[Funland] Gắt vào chứ nhỉ?

One-77

Xe cút kít
Nội dung chung chung là Corona và phòng chống dịch Corona.Đang dịch ai dám chắc chắn mà đòi người ta chắc chắn.Đang êm êm lại đến ông Hàn,hết ông Hàn lại tràn sang ông Nhật.Ông nào dám phát biểu liều mà cụ bảo vô trách nhiệm.
Cụ chả hiểu chủ thớt định nói cái gì, cụ cũng chả hiểu em còm thế để nói điều gì.
Hỏi cụ vài câu:
- Dân biết tình hình dịch bệnh và mức độ nguy hiểm của dịch bệnh hơn hay Chính phủ biết rõ hơn? Chắc cụ trả lời được.
- Tại sao biết rõ hơn lại đi hỏi biết không rõ bằng? Chắc cụ cũng trả lời được.
- Đã không biết bằng nhưng cũng suốt ngày đề nghị, kiến nghị, tranh cãi với nhau là phải làm thế này, thế kia khiến cho Chỗ biết hơn có lý do để đi hỏi, hỏi để có cớ lẩn tránh trách nhiệm. Vậy có phải là cũng là vô trách nhiệm ko?
Cụ trả lời xong mấy câu hỏi đó thì chính là đáp án của vấn đề.
Nói với cụ vài câu thế rồi thôi em xin dừng, không thì em cũng lại thành ra là không rõ nhưng suốt ngày tranh cãi mất.

hành_khất_đêm

Xe điện
Đù mé em cũng méo hiểu, vừa hôm qua trút bực nên đầu con vợ xong, đel đâu ra cái kiểu thu thập ý kiến qua cái zalo nhóm của từng lớp, 4.0 cái kiểu củ gì ko biết

3077

Xe container
Hô hô... em ưng bài nài của anh Tắc lô biên. Vừa nãy em cũng bị dí từ Gấu quả Sơ vây của trường:))

Em đến chịu kiểu ban chuyền của nhà ta:(. Lúc cần thì d él hỏi lúc cần quyết thì d él quyết. Dân túy vãi hồn con chồn:(
Không biết lớp con cc thế nào chứ lớp con em 2 tuần trước và tuần này đều 100% học online tiếp. Em định vote đi học mà sợ bị kỳ thị nên chả vote nữa :D

chim-ưng

Xe tăng
e thấy chuyện hỏi như vậy kô có gì lạ .
Độ an toàn tầm 80% - 90% nhưng phần chưa an toàn kia kô ai dám chắc vậy nên trưng cầu ý kiến để củng cố lòng tin của cả hai phía cũng tốt , nghĩa là trách nhiệm và công việc dập dịch và song song với đi học cần cả dân nữa , kô có sự giúp sức của dân kô thể làm được .

Matizcoi

Xe cút kít
Thật sự thấy cụ Thủ trả lời kiểu nước 3 em thật sự ko hài lòng tí nào!

Lỗi này, để cụ đeo’ chém được phần phật do tham mưu quá kém tưới. Ai đời các bộ sậu y tế, kinh tế ngoại giao và thực hiện pháp luật méo dám chốt, trước nghe anh Dục trả lời đã thấy né trách nhiệm, giờ để cụ lại phải co chân chuyền bóng!

Tối về nhà con gấu đưa cho tin nhắn:
A- bạn đồng ý cho con đi học từ ngày...
B- bạn đồng ý cho con nghỉ học từng này...
C- bạn ....
Đ- bạn ...

Anh chọn phương án nào? Em bảo: Đjt pẹ, cái cần ý kiến thì đeo’ nhắn, cái đeo’ cần thì nhắn cái con củ cải!

Chỉ cần Chính phủ tập hợp nét nẹt các nguồn tham mưu, cân nhắc cái giá phải chọn là gì? Làm thật ghắt thật căng!

Ví dụ: tất cả bọn đến từ vùng dịch phải cách ly 100% hoặc có biện pháp đảm bảo! Đeo’ ong đơ ji sất!

Mai cho trẻ con đi luôn cũng được!
Cụ cho làm đầu sai thôy, ko làm thủ được :))

chim-ưng

Xe tăng
Đù mé em cũng méo hiểu, vừa hôm qua trút bực nên đầu con vợ xong, đel đâu ra cái kiểu thu thập ý kiến qua cái zalo nhóm của từng lớp, 4.0 cái kiểu củ gì ko biết
theo em hiểu , ý muốn hỏi dân chúng có bản lĩnh và tinh thần mãnh liệt để cùng nhau chiến kô , kiểu như đại hội gì mà Trần Quốc Tuấn bóp nát quả cam .

chuotdong

Xe điện
Quan trọng hỏi xong thì làm gì cũng khó phết ?!, mà chả biết có dám công bố kết quả thật không

TamAn7810

Xe tăng
Hãy để Đảng lo, các cụ cứ xoắn lên thế nhể ;))

Muon_biet

Xe cút kít
Thật sự thấy cụ Thủ trả lời kiểu nước 3 em thật sự ko hài lòng tí nào!

Lỗi này, để cụ đeo’ chém được phần phật do tham mưu quá kém tưới. Ai đời các bộ sậu y tế, kinh tế ngoại giao và thực hiện pháp luật méo dám chốt, trước nghe anh Dục trả lời đã thấy né trách nhiệm, giờ để cụ lại phải co chân chuyền bóng!

Tối về nhà con gấu đưa cho tin nhắn:
A- bạn đồng ý cho con đi học từ ngày...
B- bạn đồng ý cho con nghỉ học từng này...
C- bạn ....
Đ- bạn ...
Ai cũng sợ việc nhẹ nhàng, gian khổ biết dành phần ai...
Anh chọn phương án nào? Em bảo: Đjt pẹ, cái cần ý kiến thì đeo’ nhắn, cái đeo’ cần thì nhắn cái con củ cải!

Chỉ cần Chính phủ tập hợp nét nẹt các nguồn tham mưu, cân nhắc cái giá phải chọn là gì? Làm thật ghắt thật căng!

Ví dụ: tất cả bọn đến từ vùng dịch phải cách ly 100% hoặc có biện pháp đảm bảo! Đeo’ ong đơ ji sất!

Mai cho trẻ con đi luôn cũng được!

tôi yêu ô tô

Xe container
Cụ thủ thì đá cho a phó, trưởng ban chỉ đạo, a phó bảo các chú bọ giục cứ xem nào lòng dân yên tâm hẵng cho đi, a bọ giục thì éo biết làm dư nào là dân yên hay dân dữ đành bảo bố mài cứ đề xuất thế, thẩm quyển là của từng xứ. Chủ xứ a cay dưng biết làm sao đành bảo bọn lá cải, lá chuối, lá... Đăng xin ý kiến con dân, nhỡ có quyết sai thì còn ngoạc mồm: ai bảo chúng mày vote thế, tại chúng mày chứ tại éo tao =))

chim-ưng

Xe tăng
Cụ thủ thì đá cho a phó, trưởng ban chỉ đạo, a phó bảo các chú bọ giục cứ xem nào lòng dân yên tâm hẵng cho đi, a bọ giục thì éo biết làm dư nào là dân yên hay dân dữ đành bảo bố mài cứ đề xuất thế, thẩm quyển là của từng xứ. Chủ xứ a cay dưng biết làm sao đành bảo bọn lá cải, lá chuối, lá... Đăng xin ý kiến con dân, nhỡ có quyết sai thì còn ngoạc mồm: ai bảo chúng mày vote thế, tại chúng mày chứ tại éo tao =))
😆😆😆
một phần thôi , vụ này cả dân lấn cq , có vẻ như cả 2 éo dám quyết 😆 .

tôi yêu ô tô

Xe container
😆😆😆
một phần thôi , vụ này cả dân lấn cq , có vẻ như cả 2 éo dám quyết 😆 .
Lúc này là lúc cần cq ra tay quyết liệt thì lại đi dúi cho bọn ngu dân, dân thì biết cái lìn gì mà hỏi ý kiến. thông tin thì thiếu, toàn nghe cái bọn lá cải xong vote thì...

vo nho

Xe điện
Mẹ mấy tỉnh thành sợ trách nhiệm nên đá cái trách nhiệm của mình cho BGD ...BGD lại sợ trách nhiệm đá lên cho TT.
Giờ TT yêu cầu ai có trách nhiệm phải làm đúng thẩm quyền thì có cụ lại nói không hài lòng.

Chỉ có TT chống dịch hay sao ý...cái tư tưởng làm việc thế này từ thời TT Khải đã nói nhiều lần lắm rùi....

hành_khất_đêm

Xe điện
theo em hiểu , ý muốn hỏi dân chúng có bản lĩnh và tinh thần mãnh liệt để cùng nhau chiến kô , kiểu như đại hội gì mà Trần Quốc Tuấn bóp nát quả cam .
Hỏi ý kiến cũng được, nhưng cách thu thập ý kiến nó bô nhếch thế quái nào ấy cụ, nó không có tầm chính phủ, bao nhiêu tiền vào văn phòng điện tử, sổ liên lạc điện tử, cuối cùng lôi cái zalo của thằng tàu ra sài, cứ như bọn em lập nhóm lấy ý kiến ăn nhậu mát xa ấy.chán

Chả khác méo gì CQ em cả, cái gì méo muốn làm hoặc muốn đổ trách nhiệm cho tập thể thì ................ biểu quyết

rainsg

Xe máy
Vụ nghỉ học này hệ thống các trường tư, các thể loại trung tâm v.v... là bị thiệt hại nặng nhất, tỉ thứ tiền mặt bằng, duy trì lương giáo viên đổ vào đầu mà cứ bị nghỉ thế này thì toang. Hệ thống trường công thì ít bị gì, mặt bằng không phải thuê, ngân sách trả lương đã có Nhà nước chịu, chương trình lùi lại thì ta lùi theo.

Mà hệ thống trường tư, trung tâm thì hiện diện đầy rẫy sân sau, con cháu của các vị đó (cổ đông trường Gateway là một ví dụ). Bây giờ các vị đó đứng trước hai sức ép:
+ Một là đến từ lợi ích của chính người nhà, thân hữu mình: cần cho đi học lại sớm
+ Hai là sinh mạng chính trị của bản thân mình: cho đi học lại nhỡ đâu dịch bùng ra thì sự nghiệp chấm dứt, cần phải cho nghỉ lâu.

Thành ra các bố cứ loanh quanh đá bóng lẫn nhau, đ ếch dám quyết. Chứ không có cái sức ép số một kia thì các bố đã quyết m ẹ cho nghỉ luôn hai tháng: tháng 2 và 3 ngay từ đầu luôn, việc gì phải cứ dền dứ, vừa đ ái vừa dòm thế kia.

chim-ưng

Xe tăng
Vụ nghỉ học này hệ thống các trường tư, các thể loại trung tâm v.v... là bị thiệt hại nặng nhất, tỉ thứ tiền mặt bằng, duy trì lương giáo viên đổ vào đầu mà cứ bị nghỉ thế này thì toang. Hệ thống trường công thì ít bị gì, mặt bằng không phải thuê, ngân sách trả lương đã có Nhà nước chịu, chương trình lùi lại thì ta lùi theo.

Mà hệ thống trường tư, trung tâm thì hiện diện đầy rẫy sân sau, con cháu của các vị đó (cổ đông trường Gateway là một ví dụ). Bây giờ các vị đó đứng trước hai sức ép:
+ Một là đến từ lợi ích của chính người nhà, thân hữu mình: cần cho đi học lại sớm
+ Hai là sinh mạng chính trị của bản thân mình: cho đi học lại nhỡ đâu dịch bùng ra thì sự nghiệp chấm dứt, cần phải cho nghỉ lâu.

Thành ra các bố cứ loanh quanh đá bóng lẫn nhau, đ ếch dám quyết. Chứ không có cái sức ép số một kia thì các bố đã quyết m ẹ cho nghỉ luôn hai tháng: tháng 2 và 3 ngay từ đầu luôn, việc gì phải cứ dền dứ, vừa đ ái vừa dòm thế kia.
theo cá nhân e nghĩ là kô phải từ 2 sức ép kia đâu , nếu học sinh đi học lại có nghĩa cuộc sống đã trở lại bình thường , các thành phần phục vụ nhu cầu của học sinh sinh viên vào guồng , lúc đó kinh tế mới thực sự quay 1 vòng , hiện tại như đang chạy với hộp số mẻ . Cá nhân e nghĩ thôi nhé .

tuanzs

Xe container
Lúc dư lày mới thấy nhiều cái hay nè. :D

fightstinger

Xe tăng
Dân chủ thế còn gì, đầy tớ không quyết được phải hỏi ông chủ thôi.