[Funland] Giảm béo bụng nhanh nhất cho các quý ông?

Đại dương

Xe tải
Như cụ mà muốn giảm cân cấp tập rất khó.
Cách giảm thì tùy vào thể trạng của cụ mà áp dụng.
Tập luyện: tập trung vào cardio, chạy hay đạp xe đều được. Em thấy chạy tốt hơn. Ngoài ra cụ có thể tập thêm nhảy dây.
Khi nào sức khỏe cụ tốt, cụ có thể dành thời gian thêm để tập gym.
Ăn uống: Cụ k nên bỏ 100% tinh bột đi vì như thế cơ thể sẽ bị "shock", càng k nên nhịn vì cơ thể sẽ tự động chuyển sang cơ chế tích mỡ.
Cụ nên ăn nhiều rau xanh, các loại thịt bò, gà (ko được ăn da), cá (chỉ hấp, nướng hoặc chiên ko dầu nhé). Thay thế dầu ăn = dầu ôliu.
Cơm thì nên giảm dần, mỗi bữa ăn khoảng 1 bát. Đói thì ăn thêm rau. Nên thay thế dần = khoai lang.
Các loại hỗ trợ:
Tự nhiên: Nếu cụ k bị dạ dày thì uống nc chanh pha mật ong vào buổi sáng, 1 dạng detox tự nhiên.
TPBS: Trước khi tập luyện cụ có thể dùng Semtex 3 viên (ngày 1 lần) có tác dụng đốt mỡ rất tốt, các gymer hay dùng khi xiết. Ngoài ra có thể dùng hydroxycut, cái này cụ có thể google tham khảo.
À quên, cụ phải hạn chế bia bọt, ăn vặt. Nếu có lỡ nhậu thì phải uống thật nhiều nước vào nhé.
Chúc cụ sớm lấy lại vóc dáng ngon zai!
Hạn chế bia bọt? Vạy thì rượu cề nó ảnh hưởng nhiều không cụ?em hỏi nghiêm túc đấy, nhiều khi mà kiêng cả thì cũng mất vui và khó khăn cho nên theo cụ thì đằng nào cũng uống thì uônngs vài chén rượu ít calo hơn hay là bia ít hơn?

leo86vn

Xe tăng
Hạn chế bia bọt? Vạy thì rượu cề nó ảnh hưởng nhiều không cụ?em hỏi nghiêm túc đấy, nhiều khi mà kiêng cả thì cũng mất vui và khó khăn cho nên theo cụ thì đằng nào cũng uống thì uônngs vài chén rượu ít calo hơn hay là bia ít hơn?
Bia nhiều calore hơn rượu tương đối nhiều (trừ rượu vang).
Mặt khác uống bia thường uống nhiều hơn r nên càng...béo

morning1983

Xe hơi
Cái vấn đề giảm được. BÉo bụng. CHỉ dành cho những cụ kiên trì thôi

Cu Đơ.

Xe hơi
Bài thuốc tăng và giảm cân, cháu thấy đơn giản thế này thôi ạ.
- Muốn tăng cân. Ăn ăn và ăn. Bữa làm chục bát, không lên mới lạ.
- Muốn giảm cân. Khâu mồm lại ạ. đói cho xanh mặt, cọp mồn cọp má, thế là auto giảm cân thôi ạ :D

mihtua

Xe hơi
Em thấy không gì giảm nhanh bằng tập chạy bộ. Như em trong vòng 1 năm giảm được hơn 10kg rồi.

hungpmu

Xe tăng
Em đang chơi món Focus T25 của cụ Shaun, ngon phết ạ. Mấy năm trước em chơi bộ Insanity cũng của cụ này nên tín nhiệm lắm. Khỏe ra trông thấy

BopBeng

Xe hơi
Cháu chạy bộ được 2 năm, giảm được 12kg rồi, nhưng phải rất kiên trì, vì môn chạy bộ là môn tự kỷ.

nothing_zz

Xe hơi
E thấy chế độ ăn là quan trọng nhất. Chứ workout không thì lâu lắm. Trước e cũng giảm từ 77 xuống 68 trong 3 tháng.

dienmayvanphuc

Xe đạp
Website
vanphuc.com.vn
Các cụ cứ phải tập thói quen hít bụng vào của các mợ ý. Ngồi cứ ưỡn bụng ra lại chả béo :-j:-j:-j

Bay Mu

[Tịch thu bằng lái]
Chạy mặc áo mưa là giảm cân ngay

Vanduccb

Xe buýt
Đầu tiên có chế độ sinh hoạt hợp lý, ăn uống hạn chế tinh bột ( buổi tối ko ăn tinh bột). Tập thể thao hàng ngày. Quan trọng khi đã giảm cân để duy trì thường xuyên mới là khó. Nó cũng là một quá trình luyện tập.

simca

Xe hơi
Các cụ cứ khuyên nhau những cái linh tinh gì thế.

1/ Cái các cụ cần là giảm mỡ. Chứ không phải giảm cân - trừ cụ nào BMI (chỉ số chiều cao/cân nặng) nó khoảng > 28.
Muốn cắt được mỡ thì có 2 cách
- Tập (nặng với tạ) ác liệt -> cơ thể chuyển hoá chất để tăng cơ nạc, nạc tăng lên thì tỉ lệ mỡ giảm xuống. Trông người sẽ bớt béo phì
- Ăn bớt calories - em nhấn mạnh là ca lo ri nhé. Nói kiêng tinh bột là không hoàn toàn đúng, tinh bột nó không xấu - thậm chí quan trọng để phục hồi và nạp năng lượng cho con người. Vấn đề là nó chứa nhiều ca lo, vì vậy nên khi giảm mỡ - người ta ưu tiên giảm nó hoặc chuyển sang loại hấp thu chậm như gạo lứt, khoai lang. Về tổng thể các cụ phải ăn đủ chất, thịt cá, trứng sữa, tinh bột, rau củ quả. Nhưng phải tính cơ bản lượng mình ăn vào. Một ngày đang 3 bát cơm thì phải bớt đi 1 bát, thay thế bằng rau & củ (ít ca lo) thì mới bớt được

2/ Những môn thiên về sức bền như xe đạp, bơi, chạy, nhảy dây (nói tiếng Tây là cardio) thì tốt cho tim. Đốt mỡ cũng ác nhưng nó sẽ "ăn" luôn cả cơ nạc, các bác nhìn vận động viên maraton sẽ thấy vô cùng còi do cơ thể rút hết cơ. Món này em khuyên chỉ tập 2 tuần một lần, intense lắm là 4 lần. Còn lại nên tập bài thiên về sức mạnh để cơ thể được cân đối

man_utd

Xe hơi
chạy bộ với đi bộ, cái nào tốt hơn ạ

simca

Xe hơi
chạy bộ với đi bộ, cái nào tốt hơn ạ
Còn tuỳ người và điều kiện, quan trọng mục tiêu của cụ là gì tăng sức bền, sức mạnh hay chi có thêm chút sức khoẻ. Cụ bao nhiêu tuổi, cân nặng và thể trạng hiện tại ra sao mới tư vấn được cụ ạ

- Nếu là đi bộ khoảng 1, 2 km thì gần như không cần trang bị. Cụ chỉ cần giày mềm & chỗ đi thoáng (ít khói bụi) là ok. Chi phí thấp, dễ làm, rủi ro ít nhưng đốt mỡ cũng chậm và tăng sức bền gần như rất ít (trừ khi cụ đi bộ lên dốc cao như kiểu trekking)

- Còn chạy bộ thì đầu tiên là cơ xương khớp của cụ phải ok, tim ổn ổn. Chạy sẽ đốt nhiều ca lo hơn, cơ thể chuyển hoá chất mạnh hơn, tăng sức bền và hệ hô hấp, hệ tiêu hoá, hệ vận động phát triển mạnh hơn. Nhưng nguy cơ chấn thương cũng cao hơn.

Cụ chỉ nên chạy khi cơ thể không quá nặng, nếu béo quá nên đi bộ & giảm ăn trước.

Chạy cần phải có mục tiêu (vì nó là môn thể thao tự kỉ) nếu tốt thì nên có thêm đồng đội (để thúc đẩy mình không bỏ cuộc) và cần có ramp up plan, tức là lúc đầu chạy bao xa & trong bao lâu. Dần dần tăng cự ly và vận tốc lên.

Quanh nhà em không có khuôn viên, nên em tự tập HIIT (chống đẩy, bật nhảy...) và nhảy dây cũng rất hiệu quả cụ nhé

Sonduong.BMV

Xe container
Em U50, tim cũng không tốt lắm nhưng sáng gập bụng, nhẩy dây, đạp xe đạp tập, đu xà đơn. Mỗi thứ vài phút, tổng thơi gian tập buổi sáng khoảng 15~20 phút, ko uống bia buổi tối. Sau 2 tháng giảm 3 kg và 6 cm vòng bụng.

man_utd

Xe hơi
Còn tuỳ người và điều kiện, quan trọng mục tiêu của cụ là gì tăng sức bền, sức mạnh hay chi có thêm chút sức khoẻ. Cụ bao nhiêu tuổi, cân nặng và thể trạng hiện tại ra sao mới tư vấn được cụ ạ

- Nếu là đi bộ khoảng 1, 2 km thì gần như không cần trang bị. Cụ chỉ cần giày mềm & chỗ đi thoáng (ít khói bụi) là ok. Chi phí thấp, dễ làm, rủi ro ít nhưng đốt mỡ cũng chậm và tăng sức bền gần như rất ít (trừ khi cụ đi bộ lên dốc cao như kiểu trekking)

- Còn chạy bộ thì đầu tiên là cơ xương khớp của cụ phải ok, tim ổn ổn. Chạy sẽ đốt nhiều ca lo hơn, cơ thể chuyển hoá chất mạnh hơn, tăng sức bền và hệ hô hấp, hệ tiêu hoá, hệ vận động phát triển mạnh hơn. Nhưng nguy cơ chấn thương cũng cao hơn.

Cụ chỉ nên chạy khi cơ thể không quá nặng, nếu béo quá nên đi bộ & giảm ăn trước.

Chạy cần phải có mục tiêu (vì nó là môn thể thao tự kỉ) nếu tốt thì nên có thêm đồng đội (để thúc đẩy mình không bỏ cuộc) và cần có ramp up plan, tức là lúc đầu chạy bao xa & trong bao lâu. Dần dần tăng cự ly và vận tốc lên.

Quanh nhà em không có khuôn viên, nên em tự tập HIIT (chống đẩy, bật nhảy...) và nhảy dây cũng rất hiệu quả cụ nhé
Thanks cụ. Em U40 cụ ạ. Cao m65, nặng 72 kí. Thấy vòng 2 úc ích quá. Nên muốn tìm xem pa nào giảm đc cái vòng 2 xuống ạ.

Được gửi từ iPhone 6 - Otofun

Dzung nike

Xe buýt
Em U50, tim cũng không tốt lắm nhưng sáng gập bụng, nhẩy dây, đạp xe đạp tập, đu xà đơn. Mỗi thứ vài phút, tổng thơi gian tập buổi sáng khoảng 15~20 phút, ko uống bia buổi tối. Sau 2 tháng giảm 3 kg và 6 cm vòng bụng.
hê hê me too :)
Tập các kiểu, tổng thời gian 15 phút :)

Chỉnh sửa cuối:

BMW_6688

Xe container
E cũng mong giảm đc như cụ quá

Dzung nike

Xe buýt
Sáng e nghe các cụ dậy sớm tập nặng: đầu tiên là xỏ giầy chạy, cơ mà chạy hết hơi được trăm mét là thở hồng hộc đi bộ về
Về nhà bám bậu cửa đứng lên ngồi xuống được 20 nhát lại thở
Nghỉ nửa tiếng chống đẩy được 10 nhát mặt đỏ như tôm luộc
Thôi tắm được rồi, thấy người sảng khoái khoẻ khoắn hẳn