[Funland] Gấu có tính lơ đễnh

gacon_longvang

[Tịch thu bằng lái]
cụ bà mà biết cụ nói xấu cụ ý trên đây thì cụ bị treo cò đấy he

Thanhtbg

Xe hơi
Gấu nhà em sau sinh cũng vậy.

hanoipho79

Xe lăn
Chả bù cho nhà em...con Ngan gìa nhà em nó nhớ dai những lần em ăn vụng thế.

Gaz_66

[Tịch thu bằng lái]
Không biết gấu nhà các cụ thế nào chứ gấu nhà em luôn miệng chê mắng chồng con về cái tội hay quên. Câu cửa miệng của hắn là " suốt ngày thấy quên, bố con anh chị còn cái gì không quên nữa không?". Thực tế, gấu nhà em mới là người hay quên nhất trong nhà:

-hay tắt chuông đt để ngủ cho ngon, đến lúc cần tìm nó thì chịu chết vì k nhớ vứt nó ở đâu. Lần quên lâu nhất là ở siêu thị, chọn quần áo rồi vứt luôn ở đấy. Chơi cả buổi, lúc lấy xe mới hoảng hốt đi tìm. Rất may là khu vực gấu chọn lại rất hiếm người quan tâm.

- Đang đi nửa đường thì hoảng hốt: anh quay xe lại đi, em quên chưa tắt bếp gas. Báo hại em rón rén mở cửa, mò mẫm trong bóng tối vì sợ bật công tắc sẽ "bùng". Lên đến nơi (bếp trên tầng 3) thì thấy thị còn cẩn thận hơn cả mình vì đã tắt bếp + khóa bình + gạt van an toàn rồi. Quên kiểu này rất nhiều lần nhá.

- thường xuyên quên khi sử dụng xinhan. Gạt trái rẽ phải hoặc xinhan ầm ầm rồi rẽ...thẳng là thường xuyên. Cái này nhắc mãi k ăn thua, coi như chấp nhận thua òi.

- Hôm qua nhờ cất hộ cái ví, buổi trưa em về hỏi ví đâu thì thản nhiên cười toe toét "em không biết". Hãi quá em bảo: tiền, thẻ ATM, bằng lái trong đó tất nhưng quan trọng nhất là ĐK xe máy, ô tô cũng trong đấy cả ( thường em chỉ nhét mỗi ATM và CMND vào ví thôi) thì cuống quýt, nháo nhắc. Thực ra lúc về đến cổng, thấy cái ví nằm trên cái yên xe ngay hàng rào em đã đổ mồ hôi hột òi. Phúc tổ cho em hôm qua thế nào cái ngõ nhà em lại cực vắng người qua lại, thường thì đông như hội vì sát vách nhà em là cái...trường cấp 2!
Cụ cứ thẳng tay vả vào mồm cho vài bận là đâu vào đấy ngay !!!

Mr.BaoViet

Xe hơi
Đàn bà đẻ xong 2 lứa thì đa phần thế cả, còn tật nói ngọng với buồn cười cơ

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Nhà cụ mấy bé rồi ạ. Sinh xong vậy là bình thường, nhưng nếu quên nhiều quá thì cụ bổ sung thuốc tăng trí nhớ đi, với lại cho Gấu chơi các trò luyện trí nhớ í
E cũng vậy, cứ sáng hôm sau dậy e quên sạch các việc hôm trc, nhất là cụ nào dặn dò đặt hàng lúc 9 10h là hôm sau e ko biết gì, các cụ toàn phải nhắc mới nhớ. nHưng e ở Mức nhẹ
E đi viện gặp c mức nặng ạ. Đẻ bé thứ 2 xong quên hết. Đi khám rồi đi về, tìm kết quả thì mới giật mình vì vứt túi ví ở đâu rồi, lại hì hục từ Vĩnh Phúc xuống Nhi khám lại ạ

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Đàn bà đẻ xong 2 lứa thì đa phần thế cả, còn tật nói ngọng với buồn cười cơ
E đi chợ gặp đúng bác nói nhịu, mày ăn l.. ko, lúc sau lại à quên, ai cũng quen rồi, vẫn đắt hàng lắm. Ko hiểu sao sinh xong lại vậy, e cứ trêu lão nhà e, sau này e chắc ko biết đường về nhà mất

thichduthu2011

Máy Bay
Gấu nhà em cũng hay quên nhưng chả chịu quên những cái cần quên, chuyện 10 năm trước vẫn nhớ như in :))

red_thanhhoa

Xe hơi
Căng nhỉ? Tối xoạc xong thì cụ nhớ chụp ảnh lại và gửi cho bên thứ 3 để làm bằng chứng nhé. Kẻo quên cứ bắt làm đi làm lại vài ba lần là nhọc lắm :v

manhmeo

[Tịch thu bằng lái]
Không biết gấu nhà các cụ thế nào chứ gấu nhà em luôn miệng chê mắng chồng con về cái tội hay quên. Câu cửa miệng của hắn là " suốt ngày thấy quên, bố con anh chị còn cái gì không quên nữa không?". Thực tế, gấu nhà em mới là người hay quên nhất trong nhà:

-hay tắt chuông đt để ngủ cho ngon, đến lúc cần tìm nó thì chịu chết vì k nhớ vứt nó ở đâu. Lần quên lâu nhất là ở siêu thị, chọn quần áo rồi vứt luôn ở đấy. Chơi cả buổi, lúc lấy xe mới hoảng hốt đi tìm. Rất may là khu vực gấu chọn lại rất hiếm người quan tâm.

- Đang đi nửa đường thì hoảng hốt: anh quay xe lại đi, em quên chưa tắt bếp gas. Báo hại em rón rén mở cửa, mò mẫm trong bóng tối vì sợ bật công tắc sẽ "bùng". Lên đến nơi (bếp trên tầng 3) thì thấy thị còn cẩn thận hơn cả mình vì đã tắt bếp + khóa bình + gạt van an toàn rồi. Quên kiểu này rất nhiều lần nhá.

- thường xuyên quên khi sử dụng xinhan. Gạt trái rẽ phải hoặc xinhan ầm ầm rồi rẽ...thẳng là thường xuyên. Cái này nhắc mãi k ăn thua, coi như chấp nhận thua òi.

- Hôm qua nhờ cất hộ cái ví, buổi trưa em về hỏi ví đâu thì thản nhiên cười toe toét "em không biết". Hãi quá em bảo: tiền, thẻ ATM, bằng lái trong đó tất nhưng quan trọng nhất là ĐK xe máy, ô tô cũng trong đấy cả ( thường em chỉ nhét mỗi ATM và CMND vào ví thôi) thì cuống quýt, nháo nhắc. Thực ra lúc về đến cổng, thấy cái ví nằm trên cái yên xe ngay hàng rào em đã đổ mồ hôi hột òi. Phúc tổ cho em hôm qua thế nào cái ngõ nhà em lại cực vắng người qua lại, thường thì đông như hội vì sát vách nhà em là cái...trường cấp 2!
chứng tỏ cụ giàu, hặc không giàu nhưng lo đủ cho vợ để vợ chả phải lo lắng gì
nqox không đwoecj rèn, trách nhiệm không được nâng cao, ngẫn là phải

Vulcan V70

Xe trâu
E đi chợ gặp đúng bác nói nhịu, mày ăn l.. ko, lúc sau lại à quên, ai cũng quen rồi, vẫn đắt hàng lắm. Ko hiểu sao sinh xong lại vậy, e cứ trêu lão nhà e, sau này e chắc ko biết đường về nhà mất
Bác ấy bán lòng l ợn hở mợ??

Lâm Sài

Xe điện
Hình như ai đã từng bị gây mê trong phẩu thuật hay sinh con đều bị mất trí nhớ kiểu bất chợt này phải không nhỉ.
Em bị mổ 3 lần ,giờ có nhiều khi không nhớ về những chuyện xảy ra lúc cần, nhất là chuyện mượn tiền ngừơi khác