Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

mrhoi

Xe buýt
Thấy xe chú ngon quá nên cũng đua đòi tí! Ủa! mà sao bít dzậy? hay quá ta!
Hiện giờ PS club chắc chắn có 3 member :
1- mrhoi
2-namcaothu
3-sonshark
4-tiếp đê!.................................
Biết chứ sao không anh. Tầm 4 là mình lập được rồi anh ạ. Vừa mâm còn gì:D

winter1989

Xe tải
Các bác cho em hỏi, Liberty ie của em giờ sáng khởi động cứ bị phụt khỏi trắng ra là bị bệnh gì bác nhỉ, làm thế nào khắc phục bác nhỉ??

namcaothu

Xe buýt
Thấy xe chú ngon quá nên cũng đua đòi tí! Ủa! mà sao bít dzậy? hay quá ta!
Hiện giờ PS club chắc chắn có 3 member :
1- mrhoi
2-namcaothu
3-sonshark
4-tiếp đê!.................................
Hôm qua hắt hơi liên tục thì ra anh béo nhắc đến mềnh, hé hé. Cuối tuần mang con xế tới anh xử lý ^^

datco1311

Xe hơi
bác Sơn ơi cho e hỏi xe e là sh nhập 2011 bh muốn lắp đèn xenon thì có ảnh hưởng gì đến dàn điện và ắc quy k ạ ?

mrhoi

Xe buýt
Để xem PS của anh béo làm thế nào còn đú theo:-))

son-shark

Xe buýt
Biết chứ sao không anh. Tầm 4 là mình lập được rồi anh ạ. Vừa mâm còn gì:D
Vưỡn thiếu 1 nhá!
Các bác cho em hỏi, Liberty ie của em giờ sáng khởi động cứ bị phụt khỏi trắng ra là bị bệnh gì bác nhỉ, làm thế nào khắc phục bác nhỉ??
Hình như hôm nay bạn đã đt cho mình rồi thì phải! Nhưng thôi, có lẽ nhiều người cũng thắc mắc như vậy nên mình xin trả lời như sau:
Nếu bị bệnh trên, các bạn hãy vệ sinh tấm mút lọc gió bằng dầu diezen, bóp khô rồi lắp lại là xong nhé!
Hôm qua hắt hơi liên tục thì ra anh béo nhắc đến mềnh, hé hé. Cuối tuần mang con xế tới anh xử lý ^^
Xử thì xử thôi!!!!!!
bác Sơn ơi cho e hỏi xe e là sh nhập 2011 bh muốn lắp đèn xenon thì có ảnh hưởng gì đến dàn điện và ắc quy k ạ ?
Lắp vô sờ tư bạn ạ! có điều đèn gì thì đèn đừng có tắt là được!
Để xem PS của anh béo làm thế nào còn đú theo:-))
Bí mật..................

winter1989

Xe tải
Hình như hôm nay bạn đã đt cho mình rồi thì phải! Nhưng thôi, có lẽ nhiều người cũng thắc mắc như vậy nên mình xin trả lời như sau:
Nếu bị bệnh trên, các bạn hãy vệ sinh tấm mút lọc gió bằng dầu diezen, bóp khô rồi lắp lại là xong nhé!
Dạ chuẩn đấy bác ạ, mấy hôm liền em cứ thấy khói, mà vệ sinh lọc gió ở Topcom hình như nó chỉ dùng khí nén xịt xịt cái thôi rồi lại lắp lại, h qua e cũng tháo ra xem thì thấy bẩn kinh (trong khi mới vệ sinh ngoài hãng khoảng 1500km trước đấy thôi), kiểu này chắc phải tự làm như kiểu bác nói thì mới sạch được ^^

kogiongai

Đi bộ
Bác sơn cho hỏi xe li nhập của em bị xước vài nhát , bây h muốn phục hồi thì làm thế nào , chỗ bác có dịch vụ nay k ,và khoảng bao nhiêu để em chuẩn bị
Thnks bác nhiều

hoangviet7

Xe đạp
Dạ chuẩn đấy bác ạ, mấy hôm liền em cứ thấy khói, mà vệ sinh lọc gió ở Topcom hình như nó chỉ dùng khí nén xịt xịt cái thôi rồi lại lắp lại, h qua e cũng tháo ra xem thì thấy bẩn kinh (trong khi mới vệ sinh ngoài hãng khoảng 1500km trước đấy thôi), kiểu này chắc phải tự làm như kiểu bác nói thì mới sạch được ^^
cụ thử cách đó chưa, kết quả thế nào, xe e cũng bị như thế. mà lấy xăng giặt tấm mút có đc k nhỉ.

namji92

Xe máy
htrc e vừa lên chỗ cụ thay cái acqui cho e sh của e. Nhưng e muốn hỏi bên cụ cò làm tản nhiệt cho cục sạc luôn ko? tại e sợ cục sạc nó mà đi thì chết đống tiền :(

son-shark

Xe buýt
Bác sơn cho hỏi xe li nhập của em bị xước vài nhát , bây h muốn phục hồi thì làm thế nào , chỗ bác có dịch vụ nay k ,và khoảng bao nhiêu để em chuẩn bị
Thnks bác nhiều
Mình ko làm vụ đó! Bạn ra số 1 Lê văn Lương hỏi anh Ánh nhé! ĐT của Ánh mình để ở trang 1 ấy!
cụ thử cách đó chưa, kết quả thế nào, xe e cũng bị như thế. mà lấy xăng giặt tấm mút có đc k nhỉ.
Được bạn ạ! nhưng nên pha thêm khoảng 10% dầu nhớt với xăng rồi nhúng, bóp cho sạch, vắt kỹ và để 1 lúc cho hết hơi xăng hãy lắp nhé!
E chưa có thời gian thử cụ ợ, à mà quên mất, giặt sạch xong thì có phải bù dầu vào không nhỉ?
Như trên bạn nhé!
htrc e vừa lên chỗ cụ thay cái acqui cho e sh của e. Nhưng e muốn hỏi bên cụ cò làm tản nhiệt cho cục sạc luôn ko? tại e sợ cục sạc nó mà đi thì chết đống tiền :(
Mình có sẵn bạn nhé!

Chỉnh sửa cuối:

malanh

Đi bộ
Hôm qua mở xe ra coi thử dầu phanh,tay trai thi con khoảng phân nửa,tay phai thì hông còn miếng nào a Sơn oi.. Châm dầu thắng loại nào vậy a.xe em sh2011.

son-shark

Xe buýt
Hôm qua mở xe ra coi thử dầu phanh,tay trai thi con khoảng phân nửa,tay phai thì hông còn miếng nào a Sơn oi.. Châm dầu thắng loại nào vậy a.xe em sh2011.
Bạn kiểm tra xem má phanh trước xem còn hay hết nhé! Má phanh mòn quá sẽ xuống dầu, thay mới nó lại đẩy dầu lên. Dầu phanh của Honda dùng loại DOT 3 or 4 đều được.

namji92

Xe máy
tản nhiệt cục sạc tầm bn a ơi? pm inbox cho e vs :D

kietngotuan00

Xe hơi
Vấn đề không quá lớn nhưng cũng khá đau lòng các cụ ạ...
Em đi vespa S125ie hơn 1 năm rồi, bảo hành đồng hồ đến 2 lần (1 lần 8000km và 1 lần 5000km) do kim congtomet ko quay, nhưng số ODO vẫn chạy.... Tình hình em đang đi cái đồng hồ vừa BH đc 800km kim congtomet tiếp tục có vấn đề (số ODO vẫn chạy bình thường), lần này nó cứ lên mãi đến nỗi kim chỉ 6h (qua luôn tốc độ 140km/h) luôn mà ko có quay trở lại rồi đứng im khi tắt máy (bị đc 2 ngày rồi)... mấy cụ pro ơi vào giúp em với... tuy ko lớn nhưng xe có lỗi j đó, khiến em cảm thấy ko vui khi chạy nó...

malanh

Đi bộ
Bạn kiểm tra xem má phanh trước xem còn hay hết nhé! Má phanh mòn quá sẽ xuống dầu, thay mới nó lại đẩy dầu lên. Dầu phanh của Honda dùng loại DOT 3 or 4 đều được.
mà xe em đi có khoảng 5000km àh a S ơi...má phanh kiểm tra sao a

nduc1211

Xe tải
Em mới lấy con Li nhập.xe mới chạy đc 70km thì tối qua e đi về thì phát hiện thấy khi mình tăng ga rồi thả tay ga ra để xe tự trôi thì nghe thấy tiếng lạch cạch ở phía sau.không hiểu nó bị bệnh gì vậy hả cụ?em thấy mấy a e trên này hay nói đến lỗi vành ko biết xe e có phải bị bệnh đó ko?mong cụ giúp đỡ e.

son-shark

Xe buýt
Vấn đề không quá lớn nhưng cũng khá đau lòng các cụ ạ...
Em đi vespa S125ie hơn 1 năm rồi, bảo hành đồng hồ đến 2 lần (1 lần 8000km và 1 lần 5000km) do kim congtomet ko quay, nhưng số ODO vẫn chạy.... Tình hình em đang đi cái đồng hồ vừa BH đc 800km kim congtomet tiếp tục có vấn đề (số ODO vẫn chạy bình thường), lần này nó cứ lên mãi đến nỗi kim chỉ 6h (qua luôn tốc độ 140km/h) luôn mà ko có quay trở lại rồi đứng im khi tắt máy (bị đc 2 ngày rồi)... mấy cụ pro ơi vào giúp em với... tuy ko lớn nhưng xe có lỗi j đó, khiến em cảm thấy ko vui khi chạy nó...
Xe bạn bị lỗi bộ đồng hồ số! bạn yêu cầu hãng thay cho bộ ruột mới là ok thui!
tản nhiệt cục sạc tầm bn a ơi? pm inbox cho e vs :D
Đã PM rồi nhé!
à..cho em hõi là em có nghe nói vụ mua chai súc bình xăng đỗ vào bình xăng ..bác sơn cho em biết rõ hơn nha..thanks bác
Đó là dung dich xúc rửa kim phun Liqui Molly bạn à! mỗi lần pha 30ml cho 7l xăng.
mà xe em đi có khoảng 5000km àh a S ơi...má phanh kiểm tra sao a
5000km thì má phanh chưa mòn đâu bạn!
Em mới lấy con Li nhập.xe mới chạy đc 70km thì tối qua e đi về thì phát hiện thấy khi mình tăng ga rồi thả tay ga ra để xe tự trôi thì nghe thấy tiếng lạch cạch ở phía sau.không hiểu nó bị bệnh gì vậy hả cụ?em thấy mấy a e trên này hay nói đến lỗi vành ko biết xe e có phải bị bệnh đó ko?mong cụ giúp đỡ e.
Li thì rất nhiều lỗi nên mình ko dám phán bừa9 Lỗi vành, lỗi dây cu roa, lỗi bi bạc... lỗi nào cũng kêu "lạch cạch"! Bạn mang ra hãng để họ kiểm tra nhé!

Trạng thái
Thớt đang đóng