GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Fifteen Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Huyenthanhkts81

Xe hơi
Ối giời, em mời mà có lão nào giả nhời đâu.
Trân trọng mời các lão xuống giao lưu, báo trước em 1 ngày là ok.
À, em vừa lắp bóng HB4 của lão rồi, may quá, sáng cả lão à. Để lát nữa test xem có "sáng dạ" hơn chút nào không
Cụ bán Ech à . Xe như nào cụ .e thix 2008 lắm ,cụ cho TT đê:))

anhtt10

Xe buýt
Còn tuỳ mặt đường thế nào nữa. Như hôm nay em đi cao tốc 5B, mặt đường nhám nhiều, đau đầu hơn cả đại lộ Thăng Long.
Vâng, nếu do mặt đường thì khả năng là ồn do lốp rồi. Lốp xe em hơi cứng, chủ cũ lắp toàn lốp xe tải nhẹ (có tận 10 lớp vải bố).
anhtt10

anhtt10

Xe buýt
Cụ cho hỏi Gran auto bảo dưỡng sửa chữa ngon rẻ yên tâm ko cụ? E đang định bảo dương và sơn lại Êch già nhà em mà chưa có địa chỉ nào yên tâm ạ :))
Em cũng mới được giới thiệu đến Gara đó đôi lần. Nói chung thấy quản lý, thợ nhiệt tình. Cơ bản em chưa có ca nào khó nên chưa biết trình độ thợ đến đâu, em mới thay dầu hộp số, dầu động cơ, lọc dầu, nước mát, dầu phanh, trợ lực...
Có vẻ gara chuyên về Ford nên bác có thể yên tâm được.
anhtt10

Bigisbest

Xe container
Các cụ dùng Ếch đã cụ nào đi lốp Thunderer (nghe lạ hoắc) chưa ạ? em thì thấy ổn ạ, ko quá mềm, ko quá cứng...mà hình như giá rất mềm thì phải ạ, chỉ có điều tìm thì...khí hiếm? HN có chỗ nào có ko các cụ nhể? nếu rẻ bằng nửa Mit thì em cứ dùng, 3 năm em thay còn hơn mua lốp đắt khét rồi để 5 năm.

anhtt10

Xe buýt
Các cụ dùng Ếch đã cụ nào đi lốp Thunderer (nghe lạ hoắc) chưa ạ? em thì thấy ổn ạ, ko quá mềm, ko quá cứng...mà hình như giá rất mềm thì phải ạ, chỉ có điều tìm thì...khí hiếm? HN có chỗ nào có ko các cụ nhể? nếu rẻ bằng nửa Mit thì em cứ dùng, 3 năm em thay còn hơn mua lốp đắt khét rồi để 5 năm.
Tên nghe lạ quá, hình như cùng hãng với Deestone của Thái Lan hay sao ấy. Chọn Maxxis có ok hơn ko?
anhtt10

Bigisbest

Xe container
Tên nghe lạ quá, hình như cùng hãng với Deestone của Thái Lan hay sao ấy. Chọn Maxxis có ok hơn ko?
anhtt10
Vầng, em thấy chạy ổn, hoa lốp hợp với xe (có lẽ các cụ nghe lạ tai chăng?), đúng là nhập từ Thái về cụ ạ. Hình như có lần em tìm được ở Tp HCM đâu có hơn 1 củ/lốp, thế thì quá tốt. Cứ 3 năm thay cả dàn vẫn ổn hơn mua 4 củ/quả. Lốp gì thì lốp chứ va đập, trầy thành lốp, rách...thì cũng vứt hết.

FujiS5200

Xe điện
Cụ cho hỏi Gran auto bảo dưỡng sửa chữa ngon rẻ yên tâm ko cụ? E đang định bảo dương và sơn lại Êch già nhà em mà chưa có địa chỉ nào yên tâm ạ :))
Sơn thì em nghĩ cụ sang bên Thành Tâm ở Bồ Đề, Long Biên. Em đã từng sơn (cản trước) và gò nắn ở đây rồi, thấy ổn. Vả lại cũng có nhiều cụ khen.
P/S: Em không phải là cò đâu nhé. He he. Cụ cần thì ới em, em cho số của cụ chủ gara.

FujiS5200

Xe điện
anhtt10
Em mới thay cả bộ Maxxis. Hôm trước các cụ leo lên xe em rồi phán là ồn như GY. Hu hu.

ongdogia

Xe tăng
Em thì cứ dùng lốp HANKOOK, theo cảm nhận của em thấy phù hợp với đồng tiền bỏ ra.

BVTL

Xe điện
Người OF
Vầng, em thấy chạy ổn, hoa lốp hợp với xe (có lẽ các cụ nghe lạ tai chăng?), đúng là nhập từ Thái về cụ ạ. Hình như có lần em tìm được ở Tp HCM đâu có hơn 1 củ/lốp, thế thì quá tốt. Cứ 3 năm thay cả dàn vẫn ổn hơn mua 4 củ/quả. Lốp gì thì lốp chứ va đập, trầy thành lốp, rách...thì cũng vứt hết.
Cụ lắp đi, rồi test cùng bọn em.
- Maxiss
- Pirelli
- Mit
- Brig
:)

Bigisbest

Xe container
Cụ lắp đi, rồi test cùng bọn em.
- Maxiss
- Pirelli
- Mit
- Brig
:)
Em cứ thứ nào ngon bổ rẻ là em chơi, tính thương hiệu cần được kiểm chứng, kẻo đôi khi ta trả quá mức cho cái tên đó. Em tưởng trong danh sách cụ nêu thì Pirelli số 1 chứ nhể?
Còn cái Thunderer- em đang xài và thấy nó rất ổn mà cụ?

BVTL

Xe điện
Người OF
Em cứ thứ nào ngon bổ rẻ là em chơi, tính thương hiệu cần được kiểm chứng, kẻo đôi khi ta trả quá mức cho cái tên đó. Em tưởng trong danh sách cụ nêu thì Pirelli số 1 chứ nhể?
Còn cái Thunderer- em đang xài và thấy nó rất ổn mà cụ?
Em mới chạy đc Maxiss, GY theo xe cũ qua em chạy đc 2 tháng thì thay. Hiện đang chạy Pi ah.
Em thấy Firestone cũng đc review tốt nhưng chắc ko kiếm đc.

FujiS5200

Xe điện
Em thấy ấn tượng nhất là cái lốp 1 triệu kia. He he. Mua xong đi đôi năm lại bỏ thì vẫn còn tiết kiệm chán :D
Em thì đã được nghe các lời khen cho Max, Pi, Kumhoo (KL21)... Mit và Briedstone (hình như em viết sai) êm nhưng mềm nên nhanh mòn và giá đắt.

Bigisbest

Xe container
Em thấy ấn tượng nhất là cái lốp 1 triệu kia. He he. Mua xong đi đôi năm lại bỏ thì vẫn còn tiết kiệm chán :D
Em thì đã được nghe các lời khen cho Max, Pi, Kumhoo (KL21)... Mit và Briedstone (hình như em viết sai) êm nhưng mềm nên nhanh mòn và giá đắt.
Vầng cụ, em thấy ở Tp HCM bán, mà thực tế xe em mua thì người ta đã lắp cho nó rồi, thấy 2 năm ồi, chạy ổn...thế mà tìm ngoài này ko có...
Cái em đang dùng là loại 215/70/R16 ở link này, chính xác loại đó luôn cụ:
http://www.thunderertire.com/R601.php?pid=13

Chỉnh sửa cuối:

FujiS5200

Xe điện
Vầng cụ, em thấy ở Tp HCM bán, mà thực tế xe em mua thì người ta đã lắp cho nó rồi, thấy 2 năm ồi, chạy ổn...thế mà tìm ngoài này ko có...
Mình có đặt được từ trong đó ra không, cụ nhỉ. Cứ cho là thêm vài trăm chi phí chuyển ra thì chắc cũng chấp nhận được?!?

Bigisbest

Xe container
Mình có đặt được từ trong đó ra không, cụ nhỉ. Cứ cho là thêm vài trăm chi phí chuyển ra thì chắc cũng chấp nhận được?!?
Thì thế, em mới hỏi nếu ngoài này cụ nào đó đã chạy rồi thì tốt quá, còn nếu ko thì...đặt mỗi tội hơi cồng kềnh. Chứ em chạy luôn từ hồi mua đến giờ, thấy rất ổn luôn cụ ạ.

Trạng thái
Thớt đang đóng