GARA ESCAPE_Trao đổi, chia sẻ kinh nghiệm: sử dụng, bảo dưỡng, độ, lắp thêm đồ chơi..

Trạng thái
Thớt đang đóng

Maybach Tàu

Xe container
Kính mời các cụ thưởng lãm và ĐÂM CHÉM, heheheehhe
thực ra chụp ảnh nó hơi rung, chứ đi chậm chậm nhìn cái MÂM nó quay cũng giống Siêu...vẹo phết:))

Ngoc Phan XLS

Xe container
thực ra chụp ảnh nó hơi rung, chứ đi chậm chậm nhìn cái MÂM nó quay cũng giống Siêu...vẹo phết:))

Xí quá, xí quá.....................
Xe màu đen sơn mâm thế này thì được chứ xe màu sáng không đẹp!!!L-)

PS: Dù sao cũng hoan nghênh lòng dũng cảm của nhà Tàu!

at2009

Xe tăng
Xí quá, xí quá.....................
Xe màu đen sơn mâm thế này thì được chứ xe màu sáng không đẹp!!!L-)

PS: Dù sao cũng hoan nghênh lòng dũng cảm của nhà Tàu!
Em cũng thấy không đẹp bằng nguyên bản. Sorry cụ Maybach nhá, đúng là xe màu sáng để mâm màu sáng vẫn nổi hơn, trừ trường hợp thay mâm thật to và hầm hố thì sơn đen mới đẹp

at2009

Xe tăng
Các cụ ơi, cái cản sau của em bây giờ nó móp vào, méo mó dễ sợ (lần trước em lùi vào giữa cái cây, cái cây nằm giữa 2 cái cảm biến Tàu, cái cảm biến Tàu nó lởm hơn cái cảm biến xịn nhiều, cái cảm biến xịn nó đắt nên em không mua, suy ra là ngu lắm ;) )

Hôm trước thấy cụ Chủ tịch hay cụ Phan điều chế cái cản sau trông gồ ghề phết. Sự tình là bào chế cái này thế nào, lắp ráp có lâu không các cụ bớt chút thời gian hướng dẫn em với
Cụ lùi siêu nhể, làm thế nào mà lùi được trúng cái cây giữa 2 mắt vậy. Cái cảm biến 4 mắt của em vưỡn phát huy tác dụng, trừ lúc rửa xe xong thì chắc bị toét mắt nên cứ lùi xe là hú ầm lên báo khoảng cách =0.

at2009

Xe tăng
Hôm nay đi dọn nội thất về mới phát hiện ra đèn sương mù không sáng. Đèn này trước đây tôi lắp ở Ford Giải phóng cho Ford Escape 2009 2.3l XLS. Gọi điện hỏi xem có đèn lắp táp lô không nhưng họ bảo không có. Các bác cho hỏi thăm là có thể đến đâu có uy tín để kiểm tra lại đèn sương mù và lắp thêm đèn táp lô và chi phí hết bao nhiêu ah? Cám ơn các bác nào đã có kinh nghiệm trước thì chia sẻ.
Đèn sương mù cụ thử kiểm tra đầu giắc cắm ở đuôi đèn xem có bị lỏng không. Em cũng lắp thêm đèn sương mù và cũng đã bị chột 1 bên, tưởng bị cháy bóng nên em đến nhà Nam Vũ định mua bóng thay nhưng chú thợ lắc lắc mấy phát lại sáng bình thường.

Drinker

Xe hơi

Em nghĩ cụ Siêu xe Tầu chưa làm hết các công đoạn thôi. Chắc cụ còn dán băng dính đen vào phần viền dưới xe nữa. Cần thì cụ dán cả nắp ca pô đen sần nữa đi.
Chân đen đi với sịp đen. Chắc ổn.

Ngoc Phan XLS

Xe container
Em nghĩ cụ Siêu xe Tầu chưa làm hết các công đoạn thôi. Chắc cụ còn dán băng dính đen vào phần viền dưới xe nữa. Cần thì cụ dán cả nắp ca pô đen sần nữa đi.
Có lý, có lý!!!
Phải dán đen 4 hốc bánh + viền quanh xe nữa mới coi được!

Maybach Tàu

Xe container
Em cũng thấy không đẹp bằng nguyên bản. Sorry cụ Maybach nhá, đúng là xe màu sáng để mâm màu sáng vẫn nổi hơn, trừ trường hợp thay mâm thật to và hầm hố thì sơn đen mới đẹp
Đâm chém thoải mái, tại vì êm chụp bằng phôn nó ứ đẹp, bên ngoài nhìn yêu phết đóa.

Thực ra em chỉ nghĩ về màu sắc thì phần dưới sẫm, đậm thì sẽ mang lại cảm giác chắc chắn và vững vàng hơn, còn đẹp xấu thì....
Lý luận nè, cụ thấy 1 thằng đàn ông đi giày trắng đẹp hay đi giày đen đẹp :)) :))

Maybach Tàu

Xe container
Báo cáo cụ em chả làm giề nữa đâu, thế là di en rồi ạ :D

Drinker

Xe hơi

Cụ dán băng dính đen sần như thế này đi

Em trình bầy ý tưởng thôi nên hơi cẩu thả, cụ thông cảm.
Dán thế này cộng với nắp ca pô đen, làm thêm dàn đèn nóc nữa là xe cụ đẹp nhất hội Esc:-bd

Newsolder

Xe tải
Đèn sương mù cụ thử kiểm tra đầu giắc cắm ở đuôi đèn xem có bị lỏng không. Em cũng lắp thêm đèn sương mù và cũng đã bị chột 1 bên, tưởng bị cháy bóng nên em đến nhà Nam Vũ định mua bóng thay nhưng chú thợ lắc lắc mấy phát lại sáng bình thường.
Cám ơn bác. Tôi cũng muốn lắp thêm mấy bóng đèn ở tablo cánh cửa, bác có biết là hết nào nhiêu xiền ko để tôi còn chuẩn bị? Chắc tôi phải qua Nam Vũ lắp cho bảo đảm vậy!

at2009

Xe tăng
Cám ơn bác. Tôi cũng muốn lắp thêm mấy bóng đèn ở tablo cánh cửa, bác có biết là hết nào nhiêu xiền ko để tôi còn chuẩn bị? Chắc tôi phải qua Nam Vũ lắp cho bảo đảm vậy!
Đèn cánh cửa thì em chưa lắp nên không biết bao xèng, có nhiều cụ lắp rồi đấy, cụ cứ hỏi trên này các cụ ý tư vấn cho.

nck_kool

Xe buýt
Website
www.vntec.vn
Cái đó phải đặt hàng cụ ạ, mỗi đời xe nó hơi khác nhau tí, cũng có 1 số đã làm sẵn nhưng muốn ngon phải vác xe ra cho thợ đo đạc cẩn thận, nhanh thì 2 ngày là có, lắp mất 30 phút là xong.
. Xe em kô giống xe nào, sau 2 lần chỉnh trang thì ngon lành, ôm gọn đuôi xe, mượt như hàng theo xe.
Phức tạp thế cơ ạ? em lại cứ tưởng các cụ đi 2009 giống em làm rồi thì alô cái họ làm cho y trang

Cụ at2009: phải nói là nó cực lởm ý. Trước cái cảm biến theo xe của em laser của em nó mượt mà hơn nhiều ;)

havu

Xe tăng
Website
www.youmevietnam.com
Cụ là cụ ......... lắm đấy nhé.

Hôm nào rỗi em tháo mấy cái cảm biến ở ít xe em cho cụ cho nó ngon nhớ.

Phức tạp thế cơ ạ? em lại cứ tưởng các cụ đi 2009 giống em làm rồi thì alô cái họ làm cho y trang

Cụ at2009: phải nói là nó cực lởm ý. Trước cái cảm biến theo xe của em laser của em nó mượt mà hơn nhiều ;)

at2009

Xe tăng

Dây chuyền công nghệ thủ công nên không y chang được đâu cụ ơi. Cái cản trước của em sửa đi sửa lại mấy lần mà vẫn hơi bị lệch, nhưng em để kệ thế chả muốn đi sửa nữa.
Cái cảm biến nếu lởm thì cụ thay cái khác đi cho đỡ bực mình, cái đồ ấy rẻ mà, quan trọng tìm được loại nào ngon ngon tí.

Maybach Tàu

Xe container

Dán thế này cộng với nắp ca pô đen, làm thêm dàn đèn nóc nữa là xe cụ đẹp nhất hội Esc:-bd
Cảm ơn cụ. Nhưng nếu làm em chỉ làm cánh cửa thoai. Tối đưa mấy góc nhìn khác cho mà xem

Tribute

Xe container

Làm thế này thì gần giống Tri bụt nhà em rồi. Hay cụ Tàu hôm nào off đổi bộ giò này sang Tri bụt nhà em nhìn có phê hơn không rồi hẵng dán viền.:-|

Tribute

Xe container
Choạch đê! Em đợi!!!:-w
Hề, em mà choạch cái đ.ít Tri bụt lên sợ các cụ lại ném đá cái "cầu sau".;)

Không phức tạp lắm đâu, chơi hàng "Hand made" thì phải kỳ công tí nó mới sướng.

Các cụ ơi, cái cản sau của em bây giờ nó móp vào, méo mó dễ sợ (lần trước em lùi vào giữa cái cây, cái cây nằm giữa 2 cái cảm biến Tàu, cái cảm biến Tàu nó lởm hơn cái cảm biến xịn nhiều, cái cảm biến xịn nó đắt nên em không mua, suy ra là ngu lắm ;) )

Cái cảm biến của em có mỗi hai mắt mà hình như nó bị lác, nó lại đi nhìn bờ tường hai bên mông đâm ra cái cột điện mà chen vào giữa là nó cóc nhìn thấy!:))

Trạng thái
Thớt đang đóng