Gara 256 Kim Giang cực bẩn các cụ ạ

vinhangthu

Xe buýt
Một nguyên tắc là khi sửa xe thì mình cần ở tại đó xem thợ làm, trừ trường hợp bất khả kháng (như sơn xe nhiều ngày). Nhà cháu vào hãng còn đứng soi thợ làm. Smartphone sẵn có, thay gì cháu còn chụp ảnh lại hết, đồ thay cháu yêu cầu gói trả nguyên vẹn. Chả có gì phải ngại cụ ạ, họ mà không cho mình vào khu làm việc giám sát thợ thì mình cạch luôn. Cháu nghĩ nhiều cụ tâm lý đi oto là "phải sang thằng người" nên e ngại việc giám sát, check giá cả, yêu cầu báo giá, chi tiết hạng mục cần làm, tại sao phải làm..? nên về nhà mới ôm hận ạ.
cụ rất giống em nhưng bọn thợ nó ghét lắm

BB_9780

Xe hơi
Cảm ơn cụ, may quá mấy lần em định vào Gara này. Lúc sửa các cụ để ý theo dõi nó tháo lắp thế nào.
Hôm trước em còn bị 1 thằng nạp ga điều hòa định chơi bẩn.
- Nó bảo em xuống bật điều hòa đợi xem có lạnh không. nó ở trên kiểm tra ga của cục nóng.
- Em biết chiêu lừa của bọn nó nên em đứng lấp theo dõi nó, nó đấu ống dây trực tiếp từ cục nóng vào bình của nó để lấy ga từ cục nóng ra và báo hết để mình nạp mất tiến.
- Em bảo nó chú làm gì đấy, nó giật mình tí ngã từ tầng 3 xuống. Chú đừng lấy ga của anh thành của chú, nó sợ nên bảo em chỉ kiểm tra.

Em cũng show lên đây cho các bác biết mà phòng.

Ha Cong Anh

Xe điện
Em chưa sửa ở đây bao giờ nhưng thấy ông anh có mấy cái xe cứ hỏng gì thì có người của gara này đến đánh về sửa.

Viot

Xe tải
Em hay qua b-tek, có anh thợ cả rất chuẩn, cái gì cần bảo thay, cái gì dùng tạm... tư vấn rõ ràng, làm việc rất cẩn thận, có ông Chiển gì béo lùn nói chuyện zuyen vãi. Giá cả hợp ví. Thế là yên tâm rồi.

Xedapmatphanh

Xe máy
Em cũng nghe ông bạn sửa ở đây phản ánh thợ không trung thực. Chỗ này còn có cơ sở ở Láng Hạ, có thể do ý thức của thợ chứ quản lý chưa chắc đã chỉ đạo thế, làm ăn thời này kiểu chộp giật thế thì phá sản sớm.

nuochoanamnu

Xe buýt
Bó tay nhỉ, ưu

khoiluatrang

Xe hơi
nỗi buồn của cụ là kinh nghiệm của chúng em. Cảm ơn cụ làm chuột bạch

hai_phuc.autote

Xe tăng
Xưởng này chắc thợ làm khoán nên mới làm vậy.

nhanoto44

Xe tăng
Cảm ơn cụ, may quá mấy lần em định vào Gara này. Lúc sửa các cụ để ý theo dõi nó tháo lắp thế nào.
Hôm trước em còn bị 1 thằng nạp ga điều hòa định chơi bẩn.
- Nó bảo em xuống bật điều hòa đợi xem có lạnh không. nó ở trên kiểm tra ga của cục nóng.
- Em biết chiêu lừa của bọn nó nên em đứng lấp theo dõi nó, nó đấu ống dây trực tiếp từ cục nóng vào bình của nó để lấy ga từ cục nóng ra và báo hết để mình nạp mất tiến.
- Em bảo nó chú làm gì đấy, nó giật mình tí ngã từ tầng 3 xuống. Chú đừng lấy ga của anh thành của chú, nó sợ nên bảo em chỉ kiểm tra.

Em cũng show lên đây cho các bác biết mà phòng.
Cũng chưa hẳn cụ ah, thợ họ đo áp suất Ga thì phải đấu dây vào chứ cụ.

DrPuppy

Xe hơi
Oánh dấu để sau tránh bọn này ra.

Let's smile

Xe đạp
Theo em nghĩ thì nên tìm gara hoặc đại lý hãng nào làm mà mình thấy tin tưởng! Chứ việc theo dõi thì cũng khó, với lại đi sửa xe mà cứ phải theo dõi thì căng thẳng lắm!

lx3079

Xe tăng
Nghĩ đến cảnh phải ra gara mà hãi...

GMVN

Xe đạp
Một nguyên tắc là khi sửa xe thì mình cần ở tại đó xem thợ làm, trừ trường hợp bất khả kháng (như sơn xe nhiều ngày). Nhà cháu vào hãng còn đứng soi thợ làm. Smartphone sẵn có, thay gì cháu còn chụp ảnh lại hết, đồ thay cháu yêu cầu gói trả nguyên vẹn. Chả có gì phải ngại cụ ạ, họ mà không cho mình vào khu làm việc giám sát thợ thì mình cạch luôn. Cháu nghĩ nhiều cụ tâm lý đi oto là "phải sang thằng người" nên e ngại việc giám sát, check giá cả, yêu cầu báo giá, chi tiết hạng mục cần làm, tại sao phải làm..? nên về nhà mới ôm hận ạ.
Kĩ quá khổ thân cụ chứ chả vui sướng gì ,

Tuananhauto

Xe buýt
ngày 29/05/15 trời nắng cực to " các cụ nhà mình còn hóng mưa từ Hòa Bình " tự nhiên vợ 2 của e dở chứng lúc mát lúc ko mát. Đối diện nhà em có cụ làm Gara ở Vũ T Phụng. em có call cho cụ ấy thì đc nhắc là chắc chỉ hết ga thôi." đi cố đi thứ 2 tôi nạp cho ". Nhưng vì có việc gấp em phải đi Hải Phòng nên vào 256 Kim Giang ( AutoClub ) nói kiểm tra xem có thiếu Gas thì nạp với. Họ mời em vào bên trong lúc sau báo xe của em bị chết quạt làm mát két nước - giá thay là 6 củ. em rất lịch sự nói thôi giờ chưa có tiền cư đóng lại cho tớ và e thanh toán 200k tiền kiểm tra. Đi ra đến Linh Đàm e thấy kim nhiệt tăng vút lên trên 120. Đến thứ 2 bạn em kiểm tra thì quạt đã bị giựt đứt hết chứ ko hỏng quạt gì đâu. Nối lại dây + nạp gas hết 500k + 1 bữa Bia các cụ ợ.
Em đăng lên đây để cảnh báo các cụ Gara này nhé. đây là SDT của thằng quản lý 0974357128
Em ở gần đó thằng này vắng khách lắm, làm ăn thất đức thế vắng là phải

Mc_Lucci

Xe đạp
may quá hôm nọ e vừa đi ngang qua gara này định vào kiểm tra vài thứ, hôm nay thì đọc được bài của cụ, hú vía

soneunsung

Xe đạp
Em chả hiểu họ làm ăn để đi đến chết đói ah. Không uy tín tẹo nào, sắp đóng cửa rồi đới cụ.