[Funland] Gặp vận đen sau khi chuyển sang nhà mới không hợp hướng là có thật không các cụ?

luot_song

Xe điện
Haha. Ba bên là nhà sát sàn sạt. Cái đất HN này tấc đất tấc vàng, đất nhà nào rào hết nhà đấy rồi cụ ạ. Đi kiểu gì dưới hay trên nhà em cũng vẫn phải ra bằng hướng bắc
Mợ xây thụt vào rồi trổ cửa đúng hướng mà vào nhà :)
Đừa thôi chứ mợ tìm nguyên nhân thất bại, bệnh tật ở đâu ra mà trị tận gốc chứ đổ tội cái hướng nhà khổ nó, hai nữa là khu đó có sạch sẽ không, không khí có trong lành không .... cứ theo khoa học trước mwoj ạ

Châu Tứ TN

Xe điện
Chẳng là nhà em ki cóp kỳ cọp mới cuối năm 2017 chuyển về nhà mới. Chồng em 83 mệnh Thủy, nhà lại hướng Bắc, thấy bảo tuổi này mệnh này phải hướng Nam hoặc Đông Nam. Bình thường em cũng không tín với mê gì đâu nhưng phải nói cái năm 2018 đến tận gần lúc hết năm trôi qua rồi mà em vẫn chưa thấy hết vận đen bác ạ. Sức khỏe cả gia đình hay đau ốm, làm ăn thì toàn gặp phải lũ ruồi nhặng phá hoại. Các cụ thấy e có nên đổ cho là do nhà chưa hợp hướng chồng e không? Em có nên theo lời khuyên của nhiều người là giải hạn không các cụ/mợ?

Các cụ/mợ nhẹ tay đừng ném đá em ạ. Em đội ơi. Em Mitxinh 89 ạ
Đúng là phong thủy ảnh hướng một phần đến cuộc sống con người. Khoan xét các điều mợ kể trên, đời người có 3 đại sự "tậu trâu, cưới vợ, làm nhà". Có một ngôi nhà mới chính là đại sự quan trọng của cả đời vk ck mợ. Ko phải là dạy khôn, em xin đưa ra ý kiến bản thân mình như sau: vk ck mợ hãy tìm đến một thầy phong thủy hay tâm linh thật sự, khi đúc kết đc các việc phải xử lí thì thực hiện. (Một số vấn đề khác liên quan đến tuổi tác thì mợ inbox em, nếu biết em sẽ giúp).
Chúc vk ck mợ khỏe mạnh, khấm khá.

tienaka

Xe điện
Em đang mong có cái nhà hà nội cho đen mãi chưa gom tiền mua được đây

mitxinh

Xe đạp
Mợ xây thụt vào rồi trổ cửa đúng hướng mà vào nhà :)
Đừa thôi chứ mợ tìm nguyên nhân thất bại, bệnh tật ở đâu ra mà trị tận gốc chứ đổ tội cái hướng nhà khổ nó, hai nữa là khu đó có sạch sẽ không, không khí có trong lành không .... cứ theo khoa học trước mwoj ạ
Về không khí thì em đảm bảo chỗ em khá ổn. E cũng thuộc hàng ăn sạch ở sạch ạ. Nhưng thấy nhiều sự việc nó dồn dập đến quá lên đây than thở với các cụ tí cho nó giảm tải thôi cụ ạ. Chứ có xui em đổi nhà em cũng chịu

Taihoatu

Xe lăn
Em cưa mãi mới được ck em đấy. Cụ đừng xui em làm dại nhé
Nói thật, chỉ ở cái xứ thủ đô ngàn năm văn vật này mới sinh ra cái xem hướng nhà theo tuổi, chứ ở quê em nhất nhất làm nhà quay theo hướng nam, đông nam. vì là làm sao. mùa hè thì gió lùa nó mát. mùa đông không bị gió mùa đông bắc thổi lạnh.
Do vậy đừng có quá duy tâm vào hướng nhà hướng cửa mà tư tưởng không yên nên sinh bệnh tật, rồi sảy ra các hiện tượng trùng hợp thì lại đổi cho cái nhà. Cách tốt nhất là sống vui vẻ, hp trong cái nhà mình đã bỏ bao công sức gây dựng lên. Còn nếu duy tâm một tí thì tìm ông thầy nào gần đó ông ý dán cho mấy cái bùa trước cửa hay đại loại cúng bái xập xèng gì đó (nhưng nói thật chỉ mất tiền nhưng chẳng đc tích sự gì đâu). còn sự việc nào sảy ra nó cứ sảy ra, chẳng phụ thuộc gì vào cái nhà đang ở cả.

Thế thôi. Tết sống cho nó vui vẻ

mitxinh

Xe đạp
Đúng là phong thủy ảnh hướng một phần đến cuộc sống con người. Khoan xét các điều mợ kể trên, đời người có 3 đại sự "tậu trâu, cưới vợ, làm nhà". Có một ngôi nhà mới chính là đại sự quan trọng của cả đời vk ck mợ. Ko phải là dạy khôn, em xin đưa ra ý kiến bản thân mình như sau: vk ck mợ hãy tìm đến một thầy phong thủy hay tâm linh thật sự, khi đúc kết đc các việc phải xử lí thì thực hiện. (Một số vấn đề khác liên quan đến tuổi tác thì mợ inbox em, nếu biết em sẽ giúp).
Chúc vk ck mợ khỏe mạnh, khấm khá.
Cảm ơn cụ. Em cũng xin trình bày vc e không tín nên nói thật cũng chưa bao giờ tự tới thầy phong thủy hay tâm linh. Em chỉ nghĩ có kiêng thì có lành theo những gì ngừoi lớn trong nhà nhắc thôi. Theo lời khuyên của cụ nên đúc kết lại việc và rút ra nguyên nhân chính ở đâu, thay đổi và kiểm nghiệm bằng năm sau cụ nhỉ. Chúc cụ và gia đình nămmới vạn sự như ý cụ nhé

Châu Tứ TN

Xe điện
Cảm ơn cụ. Em cũng xin trình bày vc e không tín nên nói thật cũng chưa bao giờ tự tới thầy phong thủy hay tâm linh. Em chỉ nghĩ có kiêng thì có lành theo những gì ngừoi lớn trong nhà nhắc thôi. Theo lời khuyên của cụ nên đúc kết lại việc và rút ra nguyên nhân chính ở đâu, thay đổi và kiểm nghiệm bằng năm sau cụ nhỉ. Chúc cụ và gia đình nămmới vạn sự như ý cụ nhé
Cảm ơn mợ, iem cũng 89 (nữ) năm Hợi này khởi đầu Tam Tai như mợ, ck mợ 83 thì xung với mợ rầu.
Phụ nữ nên cẩn thận chút vẫn hơn.

ubisapro

Xe trâu
Em ạ mợ. 83 Đại Hải Thuỷ mệnh Tây tứ trạch. Thằng nào xúi ở hướng Đông Nam và Nam vậy?:))

Chẳng là nhà em ki cóp kỳ cọp mới cuối năm 2017 chuyển về nhà mới. Chồng em 83 mệnh Thủy, nhà lại hướng Bắc, thấy bảo tuổi này mệnh này phải hướng Nam hoặc Đông Nam. Bình thường em cũng không tín với mê gì đâu nhưng phải nói cái năm 2018 đến tận gần lúc hết năm trôi qua rồi mà em vẫn chưa thấy hết vận đen bác ạ. Sức khỏe cả gia đình hay đau ốm, làm ăn thì toàn gặp phải lũ ruồi nhặng phá hoại. Các cụ thấy e có nên đổ cho là do nhà chưa hợp hướng chồng e không? Em có nên theo lời khuyên của nhiều người là giải hạn không các cụ/mợ?

Các cụ/mợ nhẹ tay đừng ném đá em ạ. Em đội ơi. Em Mitxinh 89 ạ

BKG

Xe tăng
Uầy, 83-89 chính xung Tị - Hợi luôn, mệnh chồng sinh vợ cũng không đẹp, em hỏi chút từ khi lấy vợ mọi thứ của chồng mợ đi xuống ko? Mà Hướng Bắc ko em, nhà mợ là Tây, Tây Bắc, Đông Bắc, Tây Nam.

B18

Xe tăng
Giống nhà em.

Độ chục niên trước e ở nhà phố k hợp, sau đó e lại mua 1 căn hộ của Vin. Làm ăn cũng không khá lên mấy nên em lại chuyển xuống nhà đất chỗ quảng bá. Đến lúc nợ nần nhiều em lại đổi căn song lập ở ciputra.

Chắc sang năm em mua ở SG xem có hợp cung điền thổ không.

Nói chung nhà cửa k hợp hướng làm ăn cũng vất lắm.

Hư Không

Xì hơi lốp
Em ở im 1 chỗ, có năm đỏ, có năm đen, nên cũng chẳng phải tại hướng. Đời người thì có lúc này lúc khác là chuyện thường tình

vua_luoi

Xe điện
Mấy cô 89 lấy chồng 78 là hợp nhất