GARA ESCAPE - Sử dụng, Bảo dưỡng, Độ đẽo, lắp thêm đồ chơi - Ninth Edition ::::

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Tổng kết ngôi nhà số 8.

Ghi nhận:
1.148 lượt ra vào gara sửa chữa, tư vấn.

Top 10 thành viên sửa chữa, tư vấn nhiều nhất:

1. Ngoc Phan XLS 190 lần
2. Phan3H 173 lần
3. Hai Nguyen 120
4. xe muon 107
5. Vinh Nguyễn 87
6. Mắt kính 77
7. Nocar nothing 41
8. cuoichu 34
9.trungcd 34
10. EZdong 31

NGÔI NHÀ SỐ 8 CŨNG ĐÃ ĐƯỢC BÌNH CHỌN LÀ 1 TRONG 20 BÀI VIẾT XUẤT SẮC CỦA DIỄN ĐÀN TRONG 1 NĂM QUA NHÂN DỊP SINH NHẬT OF6 ĐƯỢC CHÍNH CÁC THÀNH VIÊN BÌNH CHỌN.

CHI TIẾT Ở ĐÂY

EM ĐƯỢC CÁC CỤ ỦY QUYỀN MỞ THỚT NÊN ĐƯỢC THƠM LÂY, QUÀ EM ĐÃ NHẬN HỘ CÁC CỤ, EM DỰ ĐỊNH TỔ CHỨC LỄ NHẬN QUÀ KẾT HỢP SINH NHẬT VÀO 1 BUỔI NÀO ĐÓ DO CẢ NHÀ MÌNH CHỌN! TKS ALL.

Chỉnh sửa cuối:

Ngoc Phan XLS

Xe container
Hôm rồi em bận không đi sinh nhật OF được!

Thớt cũ được giải gì thế cụ?

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Hôm rồi em bận không đi sinh nhật OF được!

Thớt cũ được giải gì thế cụ?
Giải thưởng bao gồm:

- 01 ProtectKey
- Tem dán bảo vệ đồ vật
- 02 thẻ giảm giá 20% mua đồ tại siêu thị gì gì em quên òi :D

Vinh Nguyễn

Xe điện
Tổng kết ngôi nhà số 8.

Ghi nhận:
1.148 lượt ra vào gara sửa chữa, tư vấn.

Top 10 thành viên sửa chữa, tư vấn nhiều nhất:

1. Ngoc Phan XLS 190 lần
2. Phan3H 173 lần
3. Hai Nguyen 120
4. xe muon 107
5. Vinh Nguyễn 87
6. Mắt kính 77
7. Nocar nothing 41
8. cuoichu 34
9.trungcd 34
10. EZdong 31

NGÔI NHÀ SỐ 8 CŨNG ĐÃ ĐƯỢC BÌNH CHỌN LÀ 1 TRONG 20 BÀI VIẾT XUẤT SẮC CỦA DIỄN ĐÀN TRONG 1 NĂM QUA NHÂN DỊP SINH NHẬT OF6 ĐƯỢC CHÍNH CÁC THÀNH VIÊN BÌNH CHỌN.

CHI TIẾT Ở ĐÂY

EM ĐƯỢC CÁC CỤ ỦY QUYỀN MỞ THỚT NÊN ĐƯỢC THƠM LÂY, QUÀ EM ĐÃ NHẬN HỘ CÁC CỤ, EM DỰ ĐỊNH TỔ CHỨC LỄ NHẬN QUÀ KẾT HỢP SINH NHẬT VÀO 1 BUỔI NÀO ĐÓ DO CẢ NHÀ MÌNH CHỌN! TKS ALL.
Mỗi bài em có ý kiến đề nghị là 1K, cứ quy ra như thía cho dễ tính phần thưởng quy ra lúa thừa thiếu bao nhiêu chủ thơt bù vào, vì lão ý hãnh diện đc lên sân khấu lãnh giải:))

dangkhoa688

Xe tải
Cho em chia sẽ chuyện này 1 tý, hôm qua em chạy con Esc 2.3 về nhà thì xe 2B đậu trong sân nhiều quá (nhà em làm quán) em gài thắng tay trả cần số về P xe vẫn nổ máy. Em xuống xe đóng cửa lại dời xe 2B để có chổ cho Esc vào ... khi dời xong chưa đầy 1 phút thì quay lại xe hỡi ơi ... nó lock *** các cửa lại rồi, máy xe vẫn nổ ... em lo sợ cuống quýt lên kêu Bà Cả xách xe chạy ra chợ gọi thợ khóa vào ... 1 mặt thì em loay hoay tìm cách, cuối cùng em cạy cánh cửa capo sau (do em đóng chưa khích lắm) nó bung ra thế là thở phào. Em nhờ các cụ chia sẽ kinh nghiệm ạ, tại sao nó lại lock cửa vậy kìa trong khi xe đang dừng và nổ máy !!!????

Móp

Xe tăng
Cho em chia sẽ chuyện này 1 tý, hôm qua em chạy con Esc 2.3 về nhà thì xe 2B đậu trong sân nhiều quá (nhà em làm quán) em gài thắng tay trả cần số về P xe vẫn nổ máy. Em xuống xe đóng cửa lại dời xe 2B để có chổ cho Esc vào ... khi dời xong chưa đầy 1 phút thì quay lại xe hỡi ơi ... nó lock *** các cửa lại rồi, máy xe vẫn nổ ... em lo sợ cuống quýt lên kêu Bà Cả xách xe chạy ra chợ gọi thợ khóa vào ... 1 mặt thì em loay hoay tìm cách, cuối cùng em cạy cánh cửa capo sau (do em đóng chưa khích lắm) nó bung ra thế là thở phào. Em nhờ các cụ chia sẽ kinh nghiệm ạ, tại sao nó lại lock cửa vậy kìa trong khi xe đang dừng và nổ máy !!!????
Cụ mang vào hãng check lỗi ECU xem sao? xe cụ có độ tự động lock hay điện đóm gì nữa không , nếu có thì nguyên nhân là từ những cái độ thêm đó:D

cuoichu

Xe buýt
@DK688: 1. Chắc là xe bác lắp cái bộ khiển tàu, bác nên bỏ nó mà mua cái khiển dùng luôn bộ khóa theo xe, giá thì đâu đấy 400K/cái và bỏ bộ tàu đi.
2. Bác nên đánh thêm tối thiểu 1 chìa khóa nữa (em lúc nào cũng có 3 chìa), lỡ mất 1 cái còn có cái dùng & còn 2 chìa thì lại tự lập lại được chìa mới,nếu chỉ còn 1 chìa thì phải vào hãng mới lập được, tốn thóc và bất tiện.

cuoichu

Xe buýt
Nhà 3H trốn khao vì được làm người đương thời hay sao mà lại bẩu là đi CT rồi nhỉ?!

viendu

Xe tải
Các cụ cho em hởi tí, xe em Es09 đã đi được ~3,6 vạn km, em có tham khảo thấy bugi Denso Iridium Power (có loại Longlife nữa) dùng rất tốt: Xe chạy êm hơn, tiết kiệm tí nhiên liệu ... Em cũng muốn thay 4 cái. Em muốn hỏi là xe Es09 khi xuất xưởng đã được lắp bugi Denso Iridium Power chưa? Nếu chưa thì có nên thay không ạ? Em cám ơn các cụ!

cuoichu

Xe buýt
@ HN lắp giá balat chưa? lão XM cầm hộ đấy!

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
dangkhoa688 nói:
Xe cụ đời 208 đổ về trc à?

Để xẩy ra tình trạng này có thể trong quá trình chạy, cụ đã lock cửa. Khi xg xe, tay cụ vướng vào nút lock, đóng cửa xong thì khóa luôn.

Xe đời sau thông minh hơn tí, khi xe vẫn nổ máy, khóa cưỡng chế kiểu này thì khóa cửa lái tự mở, 3 cửa còn lại vẫn lock bình thường.

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
cuoichu nói:
Nhà 3H trốn khao vì được làm người đương thời hay sao mà lại bẩu là đi CT rồi nhỉ?!
Trốn là trốn thế nào, khao to là đằng khác ấy chứ. Em đi vài hôm thôi mừ!

Tks lão vụ giá treo ballast nhé, em về sẽ lắp và xâu hàng lun.

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Sorry lão. Em stop mấy vụ ship hàng nay roài.
Chả dc gì. Thậm chí còn mệt mình. Nhưng lại mang tiếng.
Em nhờ lão mua hộ em mà, vật tư dự phòng trong trường hợp nó cháy, nếu không em phải mua ở đây với giá 1 củ/1bóng X_X

Trốn là trốn thế nào, khao to là đằng khác ấy chứ. Em đi vài hôm thôi mừ!
Tks lão vụ giá treo ballast nhé, em về sẽ lắp và xâu hàng lun.
Cái giá ấy kiếm miếng tôn mỏng (kiểu tôn vẫn gò xô, chậu ngày xưa ý) cắt ra làm OK. Em cũng vừa làm 1 cái nữa, xe nhiều ballast quá =))

nobi

Xe tải
@DK688: 1. Chắc là xe bác lắp cái bộ khiển tàu, bác nên bỏ nó mà mua cái khiển dùng luôn bộ khóa theo xe, giá thì đâu đấy 400K/cái và bỏ bộ tàu đi.
2. Bác nên đánh thêm tối thiểu 1 chìa khóa nữa (em lúc nào cũng có 3 chìa), lỡ mất 1 cái còn có cái dùng & còn 2 chìa thì lại tự lập lại được chìa mới,nếu chỉ còn 1 chìa thì phải vào hãng mới lập được, tốn thóc và bất tiện.
Em cũng 1 lần bị như DK688 và đúng là em đang dùng khiển tàu. Bác Cuoichu nói rõ hơn được không vì lần trước em vào TLF báo khiển hãng (nhỏ nhỏ hình tam giác) mấy củ cơ.

Trạng thái
Thớt đang đóng