Thảo luận Gara chuyên Mit

cdphuong

Xe đạp
có cụ nào có bơm xăng tăng áp GDI của xe mit su galant đời 203 xe nhập ko minh đang cần đt 0903482584

Thanhdcb

Xe máy
Website
www.facebook.com
E đang muốn spa con lancer gala 2004 nhà em
- bảo dưỡng xe ( e thấy có bác thắng ở Nxien và bác hà hz, nhà e gần bác Hà hơn)
- độ gương tự gập
- lên màn hình adroid dvd

Xin các cụ ít kinh nghiệm.
E cám ơn.

Hiệu NT4

Đi bộ
Các cụ cho e hỏi xe em Triton số tự động chạy chuẩn bị được 6 vạn, đợt tới đã phải thay dầu hộp số tự động chưa, và nên thay ở Gara ngoài hay vào hãng ạ?

ZÂZ

Xe tải
Nước rửa kính ô tô - bác nào có lời khuyên gì giúp ko ạ?

pdkhoajp

Xe điện
Các cụ cho e hỏi xe em Triton số tự động chạy chuẩn bị được 6 vạn, đợt tới đã phải thay dầu hộp số tự động chưa, và nên thay ở Gara ngoài hay vào hãng ạ?
Theo hdsd thì 4 vạn km là thay dầu hộp số tự động. Tuy nhiên thực tế khi thay ra thì dầu vẫn còn rất đẹp, đỏ au. Do đó có người để đến tầm 6 vạn hoặc 8 vạn mới thay cũng ko v.đề gì. Bác thay trong hãng hay ở ngoài thì vẫn là cái máy hút tuần hoàn đấy, loại dầu đấy, kỹ thuật đấy nên ko lo về chất lượng, giờ chỉ còn chi phí thì ở ngoài là rẻ hơn. Tuy nhiên bác nên ra các gara uy tín như đã đề cập trong thread này.

pdkhoajp

Xe điện
Bác cứ nua chai nước nhựa chuyên rửa kính trong siêu thị loại xịt xịt, rồi về đổ vào bình nc rửa kính của xe là OK. Giá rẻ khoảng 30K. Dùn can to 10 lít chuyên rửa kính cũng đc,

ZÂZ

Xe tải
Bác cứ nua chai nước nhựa chuyên rửa kính trong siêu thị loại xịt xịt, rồi về đổ vào bình nc rửa kính của xe là OK. Giá rẻ khoảng 30K. Dùn can to 10 lít chuyên rửa kính cũng đc,
Tks bác nhiều
Đã làm theo và thấy ok lắm

DAMEFA

Xe buýt
Các cụ đi grandis cho cháu hỏi cái kính chắn gió phía sau của xe grandis 2005 khoảng bao nhiêu nhỉ? Cháu hỏi giúp sêp cháu hôm nay lùi bị vỡ ạ. Cảm ơn các Cụ.

tindt

Xe tăng
Các cụ đi grandis cho cháu hỏi cái kính chắn gió phía sau của xe grandis 2005 khoảng bao nhiêu nhỉ? Cháu hỏi giúp sêp cháu hôm nay lùi bị vỡ ạ. Cảm ơn các Cụ.
Vào hãng thôi,hỏi làm gì vì sếp thì nên như vậy

Bin09

Xe tải
Website
tuongotmuongkhuong.com
Các cụ cho em hỏi, bị méo móp xe thì nắn ở gara nào tốt ạ, mạn Cầu Giấy. Em bị húc đít, cong vênh cản sau, bẹp đít. Không biết các đại lý như Mit Việt Hùng, Cầu Diễn có dịch vụ này ko và giá có chát hơn ngoài không ạ.
Em mới làm ở VH tháng trước con Triton, cứ mỗi chỗ móp méo cần nắn và sơn khoảng tầm 1,4tr-1,5tr. Chất lượng ok còn giá em chưa so sánh được các nơi khác.
Còn so thời 2012 em đi Civic, sơn gara ngoài ko phải hãng cứ tầm 500 1 chỗ móp méo.

dotrungha125

Xe máy
theo em cụ nên mua chai nước rửa kính hãng wurth của Đức trên shoppe chỉ khoảng 30k/lọ về mà xài. KHi hết nước rửa kính cụ lấy 1 chai 2,5l đong nước lọc RO đổ vào bình rửa kính của xe cách miệng bình tầm 6-7cm rồi đổ lọ nước rửa kính vào.
Đừng xài chai rửa kính mua ở siêu thị vì nó chuyên rửa kính có chất làm sạch mạnh sợ là sẽ làm nhanh làm hỏng lớp bảo vệ kính lái dẫn tới sau này bị lóa khi mất lớp đó.

(ngu ý của e là vậy cụ tham khảo)

hamvui

Xe tải
các cụ chỉ giao de lắp cho con ps 2013::
1) nút tăng giảm âm thanh trên tay lái
2) đèn halogen hơi tối

VYG86

Xe đạp
Có cụ nào ở HP giới thiệu giúp em gara tốt dưới này với cụ ơi!!!

AF Nguyen

Xe máy
Nói thật mình định ko viết đâu nhưng viết để các cụ chưa vấp thì hãy tỉnh táo. Mình có em misu có mỗi cái lỗi bù ga do dây nối bù ga bị đứt mà mấy ông gara cứ loay hoay thay đi thay lại đủ kiểu đổ tội. Lên trên này thì mấy ông bi a quảng cáo rầm rộ mấy ông ấy. Xin lỗi em ko muốn nói cụ thể tên gara ở đây. Thay đến 3 cục bù ga ko nổi. Xe đi vào số một lúc mới nhận cũng ko biết lỗi gì phán lung tung. Do dây bù ga đứt nên cục bù ga ko hoạt động thế là vòng tua thấp nên máy rung lại đổ tại do chân máy. Thật sự chán tận cổ luôn. Ra Việt Hùng nó đấu điện do mỗi đứt cái dây nguồn cấp cho cục bù ga. Vậy thôi là giải quyết hết tất cả. Đúng là toàn đánh bóng tên tuổi. Nhất là gara phố NX. Lần sau các cụ hãy nhớ vào hãng là chuẩn nhất đừng nghe mấy ông tung hô trên này. Nhưng nhắc một điều ko mua đồ mới ở hãng nhé mà nên mua ngoài thay. Còn xe thì nhất định mang vào hãng sửa. Chúc các cụ ko bị khổ như mình. Thân
mới lấy xe Mirage đang tham khảo gara để mang qua kiểm tra, bác ib gara làm ăn bát nháp để anh em còn tránh :))

NobitaJP

Xe hơi
Theo hdsd thì 4 vạn km là thay dầu hộp số tự động. Tuy nhiên thực tế khi thay ra thì dầu vẫn còn rất đẹp, đỏ au. Do đó có người để đến tầm 6 vạn hoặc 8 vạn mới thay cũng ko v.đề gì. Bác thay trong hãng hay ở ngoài thì vẫn là cái máy hút tuần hoàn đấy, loại dầu đấy, kỹ thuật đấy nên ko lo về chất lượng, giờ chỉ còn chi phí thì ở ngoài là rẻ hơn. Tuy nhiên bác nên ra các gara uy tín như đã đề cập trong thread này.
Có dầu chuyên biệt cho Mit ko cụ