[Funland] Gặp vận đen sau khi chuyển sang nhà mới không hợp hướng là có thật không các cụ?

trungduong2211

Xe điện
Trùng hợp thôi cụ ơi. Những gia đình kiểu mẫu khác cũng bị như vậy trừ việc chuyển nhà thì không ai liệt kê ra nên thấy trường hợp của cụ là thần bí thôi.
Nói thật, chỉ ở cái xứ thủ đô ngàn năm văn vật này mới sinh ra cái xem hướng nhà theo tuổi, chứ ở quê em nhất nhất làm nhà quay theo hướng nam, đông nam.
Em mệnh Mộc, lúc ở nhà hướng Tây, khi ở nhà hướng Nam giờ nhà ở Hướng Bắc mà vẫn làm ăn ầm ầm đấy thôi. ;)
Nếu tin phong thủy thì đổi hướng ban thờ. Nhà em cũng không hợp hướng nhà, hỏi thầy phong thủy QM thầy bảo đổi là xong, em đổi 7 năm nay rồi hehe thấy vẫn thế. Cuối cùng em chả tin...
Cái này em nghĩ không chỉ do hướng mà là đất lành đất dữ. Vì nó quá nhiều tai nạn ốm đau chết người dồn dập xảy ra khi bắt đầu ở trên đất ấy. Chứ chỉ chuyện làm ăn giàu nghèo thì cũng không ai để ý.

piano

Xe điện
Trùng hợp thôi cụ ơi. Những gia đình kiểu mẫu khác cũng bị như vậy trừ việc chuyển nhà thì không ai liệt kê ra nên thấy trường hợp của cụ là thần bí thôi.
cụ nói đúng. Em chỉ cung cấp câu chuyện thực tế thôi còn tùy mỗi người sẽ nhìn nhận ở 1 khía cạnh khác nhau. Nếu ai tin điều gì thì sẽ cố lái câu chuyện theo góc nhìn của mình. Tuy nhiên theo em trong chuyện này cần giữ vững lập trường, ai đã tin thì nên tin tuyệt đối, còn đã không tin thì bỏ qua hết, không cần phải tham khảo thầy bà gì cho mệt.
Sợ nhất là kiểu nửa chừng, sau có gì đổ tại

Linh Net

Xe buýt
83 vs 89 mà còn sống cả đôi này là phúc to rồi.
5 cặp hơn nhau sau tuổi mà em biết, cả 5 đều tạch.
4 vụ tạch chồng, 1 vụ ly dị.
Phúc to, phúc to.

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]

Hùngcadilac

[Tịch thu bằng lái]

SafetyDriving

Xe hơi
Cũng có ảnh hưởng đấy Cụ ạ. Ít nhiều tùy trường hợp.

VD: Các nhà ngõ ở ngõ cụt, thì chủ nhân nói chung phát triển làm ăn sẽ chậm hơn. Nguyên do là vì sinh khí và nhận thức ở các ngõ cụt không được lưu thông nên nó thường chậm đổi mới so với mặt bằng chung xã hội, và vô hình làm cho con người ta thụ động, và lạc hậu đi.

Tất nhiên, chỉ một phần nhỏ. Mà là do nỗ lực bản thân mới là quyết định.

haivanphe

Xe container
Mời thày về cũng đi ạ.

Chanhsa

Xe điện
Chủ thớt nhờ thầy phong thuỷ đến xem thế nào nhé. Phong thuỷ & tâm linh một khi đã để ý đến thì nên cố gắng làm đủ thủ tục. Ít nhất nó cũng giúp tâm an một chút, còn hơn chả làm gì rồi cứ day dứt đoán mò.

mitxinh

Xe đạp
Cảm ơn các cụ đã chia sẻ ý kiến. Như nhiều cụ nói chủ yếu là bản thân phải tự kiểm tra xem đã cố gắng xử lý chưa tránh đổ
Một khi đã không quan tâm tới vấn đề tâm linh thì chả có cái gì phải xoắn cả. Em vô đạo, vô thần, chả tin cái gì hết, đầu năm vừa rồi em mua 1 cái nhà tốt hơn để ở, diễn biến như sau:
- Mua nhà không thèm xem hướng, xem tuổi, chỉ quan tâm tới chất lượng, giá cả.
- Giao dịch xong là vác đồ vào ở, không cúng bái, không cần bàn thờ.
- Bạn bè đến tân gia, thấy không có bàn thờ --> chạy đi mua luôn cho em 1 cái tặng --> xem hướng chỉ vào chỗ tù vãi nồi bảo đặt --> em đ éo, bắn luôn lên chỗ em thấy gọn, kín, hợp lý nhất, đ éo quan tâm hướng.
- Hôm vừa rồi Táo công: 6h chiều em đứng dậy, bảo về thắp hương Táo đây, cả phòng ổ lên, nói phải thắp hương buổi sáng, buổi chiều các Táo chầu, giờ thắp hương làm đ éo gì. Em bảo: Các cụ đi họp nó muộn cmn rồi thì thôi, thế giờ các cụ có muốn lên giời ăn Tết không ? Tôi cứ cấp cho mỗi ông 1 con cá, ông nào đi thì đi, đ éo đi thì ở lại, kệ mẹ các ông =))

Tự tổng kết là năm rồi em ổn, gia đình happy, mua thêm nhà mới, phong thủy hướng họt chả có cái vẹo lozl gì =))
Chủ thớt nhờ thầy phong thuỷ đến xem thế nào nhé. Phong thuỷ & tâm linh một khi đã để ý đến thì nên cố gắng làm đủ thủ tục. Ít nhất nó cũng giúp tâm an một chút, còn hơn chả làm gì rồi cứ day dứt đoán mò.
Nói thật vì đã không tín thì mọi vấn đề liên quan tới thầy, chùa,... là em không biết cần phải làm gì luôn. Lên than thở đôi dăm ba câu chuyện cho năm cũ nó qua nhanh xem năm mới có khấm khá hơn không thôi cụ ạ

Idemitsu

Xe tăng
Em nên sa thải cái thằng bẩu là "Chồng em 83 mệnh Thủy, ....phải hướng Nam hoặc Đông Nam".
Chồng em, với em sinh năm 1989, phải hợp hướng chính Tây, lệch bắc 7.5 độ Farrenheit, nhé.
Cụ Volk sao lại thêm cái đuôi 01 là sao nhẩy. Nick cũ ra đảo rồi ạ?

Idemitsu

Xe tăng
Chẳng là nhà em ki cóp kỳ cọp mới cuối năm 2017 chuyển về nhà mới. Chồng em 83 mệnh Thủy, nhà lại hướng Bắc, thấy bảo tuổi này mệnh này phải hướng Nam hoặc Đông Nam. Bình thường em cũng không tín với mê gì đâu nhưng phải nói cái năm 2018 đến tận gần lúc hết năm trôi qua rồi mà em vẫn chưa thấy hết vận đen bác ạ. Sức khỏe cả gia đình hay đau ốm, làm ăn thì toàn gặp phải lũ ruồi nhặng phá hoại. Các cụ thấy e có nên đổ cho là do nhà chưa hợp hướng chồng e không? Em có nên theo lời khuyên của nhiều người là giải hạn không các cụ/mợ?

Các cụ/mợ nhẹ tay đừng ném đá em ạ. Em đội ơi. Em Mitxinh 89 ạ
He he. Ngon thì do mình. Ko ngon thì đổ tại số, vận. Dân mình được cái vừa mê tín lại còn tự tin :))

thngaylangthang

Xe ngựa
Tỵ hợi thì ... và ,,, gồi

VW Golf01

[Tịch thu bằng lái]
Cụ Volk sao lại thêm cái đuôi 01 là sao nhẩy. Nick cũ ra đảo rồi ạ?
Khen Mod, nhưng có vẻ không trong sáng cho lắm bác ạ.
Nên cậu mod xấu giai (hơi xấu tính nữa) treo bằng vài tháng.
Will be back!!

khoailangvietnam

[Tịch thu bằng lái]
Cụ cứ vững tin để vượt qua đi ạ, có những lúc khó khăn, mình là đàn ông, phải vững tâm, nếu ko vợ con nó lo lắng. Em hồi mới tới, hàng xóm bảo nhà có ma, rồi vợ lo lắng, nhưng em mặt nghiêm lại bảo có anh đây, ko việc gì cả. Rồi cũng qua cc ạ. Có ai thông phong thủy như địa chủ ngày xưa, rồi cũng bị người ta treo lên, phá nhà, đến ở những nơi đất xấu,...vậy mà giờ con cháu họ lại hiển đạt cả. :D

Moonlotus1

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em cũng không hợp hướng em.

Không biết có phải không hợp hướng hay không nên lúc nào trong tình trạng buồn ngủ.

Nhà cũ em ngủ muộn 11 - 12h đêm sáng dậy sớm 5h30 hay 6h.

Nhà mới có hôm 9h em đã đi ngủ phải đặt đồng hồ mới dậy vào 6h30.
Có hôm em không đặt đồng hồ 8h30 em mới dậy.

Đã vậy trưa nào em cũng phải ngủ.

Hay là do ở chung cư yên tĩnh nên buồn ngủ nhỉ ?

Xe gòng

Xe điện
nghe mít xinh là khối ộp ưng rồi

Trần Đoành

Xe buýt
Về không khí thì em đảm bảo chỗ em khá ổn. E cũng thuộc hàng ăn sạch ở sạch ạ. Nhưng thấy nhiều sự việc nó dồn dập đến quá lên đây than thở với các cụ tí cho nó giảm tải thôi cụ ạ. Chứ có xui em đổi nhà em cũng chịu
Ố tô hô ba ba bu lu chỉ thiên bù lù chỉ địa, thúc bá đệ huynh ...mợ có cúng ko ?

URAL CCCP

Xe ba gác
Mợ chủ nick Mít đã thơm roài lại còn xinh nữa. nên mấy lão mát rượi tuyền xui đổi sói cho hợp hướng nhà thoai.
Theo em mợ bẩu Sói lên Uỷ ban làm lại giấy khai sinh cho hợp hướng nhà là cách đơn giản nhất:))