Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

son-shark

Xe buýt
Bác son-shark ơi cho em hỏi chút, xe LX125 Việt của em công tơ mét có vấn đề ạ, cứ lăn bánh là kim công tơ mét nó toàn chạy lên 80km/h thôi ạ, lỗi này có sửa được không hay phải thay ạ?
Chắc phải thay cụm lõi đồng hồ tốc độ thôi bạn ạ!

pico

Xe máy
Bác sơn em hỏi cái ... xe em sh 2011 đi đc hơn 1k rồi mà e đi 1 mình khi lên ga rồi thả ga nhẹ hoặc lên ga từ từ làm xe rung là cứ có cái tiếng tè tè tè phát ra từ phía sau như tiếng nhôm đập vào nhau hoặc đập vào nhựa ý . Đi 2 thì e ko nghe thấy nữa . Bác cho e hỏi đấy là bệnh gì ạ :(

son-shark

Xe buýt
Bác sơn em hỏi cái ... xe em sh 2011 đi đc hơn 1k rồi mà e đi 1 mình khi lên ga rồi thả ga nhẹ hoặc lên ga từ từ làm xe rung là cứ có cái tiếng tè tè tè phát ra từ phía sau như tiếng nhôm đập vào nhau hoặc đập vào nhựa ý . Đi 2 thì e ko nghe thấy nữa . Bác cho e hỏi đấy là bệnh gì ạ :(
Bạn nắm lấy cái lò xo giảm xóc xoay khoảng nửa vòng , xoay cả 2 bên nhé rồi thử đi xem thế nào nhé!

anhtu1992

Xe máy
quận 10 TP.HCM Anh em có Off hú 1 phát với nhé!!!
Ở SG mang wa bên KTL ,Hồng Nơ Trang Long coi sao :D trong nam n nơi độ lắm ,ngoài chợ thì các loại lò xo ba búa cứng mềm đủ cả =))
dzạ ỡ SG thì em cũng biết nhìu tiệm có tiếng..nhưng em cũng muốn làm quen trên mạng giống bác Sơn dzậy đó..có gì đem xe wa sữa yên tâm hơn ^^

lehung89

Xe tải
anh sơn ơi. Lib việt hiện tượng lò xo ở 3 búa côn yếu (lò xo zin) có hiện tg như nào nhỉ..em đang thắc mắc vụ này đang muốn thay bộ 3 lò xo to khỏe hơn

son-shark

Xe buýt
dzạ ỡ SG thì em cũng biết nhìu tiệm có tiếng..nhưng em cũng muốn làm quen trên mạng giống bác Sơn dzậy đó..có gì đem xe wa sữa yên tâm hơn ^^
Bạn mang xe qua a Hồng 284 Nơ trang Long bảo mình giới thiệu thì yên tâm nhé!
anh sơn ơi. Lib việt hiện tượng lò xo ở 3 búa côn yếu (lò xo zin) có hiện tg như nào nhỉ..em đang thắc mắc vụ này đang muốn thay bộ 3 lò xo to khỏe hơn
Lò xo yếu thì côn bắt sớm nên máy êm hơn lò xo khỏe! bạn cứ so sánh giữa xe việt và nhập thì thấy ngay thôi!

zailucdien1210

Xe tải
ah, tiếng này em nghe từ lúc mua xe, mới đầu ghét khủng khiếp, dần dần cũng quen, em nghĩ là do các chi tiết ốc...va chạm vào nhau khi đi ạ. Hôm nọ đi bào dưỡng 1 vạn, thợ bôi dầu vào đi thấy ko kêu nữa, 2 tuần sau lại kêu, khổ ghê! nhiều xe cũng bị thế đấy bác ah, ko sao, yên tâm mà chạy nhé

namcaothu

Xe buýt
Lão béo ơi, tuần nay xe đi thét gào hơn roài, có hiện tượng lúc đề pa gào kha khá mới vọt đi, xăng cũng hao hơn. tuần sau rảnh anh xử lý em nó cho em phát nhé. tiện thể thay dầu, nước mát luôn.

vipboy136

Xe hơi
bác cho e hỏi chút .xe e khi đi 2 người thì phần đầu thấy rung rung nhẹ.đi 1 minh thì êm.
xe
e sh2011 ạ.thanks bác nhìu :D

son-shark

Xe buýt
Lão béo ơi, tuần nay xe đi thét gào hơn roài, có hiện tượng lúc đề pa gào kha khá mới vọt đi, xăng cũng hao hơn. tuần sau rảnh anh xử lý em nó cho em phát nhé. tiện thể thay dầu, nước mát luôn.
Ok!
bác cho e hỏi chút .xe e khi đi 2 người thì phần đầu thấy rung rung nhẹ.đi 1 minh thì êm.
xe
e sh2011 ạ.thanks bác nhìu :D
Xe 150- 2011 phần nhiều bị như vậy, bạn ko cần phải lo lắng quá! Cứ đi thêm 1 thời gian, tắc đường vài bữa tự nó hết thôi!

kilycolo1401

Xe hơi
Bác Sơn ơi, em chiều qua vừa mang con Su Hào lên thay lọc gió và dầu láp. Chiều nay bác có rảnh ko để em đưa nốt con LX lên để thay dầu + đầu xe hơi bị nghiêng về phía tay phải. Có j bác inbox hộ em cái giá dự kiến nhé. Thanks bác

TRABAN

Đi bộ
Chào bác Sơn ! Cho mình hỏi về xe spacy khi đề pa để nổ máy, nhìn vào đuôi ống xả thấy ra một chút khói xanh, sau đó thì hết. Vậy xin bác tư vấn cho mình là liệu nó có bệnh gì ko ? Xin cảm ơn bác nhiều.

son-shark

Xe buýt
Bác Sơn ơi, em chiều qua vừa mang con Su Hào lên thay lọc gió và dầu láp. Chiều nay bác có rảnh ko để em đưa nốt con LX lên để thay dầu + đầu xe hơi bị nghiêng về phía tay phải. Có j bác inbox hộ em cái giá dự kiến nhé. Thanks bác
OK!
em có quay rồi thì nó kêu đỡ hơn tý bác sơn à :) . có cách nào khác không hả bác :">
Rất nhiều xe bị giống xe bạn, nguyên nhân chính do má phanh chạm vào đĩa ở 1 tần số nhất định kêu re re! bạn chịu khó rửa xe mỗi khi đi mưa về, bảo họ phụt nước kỹ vào cụm phanh!
Chào bác Sơn ! Cho mình hỏi về xe spacy khi đề pa để nổ máy, nhìn vào đuôi ống xả thấy ra một chút khói xanh, sau đó thì hết. Vậy xin bác tư vấn cho mình là liệu nó có bệnh gì ko ? Xin cảm ơn bác nhiều.
Bạn kiểm tra mức độ hao của dầu máy mỗi khi thay dầu xem thế nào! Mình nghi ngờ xe bạn bị hở phớt gít!

pico

Xe máy
bác sơn cho em hỏi e mún lắp cho con SH 2011 nhà e bộ led Lamborghini Aventador cả đèn trước và sau thì liệu nó có hại điện nhiều không bác nhỉ ? Có nên lắp không ạ ?
Đây là ảnh em nó !

son-shark

Xe buýt
bác sơn cho em hỏi e mún lắp cho con SH 2011 nhà e bộ led Lamborghini Aventador cả đèn trước và sau thì liệu nó có hại điện nhiều không bác nhỉ ? Có nên lắp không ạ ?
Đây là ảnh em nó !
Đèn Led công suất rất nhỏ nên ko vấn đề gì đâu bạn!

cafebuoisang257

Đi bộ
Các bác cho e hỏi chút.sh nhà e dạo này lúc đề lúc đc lúc ko.xong có lúc nổ máy rồi mà máy cứ è è ga thì ko lên.các bác bắt bệnh cho con su hào nhà e với ạ :(

son-shark

Xe buýt
Các bác cho e hỏi chút.sh nhà e dạo này lúc đề lúc đc lúc ko.xong có lúc nổ máy rồi mà máy cứ è è ga thì ko lên.các bác bắt bệnh cho con su hào nhà e với ạ :(
Bạn thay cho mình 2 thứ rồi thử lại xem thế nào nhé:
- Lọc gió
- Bugi
Nếu vẫn bị thì có lẽ bạn phải mang ra chỗ có chuyên môn để chẩn đoán thôi!

nove211sco

Xe container
bác sơn cho e hỏi xe em LX VN hôm nọ vừa mang đến bác thay dầu đó,xe có hiện tượng từ lâu r nhưng e cũng k để ý,cứ đi ở vận tốc chậm khoẳng 20-30 là từ đừng sau có tiếng sạt sạt như kiểu vướng cái j ở bánh sau ý,phóng nhanh lên thỳ đỡ hơn

Trạng thái
Thớt đang đóng