[Funland] Giải cứu mực khô

Dan du an

Xe cút kít
Các cụ trên này thông thái thật, vào đây mới biết tại sao nó bán mực khô tẩm gia vị rẻ thế.

NNS

Xe ngựa
mực này bọn bất lương chuyên bán dạo lừa khách hàng du lịch ba ngơ, cắt đầu đuôi, lột da, tẩm ướp ớt phẩm đỏ lừ, dân biển gọi là mực ma, ăn nhạt toẹt, dai nhoách, éo ai giải kiú=))

NNS

Xe ngựa
Hầu hết các loại nông sản của mình, từ đặc sản đến loại bình thường: vải thiều/nhãn lồng/dưa hấu/xoài/khoai lang... những hàng đẹp nhất/to nhất/ngon nhất... toàn được xuất đi TQ theo cả đường chính ngạch lẫn tiểu ngạch, chẳng có mấy người Việt được thưởng thức. Nhưng khi xẩy ra trục trặc trong 1 khâu nào đó trong việc tiêu thụ, hay 1 năm nào đó sản lượng tăng đột biến so với sức mua, hàng ko xuất đi được bị dồn ứ lại thì bắt đầu kêu gọi mọi người “giải cứu”.

Thế nên em ko thích mua kiểu đó. Còn gấu nhà em lại rất hay mua. Tuy nhiên, em để ý, chất lượng các sp này có điểm chung là chất lượng từ kém đến rất kém: dưa hấu trắng phớ, nhạt thếch, khoai lang thì nhạt toẹt... em nhiều lần phải mang đi đổ rồi :D
dạo trước giải kiú "lon" con ngan già nhà em nó ủng hộ cùng cơ quan nó mấy con lợn éo gì to như con bò, mịe, mang đến 5 kí thịt nạc về, nấu lên thấy hôi rình=))

HUNGSMUN

Xe container
Cái gì mà là sản phẩm của nông dân, ngư dân, diêm dân... thì đều phải giải cứu công khai hết... chán tập 1
Linh Nựng, lùi xe trên cao tốc, tham ô, mua điểm... thì giải cứu ngầm.... chán tập 2
Lỗi thằng đánh máy gây ra thì kỷ luật luôn chứ méo thấy giải cứu.... chán tập 3...

Hunter<3

Xe buýt
dạo trước giải kiú "lon" con ngan già nhà em nó ủng hộ cùng cơ quan nó mấy con lợn éo gì to như con bò, mịe, mang đến 5 kí thịt nạc về, nấu lên thấy hôi rình=))
Từ khi ở mình xuất hiện mấy cái gọi là “giải cứu”, chưa khi nào em được ăn cái gì ngon hay thậm chí chỉ cần đạt mức bình thường so với các sp khác. Chỉ toàn gặp những cái chất lượng kém so với mặt bằng chung. :))

NNS

Xe ngựa
Từ khi ở mình xuất hiện mấy cái gọi là “giải cứu”, chưa khi nào em được ăn cái gì ngon hay thậm chí chỉ cần đạt mức bình thường so với các sp khác. Chỉ toàn gặp những cái chất lượng kém so với mặt bằng chung. :))
em thì éo tham gia, mịe, kiú cccc, lúc giáp hạt hay mưa gió, các bạn nông dân chân chất có mang rau "giải cứu" thành phố không hay các bạn tăng mẹ nó giá gấp mấy lần? các bạn tống thuốc tăng trọng, tạo nạc vào mồm gà lợn, hay phun thuốc bảo vệ thực vật phè phè lên rau, chả cần đợi thời gian cho tan thuốc đã múc mẹ ra chợ bán cho rau nó bóng? rồi trồng luống ăn luống bán??? thấy khựa nó tăng mua tăng giá thì đua nhau trồng, ai can là chửi, phá vỡ mọi quy hoạch vùng , diện tích nuôi trồng vvv đến khi đóng biên, dội chợ hay khựa nó té mẹ thì các bạn ở đó kêu giải kiú? giải cứu" kiểu hô hào bà con ăn giùm đó là 1 cách nhân đạo ngu xuẩn

fanmu1234

Tháo bánh
em thì éo tham gia, mịe, kiú cccc, lúc giáp hạt hay mưa gió, các bạn nông dân chân chất có mang rau "giải cứu" thành phố không hay các bạn tăng mẹ nó giá gấp mấy lần? các bạn tống thuốc tăng trọng, tạo nạc vào mồm gà lợn, hay phun thuốc bảo vệ thực vật phè phè lên rau, chả cần đợi thời gian cho tan thuốc đã múc mẹ ra chợ bán cho rau nó bóng? rồi trồng luống ăn luống bán??? thấy khựa nó tăng mua tăng giá thì đua nhau trồng, ai can là chửi, phá vỡ mọi quy hoạch vùng , diện tích nuôi trồng vvv đến khi đóng biên, dội chợ hay khựa nó té mẹ thì các bạn ở đó kêu giải kiú? giải cứu" kiểu hô hào bà con ăn giùm đó là 1 cách nhân đạo ngu xuẩn
Cụ nói ác mồm quá, nhưng rất chuẩn

at_anbinh

Xe tải
Website
luattrihung.com
em thấy có lần dưa hấu với khoai lang đúng là oải, ăn cũng dở, bỏ đi cũng dở luôn :(

hongthaih

Xe tải
E ko biết lắm, nhưng mà 23 tấn mực trong vòng 2 tháng, tức là mỗi ngày câu được tầm 5 tạ, thì kể cả phơi 1 nắng thì cũng chỉ hơi tai tái thôi, chỉ hơn tươi 1 tí! Dòng này nếu về phơi hay sấy thành mực khô thì sẽ khả năng là 3 ăn 2, hoặc 2 ăn 1
Cụ ơi , tàu xa bờ đi dài ngày thì dùng lò sấy rồi cụ ơi , phơi thì đến bao giờ ?

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Cụ ơi , tàu xa bờ đi dài ngày thì dùng lò sấy rồi cụ ơi , phơi thì đến bao giờ ?
Nếu mang đủ nguyên liệu để sấy thì em ko ý kiến, chứ bảo là phơi 1 hôm 5 tạ mực khô như trong ảnh thì em thấy vô lý, vì kể cả nắng to của miền trung nhưng cái sàn tầu, kể cả bắn giàn phơi thì diện tích cũng được bao nhiêu đâu, mà đây là câu được trung bình 5 tạ mực/ngày

athk

Xe tăng
Dưa hấu hay Sầu riêng bán ở HN vẫn đắt vãi cả ra ấy.
Nên em chả có gì để giải cứu vì nó đến tay em vẫn ĐẮT :-bd

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Hay a về xóm hỏi xem ai đi vào khu ấy để a e làm mấy chục thùng về giải cứu nhỉ :D
Nếu mà Mực ngon thật, thì anh em chung tiền vào, cử 2 đồng chí vào đánh 1 xe tải 1 vài tấn ra, chi phí đi lại, xăng xe, ăn ở, chơi bời,... của xe và nguời chắc chỉ tẩm 10tr-15tr, chia đều cho 3 tấn chẳng hạn, thì 1kg gánh có 3-5k/kg thôi! Về mỗi anh em làm 1 tạ cho tủ lạnh nướng ăn dần! (Tổng có hơn 10 tr biếu cả xóm, cả họ luôn,...)

hongthaih

Xe tải
Nếu mang đủ nguyên liệu để sấy thì em ko ý kiến, chứ bảo là phơi 1 hôm 5 xtạ mực khô như trong ảnh thì em thấy vô lý, vì kể cả nắng to của miền trung nhưng cái sàn tầu, kể cả bắn giàn phơi thì diện tích cũng được bao nhiêu đâu, mà đây là câu được trung bình 5 tạ mực/ngày
Động từ phơi là chỉ làm màu thôi ạh . Phơi mực này phải mấy nắng mới dc một mẻ mực . Mỗi ngày 5 tạ thì cụ tính nó sẽ phải có bao nhiêu m2 diện tích ?

bảo châu

Xe điện
Hầu hết các loại nông sản của mình, từ đặc sản đến loại bình thường: vải thiều/nhãn lồng/dưa hấu/xoài/khoai lang... những hàng đẹp nhất/to nhất/ngon nhất... toàn được xuất đi TQ theo cả đường chính ngạch lẫn tiểu ngạch, chẳng có mấy người Việt được thưởng thức. Nhưng khi xẩy ra trục trặc trong 1 khâu nào đó trong việc tiêu thụ, hay 1 năm nào đó sản lượng tăng đột biến so với sức mua, hàng ko xuất đi được bị dồn ứ lại thì bắt đầu kêu gọi mọi người “giải cứu”.

Thế nên em ko thích mua kiểu đó. Còn gấu nhà em lại rất hay mua. Tuy nhiên, em để ý, chất lượng các sp này có điểm chung là chất lượng từ kém đến rất kém: dưa hấu trắng phớ, nhạt thếch, khoai lang thì nhạt toẹt... em nhiều lần phải mang đi đổ rồi :D
Đúng rồi ạ. Các cụ nhà em cũng hay mua giải cứu, hàng giải cứu trong siêu thị thì còn tạm ổn chứ mua ngoài đường thì dưa thì to đùng nhưng nhạt toẹt, khoai cũng thế. Đa số như hàng loại 2,3.., ăn thì ít mà vứt đi thì nhiều.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Gọi chủ tịch huyện lên OF bán 200k/kg freeship đảm bảo hết ngay trong ngày kể cả trăm tấn

Cao Biền 02

[Tịch thu bằng lái]
Động từ phơi là chỉ làm màu thôi ạh . Phơi mực này phải mấy nắng mới dc một mẻ mực . Mỗi ngày 5 tạ thì cụ tính nó sẽ phải có bao nhiêu m2 diện tích ?
Tưởng rải đều ra phơi như phơi thóc, phơi rau, phơi rơm phơi rạ, hay phơi quần áo. Nôm nà là phơi theo đúng nghĩa từ phơi hả ?

Có mà phơi cục cư't ấy.

Để cả đống, nó tự khô. Sau thời gian đầu bốc mùi thì sẽ đến lúc khô.
Chả khác gì đống mứt, chẳng ai phơi mà nó vẫn khô

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Để phơi được, em tính sơ sơ không có 200m mặt sàn trống thì ko làm được, đó là tối thiểu cho việc phơi 3 nắng rực rỡ 45 độ, còn nắng kém thì phải kiếm cái tầu sân bay!

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Đúng rồi ạ. Các cụ nhà em cũng hay mua giải cứu, hàng giải cứu trong siêu thị thì còn tạm ổn chứ mua ngoài đường thì dưa thì to đùng nhưng nhạt toẹt, khoai cũng thế. Đa số như hàng loại 2,3.., ăn thì ít mà vứt đi thì nhiều.
Người nhà em trồng xoài ở Yên Châu - Sơn La bảo xoài loại 1 bán cho TQ được 55k/kg, loại 2 bán cho các thương lái về các siêu thị và cửa hàng trái cây ở HN, còn loại 3 thương lái sẽ bán ra các chợ đầu mối đổ về các chợ nhỏ

Đá Xay

Xe máy
Nhìn nó cứ thâm sì thấy gớm các cụ nhỉ, loại này quán nhậu không dùng phải dồi