Thảo luận giảm ồn cho expander

athanh66

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chaogangviet.vn
Hôm nay lại được thêm một trải nghiệm đi mưa nữa, mà trận mưa này to hơn nhiều. Quả đúng là tiếng mưa trên nóc xe bé hơn hẳn, trước mà mưa như này thì tiếng lộp độp trên nóc xe khó chịu lắm. Vậy mà bây giờ nghe tý tách rất là... lãng mạn ạ. Mình thấy thật là sung sướng khi đã ốp cái trần để chống nóng chống ồn cho em Xpander nhà mình.
ko rõ keo dán có độc hại ko, có bền ko chứ 1-2 năm nó rơi trần ra thì mệt cụ nhỉ.
hồi e đi xe thuê, có a bọc trần dán keo con chó mà mở cửa rồi vẫn say phê phê

phonganngan

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 5 ngõ 1 phố Nghĩa Tân, Quận Cầu Giấy, Hà Nội
Website
chaca.com.vn
E nghĩ tầm tiền này thì ko đòi hỏi dc hơn. Cụ dư xèng thì về thay đôi lốp Mit + phủ cao su 4 hốc + dán 3M 4 cánh + chống nóng trần. Chấm hết. Nhớ đừng ăn gói free dán film hãng nhé. Film khựa đấy cụ , ko có tác dụng đâu mà còn nóng thêm. Cụ mua film Hàn là rẻ mà dc hịn. Chút Kinh nghiệm của e góp ý cụ
Mình thấy cũng bình thường, lên xe mình bật nhạc volum 12 đã chỉ nghe thấy nhạc thôi, cũng không phủ gầm, phủ ghèo gì cả

NguyenDuc1701

Đi bộ
Bác cho em xin địa chỉ và contact vs ạ. Tiện bác cho e xin tên những thứ phải lắp giống bác với ạ. Em cám ơn Bác

bubi

Xe buýt
... Tiện bác cho e xin tên những thứ phải lắp giống bác với ạ. Em cám ơn Bác
Bạn chạy xe gì? Đã độ những gì rồi? Cái quan trọng là bạn định chi bao nhiêu để độ thêm.
Sau đó mình sẽ gợi ý thứ tự các thứ cần/nên lắp thêm cho vừa trong khoản kinh phí bạn định đầu tư.

Chỉnh sửa cuối:

S89hd1

Xe đạp
em đang băn khoăn dùng vật liệu gì để làm chống ồn trần.
thấy của wurth có vẻ xịn xò, mọi ng bảo bông thì làm tiếng ồn giữ trong xe làm ù tai

trungcsds

Xe buýt
Em đã làm tất cả các hạng mục tốn gần 20tr cuối cùng p/a tốt nhất là đổi xe và em đã đổi xe sau 2 năm dùng xpander còn ko thì chấp nhận thôi chứ với giá như vậy ko con nào ngon hơn xp đâu

Được gửi từ iPhone X - Otofun

NguyenDuc1701

Đi bộ
Bạn chạy xe gì? Đã độ những gì rồi? Cái quan trọng là bạn định chi bao nhiêu để độ thêm.
Sau đó mình sẽ gợi ý thứ tự các thứ cần/nên lắp thêm cho vừa trong khoản kinh phí bạn định đầu tư.
Dạ thưa Bác là e mới đặt và sắp lấy xpcross.
Xe thì sau khi nhận sẽ có sẵn:
• Cảm biến lùi
• Áp suất lốp 70mai
• Cam hành trình trước sau A500s

E dự tính tầm 5-10tr để độ thêm thôi ạ. Mong bác tư vấn. Em cám ơn !

bubi

Xe buýt
Dạ thưa Bác là e mới đặt và sắp lấy xpcross.
Xe thì sau khi nhận sẽ có sẵn:
• Cảm biến lùi
• Áp suất lốp 70mai
• Cam hành trình trước sau A500s

E dự tính tầm 5-10tr để độ thêm thôi ạ. Mong bác tư vấn. Em cám ơn !
Nếu mua xe mới thì mấy thứ khuyến mại nên chỉ lắp cảm biến lùi, còn lại hỏi hãng xem có qui ra tiền để bớt không.
Rồi cứ lấy xe về chạy một thời gian đã. Lúc đó tìm hiểu thêm và cân nhắc lắp thêm những gì.
Cơ mà phải nói kinh phí dự trù 5-10tr là hơi ít đó, không độ thêm được mấy thứ có chất lượng tốt đâu. Bạn nên chuẩn bị từ 20-30tr, nhiều thì 60-70tr cũng nhiều đồ chơi hay lắm, ví dụ cốp điện hơn 7tr, cam 360+màn android 8-12tr (tùy loại)... nhiều thứ lắm. Cứ bình tĩnh, từ từ xem xét, cân nhắc, và gom 'lúa' mà tiến thôi.
Nhưng mà thôi, dài quá lại lạc đề "chống ồn" đang thảo luận ở đây.

Manh9402

Đi bộ
các bác cho em xin ít ý kiến làm chống ồn xe ở đâu ở hà nội thì ổn ạ?

NguyenDuc1701

Đi bộ
Nếu mua xe mới thì mấy thứ khuyến mại nên chỉ lắp cảm biến lùi, còn lại hỏi hãng xem có qui ra tiền để bớt không.
Rồi cứ lấy xe về chạy một thời gian đã. Lúc đó tìm hiểu thêm và cân nhắc lắp thêm những gì.
Cơ mà phải nói kinh phí dự trù 5-10tr là hơi ít đó, không độ thêm được mấy thứ có chất lượng tốt đâu. Bạn nên chuẩn bị từ 20-30tr, nhiều thì 60-70tr cũng nhiều đồ chơi hay lắm, ví dụ cốp điện hơn 7tr, cam 360+màn android 8-12tr (tùy loại)... nhiều thứ lắm. Cứ bình tĩnh, từ từ xem xét, cân nhắc, và gom 'lúa' mà tiến thôi.
Nhưng mà thôi, dài quá lại lạc đề "chống ồn" đang thảo luận ở đây.
Em cám ơn bác ạ