên là trong mắt em thì con gái xinh cụ ạ. Mà giờ con gái lên ảnh thì chắc chỉnh sửa mỏi tay mới dám đăng nên em nghĩ cụ đừng tin ảnh cụ nhá

mitxinh

Xe đạp
Do tâm lý cả thôi mợ. Cuộc sống ko phải cái gì cũng tròn trịa được. Nếu mợ để ý những cái ko may mắn và đổ lỗi cho do ko hợp hướng thì đủ thứ luôn. Ốm đau năm ai chẳng vài lần, kiếm tiền thì bao giờ cho đủ, công việc có phải lúc nào cũng thuận lợi đâu
Vâng. Em cũng biết thế, nên năm nay nỗ lực thay đổi từ bản thân xem mọi thứ cải thiện đến đâu cụ ạ

Pãramitã_vn

Đi bộ
Em thì chẳng hướng gì, cứ hướng mát em ở, mấy nhà hàng xóm theo hướng - mệnh với tuổi
cứ đến đầu mùa hè là bắt đầu than thở nóng như nung!

fly

Xe ba gác
Website
www.facebook.com
Em đính chính là Mít là con gái em và dĩ nhiên là trong mắt em thì con gái xinh cụ ạ. Mà giờ con gái lên ảnh thì chắc chỉnh sửa mỏi tay mới dám đăng
nên em nghĩ cụ đừng tin ảnh cụ nhá
xinh hay xấu e k quan trọng :)) vì có sơ múi đc j đâu :))

minhab

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Nhà thì không bỏ được rồi, mợ phá đi rồi xây lại thụt vào tí, hợp hướng nào mở cửa hướng ấy, đơn giản thế thôi