Gara 256 Kim Giang cực bẩn các cụ ạ

Uss _Ford

Đi bộ
ngày 29/05/15 trời nắng cực to " các cụ nhà mình còn hóng mưa từ Hòa Bình " tự nhiên vợ 2 của e dở chứng lúc mát lúc ko mát. Đối diện nhà em có cụ làm Gara ở Vũ T Phụng. em có call cho cụ ấy thì đc nhắc là chắc chỉ hết ga thôi." đi cố đi thứ 2 tôi nạp cho ". Nhưng vì có việc gấp em phải đi Hải Phòng nên vào 256 Kim Giang ( AutoClub ) nói kiểm tra xem có thiếu Gas thì nạp với. Họ mời em vào bên trong lúc sau báo xe của em bị chết quạt làm mát két nước - giá thay là 6 củ. em rất lịch sự nói thôi giờ chưa có tiền cư đóng lại cho tớ và e thanh toán 200k tiền kiểm tra. Đi ra đến Linh Đàm e thấy kim nhiệt tăng vút lên trên 120. Đến thứ 2 bạn em kiểm tra thì quạt đã bị giựt đứt hết chứ ko hỏng quạt gì đâu. Nối lại dây + nạp gas hết 500k + 1 bữa Bia các cụ ợ.
Em đăng lên đây để cảnh báo các cụ Gara này nhé. đây là SDT của thằng quản lý 0974357128

tranminh231976

Xe tăng
Thêm 1 nỗi buồn .

adidas_hn_man

Xe tăng
giờ tìm gara tử tế khó lắm cụ à!!! mình còn dính vụ gara ng quen giới thiệu mà 1,5 củ cho 2 ốc giảm chấn sau, rottuy cân bằng 1,35 củ của xe ford cuts.......bốc máy hỏi đại lý có 350k với 300k thôi, đành rằng họ mở gara là nhiều chi phí nhưng cái gì cũng phải vừa thôi chứ như này thì... đắng .............

xemamnon

Xe tải
Một nguyên tắc là khi sửa xe thì mình cần ở tại đó xem thợ làm, trừ trường hợp bất khả kháng (như sơn xe nhiều ngày). Nhà cháu vào hãng còn đứng soi thợ làm. Smartphone sẵn có, thay gì cháu còn chụp ảnh lại hết, đồ thay cháu yêu cầu gói trả nguyên vẹn. Chả có gì phải ngại cụ ạ, họ mà không cho mình vào khu làm việc giám sát thợ thì mình cạch luôn. Cháu nghĩ nhiều cụ tâm lý đi oto là "phải sang thằng người" nên e ngại việc giám sát, check giá cả, yêu cầu báo giá, chi tiết hạng mục cần làm, tại sao phải làm..? nên về nhà mới ôm hận ạ.

giangthuy3108

Xe buýt
em cứ vào gara là em soi, thằng nào làm vớ vẩn em chửi cho vỡ mặt :D kể cả hãng

cartoon1

Xe hơi
Một nguyên tắc là khi sửa xe thì mình cần ở tại đó xem thợ làm, trừ trường hợp bất khả kháng (như sơn xe nhiều ngày). Nhà cháu vào hãng còn đứng soi thợ làm. Smartphone sẵn có, thay gì cháu còn chụp ảnh lại hết, đồ thay cháu yêu cầu gói trả nguyên vẹn. Chả có gì phải ngại cụ ạ, họ mà không cho mình vào khu làm việc giám sát thợ thì mình cạch luôn. Cháu nghĩ nhiều cụ tâm lý đi oto là "phải sang thằng người" nên e ngại việc giám sát, check giá cả, yêu cầu báo giá, chi tiết hạng mục cần làm, tại sao phải làm..? nên về nhà mới ôm hận ạ.
chuẩn luôn
vodka cụ, tiền là một chuyện nhưng mình ở đó nó làm khác hẳn

hieutd2

Xe tăng
Đắng lòng quá

phongviet5987

Xe buýt
Gara này em thay thế thường xuyên cụ ạ. Giá cả thì em cũng có hóa đơn đó. Để em về kiếm lại post lên cho các cụ hóng hộ em nhé. Em thay thường xuyên ở đây vì trước khi Mer ở 46 Láng Hạ ra đời em đặt con AMG trong sài gòn ra thì nó ở đây mà. Quan điểm của em là thái đội phục vụ cũng được, giá cả em chưa bàn tới, nhưng sau chuyện của cụ thì em cũng cần phải cân nhắc lại đó. em cám ơn cụ đã cảnh giác anh em?

xemamnon

Xe tải
chuẩn luôn
vodka cụ, tiền là một chuyện nhưng mình ở đó nó làm khác hẳn
Chủ gara nó tử tế nhưng thằng thợ làm thuê nó ghét thằng chủ là mình cũng toi. Không nên đặt niềm tin mù quáng dù là người quen giới thiệu. Thực tế mà đánh giá mới biết được. Thời đại smartphone, tặng cụ chủ cái ảnh lúc em bảo dưỡng xe cho hạ hỏa :)

sparta.leonidas

Xe cút kít
ngày 29/05/15 trời nắng cực to " các cụ nhà mình còn hóng mưa từ Hòa Bình " tự nhiên vợ 2 của e dở chứng lúc mát lúc ko mát. Đối diện nhà em có cụ làm Gara ở Vũ T Phụng. em có call cho cụ ấy thì đc nhắc là chắc chỉ hết ga thôi." đi cố đi thứ 2 tôi nạp cho ". Nhưng vì có việc gấp em phải đi Hải Phòng nên vào 256 Kim Giang ( AutoClub ) nói kiểm tra xem có thiếu Gas thì nạp với. Họ mời em vào bên trong lúc sau báo xe của em bị chết quạt làm mát két nước - giá thay là 6 củ. em rất lịch sự nói thôi giờ chưa có tiền cư đóng lại cho tớ và e thanh toán 200k tiền kiểm tra. Đi ra đến Linh Đàm e thấy kim nhiệt tăng vút lên trên 120. Đến thứ 2 bạn em kiểm tra thì quạt đã bị giựt đứt hết chứ ko hỏng quạt gì đâu. Nối lại dây + nạp gas hết 500k + 1 bữa Bia các cụ ợ.
Em đăng lên đây để cảnh báo các cụ Gara này nhé. đây là SDT của thằng quản lý 0974357128
Chia buồn cùng cụ. Lần sau gặp trục trặc xe pháo mời cụ qua ngõ bê tông Thịnh Liệt. Anh em sẽ kiểm tra miễn phí. Cụ có thể sửa tại đây hoặc sửa chỗ khác cũng ok. Trân trọng mời cụ ghé qua gara Hoàng Long. Số ĐT : 0914213182.

duongvantu

Xe hơi
Chia buồn cùng cụ.nhưng cụ chưa buồn bằng e đc.e chỉ bị hỏng ac quy.gara gần nhà nó thay đủ kiểu mất hơn củ

Uss _Ford

Đi bộ
Gara này em thay thế thường xuyên cụ ạ. Giá cả thì em cũng có hóa đơn đó. Để em về kiếm lại post lên cho các cụ hóng hộ em nhé. Em thay thường xuyên ở đây vì trước khi Mer ở 46 Láng Hạ ra đời em đặt con AMG trong sài gòn ra thì nó ở đây mà. Quan điểm của em là thái đội phục vụ cũng được, giá cả em chưa bàn tới, nhưng sau chuyện của cụ thì em cũng cần phải cân nhắc lại đó. em cám ơn cụ đã cảnh giác anh em?
cụ ơi với hiện tượng lúc mát lúc không + kim nhiệt luôn ở mức giữa thì ko bao jo có chuyện chết quạt cả đúng ko ạ.

laixe.xe

Xe hơi
Ức quá. Em cũng từng đi sủa xe cũng đi ko dưới 10 gara em thấy gara nào cũng dạng như nhau thôi ạ. Cũng phải tiền mới sống đc nhưng đến mà hỏi báo giá với kiểm tra thì ngon ngọt lắm nhưng xong là quay ra ị vào mặt khách ngay. Chán mấy gara lắm. Chả ai làm cho đúng với lòng với tâm huyết cả. Em còn từng bị thăng chủ gara đe đánh cơ ạ. Nhiều lúc thấy mình hiền quá. Cach đây khoảng 5,7 năm trước thì thẳng ấy chắc quang tèo ròi ạ. He...

Bigisbest

Xe container
cụ ơi với hiện tượng lúc mát lúc không + kim nhiệt luôn ở mức giữa thì ko bao jo có chuyện chết quạt cả đúng ko ạ.
Cụ nói em ko hiểu. Lúc mát lúc ko thì là vấn đề điều hòa. Còn kim nhiệt là chỉ nhiệt độ máy, có liên quan đến nhiều thứ trong đó có mức nước, hoạt động của quạt tản nhiệt máy. Kim nhiệt ở giữa nghĩa là hệ thống tản nhiệt của cụ hoạt động bình thường.
Hai cái hệ thống này có liên quan gì đến nhau đâu cụ. Trừ khi xe cụ leo đèo dốc mà bật điều hòa, máy tải nặng thì có thể, nhưng đó là chuyện khác. Cụ tắt điều hòa đi thì ok.

Chỉnh sửa cuối:

Laluz

Xe hơi
Cái tâm người thợ chưa nói chứ tay nghề thợ thuyền thì đa phần yếu lắm, em dùng thợ chân tay nhiều nên thấy thế. Vào hãng sửa xe mà các ông cũng chẳng biết tháo làm sao, cứ tay cậy kéo tay tua vít chọc mà toát mồ hôi không ra làm mình chứng kiến toát mồ hôi theo. Tay nghề kém năng suất thấp mà cứ tính tiền công thời gian, làm lâu tính đắt. Bữa nay em cũng đang chán với thợ thuyền của mình đây.
Gian lận, chặt chém lại sang vấn đề đạo đức rồi.

Uss _Ford

Đi bộ
Cụ nói em ko hiểu. Lúc mát lúc ko thì là vấn đề điều hòa. Còn kim nhiệt là chỉ nhiệt độ máy, có liên quan đến nhiều thứ trong đó có mức nước, hoạt động của quạt tản nhiệt máy. Kim nhiệt ở giữa nghĩa là hệ thống tản nhiệt của cụ hoạt động bình thường.
Hai cái hệ thống này có liên quan gì đến nhau đâu cụ. Trừ khi xe cụ leo đèo dốc mà bật điều hòa, máy tải nặng thì có thể, nhưng đó là chuyện khác. Cụ tắt điều hòa đi thì ok.
èo cụ ko đọc rõ bài của em rùi. họ báo là chết quạt làm mát két nước mà -> dẫn đến ko làm lạnh đc điều hòa. Chết quạt làm mát két nước thì chạy 1 tý là kim nhiệt vọt lên ngay

Bigisbest

Xe container
èo cụ ko đọc rõ bài của em rùi. họ báo là chết quạt làm mát két nước mà -> dẫn đến ko làm lạnh đc điều hòa. Chết quạt làm mát két nước thì chạy 1 tý là kim nhiệt vọt lên ngay
À vừng, em nhầm một tí.
Nói chung chạy xe thì nên kiếm một gara tin cậy được mà gắn bó, chứ chữa kiểu qua đường thì rất mệt cụ ạ. Xe của em làm một nơi, bảo dưỡng định kỳ, nên cũng thấy ổn lắm.

namhp

Xe buýt
Các cụ mợ nào đã từng là nạn nhân ở đây thì chia sẻ nào. Nói chung là để hạn chế tình trạng trên chúng ta luôn phải có cơ chế kiểm tra nghiêm ngặt. Chúc các cụ mợ lái xe an toàn.

thichxeoto

Xe điện
Đối với thợ thuyền Việt thì làm như cụ là CCMNR. vodka cụ!