Giá nhà Hà Nội đang quá cao so với nhu cầu thực

Hacking

Xe buýt
Vị trí ngon thì CCCM gào lên là giá nó thế nọ thế trai, vậy nên em nghĩ là giá nào cũng có người mua thôi, trên này các cụ toàn các đầu toàn kim cương nên em cũng đi hóng và nói phét tý thôi :D cụ đừng chém em nhé :D
Thực ra, đa số các cụ trên này lớn tuổi, đã kinh qua nhiều giai đoạn quá khứ rồi mà cụ, CC nó xuống cấp dần dần thật. Nhưng giờ CC nó xây ổn + dịch vụ làm tôt (nói chung), do vậy giá nên cũng là bình thường.
Chứ giờ so sánh với các khu nhà tập thể, cc thu thập thấp/trung bình, hoặc khu nhà nước xây (hud, ...) thì nó xuống khủng khiếp thật mà.

Si_Tran

Xe buýt
Các cụ cứ bảo cung với cầu. Cầu này có mấy loại (cầu đầu cơ, cầu ở thật). Mà VN thì cầu đầu cơ là chính. Nền kinh tế gì mà cứ cắt tài nguyên để bán chứ k thấy đầu tư sx đc gì.

khéo đấu mồm xong để đó chứ xem lại tài chính của bên đó với lịch sử từng bỏ cọc thì chưa biết tn
Thì nó có bài bản thế này nè cụ :D cũng lý tưởng lớn lắm đấy các cụ ạ

Si_Tran

Xe buýt
Em có nói là không tăng đâu, nhưng tăng kiểu không đáng kể ấy. Nhà mặt phố có chăm mấy/m vẫn có
Em nghĩ nếu nhà Phố mặt phố tăng hay không phụ thuộc vào giá thuê, nếu giá thuê tăng thì đương nhiên giá trị nhà sẽ tăng, mà dịch thế này thì tăng giá thuê thì ai còn thuê mọi thứ chững lại nhưng các bđs khác lại tăng dòng tiền vẫn là chạy vào BĐS nhưng loại hình sản phẩm đã khác

tieudaovnt

Xe tăng
Thì nó có bài bản thế này nè cụ :D cũng lý tưởng lớn lắm đấy các cụ ạ
View attachment 6784154
vừa đấu giá xong 2,45 tỷ /m2 , ông lotte hàn quốc cuống quá phải xin triển khai sớm, không sợ quay xe. Kiểu gì mà giao 16 ha đất ở vị trí đẹp nhất kđt cho bọn HQ mà chỉ phải nộp ứng 2000 tỷ vnđ để triển khai. Thật sự ông ấy nói cũng không hẳn nó lí, có thể giá đó quá cao, nhưng thấp đến mức 2000 tỷ / 16ha đất như đội lotte eco smart giao đất không qua đấu giá được là khó thể chấp nhận được. Nếu vụ này thành giao thì khối ông được giao đất ở đâu từ trước nóng bỏng mông, cũng cho thấy tài sản công bị thất thoát trước nay thế nào.

Si_Tran

Xe buýt
vừa đấu giá xong 2,45 tỷ /m2 , ông lotte hàn quốc cuống quá phải xin triển khai sớm, không sợ quay xe. Kiểu gì mà giao 16 ha đất ở vị trí đẹp nhất kđt cho bọn HQ mà chỉ phải nộp ứng 2000 tỷ vnđ để triển khai. Thật sự ông ấy nói cũng không hẳn nó lí, có thể giá đó quá cao, nhưng thấp đến mức 2000 tỷ / 16ha đất như đội lotte eco smart giao đất không qua đấu giá được là khó thể chấp nhận được. Nếu vụ này thành giao thì khối ông được giao đất ở đâu từ trước nóng bỏng mông, cũng cho thấy tài sản công bị thất thoát trước nay thế nào.
Em nghĩ thì bản chất từ trước tới giờ toàn làm vậy để huy động nọ trai nhưng mà thất thoát tiền thuế cực nhiều, nhưng tiền đó đấm vào mồn các quan trên cao, giờ dân kiện củ khoai và khiếu nại cũng chỉ có vậy :(

Đinh Toản

Xe hơi
Em cũng chưa hiểu cách tính của cụ ý như thế nào :D cụ giải thích qua cho em phát, có phải ý cụ ý là mua nhà 5 tỷ nhưng ở 5 năm rồi vẫn muốn bán 5 tỷ ạ ???
Cụ không tính tiền được ở hoặc cho thuê à ?
Mua 5 tỷ sau 5 năm dự án ngon thừa sức bán 5,5 tỷ cụ ơi.

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Em nghĩ nếu nhà Phố mặt phố tăng hay không phụ thuộc vào giá thuê, nếu giá thuê tăng thì đương nhiên giá trị nhà sẽ tăng, mà dịch thế này thì tăng giá thuê thì ai còn thuê mọi thứ chững lại nhưng các bđs khác lại tăng dòng tiền vẫn là chạy vào BĐS nhưng loại hình sản phẩm đã khác
Đúng là cụ chỉ đi chém dạo. Bđs là loại hình đầu tư cho tương lai, nên có giá ảo và giá trị thật. Nhu cầu dùng là giá trị thật, phản ánh ng dùng mua đc vs giá nào. Dịch mãi thì sẽ hết, và ng ta nhìn vào chuyện sau dịch, ko nhìn vào chuyện đang dịch. Lói như cụ là chỉ để cò kè, bớt đc đồng nào hay đồng đấy thôi. 😳
Chắc cụ chưa bh mua đất

Si_Tran

Xe buýt
Đúng là cụ chỉ đi chém dạo. Bđs là loại hình đầu tư cho tương lai, nên có giá ảo và giá trị thật. Nhu cầu dùng là giá trị thật, phản ánh ng dùng mua đc vs giá nào. Dịch mãi thì sẽ hết, và ng ta nhìn vào chuyện sau dịch, ko nhìn vào chuyện đang dịch. Lói như cụ là chỉ để cò kè, bớt đc đồng nào hay đồng đấy thôi. 😳
Chắc cụ chưa bh mua đất
Ý em hiểu là thế, còn thực tết bđs như Mợ nói thì toàn mua là giá hình thành trong tương lai, còn tương lai như nào thì Em với Mợ cứ chém dạo đã :D

Các cụ cứ bảo cung với cầu. Cầu này có mấy loại (cầu đầu cơ, cầu ở thật). Mà VN thì cầu đầu cơ là chính. Nền kinh tế gì mà cứ cắt tài nguyên để bán chứ k thấy đầu tư sx đc gì.

khéo đấu mồm xong để đó chứ xem lại tài chính của bên đó với lịch sử từng bỏ cọc thì chưa biết tn
Xin lỗi bác, lúc đầu không lấy tài nguyên và gia công để có tiền mua máy móc sản xuất thì cụ định bán thóc lúa đi mua máy móc à. Hay sản xuất bằng tay thì mới vừa lòng cụ.

cuchuoi0509

Xe tăng
Xin lỗi bác, lúc đầu không lấy tài nguyên và gia công để có tiền mua máy móc sản xuất thì cụ định bán thóc lúa đi mua máy móc à. Hay sản xuất bằng tay thì mới vừa lòng cụ.
vấn đề là bao lâu rồi nhưng em thấy mình vẫn ở cái "lúc đầu" đấy. Trong khi cụ xem Nhật nó có tài nguyên gì k? Ô tô, rồi các ngành CN khác bảo hộ bao nhiêu năm nhưng bị ông hàng xóm đì đâu có nhoi lên nổi

BìnhMinh89

Xe tăng
vấn đề là bao lâu rồi nhưng em thấy mình vẫn ở cái "lúc đầu" đấy. Trong khi cụ xem Nhật nó có tài nguyên gì k? Ô tô, rồi các ngành CN khác bảo hộ bao nhiêu năm nhưng bị ông hàng xóm đì đâu có nhoi lên nổi
Ơ thì tính từ năm 75 đến giờ thì mới có 46 năm hòa bình để phát triển chứ mấy :D
Bọn tư bản nó còn mất cả trăm năm để phát triển cơ mà, mình mới có 46 năm thiếu những 54 năm nữa mới tròn 100 nên cứ phải từ từ cụ ah.

biahoihanoi

Xe lăn
Giá đất giờ còn rồ dại hơn hồi cụ lập thớt rồi. Mới có 7 tháng mà nhiều chỗ khác hắn.

Bai Đần

[Tịch thu bằng lái]
Quá rồ dại rồi. Bg mua chắc là đu đỉnh (ý kiến cá nhân).

toyfriend

Xe buýt
Có tiền giờ mua nhà đất thôi, đỉnh thì chưa biết đến bao giờ mới là đỉnh. Các cụ nhìn giá vàng xem, lúc vàng 56,57 mua thì sợ đu đỉnh, giờ giá vàng thế nào ai cũng biết

quangzizi

Xe buýt
Nước nào cũng thế thôi cụ, Hàn Nhật đều cải cách đất đai hết. Thời Minh Trị Nhật cải cách đất và từ đó mới có nội lực để như ngày hôm nay đấy. Đất nó là gốc rễ sản xuất, không quản được đất đừng mơ làm được ốc vít, ô tô tàu thủy,.. Ta đi chậm mấy năm trước chính là vì muốn đại nhảy vọt, cú đấm cú đá thép bằng cách vay nước ngoài loạn lên mà ko đi làm cái dễ trước là nền công nghiệp phân lô bán nền đấy. Không dựa vào nội lực thì chỉ làm con rối cho nước ngoài thôi.

Long921

Xe tăng
Tiền thì mất giá ; giá vàng tăng ; giá đất cũng tăng điên loạn ; giờ cầm mấy tỏi nó rẻ quá các cụ nhỉ

BìnhMinh89

Xe tăng
Tiền thì mất giá ; giá vàng tăng ; giá đất cũng tăng điên loạn ; giờ cầm mấy tỏi nó rẻ quá các cụ nhỉ
Hành với tỏi thì nó rẻ lắm cụ ah :D
Chứ giờ mà cầm mấy tỉ là làm được hàng đống việc to nhỏ đấy ah, tiền chứ phải là lá mít đâu mà rẻ ;))