[Funland] Giáo dục kĩ năng sống cho trẻ

cuongdothiet

Xe tải
Chào cả nhà.

Mình đang muốn tìm trung tâm dậy phát triển kĩ năng sống cho bé.

Bé nhà mình 6 Tuổi gặp 1 số vấn đề : Giảm tập trung, cá tính mạnh ít chia sẻ yêu thương, Chỉ muốn mọi việc theo ý mình, Cảm xúc tiêu cực lớn khi gặp thất bại.

Hiện tại đang lăn tăn không biết lựa chọn trung tâm nào. Các anh chị ai có kinh nghiệm tư vấn giúp.
Một vài trung tâm mình biết :

⏺ We do We Good (Làng Quốc Tế Thăng Long)
⏺ Cara (Trung Kính)
⏺ Bé Thông Minh (Giảng Võ).

Xin cám ơn mọi người.

Cháu nó mới 6T cụ cứ bình tĩnh. Nếu có vấn đề thì phải cho cháu đi kiểm tra một cách khoa học ở nơi có chuyên môn.
Yếu tố gia đình là quan trọng nhất, nếu thấy mình chưa đủ kiến thức để xử lý thì nên gặp những người có chuyên môn, họ cho mình phương pháp. Như tiến sỹ tâm lý Trần Thu Hương chẳng hạn.

cuongdothiet

Xe tải
Cháu nó mới 6T cụ cứ bình tĩnh. Nếu có vấn đề thì phải cho cháu đi kiểm tra một cách khoa học ở nơi có chuyên môn.
Yếu tố gia đình là quan trọng nhất, nếu thấy mình chưa đủ kiến thức để xử lý thì nên gặp những người có chuyên môn, họ cho mình phương pháp. Như tiến sỹ tâm lý Trần Thu Hương chẳng hạn.
Dạ em cho cháu đi mấy trung tâm giáo dục qua tìm hiểu trên mạng đó ạ. Mà chưa biết nơi nào thực sự tốt để cho cháu theo.

Dạ em cho cháu đi mấy trung tâm giáo dục qua tìm hiểu trên mạng đó ạ. Mà chưa biết nơi nào thực sự tốt để cho cháu theo.
Ý em là, cụ đã đưa cháu đi khám chưa? BV Nhi em thấy họ khám xét bằng các chỉ số, khảo sát trắc nghiệm để đánh giá tâm lý trẻ.

Phải có kết quả khoa học xem cháu nó có vấn đề gì ko đã. Chứ bố mẹ lo lắng quá, cứ tự nghĩ thế này thế kia rồi đưa cháu nó vào chế độ giáo dục đặc biệt cũng chưa chắc đã tốt.

cuongdothiet

Xe tải
Ý em là, cụ đã đưa cháu đi khám chưa? BV Nhi em thấy họ khám xét bằng các chỉ số, khảo sát trắc nghiệm để đánh giá tâm lý trẻ.

Phải có kết quả khoa học xem cháu nó có vấn đề gì ko đã. Chứ bố mẹ lo lắng quá, cứ tự nghĩ thế này thế kia rồi đưa cháu nó vào chế độ giáo dục đặc biệt cũng chưa chắc đã tốt.
Dạ bệnh viện Nhi thì em chưa cho đi ạ.
Em mới đưa cháu đi test thử ở mấy nơi trên & họ cũng có đánh giá theo các bài test & tham gia trải nghiệm => đưa ra các nhược điểm về tâm lý của con.
Và cung. có một số chương trình (tuần 1-2 buổi) để cải thiện kĩ năng của con chứ cũng chưa hẳn là chế độ giáo dục gì đặc biệt ạ.

Dạ bệnh viện Nhi thì em chưa cho đi ạ.
Em mới đưa cháu đi test thử ở mấy nơi trên & họ cũng có đánh giá theo các bài test & tham gia trải nghiệm => đưa ra các nhược điểm về tâm lý của con.
Và cung. có một số chương trình (tuần 1-2 buổi) để cải thiện kĩ năng của con chứ cũng chưa hẳn là chế độ giáo dục gì đặc biệt ạ.
Cụ dễ tin người nhỉ.
Mình mất tiền thì cứ chỗ nào tốt nhất mà đến, gặp người có tầm vóc mà làm việc. Cụ coi con là nhất mà đưa nó đến toàn chỗ ối giời ơi thế thì em phê bình cụ.

Rivers

Xe container
Chủ yếu là ở mình thôi cụ, đi học ở lớp được vài tiếng, vài buổi / tháng làm sao nó bằng ảnh hưởng từ gia đình bố mẹ được.

ubisapro

Xe trâu
Mấy cái lớp kỹ năng sống kiểu đó học thêm nếm thôi chứ có phải nơi chữa bệnh (nếu có) đâu? Thằng cu đầu nhà e học ở Dolphin chỗ home city mấy năm trước, thấy cũng chẳng có gì đặc biệt. Học chủ yếu cho nó tiếp cận thêm chút, đỡ rảnh rỗi chứ chẳng hi vọng gì cao sang.

cuongdothiet

Xe tải
Cụ dễ tin người nhỉ.
Mình mất tiền thì cứ chỗ nào tốt nhất mà đến, gặp người có tầm vóc mà làm việc. Cụ coi con là nhất mà đưa nó đến toàn chỗ ối giời ơi thế thì em phê bình cụ.
Thì em đang không biết những chỗ nào tốt nhất nên lên đây hỏi thử mọi ng đây cụ. 😀

cuongdothiet

Xe tải
Cụ dễ tin người nhỉ.
Thì em đang không biết những chỗ nào tốt nhất nên lên đây hỏi thử mọi ng đây cụ.
Mấy cái lớp kỹ năng sống kiểu đó học thêm nếm thôi chứ có phải nơi chữa bệnh (nếu có) đâu? Thằng cu đầu nhà e học ở Dolphin chỗ home city mấy năm trước, thấy cũng chẳng có gì đặc biệt. Học chủ yếu cho nó tiếp cận thêm chút, đỡ rảnh rỗi chứ chẳng hi vọng gì cao sang.
Nói là bệnh thì hơi quá thôi cụ.
Em muốn cháu nó phát triển cải thiện hơn.

taianh0203

Xe tải
Trung tâm Cá siêu quậy của TS Vũ Thu Hương ở Vân hồ 3 bác nhé

Chào cả nhà.

Bé nhà mình 6 Tuổi gặp 1 số vấn đề : Giảm tập trung, cá tính mạnh ít chia sẻ yêu thương, Chỉ muốn mọi việc theo ý mình, Cảm xúc tiêu cực lớn khi gặp thất bại.

Hiện tại đang lăn tăn không biết lựa chọn trung tâm nào. Các anh chị ai có kinh nghiệm tư vấn giúp.

⏺ Cara (Trung Kính)

Xin cám ơn mọi người.
Cụ nên đưa cháu vào viện Nhi để kiểm tra trước đã, có kết quả của bác sỹ rồi thì lúc đó cụ hẵng tìm hiểu phương thức điều trị cho cháu.

ttvnol.com

Xe tăng
Chào cả nhà.

⏺ Cara (Trung Kính)

Xin cám ơn mọi người.
Vấn đề là vài tiếng đồng hồ đến trung tâm đó ko giải quyết đc vấn đề cụ nêu ra . Quan trọng nhất vẫn là gia đình , bố mẹ dành thời gian chất lượng chơi với con , nghe con nói , cùng con chơi cái gì đó . Cụ hãy vẽ ra cái đồng hồ 24h 1 ngày xem cháu nó dành thời gian cho cái gì , khung giờ từ mấy h đến mấy h . Điều đó quyết định 90% suy nghĩ , tính cách , tác phong , data tụi nhỏ nạp vào đầu . Thậm chí có nhiều thứ chỉ cần nhìn và chụp hình đưa vào não chứ ko cần người lớn giáo điều . ( bố mẹ nào cũng thích con chăm đọc sách tự giác đúng giờ , mắng mỏ con lười biếng trong khi họ ôm cái smartphone nhìn vào đó suốt ngày , trẻ con ko cần hót hay nó nhìn vào bố mẹ làm gì để tự học )

nghichnham

Xe tăng
Em muốn hỏi có chỗ nào rèn thể chất và kỹ năng cuộc sống cơ bản trong vòng 3 tháng hè ko ạ?

Thì em đang không biết những chỗ nào tốt nhất nên lên đây hỏi thử mọi ng đây cụ.

Nói là bệnh thì hơi quá thôi cụ.
Em muốn cháu nó phát triển cải thiện hơn.
Nói cụ bỏ quá cho. Thảo luận với cụ em thấy cụ mới là người cần tìm nơi để học phát triển kỹ năng. Cháu nó ko sao cụ đừng hành nó.

Cụ chưa biết con cụ bị làm sao, chưa có cơ sở khoa học nhưng lại đi tìm trung tâm linh tinh test. Cụ tưởng tượng ra cháu nó tăng động này nọ, rồi cụ bị các trung tâm nó rung doạ để câu khách.
Cụ đi kiểm tra lại mình trước, em nói thật đấy.

cuongdothiet

Xe tải
Nói cụ bỏ quá cho. Thảo luận với cụ em thấy cụ mới là người cần tìm nơi để học phát triển kỹ năng. Cháu nó ko sao cụ đừng hành nó.

Cụ chưa biết con cụ bị làm sao, chưa có cơ sở khoa học nhưng lại đi tìm trung tâm linh tinh test. Cụ tưởng tượng ra cháu nó tăng động này nọ, rồi cụ bị các trung tâm nó rung doạ để câu khách.
Cụ đi kiểm tra lại mình trước, em nói thật đấy.
Dạ vâng em bỏ quá cho cụ 😄

cuongdothiet

Xe tải
Em muốn hỏi có chỗ nào rèn thể chất và kỹ năng cuộc sống cơ bản trong vòng 3 tháng hè ko ạ?
Cụ search trên mạng có nhiều chương trình trại hè từ đầu tháng 5 hay sao đó ạ kèm đó là bổ sung những kĩ năng cơ bản.

nghichnham

Xe tăng
Cụ search trên mạng có nhiều chương trình trại hè từ đầu tháng 5 hay sao đó ạ kèm đó là bổ sung những kĩ năng cơ bản.
Năm ngoái cho ông con đi bộ đội 10 ngày, năm nay nó nhất quyết ko đi nữa ạ.
E muốn tìm nhóm clb kiểu tập trung lại 1 chỗ, cho hoạt động thể chất, tập các kỹ năng thật cơ bản của cuộc sống (tự nấu nướng, giặt giũ,...) cả tuần. Cuối tuần đc nghỉ về nhà với gia đình.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Năm ngoái cho ông con đi bộ đội 10 ngày, năm nay nó nhất quyết ko đi nữa ạ.
E muốn tìm nhóm clb kiểu tập trung lại 1 chỗ, cho hoạt động thể chất, tập các kỹ năng thật cơ bản của cuộc sống (tự nấu nướng, giặt giũ,...) cả tuần. Cuối tuần đc nghỉ về nhà với gia đình.
Cụ cho ông ý đi học bơi sau đó thả về quê. Nấu nướng giặt giũ hàng ngày bố mẹ dạy, cần gì phải đi học ở đâu ạ?