GARA ESCAPE - Chia sẻ kinh nghiệm sử dụng xe - Fifteen Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Zniper

Xe hơi
Thợ bh nhiều ông làm bằng sức khoẻ chứ có làm bằng đầu đâu
Bác nói chuẩn, em sợ nhất mấy bố tháo lắp cứ hùng hục đập mới vặn. Mà máy móc toàn linh kiện có độ chính xác cao.

USRobotics

Xe buýt
Chào các cụ, cho em trình bày 1 việc như sau ạ
Chả là em mới lấy con Escape 3.0 V6 2004, hôm nay em cho đi spa toàn diện vì chủ cũ để hơi bẩn, tình hình sau khi spa xong, mọi thứ ổn, riêng cái xi nhan chết, ku em sửa xe lôi cái cầu chì ra, đúng là đứt thật, ku em lấy tạm cái cầu chì 10A (cái cũ cũng 10A) của 1 con Mitsubishi trong xưởng lắp vào thử, bật lên chết, lấy tiếp con 15A của con Mitsu đó thì được, nhưng em lái về được đến nhà (Cách đó 6 km), vừa dừng xe, thử lại cái xi nhan thì lại tèo, hic (may quá trên đường ngon, vì em về tan tầm, qua khá nhiều chốt công an, cơ động trực)
Em đoán thay 2 cái cầu chì mà vẫn vậy thì có phải là do bị đoản mạch chỗ nào ko ạ? Mai em định cho ra Ford Láng Hạ xem (nhân tiện làm cái chân ga cứng quá), nhưng ko có xi nhan sợ công an nó bắt
Cụ nào có nhiều kinh nghiệm, nghe em tả, các cụ có phán gì ko ạ? (cám ơn các cụ nhiều lắm)

NKQA

Xe buýt
Chào các cụ, cho em trình bày 1 việc như sau ạ
Chả là em mới lấy con Escape 3.0 V6 2004, hôm nay em cho đi spa toàn diện vì chủ cũ để hơi bẩn, tình hình sau khi spa xong, mọi thứ ổn, riêng cái xi nhan chết, ku em sửa xe lôi cái cầu chì ra, đúng là đứt thật, ku em lấy tạm cái cầu chì 10A (cái cũ cũng 10A) của 1 con Mitsubishi trong xưởng lắp vào thử, bật lên chết, lấy tiếp con 15A của con Mitsu đó thì được, nhưng em lái về được đến nhà (Cách đó 6 km), vừa dừng xe, thử lại cái xi nhan thì lại tèo, hic (may quá trên đường ngon, vì em về tan tầm, qua khá nhiều chốt công an, cơ động trực)
Em đoán thay 2 cái cầu chì mà vẫn vậy thì có phải là do bị đoản mạch chỗ nào ko ạ? Mai em định cho ra Ford Láng Hạ xem (nhân tiện làm cái chân ga cứng quá), nhưng ko có xi nhan sợ công an nó bắt
Cụ nào có nhiều kinh nghiệm, nghe em tả, các cụ có phán gì ko ạ? (cám ơn các cụ nhiều lắm)
Cụ đến gara Grand Auto chuyên Ford ở Mỹ đình mà check và sửa, em cũng mới mua xe giống cụ, đã lượn qua 3 cái đại lý Ford rồi quyết định bye bye để làm ở Grand. Em thấy chuẩn - rẻ- nhiệt tình hơn cái gọi là Hãng. Đến Grand bảo Hà xem cho.

FujiS5200

Xe điện
Kính các cụ.
Tình hình là em mới thửa 1 đôi đèn gầm chính hãng cho em Ếch về, nhưng tiếc là không lắp vừa (vì Ếch nhà em sinh năm 09, còn bộ đèn là cho các em xì tin hơn 2011 về sau). Đèn còn ngon nghẻ, cứng cáp, mặt đèn sáng choang. Bóng đèn được cụ chủ trước (cũng chơi trong OF) này thử đôi Osram hịn.
Em mà giữ lại để ngắm thì phí của giời nên em kêu lên trên này để nếu bác nào có nhu cầu thì rước em nó về cho đỡ phí.
(Ảnh thì em xin nợ sau, sau khi học cách up ảnh lên OF)

Chỉnh sửa cuối:

xichlochayxang

Xe đạp
Xin các cụ cho tý cao kiến!
Chả là thế này: cách đây 6tháng e có sắm cho vợ hai đôi guốc theo chuẩn, nhưng hôm qua đi chơi, gặp vợ hàng xóm đi guốc cao hơn, lại gần thấy cũng chắc chắn, hôm nay trích quỹ đen định đầu tư tiếp cho vợ 2, nội dung chi tiết như sau:
1/ thanh lý cặp guốc maxxis 215/70/R16 vẫn còn ria mép, chạy được 5400 km ( vụ này 3tr)
2/ đầu tư đồng bộ guốc lên 235/70/r16
Riêng vụ 2 này xin cao kiến các cụ khi đi đăng kiểm ra làm sao, thay đổi thông số trong đăng kiểm lun có dc không ak? cách thực hiện hiệu quả nhất?
Mong tin các cụ, kính các cụ!

Hỏi Đáng

Xe hơi
Các cụ cho hỏi, em đang đi Ếch XLT 2013, xe thỉnh thoảng lại trục trặc điều hòa (chỉ nóng ko lạnh). Vào hãng báo bị kẹt miếng nylon vào cửa hút, vệ sinh xong máy chạy ok. Được 1 tuần lại bị tình trạng tương tự, lại vào hãng. Lần này báo cửa hút bị nhiều bụi ...bla..! Yêu cầu vệ sinh toàn bộ, báo giá trên 2 củ! Em thấy có vẻ không ổn, các cụ có kinh nghiệm gì cho trường hợp này không?

anhtt10

Xe buýt
Các cụ cho hỏi, em đang đi Ếch XLT 2013, xe thỉnh thoảng lại trục trặc điều hòa (chỉ nóng ko lạnh). Vào hãng báo bị kẹt miếng nylon vào cửa hút, vệ sinh xong máy chạy ok. Được 1 tuần lại bị tình trạng tương tự, lại vào hãng. Lần này báo cửa hút bị nhiều bụi ...bla..! Yêu cầu vệ sinh toàn bộ, báo giá trên 2 củ! Em thấy có vẻ không ổn, các cụ có kinh nghiệm gì cho trường hợp này không?
Cụ vào Dr.Cool chỗ Lạc Trung đi. Đợt tháng 5 mua xe xong, em vào bảo dưỡng vệ sinh cả hệ thống lạnh esc có 1tr9(thay fin lọc, dầu, ga, vệ sĩnh dàn lạnh...)
anhtt10

Zniper

Xe hơi
Cụ cứ kiểm tra cẩn thận, không khéo háng đang tránh bảo hành cũng nên. ;))

Hỏi Đáng

Xe hơi
Cụ vào Dr.Cool chỗ Lạc Trung đi. Đợt tháng 5 mua xe xong, em vào bảo dưỡng vệ sinh cả hệ thống lạnh esc có 1tr9(thay fin lọc, dầu, ga, vệ sĩnh dàn lạnh...)
Cái chính của em không phải là giá cả bác ạ, mà là nguyên nhân tiền hậu bất nhất, làm em lăn tăn, chứ bảo dưỡng mấy cái điều hòa thì cần gì đến hãng cụ ạ. Hơn nữa hỏi để mình hiểu thêm, cũng như ai đó hiểu biết có thể chia sẻ kinh nghiệm cho nhau!

anhtt10

Xe buýt
Xin các cụ cho tý cao kiến!
Chả là thế này: cách đây 6tháng e có sắm cho vợ hai đôi guốc theo chuẩn, nhưng hôm qua đi chơi, gặp vợ hàng xóm đi guốc cao hơn, lại gần thấy cũng chắc chắn, hôm nay trích quỹ đen định đầu tư tiếp cho vợ 2, nội dung chi tiết như sau:
1/ thanh lý cặp guốc maxxis 215/70/R16 vẫn còn ria mép, chạy được 5400 km ( vụ này 3tr)
2/ đầu tư đồng bộ guốc lên 235/70/r16
Riêng vụ 2 này xin cao kiến các cụ khi đi đăng kiểm ra làm sao, thay đổi thông số trong đăng kiểm lun có dc không ak? cách thực hiện hiệu quả nhất?
Mong tin các cụ, kính các cụ!
Cụ cho em xin giá tình thương đôi lốp Maxxis 215/70R16 ạ. Em muốn thay lốp quá nhưng đang kẹo quá :(( Thanks
anhtt10

Sakai Việt Nam

Xe điện
Cụ cho em xin giá tình thương đôi lốp Maxxis 215/70R16 ạ. Em muốn thay lốp quá nhưng đang kẹo quá :(( Thanks
anhtt10
maxis 707 cho es giá 1.800k/quả, cụ cứ thế mà đàm phán với cụ xichlochayxang

xichlochayxang

Xe đạp
e từng bị ca này, chạy mát lạnh tự dưng nóng hầm hập, góc trái dưới ghế phụ(gần cần số) nước non ri rỉ----> bác làm vệ sinh toàn bộ các giắc cắm của đièu hòa trong xe dưới cốp phụ giúp e, chúc vợ 2 bác lại min màng , mát mẻ:))) thân chào và quyết thắng!

xichlochayxang

Xe đạp
tý quên, nếu cụ đã kiểm tra: ga, lốc...thông số ngon lành mà vẫn bị nóng thì cụ ra garage nào quen, nhờ họ kiểm tra IC cảm biến lạnh (vị trí trong xe, cạnh quạt gió điều hòa í) nếu tèo thay IC cảm biến khoảng 500k là OK cụ nhé. mong cho vợ 2 cụ mau khỏi bệnh để AE mình cùng vivu:))

anhtt10

Xe buýt
hu,hu ép người quá đáng, cặp guốc e sắm là 2.450/1 guốc rùi ak:(( ( hay e bị luộc rồi???)
Cụ bị luộc rồi, em hỏi mua mới Maxxis 215/70R16 MA707 có 1.780.000 vnđ quả thôi. Em hỏi ở Lốp Duy Trang - Tam Trinh
Cụ để em 2tr/ 2 quả nhé?
anhtt10

xichlochayxang

Xe đạp
để e chay qua chỗ thay lốp (cạnh cầu trắng Giải Phóng) bôi mù tạt vào chúng nó đã ~X(

USRobotics

Xe buýt
hu,hu ép người quá đáng, cặp guốc e sắm là 2.450/1 guốc rùi ak:(( ( hay e bị luộc rồi???)
Thay kích cỡ lốp khác, lúc đăng kiểm chỉ có 1 trong 2 cách
- Tháo lốp sai ra, lắp lốp đúng vào rồi đăng kiểm
- Quen hoặc cho tiền bọn đăng kiểm cho qua thôi
Chứ đằng thẳng ra thì lắp sai thế ko đăng kiểm được đâu cụ ơi

Trạng thái
Thớt đang đóng