Giải đáp thắc mắc hỗ trợ online về 1 số bệnh của xe ga: SH 2k8-2k11,Sh Vn2k12,Lx,Li..

Trạng thái
Thớt đang đóng

cafebuoisang257

Đi bộ
Bạn thay cho mình 2 thứ rồi thử lại xem thế nào nhé:
- Lọc gió
- Bugi
Nếu vẫn bị thì có lẽ bạn phải mang ra chỗ có chuyên môn để chẩn đoán thôi!
Liệu có phải do phao xăng,xăng lên ko đều ko bác.vì có lúc e đề ko đc xong nó lại hiện lên cái đèn Fi.xong lúc đi thì kéo ga đến mấy nó cũng chỉ đi từ từ mà nghe tiếng bô phựt phựt như kiểu tắc ấy ạ :(

anhtu1992

Xe máy
quận 10 TP.HCM Anh em có Off hú 1 phát với nhé!!!
Cho em hõi là có bác nào như xe sh 209 cũa em ko...em cãm thấy xe chạy hình như lúc này lúc khác..ví dụ như hôm wa xe chạy rất êm và bốc..ngon lắm nhưng hôm nay chạy thì hơi nặng và bị rần rần ngay chỗ đễ chân người lái..wa ngày mai thì lại ko bị gì..cái thấy rõ nhất là cái vụ rần rần ngay chỗ đễ chân..lúc bị lúc ko..có bác nào như em ko

Liberty125iehe

Xe máy
bác Sơn cho e hỏi. E cũng nghe qa về cái lỗi vành Liberty nội. Xe em mới đi đc ~300km. Làm thế nào để biết mình bị lỗi ạ. E thấy lúc tắt xe máy thì có tiếng tách tách( hình như fát ra từ bô thì fải) thì có bị làm sao kô ạ, con Lx của bạn e cũng bị chứng này

nove211sco

Xe container
hôm nay e đã kiểm tra lại xe,chính xác là lúc leo dốc hoặc xuống dốc là từ đằng sau k rõ là máy hay vành xe kêu loạt soat cụ ạ,như kiểu vướng gì vào ý,chứ k phải là đi nhanh hay chậm,hôm nay e đi qua nhiều cầu vượt nên nhận ra bệnh này,xe e LX vn 2k10 ms đi d.dc 8000 cây nhé bác,hôm trc vừa qua bác thay dầu đó

son-shark

Xe buýt
Lọc gió bgio thay khoảng bn hả bác Sơn ơi ?
Hãng thì 550-600, ngoài thì từ 70-350k tùy chỗ bạn à!
Liệu có phải do phao xăng,xăng lên ko đều ko bác.vì có lúc e đề ko đc xong nó lại hiện lên cái đèn Fi.xong lúc đi thì kéo ga đến mấy nó cũng chỉ đi từ từ mà nghe tiếng bô phựt phựt như kiểu tắc ấy ạ :(
Phao xăng chỉ có nhiệm vụ báo mức xăng trên đồng hồ thôi, ko có giá trị ảnh hưởng tới hoạt động của máy bạn nhé!
bác Sơn cho e hỏi. E cũng nghe qa về cái lỗi vành Liberty nội. Xe em mới đi đc ~300km. Làm thế nào để biết mình bị lỗi ạ. E thấy lúc tắt xe máy thì có tiếng tách tách( hình như fát ra từ bô thì fải) thì có bị làm sao kô ạ, con Lx của bạn e cũng bị chứng này
Bạn đi đều ga, tầm 30 sẽ nghe thấy tiếng tách tách đều-đó là lỗi vành. Xe bạn kêu tách tách khi tắt máy thì đó chỉ là tiếng của pô xe khi nguội dần ( chỉ xe mới mới có tiếng này nhé) nên bạn có thể yên tâm!
hôm nay e đã kiểm tra lại xe,chính xác là lúc leo dốc hoặc xuống dốc là từ đằng sau k rõ là máy hay vành xe kêu loạt soat cụ ạ,như kiểu vướng gì vào ý,chứ k phải là đi nhanh hay chậm,hôm nay e đi qua nhiều cầu vượt nên nhận ra bệnh này,xe e LX vn 2k10 ms đi d.dc 8000 cây nhé bác,hôm trc vừa qua bác thay dầu đó
90% là dây cua roa bạn ạ! Thay là hết.

xyz123

Xe đạp
sh của em đi 2 năm chưa làm gì cả , thì bây giờ phải bảo dưỡng hay bảo trì hả anh , phải làm những gì ạ

kilycolo1401

Xe hơi
Cho em hõi là có bác nào như xe sh 209 cũa em ko...em cãm thấy xe chạy hình như lúc này lúc khác..ví dụ như hôm wa xe chạy rất êm và bốc..ngon lắm nhưng hôm nay chạy thì hơi nặng và bị rần rần ngay chỗ đễ chân người lái..wa ngày mai thì lại ko bị gì..cái thấy rõ nhất là cái vụ rần rần ngay chỗ đễ chân..lúc bị lúc ko..có bác nào như em ko
Có bác ạ. Nhiều khi mang xe lên bác Sơn trình bày gia cảnh thì đúng hôm xe ngon nên bác Sơn cứ đuổi về vì "xe ngon thế này thì còn kêu gì nữa?" :((

anhtu1992

Xe máy
quận 10 TP.HCM Anh em có Off hú 1 phát với nhé!!!
Có bác ạ. Nhiều khi mang xe lên bác Sơn trình bày gia cảnh thì đúng hôm xe ngon nên bác Sơn cứ đuổi về vì "xe ngon thế này thì còn kêu gì nữa?" :((
hehe...dzậy bác phãi canh hôm nào nó lại bệnh thì phi thẵng ra bác Sơn nhé...mà bác Sơn cho xin ý kiến về vụ này nha..thanks bác

son-shark

Xe buýt
vệ sinh nồi,thay lọc gió,vệ sinh két nước ^^
Chuẩn ợ!
Mai mang xe qua ANH bổ máy lên cos 4 cho khỏe nhé!b-)
hehe...dzậy bác phãi canh hôm nào nó lại bệnh thì phi thẵng ra bác Sơn nhé...mà bác Sơn cho xin ý kiến về vụ này nha..thanks bác
Hay! làm chuyến xuyên Việt luôn! Chạy cố thì 2 ngày ra tới nơi thôi mà!

huyminh1991

Xe tải
Chuẩn ợ!

Mai mang xe qua ANH bổ máy lên cos 4 cho khỏe nhé!b-)

Hay! làm chuyến xuyên Việt luôn! Chạy cố thì 2 ngày ra tới nơi thôi mà!
a à e hỏi tý. xe em sh 2012. e vừa thay dầu hãng o.8l lúc 500km. giờ 1k lại báo oil change tiếp là đúng k anh. giờ nên thay loai nào ạ. sao dầu con này có 0.8 nhỉ

lolly

Xe buýt
em có con Li ie không hiểu sao luc đi chậm nó kêu và giật ở chỗ dây coroa ý nhỉ không biết có sao không bác

kilycolo1401

Xe hơi
Đợi cuối tuần anh nhé. Cuối tháng rùi mà chưa có luơng nên đang kẹt đạn quá huhu :((

malanh

Đi bộ
em đổ nhớt motul 300v, loại 1lít, đổ hết bình có được không bác??? Đúng chuẩn của Shi thì nó dùng loại 0.9 thì phải...

heomegai

Xe hơi
Chú Sơn cho cháu hỏi là cháu đang đi xe Sh nhập 2011 mới đi được 6000 cháu có mấy vấn đề muổn hỏi
1. Xe đi 1 ở vận tốc 40km/h thì bị gằn kêu è è mà cháu chả bít kêu gì ( chỉ ở 40km/h mới kêu thôi ạ còn <40 hay >40 thỳ lại ko sao ) đi 2 cũng ko sao luôn
2. Khi mới bắt đầu lăn bánh mà cháu ga nhỏ là xe cà giật cà giật hoặc đi chậm mà hơi ga nó cứ giật giật ( thi thoảng mới bị )
3. Gần nhà cháu có cái gõ dốc khá cao khi đến gần cháu giảm tốc độ rồi ga lên có tiêng kêu kít kít ( hình như dây curoa tiếng kêu cháu hay nghe mấy con taxi nó mới lăn bánh cũng kêu thế ) ga mạnh thì nó lao lên nhanh ga chậm thì nó cứ kêu
Nhờ chú bắt bệnh dùm ạ thanks chú !!!

Chỉnh sửa cuối:

son-shark

Xe buýt
a à e hỏi tý. xe em sh 2012. e vừa thay dầu hãng o.8l lúc 500km. giờ 1k lại báo oil change tiếp là đúng k anh. giờ nên thay loai nào ạ. sao dầu con này có 0.8 nhỉ
Bạn thay loại dầu nào cũng được nhưng nếu thay motul scooter thì nhẹ xe , mát máy hơn! xe SH2012 chỉ cần thay 0,8l là đủ.
QUOTE=lolly;10646998]em có con Li ie không hiểu sao luc đi chậm nó kêu và giật ở chỗ dây coroa ý nhỉ không biết có sao không bác[/QUOTE]
Cũng chả sao bạn ạ! chỉ hơi khó chịu tí thôi!
Đợi cuối tuần anh nhé. Cuối tháng rùi mà chưa có luơng nên đang kẹt đạn quá huhu :((
Kệt quá lên anh cho mượn ít mà bắn nhé!

em đổ nhớt motul 300v, loại 1lít, đổ hết bình có được không bác??? Đúng chuẩn của Shi thì nó dùng loại 0.9 thì phải...
Đổ hết 1 lít là thừa, nên bạn chỉ đổ khoảng 0,92 thôi nhé!
Chú Sơn cho cháu hỏi là cháu đang đi xe Sh nhập 2011 mới đi được 6000 cháu có mấy vấn đề muổn hỏi
1. Xe đi 1 ở vận tốc 40km/h thì bị gằn kêu è è mà cháu chả bít kêu gì ( chỉ ở 40km/h mới kêu thôi ạ còn <40 hay >40 thỳ lại ko sao ) đi 2 cũng ko sao luôn
2. Khi mới bắt đầu lăn bánh mà cháu ga nhỏ là xe cà giật cà giật hoặc đi chậm mà hơi ga nó cứ giật giật ( thi thoảng mới bị )
3. Gần nhà cháu có cái gõ dốc khá cao khi đến gần cháu giảm tốc độ rồi ga lên có tiêng kêu kít kít ( hình như dây curoa tiếng kêu cháu hay nghe mấy con taxi nó mới lăn bánh cũng kêu thế ) ga mạnh thì nó lao lên nhanh ga chậm thì nó cứ kêu
Nhờ chú bắt bệnh dùm ạ thanks chú !!!
Gọi là bệnh cũng đúng mà ko phải bệnh cũng đúng! Xe 2011 cái nào chả thế bạn à!
1. Xe kêu è è: Má, đĩa phanh sau, lò xo giảm xóc bẩn do trời mưa bắn đất cát vào nên kêu - Rửa sạch cụm phanh, giảm xóc! Xoay 180o cái lò xo là hết kêu!
2. Vệ sinh côn, thay dầu láp - lọc gió mỗi 6000km, nếu thỉnh thoảng còn rung thì cứ kệ nó, xử lý hết hẳn rung thì xe sẽ kém bốc!
3. Vệ sinh, kiểm tra các bộ phận trong bộ côn, nếu hỏng gioăng phớt thay thế ngay, rửa sạch dây curoa bằng xà phòng - hết két két!
Bạn cứ làm hết các bước trên là xe lại êm ru thôi mà!

mrhoi

Xe buýt
Bác Sơn dạo này cũng đua đòi PS cơ đấy :D hay lập PS cờ lắp đi anh ơi:D

zailucdien1210

Xe tải

son-shark

Xe buýt
Bác Sơn dạo này cũng đua đòi PS cơ đấy :D hay lập PS cờ lắp đi anh ơi:D
Thấy xe chú ngon quá nên cũng đua đòi tí! Ủa! mà sao bít dzậy? hay quá ta!
Hiện giờ PS club chắc chắn có 3 member :
1- mrhoi
2-namcaothu
3-sonshark
4-tiếp đê!.................................

Trạng thái
Thớt đang đóng