Thảo luận Garage uy tín tại hà nội

Hoang.Berty

Xe buýt
e lại đẩy lên tiếp để các cụ chia sẻ ạ

Hữu Ba

Xe đạp
Hà Thanh Auto địa chỉ ở đâu các cụ ơi

nancynguyen_ht

Xe đạp
Em đã 1 lần vệ sinh nội thất ở Hà Thành gara, thấy khá sạch sẽ thơm tho. Review trên hội thấy tốt lắm nên chia sẻ với cụ.

hobamau

Đi bộ
cháu cũng lót dép để hóng các cụ ạ.

vietthuy

Xe buýt
Méo tin bố con thằng nào sất, vào gara mà ngáo ngơ thì xác suất bị hấp diêm là 90%
chuẩn đấy, vì đa số là thợ trẻ ít kinh nghiệm hoặc không được học đầy đủ. Mình cố gang tự tìm hiểu them và giám sát thợ làm

spritetth

Xe đạp

U CÒNG

Xe hơi
2 cụ cho e xin đchi 2 chỗ này với, e mới bị quả thân xe mà đang ko biết làm đâu hợp lý
Cụ ra chỗ đối diện Nissan Hà Đông. Tên gara là Hà Đông (bên trên đề công ty Tnhh Tuệ Đăng)

spritetth

Xe đạp
Cụ ra chỗ đối diện Nissan Hà Đông. Tên gara là Hà Đông (bên trên đề công ty Tnhh Tuệ Đăng)
Thank cụ, sáng nay e vừa ra gara vico chỗ Mỹ đình, cảm nhận ban đầu giá cả cg ổn chia tách từng hạng mục rõ ràng, rất nhiều xe đang làm dịch vụ, trên này thấy có ae đánh giá tốt có ae đánh giá kém e cg chưa biết tnao. Bên gara hẹn mai đc lấy xe có vẻ nhanh nhẹn

biz256

Xe hơi
Em hóng với ạ.

spritetth

Xe đạp
hôm nay mới có tgian vào report gara vico Mỹ Đình
Đánh giá tổng quan mọi thứ ok
- Ngày nhận xe và trả xe chỉ tầm 1 ngày, nhưng do hôm sau trời mưa nên gara hẹn lại e sang hôm sau nữa tức là 2 ngày để lớp bả + sơn được đảm bảo khô. Mặc dù lúc e vào khá đông xe đang làm dịch vụ tại đây (kín xưởng trong và ngoài)
- Kỹ thuật làm khá chuyên nghiệp ko làm theo kiểu lem nhem chó đốm (do có phần e muốn sơn tút lại cho đều) họ lựa theo đường gân của xe hoặc mảng mầu để sơn ko bị lộ lớp sơn mới.
- Giá cả cg ổn e đc báo giá còn mềm hơn 1 số gara vãng lai bên ngoài (trước khi vào đây e có đi vài gara check giá)
Điểm trừ duy nhất là có 1 chỗ họ quên ko làm nhưng cg do chỗ đấy e đc họ trừ tiền :D
Kinh nghiệm là các cụ đừng ngại hỏi giá từ 3 gara trở lên, chỗ nào hợp lý là làm thôi

namjapan

Xe hơi
Hà Thành auto em thấy được

Mr.dxmt

Đi bộ
Hôm trước đậu xe trước nhà bị xe tải thơm đít nhựa toe sườn xước mấy vết, đèn hậu bể, may không vào cánh cửa sau mất zin xe.
- Thế là qua Bác hoàn sửa lại xe như mời bác nhiệt tình tư vấn hỗ trợ bảo hành sơn thoái mái

drbacgms

Xe tăng
Đúng như các bác chia sẻ, mỗi gara mỗi bệnh như kiểu các bệnh viện không thể chữa tất các bệnh ý.
Qua nhiều đời xe và nộp tiền sửa xe hơi bị nhiều em rút ra kinh nghiệm như này
1. Tự mình định hướng xem xe mình bị sao trước đã.
2. Sau khi định hướng xong mới ng cứu gara mà sửa, đừng vội vàng
3. Nếu xe chỉ bị hư phần gầm, nói chung cần thay rô tuyn, cao su v.v phần gầm, các bác mang xe lên khu Võ Thị Sáu hoặc dọc đường Trần Khát Chân, vì ngay cạnh chợ trời thay đồ rất dễ và rẻ hơn (em ko đề cập đến xe vào hãng ở đây nhé).
4. Nếu bị máy móc, máy xăng các bác nên mang tới những xưởng lớn, có hệ thống cơ khí tử tế, trước đây khu Phạm Văn đồng có Quang Quế, khu HBT có chỗ 45 Võ Thị Sáu, khu Hà đông em không rõ. Máy dầu thì có 1 xưởng bên may 10, xưởng Nga Thuý.
5. Nếu sơn xe, các cụ cứ chịu khó hỏi mấy gara buôn xe gần nhà nhé, họ có xưởng làm sơn riêng rất chuẩn, dành riêng cho thợ và chất lượng dám khẳng định là hơn các chỗ khác.
6. Nội thất, các cụ trên này cũng bàn nhiều rồi, em thấy làm chỗ Hoàng Hoa thám là ngon bổ, rẻ không nhiều nhưng thợ làm chắc chắn.
Thế đã nhỉ, kinh nghiệm nộp tiền của em đúc kết có được như vậy. Vde quan trọng nhất khi hỏng xe, hãy thật bình tĩnh, không vội mới đưa ra được quyết định sáng suốt làm ở đâu và như thế nào.
Cuối cùng, các cụ nói tiền nào của nấy, thay phụ tùng, hay công thợ, đều có mức giá cho các loại chất lượng khác nhau. Nếu thợ giỏi sẽ có giá công cao nhưng họ chẩn đoán đúng bệnh, đôi khi chỉ cần vệ sinh cái van cũng xong việc, còn nếu thợ kém thì công rẻ nhưng lại phải thay cả cụm phụ tùng có cái van đó.
Vậy là các cụ có cái nhìn tổng quan về sửa xe rồi nhì. Like em nhé :)

dat009

Xe máy
Hà đông có gara nào uy tín sửa Mer ko các cụ