Giải pháp bị cúp điện:Đầu tư Ngon - bổ- rẻ<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<<

haihazin

Xe buýt
em làm chỉ một buổi là xong cụ tin không?chỉ có cái khác là em có cái mác k.s điện nhưng trình em hơi kém híc híc em cũng khuyến cáo nếu các cụ dùng thì không dùng cho các loại động cơ và không để quạt chạy quá lâu (5-6 tiếng) thì khả năng toi là cao.còn cụ bảo robot không cho ra sin chuẩn và nhanh hỏng hơn đồ tàu thì mong cụ nghĩ lại vì em tin nó chuẩn hơn cái inverter cụ nói em thử rồi em thề.
E cũng tính mua cái Inverter + Sạc 500VA của Robot & 1Accu 100AH, mục đích là dùng 2 cái quạt cho 2 phòng thôi thì dùng được bao lâu ạ?
(e xem trên trang cua Robot nó tư vấn là nếu Inverter + Sạc 500VA & 1Acc 100AH dùng công xuất khoảng 500w thì được 30' thôi nên nản quá).

Bác Hùng đã dùng của Robot chưa ạ? chất lượng thế nào?
E cũng thích hàng của VN hơn của tàu, mà cái này có cả nạp luôn có vẻ tiện dụng.

Chỉnh sửa cuối:
Website
maytinhthudo.vn
E cũng tính mua cái Inverter + Sạc 500VA của Robot & 1Accu 100AH, mục đích là dùng 2 cái quạt cho 2 phòng thôi thì dùng được bao lâu ạ?
(e xem trên trang cua Robot nó tư vấn là nếu Inverter + Sạc 500VA & 1Acc 100AH dùng công xuất khoảng 500w thì được 30' thôi nên nản quá).

Bác Hùng đã dùng của Robot chưa ạ? chất lượng thế nào?
E cũng thích hàng của VN hơn của tàu, mà cái này có cả nạp luôn có vẻ tiện dụng.
Dạo này mất điện nhiều phết nên chỗ em chuyển sang nghề tay trái là bán cả kích nữa, mỗi tội hàng cháy khét lẹt muốn mua về bán cũng khó :D, chưa kể giá ắc quy chợ trời tăng mà cũng k0 có mà mua.

Em mới kiếm được ít kích Toki, dùng 1 cái vừa sạc ắc quy vừa phát điện luôn, với bình 100Ah thì chạy 2 cái quạt bàn có mà cả ngày k0 hết điện. Ngoài việc kích kém làm cháy quạt thì một điều quan trọng cũng cần để ý là suất tổn hao của kích, nếu tổn hao lớn thì hiệu quả sử dụng còn lại thấp. Ngoài ra là còn tôc độ sạc, nếu sạc hợp lý thì vừa đầy bình nhanh vừa bền ắc quy, còn chế độ sạc kém thì ắc quy lâu đầy hoặc nếu đầy nhanh thì lại chóng hỏng. Cũng k0 nên mua kích công suất nhỏ quá, vì nếu muốn chạy TV hay máy bơm nước chẳng hạn thì lại tịt, vì có nhiều thứ dòng chạy thì nhỏ nhưng dòng khởi động lớn (như TV) hoặc tiêu thụ điện thì k0 nhiều những công suất lớn (như máy bơm nước dùng có thể chỉ 15-30 phút nhưng công suất máy bơm lại cao).

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
cái đấy thông số thế nào
cụ potst lên cho anh em nghía với
cho cả giá nữa cụ nhé !

haihazin

Xe buýt
Dạo này mất điện nhiều phết nên chỗ em chuyển sang nghề tay trái là bán cả kích nữa, mỗi tội hàng cháy khét lẹt muốn mua về bán cũng khó :D, chưa kể giá ắc quy chợ trời tăng mà cũng k0 có mà mua.

Em mới kiếm được ít kích Toki, dùng 1 cái vừa sạc ắc quy vừa phát điện luôn, với bình 100Ah thì chạy 2 cái quạt bàn có mà cả ngày k0 hết điện. Ngoài việc kích kém làm cháy quạt thì một điều quan trọng cũng cần để ý là suất tổn hao của kích, nếu tổn hao lớn thì hiệu quả sử dụng còn lại thấp. Ngoài ra là còn tôc độ sạc, nếu sạc hợp lý thì vừa đầy bình nhanh vừa bền ắc quy, còn chế độ sạc kém thì ắc quy lâu đầy hoặc nếu đầy nhanh thì lại chóng hỏng. Cũng k0 nên mua kích công suất nhỏ quá, vì nếu muốn chạy TV hay máy bơm nước chẳng hạn thì lại tịt, vì có nhiều thứ dòng chạy thì nhỏ nhưng dòng khởi động lớn (như TV) hoặc tiêu thụ điện thì k0 nhiều những công suất lớn (như máy bơm nước dùng có thể chỉ 15-30 phút nhưng công suất máy bơm lại cao).
Tóm lại là bộ của bác nhiêu tiền, có gồm AQ ko?, quan trọng nhất là còn hàng ko? dc chiều e qua làm mấy bộ luôn :)

Website
maytinhthudo.vn
cái đấy thông số thế nào
cụ potst lên cho anh em nghía với
cho cả giá nữa cụ nhé !
He he, có thông số và giá trên quép sai chỗ em cụ ợ

Tóm lại là bộ của bác nhiêu tiền, có gồm AQ ko?, quan trọng nhất là còn hàng ko? dc chiều e qua làm mấy bộ luôn :)
http://maytinhthudo.vn/index.asp?pcate=40&pri=500&lap=0

Em đã vào trang của bên bác. Như vậy loại rẻ nhất là 3tr5 + thêm cái AQ 100A thời điểm này là ~ 2tr nữa là 5tr5/bộ.
he he, mấy hôm nay mất điện lan đến cả HN, ở tỉnh thì khỏi nói từ mấy tháng nay rồi, đợt này người ta dùng cụm từ gọi là "bão kích", cơn bão của các bộ kích điện :D

Nhiều cụ cứ bảo chỉ cần cái kích be bé chạy 2-3 cái quạt thôi, khổ nỗi k0 có điện thì phải chịu chứ cứ có rồi thì nhu cầu k0 thể dừng, nào là xem TV, chạy máy bơm, thắp sáng, quạt quạy đủ thứ, mất đến 8 tiếng 10 tiếng thì nhu cầu càng cao, cái kích bé chịu sao thấu. Em xài cháy một mớ kích Tàu rồi. Vả lại cái UPS chạy được mỗi cái cửa cuốn be bé thôi cũng đã 3 củ rưỡi rồi, trong khi kích Tàu công suất to vật vào k0 quay nổi, như vậy đủ thấy kích Tàu xuất sang mình toàn công suất linh tinh in trên vỏ.

haihazin

Xe buýt
Hix, đúng là "bão kích" thật.

hana147

Xe điện
báo cáo các cụ em đã hoàn thành bộ kích và Ắc quy.
1. Bộ kích sạc em mua của Techco công suất 1000w, hiệu dụng là 750W,hàng VN, hết 1.8tr bảo hành 12 tháng 1 đổi 1: bộ này có sin gần chuẩn, chạy quạt tốt. Thử dùng cho 2 quạt, 2 đèn ống, 1 TV 21" thì ok (tivi 29" ko dùng đc, theo lời giải thích là điện áp cần cho TV khi khởi động cao gấp 3, 4 lần nên vượt qua 750W hiệu dụng). Đây là loại kích và sạc tự động, đầy tự ngắt, bảo vệ ắc quy.
Cụ nào chưa hiểu thì em giải thích luôn: Công suất của bộ kích sạc chính là bằng tổng số công suất của các thiết bị điện các cụ dùng (hay gọi là tải), tức là quyết định tổng số lượng thiết bị sử dụng cùng 1 lúc.
2. Ắc quy khô Rocket của Hàn Quốc 100ah/12V, bảo hành 6 tháng, giá 2.2tr. Ắc quy khô ko sủi khí ko fải bảo dưỡng.
Ắc quy quyết định thời gian sử dụng thiết bị. Với 2 đèn 2 quạt 1 TV thì thời gian sử dụg khoảng 8h. Đầu tiên em định đi kiếm con Ắc quy 100Ah của VN như Đồng Nai hay Robot, nhưng những loại này cháy hàng các cụ ạh.
Tổng thiệt hại tròn 4tr.
Có cụ nào có thắc mắc gì em giải đáp cho.. he he...

Bluebloa

Xe điện
Website
www.lol.com
hay quá cụ ơi
cái inverer cụ mua ở đâu vậy chỉ cho em nhé
cám ơn cụ
em thay cái inverter của em ko có sạc bất tiện quá

sepbu

Xe điện
1. Bộ kích sạc em mua của Techco công suất 1000w, hiệu dụng là 750W,hàng VN, hết 1.8tr bảo hành 12 tháng 1 đổi 1:
2. Ắc quy khô Rocket của Hàn Quốc 100ah/12V, bảo hành 6 tháng, giá 2.2tr.
Tổng thiệt hại tròn 4tr.
Những cái này Cụ mua ở đâu vậy Cụ ! Cụ cho anh em ở đây cái địa chỉ nhé ! thanks Cụ nhé !

Website
maytinhthudo.vn
1. Bộ kích sạc em mua của Techco công suất 1000w, hiệu dụng là 750W,hàng VN, hết 1.8tr bảo hành 12 tháng 1 đổi 1: bộ này có sin gần chuẩn, chạy quạt tốt. Thử dùng cho 2 quạt, 2 đèn ống, 1 TV 21" thì ok (tivi 29" ko dùng đc, theo lời giải thích là điện áp cần cho TV khi khởi động cao gấp 3, 4 lần nên vượt qua 750W hiệu dụng). Đây là loại kích và sạc tự động, đầy tự ngắt, bảo vệ ắc quy.
Cụ nào chưa hiểu thì em giải thích luôn: Công suất của bộ kích sạc chính là bằng tổng số công suất của các thiết bị điện các cụ dùng (hay gọi là tải), tức là quyết định tổng số lượng thiết bị sử dụng cùng 1 lúc.
2. Ắc quy khô Rocket của Hàn Quốc 100ah/12V, bảo hành 6 tháng, giá 2.2tr. Ắc quy khô ko sủi khí ko fải bảo dưỡng.
Ắc quy quyết định thời gian sử dụng thiết bị. Với 2 đèn 2 quạt 1 TV thì thời gian sử dụg khoảng 8h. Đầu tiên em định đi kiếm con Ắc quy 100Ah của VN như Đồng Nai hay Robot, nhưng những loại này cháy hàng các cụ ạh.
Tổng thiệt hại tròn 4tr.
Có cụ nào có thắc mắc gì em giải đáp cho.. he he...
chưa ổn cụ ợ, 750W hiệu dụng thì chạy TV 29" rầm rầm, em cam đoan :D
với lại "đầy tự ngắt" thì phải kiểm tra xem lúc nào nó đầy, chứ vài ngày mới đầy thì cũng mệt :D

Chiều nay em đi mua ắc quy, xếp hàng như thời tem phiếu sổ gạo, ai xếp trước còn hàng thì lấy, hết thì dù có xếp hàng cũng về không :(

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Cụ làm thế nào để biết acquy sắp hết điện mà tự động tắt quạt? Chứ em sợ dùng vài bữa lại toi cái acquy - là cái to tiền nhất trong bộ ngon bổ rẻ của cụ.
Chả bao giờ dùng được hết ắc qui ạ :D bộ của em chạy được tầm 48 giờ liên tục, làm gì có hôm nào ngủ một giấc dài như thế :P bộ này em dùng từ 2008

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
@ Các cụ nên dùng ác qui nước, loại naỳ khong cần bộ sạc xịn mà không hỏng, ác qui khô yêu cầu bộ sạc xịn hơn

nghienOTO

Xe tăng
Lão Vòi làm cái quạt rách thế, chả pro tẹo nào, các cụ ra chợ mua cái quạt kẹp 12v lắp cho oto ko điều hoà 110K lắp vào vừa cơ động mà trông pro ra phết , ko phải bê cái cục gạch như của Lão Vòi đâu, dùng đc 2 ngày với ắc quy 70Ah đấy

Chỉnh sửa cuối:

vdt1982

Xe hơi
em cũng muốn mua 1 bình cũ 50A để dùng trong lúc mất điện ah,bác nào chó để lại cho thằng em với ,THANKS

vietvoiz

Xe container
Website
www.vietvoiz.com
Lão Vòi làm cái quạt rách thế, chả pro tẹo nào, các cụ ra chợ mua cái quạt kẹp 12v lắp cho oto ko điều hoà 110K lắp vào vừa cơ động mà trông pro ra phết , ko phải bê cái cục gạch như của Lão Vòi đâu, dùng đc 2 ngày với ắc quy 70Ah đấy
QUạt đấy bé tí đuổi ruồi ạ :D đường kính cánh quạt mà bé thì phải quay tốc độ cao mới đủ gió mát, kêu dức đầu lém. Quạt nhà cháu có chiết áp, quay nhẹ nhàng không nghe thấy gì mà vẫn mát lạnh, hôm trước cầm cốc beer lâu chưa kịp uống nó đông thành đá, sợ thật

Website
maytinhthudo.vn
QUạt đấy bé tí đuổi ruồi ạ :D đường kính cánh quạt mà bé thì phải quay tốc độ cao mới đủ gió mát, kêu dức đầu lém. Quạt nhà cháu có chiết áp, quay nhẹ nhàng không nghe thấy gì mà vẫn mát lạnh, hôm trước cầm cốc beer lâu chưa kịp uống nó đông thành đá, sợ thật
ặc ặc...

quạt ắc quy chợ giời bán nhiều các cụ ơi, rẻ bèo hình như mấy chục k 1 cái, chạy 12V, đầy đủ lồng, cánh, to hơn quạt 35 đồng, hình thức như quạt bàn bình thường, êm phết, nhiều gió, đấu trực tiếp vào ắc quy cái chạy luôn, có điều phải mua thêm 1 cái công tắc bật/tắt vì rẻ quá nó bớt cả công tắc đi ạ

totorauxom

Xe điện
Chợ trời nhiêu quạt lắm, mà lão vòi không làm lồng chắc quạt quay lờ phờ cho tay vào chác cũng không sao nhỉ,
Em chờ mất điện mãi để chạy xem hiệu quả thế nào mà không mất cho, thế mới đau=))