[Funland] Giáo dục con - Muốn tìm chỗ gửi doạ cho sợ kiểu như trại giáo dưỡng

chie85

Xe tải
Nhà tôi có con gái lớn lớp 9, hiện tại rất bướng và ko nghe lời, hay giao du với thành phần bất hảo mà gia đình hết cách khuyên bảo
Tôi muốn tìm 1 chỗ nào đó kiểu như trường giáo dưỡng tự nguyện vừa để doạ vừa để cho người ta dạy dỗ giúp cho cháu bé biết sợ
Các cụ biết chỗ nào tư vấn giúp em
Em cảm ơn

vilexim

Xe container
Website
hieucoffee.webnode.vn
Em sợ lại tác dụng ngược, trong trại thì cũng toàn loại ẩm ương, phá lang phá xóm... thêm nữa là giám thị với trông giữ cũng chẳng tốt đẹp gì.
Ý kiến riêng của em là cứ ngọt nhạt, dùng tình yêu để dạy bảo con cụ ạ. Tất nhiên mỗi gia đình mỗi khác, tính nết con người cũng chẳng ai như ai, với cháu nhà cụ, đây là năm cuối cấp, cũng là ở lứa tuổi ngáo ngơ nên cụ hãy cứ bình tâm cụ ạ.

3M Mask

Xe tải
Lớp 9 là căng rồi, uốn thẳng tay lúc này dễ gãy cây lắm. Vào đấy nó lại học được nhiều chiêu trò khiến người lớn đau đầu hơn thì toi, lợi bất cập hại, cụ nên cân nhắc kỹ lưỡng.

Chả có chỗ nào đâu cụ, cụ phải tìm mọi cách thôi, gãi đúng chỗ ngứa của cháu nó khéo lại ổn. Ở nhà cụ nó còn chả sợ thì gửi chỗ khác nó chả sợ ai đâu. Cố gắng cầm cự uốn nắn nó qua cái tuổi ẩm ương thôi.
Trại giáo dưỡng em rất hiểu. Vào đó thì phải phạm tội ở tuổi vị thành niên, công an lập hồ sơ mới đi vào đó. Vào đó toàn thành phần bất hảo, con trai dạy nhau mở két, mở khoá xe máy... hàng ngày toàn câu chuyện hút hít có lại tiêm nhiễm vào con mình. Con gái thì cũng toàn chuyện bậy bạ với nhau, ra trại lại chị chị em em nát người. Còn nhiều thứ khó nói em xin ko đề cập.

hello_111

Xe tải
Website
thietbidayhoc.edu.vn
Nhà tôi có con gái lớn lớp 9, hiện tại rất bướng và ko nghe lời, hay giao du với thành phần bất hảo mà gia đình hết cách khuyên bảo
Tôi muốn tìm 1 chỗ nào đó kiểu như trường giáo dưỡng tự nguyện vừa để doạ vừa để cho người ta dạy dỗ giúp cho cháu bé biết sợ
Em cảm ơn
Cụ tham khảo trường Trí Đức, khu Mỹ Đình. Mô hình đào tạo nội trú như trường Quân đội

traduma

Xe hơi
Bố mẹ không dậy được con thì xã hội hoặc là dạy nó, hoặc làm cho nó còn tệ hại hơn nhiều. Em thấy cách của cụ chắc không ổn đâu, mình là người hiểu nó nhất còn không làm nó cảm hoá được thì ai làm cho mình đây?

TÔN

Xe container
Khó, vì mình cũng trải qua tuổi này rồi nên biết, trước ở nhà cũng chả biết sợ ai

zinhaicau

Xe điện
Em cảm ơn
Tìm, nhờ ng gần gũi nhiều hơn chia sẻ để định hướng sẽ tối ưu nhất. Độ tuổi này cần có tác động mang tính bước ngoặt mới mong thay đổi đc. Dù khó đấy cụ ạ.

thanhlam171

Xe tăng
Em cảm ơn
Chuyển khu vực sống, cách ly con với bạn chơi cùng. Đến môi trường mới quan tâm đến cháu nhiều hơn. Cho cháu tham gia nhiều hoạt động phong trào.

Chứ chuyển vào mấy trường giáo dưỡng thì cụ xác định cháu nó cũng mù mịt lắm.
Các cụ nói "gần mực thì đen gần đèn thì rạng"
Hay
theo biện chứng thì " Môi trường quyết tính tính cách "

Vậy nên cụ và gia đình phải thay đổi ở cả hai khía cạnh là gia đình và môi trường học.
Bố mẹ quan tâm, môi trường học tốt sẽ khiến trẻ cảm thấy tốt.
Em cho là vậy.

Nam việt nam

Xe buýt
Khó nhất là đến tầm này cháu đã va chạm nhiều nên rất khó cách ly. Lựa mà ngọt nhạt uốn dần thôi, qua giai đoạn bùng nổ nó sẽ êm dần Nếu còn có thể cụ chuyển cho cháu vào học trường nội trú kiểu như Trường Trí Đức. Hoặc chấp nhận chuyển cả gia đình đi địa phương khác, xa hẳn, khó khăn còn hơn mất con. Chứ em cũng chứng kiến 🐜 có cháu đi giáo dưỡng xong về giờ có ngoan hơn, bố mẹ cho đi học lại văn hoá, cháu ko theo đc nữa, người thì săm kín

SIGNUS

Xe container
Người OF
Tầm này là khó rồi, cứng quá sẽ gãy. Em nghĩ kg nên gửi cháu vào mấy môi trường giáo dưỡng, lợi bấy cập hại. Hai vc cụ thử ngồi xem lại cách mình đang dạy dỗ đối xử với con xem có chỗ nào không ổn kg? Có thể là bố mẹ, mình đã có những sai lầm trong cách dậy dỗ con từ nhỏ mà mình không biết. Thông thường, bố mẹ sẽ đẩy cái tôi của mình lên cao, dùng quyền bố mẹ để âp đặt con cái. Hồi nhỏ bọn trẻ chưa đủ khả năng phản kháng nhưng tích tụ đến thời điểm ương ương nó sẽ bung ra. Sửa sai 1 sớm 1 chiều là không thể, tuy nhiên theo em sai đâu mình sửa đó, dần dần sẽ ổn! Xét cho cùng, với tuổi của cháu, kg có chỗ dựa vững chắc nào hơn gia đình!

Theo em, 2 vc cụ nên có nhiều sự giao tiếp với cháu hơn để cố gắng tìm hiểu tâm tư của nó. Đôi khi mình phải chấp nhận hạ vai vế của mình xuống, nói chuyện với con như những người bạn thì mới tìm được sự đồng cảm, chia sẻ. Nếu cụ kg làm đc việc đó thì tìm ai đó gần gũi với cháu để có thể nói chuyện, uốn nắn dần dần...

Phương án chuyển nhà, chuyển trường cũng có thể tính đến nhưng theo em đó là giải pháp cực kỳ mệt mỏi cho tất cả mọi người và kg giải quyết đc tận gốc vấn đề. Nếu mình kg thay đổi đc suy nghĩ của con trẻ thì đi đâu cũng vậy thôi!

Vietex

Xe điện
Cụ tham khảo trường Trí Đức, khu Mỹ Đình. Mô hình đào tạo nội trú như trường Quân đội
Trường này rèn kỷ luật tốt đấy. Cụ chủ có thể xem xét cho cháu vào học cấp 3 ở đây. Thứ 2 nhốt, thứ 6, 7 mới cho phụ huynh đến đón.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Trường này rèn kỷ luật tốt đấy. Cụ chủ có thể xem xét cho cháu vào học cấp 3 ở đây. Thứ 2 nhốt, thứ 6, 7 mới cho phụ huynh đến đón.
Em thấy học ở đây ok đấy, F1 nhà người quen em cho học ở đây, sau khi tốt nghiệp, về thổi bay cả nhà của nhà chồng lẫn nhà mình. Hs toàn con nhà giàu, đủ mọi thói quen xấu nhốt vào đây cả. :))

Mợ Yến

Xe lăn
Người OF
Canh bọn này đau đầu lắm :(
Động viên con theo học tiếp, mấy đứa bạn xấu cũng phải răn đe đấy ạ.

Vietex

Xe điện
Em thấy học ở đây ok đấy, F1 nhà người quen em cho học ở đây, sau khi tốt nghiệp, về thổi bay cả nhà của nhà chồng lẫn nhà mình. Hs toàn con nhà giàu, đủ mọi thói quen xấu nhốt vào đây cả. :))
Thế thôi, tự mở trg rồi cho con học một mình chứ biết sao giờ.

No Problem

Xe tăng
Lớp 9 là căng rồi, uốn thẳng tay lúc này dễ gãy cây lắm. Vào đấy nó lại học được nhiều chiêu trò khiến người lớn đau đầu hơn thì toi, lợi bất cập hại, cụ nên cân nhắc kỹ lưỡng.
Những đứa như vậy thường sau này sẽ giầu có và trưởng thành hơn các bạn cùng lứa, vì chúng được trường đời dạy khá sớm nên nhiều mưu mô

Trục

Xe ba gác
Người OF
Thế thôi, tự mở trg rồi cho con học một mình chứ biết sao giờ.
Con người sẽ có sự thay đổi và thích nghi với hoàn cảnh mới. Cụ chủ nghe vẻ hết cách rồi nên muốn đẩy cháu càng ra xa gia đình.

Mợ_Toét_2710

Xe điện
Cụ xem trường này ổn k? Có học 1 tháng thử thì phải, đúng là tầm này đau đầu thật

Mợ Yến

Xe lăn
Người OF
Con người sẽ có sự thay đổi và thích nghi với hoàn cảnh mới. Cụ chủ nghe vẻ hết cách rồi nên muốn đẩy cháu càng ra xa gia đình.
Những đứa ngang như này càng phải kéo nó về gần không có ngày mất con :(