[Funland] Giải vô địch thế giới FIFA World Cup Qatar 2022 🏆 ⚽

tranthanhhaist

Xe buýt
Thuyết âm mưu này có khả năng cao,vì đức dù sao cũng là đội bóng mạnh,với đá maroc cũng dễ hơn là đá với Croatia
Chắc chắn họ muốn loại Đức và né Brazil ở tứ kết, gặp Maroc thì càng tốt mặc dù xét thực tế bảng đấu thì Maroc chả kém 2 thằng kia, Giờ đc cả 3 thì họ ưng quá đi chứ. Cái em muốn nói là họ chỉ thả khi chắc chắn, chứ kiểu phút 51 bên kia vẫn hòa 1-1 mà họ thua thì khả năng bị loại luôn quá cao, nên em cho lúc đó vẫn thăm dò và gặp tai nan. Hên là qua khỏi mà toại nguyện.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Sau thất bại của mấy "ông lớn" .. em rút ra là đừng đưa đội hình những công thần già đi thi đấu nữa, có bị chửi rủa trên truyền thông hay người hâm mộ thì cũng kệ ... họ mệt mỏi và hết khát khao rồi. HLV mà đủ dũng khí tuyển toàn lớp trẻ đi có khi lại ăn, vì lớp trẻ mới cần thể hiện mình nên chiến đấu nhiệt tình hơn hẳn
Kết hợp già trẻ vẫn hơn cụ ạ,vấn đề là nội bộ phải đoàn kết đá vì màu cờ sắc áo,khát khao chiến thắng,cái tinh thần giờ châu âu thua châu phi và châu á rồi

nidea

Xe tăng
Tenis thì có thể xác định chính xác vệt chạm bóng, còn sân cỏ thì xác định kiểu gì, từ đầu ngọn cỏ cao nhất ở vị trí đó ah?
Công nghệ hawkeye nó xác định chính xác điểm chạm bóng rồi nó sẽ vẽ hỉnh ảnh tương đương kích thước quả bóng chứ ko phải vệt chạm.

thanhvinhckgtcc

Xe điện
Chắc chắn họ muốn loại Đức và né Brazil ở tứ kết, gặp Maroc thì càng tốt mặc dù xét thực tế bảng đấu thì Maroc chả kém 2 thằng kia, Giờ đc cả 3 thì họ ưng quá đi chứ. Cái em muốn nói là họ chỉ thả khi chắc chắn, chứ kiểu phút 51 bên kia vẫn hòa 1-1 mà họ thua thì khả năng out luôn quá cao, nên em cho lúc đó vẫn thăm dò và gặp tai nan. Hên là qua khỏi mà toại nguyện.
Khoản tính toán thì lão Enrique của tbn cáo già lắm :D

thanhhuan1509

Xe tải
Bỉ ăn Crot 3 bàn kiểu gì hả cụ?
Mấy giải seria mùa trước những thanh niên tàu nhanh express nâng tầm Ku ngang và nhiều lúc có cao hơn RO. Nên hôm qua thú thật là Bỉ kg ăn dc 3 bàn Crot. Ku mà bén hơn thì có lẽ tỉ số đã hơn. nhưng bóng đá mà, trình Ku chỉ tới đó thì chịu

chánvcd

Xe buýt
Hôm qua nhìn Modric nó cày cả trận mà vc thật
37 tuổi - cuối trận nhìn Ko ra hơi

huadinhsao

Xe buýt
nhiều cụ bảo TBN lựa chọn Maroc cho dễ đá ..... :)

Nhánh của nó có Bồ ở tứ kết , Anh/Pháp ở bán kết đấy ah.

Dream 100

Xe ngựa
Tình hình bảng H: (22H tối nay)
  • Bồ Đào Nha vs Hàn Quốc
  • Ghana vs Uruguay

• Bồ Đào Nha đã chính thức giành vé vào vòng 16
  • Cả ba đội Ghana, Hàn Quốc và Uruguay đều còn cơ hội đi tiếp!
  • Ghana: chỉ cần thắng Uruguay là sẽ đoạt vé đi tiếp. Nếu hòa Uruguay, Ghana cũng có vé nếu Bồ Đào Nha hòa Hàn Quốc.
  • Hàn Quốc: phải đánh bại Bồ Đào Nha và chờ đợi trận đấu giữa Uruguay và Ghana bất phân thắng bại. Hàn Quốc cũng có thể đi tiếp nếu thắng Bồ Đào Nha và Uruguay thắng sát nút Ghana.
  • Uruguay: phải thắng Ghana và mong Hàn Quốc không thắng Bồ Đào Nha ở trận đấu còn lại.

nidea

Xe tăng

Nếu nhất thì khả năng Brazil ở tứ kết và bk là Arg/ Hà Lan

tranthanhhaist

Xe buýt
Nói chung như có cụ nói rồi k có pha đó nó lại cúng pha khác thôi k thả thì NB chẳng có cửa gì cả.
Em cho là bàn thua này k phải cúng, tai nạn thôi, cúng giờ đó quá mạo hiểm, còn sau đó nếu đc có thể cúng để loại Đức thì nhất trí.

shiluo

Xe container
Nhật vào em thấy vui... nhưng vào với bàn thắng này thì lấn cấn quá.. thế cuối cùng thì khái niệm bóng ra ngoài vạch vôi là như thế nào ?
View attachment 7537152
Nếu cụ xem công nghệ Goal line (Premier League có áp dụng) cụ sẽ biết vì sao pha bóng này vẫn chưa ra ngoài, phải là hình chiếu bằng từ trên xuống quả bóng ra ngoài thì mới tính là ra ngoài.
Dù sao đây cũng là một giải đấu Bỉ ổi và thất Đức, làm bao nhiêu chàng trai đã phải bỏ dép lại trên cầu 😰

Dream 100

Xe ngựa

Vâng bác - các cụ ấy chỉ tính là Tây Ban Nha gặp Bồ ở tứ kết thì dễ ăn :D
Em nghĩ Tây Ban Nha cũng bở hơi tai, thậm chí sứt đầu mẻ trán khi tiếp anh Ma Rốc đang lên đồng ở vòng 16?

tranthanhhaist

Xe buýt

Tứ kết thôi, bán kết mấy ảnh k quan tâm nữa đâu, nên lựa chọn giữa Bồ và Brazil thì vẫn có thể tính, mà lại loại đc Đức và nhất là gặp Maroc thì quá ok.

hd-vt

Xe container
Nhân tài ở đâu mà thừa hả cụ, chính sách đào tạo bộ sậu lãnh đạo vẫn thế ván ngon chứ có tiêu cực gì đâu. Vấn đề là thiếu nhân tài đó, anh tài nhưng tài trong phạm vi lứa của anh hay trong nước anh thì có tác dụng gì. Phải giỏi hơn ở tầm thế giới thì sau này mới hái thành quả. E nêu ví dụ nhé. Thế hệ xavi ine vô địch châu âu từ giải u21, tức là họ đã có móng vững rồi là nhân tài trẻ rồi sau này họ phát triển lên và được sàng lọc và bổ sung thêm các nhân tố giỏi ở các lứa khác thành đội hihhf tây ban nha 2008-2012. Đức cũng vậy thế hệ ozil, hummlev beareng, nêur, khedire vô địch u21 châu âu năm 2009 sau đó phải phát triển lên và được bổ sung kroos, muller ở thế hệ sau họ vsf mấy anh lớn như klose lam, sgentaiger để tạo nên thế hệ vô địch wc. Sau này đức cũng đào tạo như vậy cũng chính sách như vậy nhưng ta lứa 93-94 đueocj vài cậu dở dở ương ương lứa 95-96 thì đá hay như kimich gởek nhưng ko phải là đặc biẹt hay xuất chúng. Sự xuất chúng nó lại nằm ở mbple tuyển pháp, hay haland hay vini cơ. Tuyển đức làm gì có ai so về đẳng cấp với mấy cậu này. Ozil thì nó trộk hơn ở cấp thế giới cùng thes hệ đó cũng như xavi in nó trôik hơn ở cấp thế giới thì đôik tuyển mới hưởng lợi và có kết quả tốt đc
Ờ thì em ở VN, em coi cầu thủ Đức đều là nhân tài hehe.
Có câu "phong độ là nhất thời, đẳng cấp là mãi mãi" là luôn đúng.
Vd Nhật hôm qua là quá tuyệt, nhưng cũng chỉ là nhất thời.
Chân ngắn, mỏng mình thì hạn chế trong bđ. Như cu đen hậu vệ đội Đức tếu táo chạy nâng cao đùi, giỡn với tay thấp bé chạy cùng làm cả giới Á lồng lên đấy thây. Vì nó chọc đúng chỗ...ngứa. :))

snipapple

Xe hơi
Website
www.youtube.com
Hôm qua nhìn Modric nó cày cả trận mà vc thật
37 tuổi - cuối trận nhìn Ko ra hơi
mấy cậu trẻ cứ kevin e bảo kevin chưa đủ tuổi, cái kiểu của modric là kiểu gì nó cũng đá được. kevin được cái chuyền đẹp nên xem qua thì thích thật đấy, kiểu của beckham. Nhưng bọn tây ban nha nó bảo beck sẽ không chuyenf được nếu có một cầu thủ đứng trước mặt mà gần hơn 3m, chỉ cách xa hơn 3m thì beck mới chuyền ngon. kevin thì nâng cấp hơn beck là dốc bóng được. Nhưng so với modric chưa ăn giải gì, modric nó nhấn nhá nó giữ hãm bóng trung lộ hay cánh làm được hết, thích kiểu nào chiều kiểu đó.

Ngontaynho

[Tịch thu bằng lái]
Sao nhiều cụ cứ nói là TBN chọn Macroc nhỉ. Có thể TBN muốn thắng mà không được thì sao. Chẳng nhẽ TBN tự tin đến mức liều mạng vậy à?
Em có 1 thắc mắc rất lớn về TBN. Tại sao họ k chọn thủ môn là Kepa hay là DeGea nhỉ?

shiluo

Xe container
Tứ kết thôi, bán kết mấy ảnh k quan tâm nữa đâu, nên lựa chọn giữa Bồ và Brazil thì vẫn có thể tính, mà lại loại đc Đức và nhất là gặp Maroc thì quá ok.
Thời điểm TBN bị Nhật dẫn 2-1 thì Đức cũng đang bị dẫn 2-1, kết quả đó sẽ tiễn TBN về nước. Báo TBN cũng đã mỉa mai bằng cách cảm ơn các cầu thủ Đức đã ghi bàn.
Thế nên đừng lôi tính toán vào đây, đơn giản là TBN đã bị Nhật vượt qua một cách thuyết phục

hoaoaihuong

Xe buýt
Lò của Đức cũng rất chất lắm.
Cụ nhìn thằng cu số 2, Đức trước đây làm gì có anh nào vô kỷ luật kiểu đấy, trừ khi bán độ. Với đội Đức, thành danh từ xưa là thi đấu kỷ luật và khoa học, anh Xoa Chim Lâu cho thêm sự uyển chuyển vào mới có thế hệ vàng thập kỷ trước. :) .