[Funland] Gặp vận đen sau khi chuyển sang nhà mới không hợp hướng là có thật không các cụ?

haidongtay

Xe điện
Cực kỳ đơn giản mà ít cụ để ý,nhiều khi các cụ thấy thuận chỗ nào thì đặt ——> đó là cái bàn thờ.
Các cụ hợp hướng nào thì bắt buộc phải quay bàn thờ về hướng đó là ok.
Cửa nhà chỉ quyết định gia đình có đi lại thuận tiện hay không.
Mua 1 cái nhà khi mình bước chân vào xem mình cảm thấy thích thú,thoải mái,mua bán thuận tiện thì đó là cái duyên của mình với ngôi nhà đó.

mr teppi

Xe buýt
Theo phong thuỷ mệnh cụ nhà: nam, đông naM, đông, và chính bắc mợ ah! Hướng đấy là ngon mà!

One-77

Xe cút kít
Nên thay chồng có mệnh cho hợp hướng nhà :))

daigianhaque

Xe buýt
Cực kỳ đơn giản mà ít cụ để ý,nhiều khi các cụ thấy thuận chỗ nào thì đặt ——> đó là cái bàn thờ.
Các cụ hợp hướng nào thì bắt buộc phải quay bàn thờ về hướng đó là ok.
Cửa nhà chỉ quyết định gia đình có đi lại thuận tiện hay không.
Mua 1 cái nhà khi mình bước chân vào xem mình cảm thấy thích thú,thoải mái,mua bán thuận tiện thì đó là cái duyên của mình với ngôi nhà đó.
Một ý kiến rất là phiến diện!

Cuonglv

Xe tăng
Chẳng là nhà em ki cóp kỳ cọp mới cuối năm 2017 chuyển về nhà mới. Chồng em 83 mệnh Thủy, nhà lại hướng Bắc, thấy bảo tuổi này mệnh này phải hướng Nam hoặc Đông Nam. Bình thường em cũng không tín với mê gì đâu nhưng phải nói cái năm 2018 đến tận gần lúc hết năm trôi qua rồi mà em vẫn chưa thấy hết vận đen bác ạ. Sức khỏe cả gia đình hay đau ốm, làm ăn thì toàn gặp phải lũ ruồi nhặng phá hoại. Các cụ thấy e có nên đổ cho là do nhà chưa hợp hướng chồng e không? Em có nên theo lời khuyên của nhiều người là giải hạn không các cụ/mợ?

Các cụ/mợ nhẹ tay đừng ném đá em ạ. Em đội ơi. Em Mitxinh 89 ạ
Hướng của nhà hợp với tuổi hay không là rất quan trọng nhé mợ, phải xem phong thủy cho cẩn thận
Em Goog giùm mợ
1. Hướng mệnh trạch của gia chủ tuổi quý hợi
- Hướng tốt: Tây Nam(Sinh Khí); Tây (Diên Niên); Tây Bắc (Thiên Y);Đông Bắc (Phục Vị)
- Hướng xấu: Nam(Hoạ Hại); Đông Nam (Tuyệt Mệnh);Đông(Lục Sát); Bắc (Ngũ Quỷ)
*Giải nghĩa từ ngữ phong thủy.
- Sinh khí: Thu hút tài lộc, danh tiếng, thăng quan phát tài.
- Thiên y: Cải thiện sức khỏe, trường thọ
- Diên niên: Củng cố các mối quan hệ trong gia đình, tình yêu.
- Phục vị: Củng cố sức mạnh tinh thần, mang lại tiến bộ của bản thân, may mắn trong thi cử.
- Họa hại: Không may mắn, thị phi, thất bại.
- Ngũ quỷ: Mất nguồn thu nhập, mất việc làm, cãi lộn.
- Lục sát: Xáo trộn trong quan hệ tình cảm, thù hận, kiện tụng, tai nạn.
- Tuyệt mệnh: Phá sản, bệnh tật chết người

daigianhaque

Xe buýt

haidongtay

Xe điện
Cửa đi là nơi nạp khí vào ngôi nhà mà ko quan trọng thì ko phiến diện là gì?
Quan trọng chứ cụ,nhưng ở đây em muốn nói về việc quay bàn thờ hợp mệnh thôi,nhiều cụ để ý cửa nhưng không để ý bàn thờ

S320

Xe điện
Em đính chính với cụ là em đọc thầy Google bẩu thế . Thế gđ em hợp hướng chính Tây hở cụ. Để em note lại năm sau mà không thấy cải thiện là e xui ck e là gđ mình với căn nhà này là "chúng ta không thuộc về nhau" luôn cho nhẹ đầu cụ ạ
Thế mà cũng tin :)):)):))

Chuotnha1984

Xe tải
E cũng đã xây nhà và có đôi lời với mợ.
Một khi đã ko tín thì thôi, còn đã quan tâm đến phong thủy thì phải đầy đủ và cẩn thận. Phong thủy nó ko chỉ là tâm linh mà nó còn là khoa học nữa.
Về hướng cửa chính thì có Tây tứ trạch( Tây, Tây Bắc, Tây Nam, Đông Bắc) và Đông tứ trạch. Nếu nhà mợ hợp Tây tứ trạch thì hướng nào trong 4 hướng trên đều đc nhưng trong đó sẽ có 1 hướng đẹp nhất.
Nhưng cái nhà (đặc biệt là nhà đất) thì hướng nhà chỉ 1 phần, còn lại là bố trí các phòng ntn, kích thước lỗ ban ( các cửa, bàn thờ...), xem ngày tốt làm những phần quan trọng ( khởi công, đổ móng, trần, cất nóc...)
Bố trí một số đồ cũng quan trọng: bàn thờ, phòng khách theo hướng chồng, p.ngủ, bếp hướng vợ....
Việc bố trí sắp xếp kiến trúc nhà và đồ đạc nó còn là môn khoa học nữa chứ ko phải mê tín đâu.
Mợ mà quan tâm đến phong thủy thì nên tìm thầy cận thận. Ko à uôm đc đâu.

P/s: đôi lời dài dòng

kfc1981

Xe điện
Tại nhiều vấn đề chứ riêng gì cái hướng nhà!

mitxinh

Xe đạp
Cảm ơn các cụ mợ với muôn vàn ý kiến. Hôm nay 30 tết chính thức đóng lại một năm cũ chưa thuận. Em hy vọng năm mới tới kèm nhiều niềm vui thuận lợi và thành công cho gđ e cũng như cho toàn thể các cụ mợ. Chúc các cụ một năm mới an khang thịnh vượng phát tài phát lộc

type

Xe tăng
Đúng là phong thủy ảnh hướng một phần đến cuộc sống con người. Khoan xét các điều mợ kể trên, đời người có 3 đại sự "tậu trâu, cưới vợ, làm nhà". Có một ngôi nhà mới chính là đại sự quan trọng của cả đời vk ck mợ. Ko phải là dạy khôn, em xin đưa ra ý kiến bản thân mình như sau: vk ck mợ hãy tìm đến một thầy phong thủy hay tâm linh thật sự, khi đúc kết đc các việc phải xử lí thì thực hiện. (Một số vấn đề khác liên quan đến tuổi tác thì mợ inbox em, nếu biết em sẽ giúp).
Chúc vk ck mợ khỏe mạnh, khấm khá.
Dạ phong thủy nguyên bản chỉ để dành xây mộ thôi mợ ạ. Tâm lý chung khi thấy thất bại hoặc không xuôi thì bao giờ cũng tìm 1 lí do để đổ lỗi, em thì cố mãi vẫn ở nhà thuê, tấc đất cắm dùi ko có.

Châu Tứ TN

Xe điện
Dạ phong thủy nguyên bản chỉ để dành xây mộ thôi mợ ạ. Tâm lý chung khi thấy thất bại hoặc không xuôi thì bao giờ cũng tìm 1 lí do để đổ lỗi, em thì cố mãi vẫn ở nhà thuê, tấc đất cắm dùi ko có.
%%-@};-%%-@};-%%- Chúc mừng năm mới @};-%%-@};-%%-@};-

namngontay

[Tịch thu bằng lái]
Một khi đã không quan tâm tới vấn đề tâm linh thì chả có cái gì phải xoắn cả. Em vô đạo, vô thần, chả tin cái gì hết, đầu năm vừa rồi em mua 1 cái nhà tốt hơn để ở, diễn biến như sau:
- Mua nhà không thèm xem hướng, xem tuổi, chỉ quan tâm tới chất lượng, giá cả.
- Giao dịch xong là vác đồ vào ở, không cúng bái, không cần bàn thờ.
- Bạn bè đến tân gia, thấy không có bàn thờ --> chạy đi mua luôn cho em 1 cái tặng --> xem hướng chỉ vào chỗ tù vãi nồi bảo đặt --> em đ éo, bắn luôn lên chỗ em thấy gọn, kín, hợp lý nhất, đ éo quan tâm hướng.
- Hôm vừa rồi Táo công: 6h chiều em đứng dậy, bảo về thắp hương Táo đây, cả phòng ổ lên, nói phải thắp hương buổi sáng, buổi chiều các Táo chầu, giờ thắp hương làm đ éo gì. Em bảo: Các cụ đi họp nó muộn cmn rồi thì thôi, thế giờ các cụ có muốn lên giời ăn Tết không ? Tôi cứ cấp cho mỗi ông 1 con cá, ông nào đi thì đi, đ éo đi thì ở lại, kệ mẹ các ông =))

Tự tổng kết là năm rồi em ổn, gia đình happy, mua thêm nhà mới, phong thủy hướng họt chả có cái vẹo lozl gì =))
Cụ đúng là Vô Cương.

huyluong

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 72 Đường Bờ Kênh, Xã Võng La, Đông Anh, Hà Nội
Website
thanglongglass.vn
Chẳng là nhà em ki cóp kỳ cọp mới cuối năm 2017 chuyển về nhà mới. Chồng em 83 mệnh Thủy, nhà lại hướng Bắc, thấy bảo tuổi này mệnh này phải hướng Nam hoặc Đông Nam. Bình thường em cũng không tín với mê gì đâu nhưng phải nói cái năm 2018 đến tận gần lúc hết năm trôi qua rồi mà em vẫn chưa thấy hết vận đen bác ạ. Sức khỏe cả gia đình hay đau ốm, làm ăn thì toàn gặp phải lũ ruồi nhặng phá hoại. Các cụ thấy e có nên đổ cho là do nhà chưa hợp hướng chồng e không? Em có nên theo lời khuyên của nhiều người là giải hạn không các cụ/mợ?

Xây nhà là tiêu trừ rất nhiều phước báu. Có người có phước xây nhà nhưng ko có phước ở nhà mới. Theo quan điểm và sự hiểu biết của em thì vấn đề ko phải là ở hướng nhà hay phong thuỷ ngôi nhà. Mà vấn đề là phước đức của vợ chồng mợ đã giảm sút. Cần tích cực làm việc thiện lành. Mọi việc chắc sẽ tốt đẹp với vợ chồng mợ.

emdaikho

Xe hơi
Xưa chỉ có địa chủ chịu khó và thực hiện kĩ phong thủy, mịa... ô đấu hết : )

nhuthanh10591

Xe tải
E 91 vợ e 92 có miếng đất hai mặt tiền hướng tây bắc mà e cứ cấn lấn mãi ko muốn xây , tại xem mình ko hợp hướng đó lên tư tưởng tâm lý đã ko thích rồi lên e vẫn chưa quyết , có cách nào khắc phục ko các cụ

Graef Germany

[Tịch thu bằng lái]

Hay đau ốm thì do môi trường sống, hoặc do lười thể thao, hoặc chỉ là ngẫu nhiên.
Làm ăn kém chủ yếu là do mình không năng động, không chăm chỉ, hoặc làm gì mờ ám bất chính thì người ta mới phá.
Hướng nhà méo liên quan.