Gia đình bé nhỏ của cháu chinh phục đường đèo cao nguyên đá và săn hoa Tam Giác Mạch

dinhduc2011

Xe tải
Em cũng mới đi hồi đầu năm lúc đó hoa đào hoa mận còn nhiều nhìn đẹp thôi rồi chỉ tiếc hôm đó ko mượn được máy ảnh ngon , nhưng em cũng bái phục cụ vì độ máu khi cho gấu và f1 đi cung này nếu đi lại cung này thì e ko cho gấu với f1 đi . Lúc chạy xe em chỉ dám nhìn thẳng ko dám nhìn bên cạnh vì chỉ sẩy tay thôi là xuống vực ngay em đi số sàn chủ yếu là toàn số 2 . Cụ có chạy lên cột cờ Lũng Cú ko mấy khúc cua tay áo ở đó cũng ghê răng phết

vangamom

Xe container
Em cũng mới đi hồi đầu năm lúc đó hoa đào hoa mận còn nhiều nhìn đẹp thôi rồi chỉ tiếc hôm đó ko mượn được máy ảnh ngon , nhưng em cũng bái phục cụ vì độ máu khi cho gấu và f1 đi cung này nếu đi lại cung này thì e ko cho gấu với f1 đi . Lúc chạy xe em chỉ dám nhìn thẳng ko dám nhìn bên cạnh vì chỉ sẩy tay thôi là xuống vực ngay em đi số sàn chủ yếu là toàn số 2 . Cụ có chạy lên cột cờ Lũng Cú ko mấy khúc cua tay áo ở đó cũng ghê răng phết
Cụ cứ theo dõi từ từ em sẽ up đầy đủ ạ, em có những 12g ảnh cơ ạ để em biên tập theo đúng cung đường em đã đi cụ à. Cho em đi lại em vẫn rủ gấu với F1 em đi vì em yêu cung đường này rồi cụ ạ. Em có leo lên tận Lũng Cú cụ à. Em sẽ up ảnh lũng cú hầu các cụ sau nhé.

Đường xuống trị trấn Tam Sơn - Quản Bạ.

Nhà dân bên đường.

Người dân thu hoạch ngô

Chỉnh sửa cuối:

dungchiunicore

Xe máy
Hóng ảnh chụp đồi hoa tam giác mạch của cụ
ps: cụ có thể cho thêm ảnh chút không, ít ảnh chụp quá cụ ạ

nhanoto44

Xe tăng
Sáng T7 ngày 25-10 nhà cháu dậy sớm ăn sáng chuẩn bị đồ đến 7h18 thì khởi hành xuất phát từ Linh Đàm lên đường đến Hà Giang. Cháu đi theo đường cao tốc trên cao qua Phạm Văn Đồng, đến gần nội bài có biển lối rẽ vào đường cao tốc Nội Bài Lào Cai.
Đúng là đường cao tốc đi sướng lắm các cụ à, em mượt nhẹ nhàng. Các cụ chú ý đi Hà Giang thì rẽ ra ở lối rẽ ra Phù Ninh nhé các cụ, nhà cháu lúc đầu nhầm ở lối rẽ ra Tam Đảo Vĩnh Phúc như một cụ nào ở trên này đã chỉ, lại phải qua đầu lộn lại đấy các cụ à.
Đoạn HN-HG thì không có gì phải bàn cả vì đường bằng quốc lộ, chủ yếu QL 2 hơi nhỏ và đông xe với nhà hai bên đường thôi ạ. Các cụ chú ý tốc độ giới hạn 50 và vạch chia làn ở những thị trấn thị xã có biển báo khu đông dân cư nhé. Cháu đi thấy có mấy tốp xxx nhưng nhà cháu tuân thủ tốc độ và vạch nên các bạn ấy tươi cười lắm ạ.
Từ cao tốc ra lối Tam Đảo để đi Tuyên Quang tốt mà cụ, sao lại nhầm được ạ. Ra lối này cụ phải đi theo lối lên huyện Sơn Dương, từ Sơn Dương cụ mới đi tiếp lên Tuyên Quang ạ.

gl1600

Xe điện
Lối rẽ ra Tam Đảo rồi đi Hợp Châu - Đồng Tĩnh ra QL2c đường tốt gần hơn lối ra Phù Ninh (QL2) khoảng 15km, tiết kiệm 60k tiền vé đường. Đi ban ngày thì nhanh hơn là đi ra Phù Ninh. ban ngày đường Phù Ninh XXX khá nhiều và soi lỗi đè vạch. Đường lại đông và nhỏ nên đi chậm

Nếu đi ban đêm thì đi đường Phù Ninh QL2 nhanh hơn vì đường ql 2c ban đêm rất nhiều xe tải to chạy khá nguy hiểm và tốc độ cũng không nhanh được. Trong khi đường Phù Ninh ban đêm chạy đè vạch thoải mái nên nhanh hơn

nhanoto44

Xe tăng
Lối rẽ ra Tam Đảo rồi đi Hợp Châu - Đồng Tĩnh ra QL2c đường tốt gần hơn lối ra Phù Ninh (QL2) khoảng 15km, tiết kiệm 60k tiền vé đường. Đi ban ngày thì nhanh hơn là đi ra Phù Ninh. ban ngày đường Phù Ninh XXX khá nhiều và soi lỗi đè vạch. Đường lại đông và nhỏ nên đi chậm

Nếu đi ban đêm thì đi đường Phù Ninh QL2 nhanh hơn vì đường ql 2c ban đêm rất nhiều xe tải to chạy khá nguy hiểm và tốc độ cũng không nhanh được. Trong khi đường Phù Ninh ban đêm chạy đè vạch thoải mái nên nhanh hơn
Đúng rồi, có lẽ cụ chủ nhầm cụm từ "lối ra Tam Đảo" với "đi Tam Đảo", thực ra là ko phải đi Tam Đảo, mà ngay cái nút ra để đi Tam Đảo đó cụ rẽ trái luôn qua Trường đại học Trưng Vương rồi cứ thế đi thẳng gặp QL2c, cứ theo 2c là lên Sơn Dương thôi.

vangamom

Xe container
Từ cao tốc ra lối Tam Đảo để đi Tuyên Quang tốt mà cụ, sao lại nhầm được ạ. Ra lối này cụ phải đi theo lối lên huyện Sơn Dương, từ Sơn Dương cụ mới đi tiếp lên Tuyên Quang ạ.
Vì lần đầu tiên em đi nên em cứ lò dò, đến đoạn soát vé từ lối ra Tam Đảo em hỏi cô soát vé đi Tuyên Quang cô ấy bảo em quay đầu lại.

Chắc bọn soát vé nó muốn gặt của em 40k nên nó bảo em quay đầu lại cụ à.

Đúng rồi, có lẽ cụ chủ nhầm cụm từ "lối ra Tam Đảo" với "đi Tam Đảo", thực ra là ko phải đi Tam Đảo, mà ngay cái nút ra để đi Tam Đảo đó cụ rẽ trái luôn qua Trường đại học Trưng Vương rồi cứ thế đi thẳng gặp QL2c, cứ theo 2c là lên Sơn Dương thôi.
Vâng em thấy biển báo giao thông của mình nó cứ không logic tý nào ý các cụ à. Mà em rất ức chế với đường từ Hà Giang lên Đồng Văn, đường thì đèo xấu bé hẹp mà biển báo không có biển chỉ đường cũng không, không biết là mình đang đi trên đường nào nữa, hoặc có biển để vào các điểm du lịch thì em thề với các cụ đi bộ còn phải dừng lại để đọc mới đọc được chứ huống hồ gì đi xe máy với cả 4b các cụ à. Nó vừa bé vừa mầu gỗ nâu khó nhìn rõ khổ, chỉ ai đi quen hoặc lái xe tour du lịch thì mới nhớ chứ thằng lần đầu tiên như em chắc chịu, một lần em đi qua nhà Vương em phải lùi lại đấy. Ức chế lắm các cụ à, có cụ nào ở Hà Giang làm tham mưu cho tỉnh thì tham mưu cái này nhé

vangamom

Xe container
Ảnh em chụp trên đường leo lên đỉnh dốc Bắc Xum

Các cụ thấy đường bé và hẹp không.

Chỉnh sửa cuối:

kelangthangdien

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
taybacthaoduoc.com
Mấy nhóc đẹp nhỉ

vangamom

Xe container
Tiếp ảnh dốc Bắc Xum

Và đây là vợ 2 em đồng hành cùng em trên tất cả những cung đường em đã đi qua.

Chỉnh sửa cuối:

avn

Xe điện
Em đánh dấu hóng cái.

vangamom

Xe container
Sau khi leo hết dốc Bắc Xum trên đỉnh dốc chính là Cổng Trời Quản Bạ đó các cụ ạ. Ảnh em chụp tại đỉnh dốc tại cổng trời.

Chỉnh sửa cuối:

vangamom

Xe container
Qua đỉnh dốc là đến điểm nghỉ chân để ngắm núi Đôi Cô Tiên

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Sáng T7 ngày 25-10 nhà cháu dậy sớm ăn sáng chuẩn bị đồ đến 7h18 thì khởi hành xuất phát từ Linh Đàm lên đường đến Hà Giang. Cháu đi theo đường cao tốc trên cao qua Phạm Văn Đồng, đến gần nội bài có biển lối rẽ vào đường cao tốc Nội Bài Lào Cai.
Đúng là đường cao tốc đi sướng lắm các cụ à, em mượt nhẹ nhàng. Các cụ chú ý đi Hà Giang thì rẽ ra ở lối rẽ ra Phù Ninh nhé các cụ, nhà cháu lúc đầu nhầm ở lối rẽ ra Tam Đảo Vĩnh Phúc như một cụ nào ở trên này đã chỉ, lại phải qua đầu lộn lại đấy các cụ à.
Đoạn HN-HG thì không có gì phải bàn cả vì đường bằng quốc lộ, chủ yếu QL 2 hơi nhỏ và đông xe với nhà hai bên đường thôi ạ. Các cụ chú ý tốc độ giới hạn 50 và vạch chia làn ở những thị trấn thị xã có biển báo khu đông dân cư nhé. Cháu đi thấy có mấy tốp xxx nhưng nhà cháu tuân thủ tốc độ và vạch nên các bạn ấy tươi cười lắm ạ.
Cụ nào đấy chỉ cụ ra ở Tam Đảo là không sai đâu cụ ạ, cụ ra cổng đấy rồi đi đường lên Sơn Dương Tuyên Quang rồi sang thành phố sẽ tới Tuyên Quang nhanh hơn cụ ra ở Phù Ninh rồi đi Ql2.

Chúc mừng chuyến đi an toàn và vui vẻ của cả gia đình :D

vangamom

Xe container
Cụ nào đấy chỉ cụ ra ở Tam Đảo là không sai đâu cụ ạ, cụ ra cổng đấy rồi đi đường lên Sơn Dương Tuyên Quang rồi sang thành phố sẽ tới Tuyên Quang nhanh hơn cụ ra ở Phù Ninh rồi đi Ql2.

Chúc mừng chuyến đi an toàn và vui vẻ của cả gia đình :D
Vâng cũng tại em đi lần đầu nên hơi lò dò. Em về đến nhà an toàn tối hôm T3 28-10 rồi cụ ạ

hamcuare!

Xe container
kụ thớt trông trẻ mà f1 lớn nhỉ,
2 f1 rất giống bố :)

Mr.Tuxedo.tq

Xe tăng
Vâng cũng tại em đi lần đầu nên hơi lò dò. Em về đến nhà an toàn tối hôm T3 28-10 rồi cụ ạ
Cụ đi lần đầu thì đi Phù Ninh cũng hay vì tuy đông nhưng đường không loằng ngoằng như đường Sơn Dương.

Chuyến đi hấp dẫn quá cụ ạ, nếu tiện thì cụ tính total thóc lúa chuyến đi cho em cùng cả làng tham khảo nhé :D em máu tam giác mạch ra phết

Chỉnh sửa cuối:

vangamom

Xe container
Sau khi dừng chân ở điểm nghỉ, để ngắm núi đôi Cô Tiên em có ít ảnh núi đôi hầu các cụ ạ.

Cái này em chụp tại điểm dừng chân

Còn cái này em chụp dưới điểm dừng tầm 1km, không bị che khuất tầm nhìn nhưng lại không dừng xe được. Em phải dừng khá xa rồi chạy bộ xuống ạ.

Ảnh ông tướng nhà em chụp chộm em. Thấy em chụp ảnh ông ấy cũng đòi lấy máy điện thoai để trèo ra chụp. Hai đứa nhà em cả chị lẫn em nghịch thì thôi rồi. Em sẽ kể các cụ nghe đến đoạn trên đỉnh Mã Pí Lèng nữa chúng nó là em phen hết hồn tý ngất các cụ à.

Chỉnh sửa cuối:

vangamom

Xe container
Một loài hoa em dừng trên đường lên cổng trời rất đẹp mà em không biết tên.

Chỉnh sửa cuối: