[VHGT] Giao thông đã thông

thaiquangtung

Xe buýt
Mấy ngày sau tết các cụ,mợ đi lại thấy sao. Riêng em thấy đường xá đi lại rất thuận, không có ùn tắc gì nhiều kể cả trong giờ cao điểm. Vì vậy em trộm nghĩ lý do chủ yếu là ở đây: Số lượng sinh viên và người lao động ngoại tỉnh ra vào hàng ngày là quá đông vì vậy mới gây nên ách tắc. Nhìn từ thực tế theo em nghĩ có lẽ nhà nước nên tiến hành nhanh việc di dời các trường đại học và các sưởng, nhà máy sản xuất ra ngoài thành phố càng nhanh càng tốt,vậy mới giảm ách tắc giao thông và đưa văn hóa giao thông vào cuộc sống dễ dàng hơn nhiều mà đỡ tốn kém. Đây là suy nghĩ của riêng em, các cụ mợ nghĩ sao ạ

HUNGSMUN

Xe container
Khi cái đầu của LĐ chưa thông thì chả có cái gì có thể thông được. Nếu thông rồi thi cái đề án thu phí lưu hành bỏ không à? Ban bệ đã xây dựng xong chả lẽ lại thành lao động dôi dư sao? Nó sẽ tìm cách cho tắc. Cụ cứ mừng đi ạ.

ozzfan

Xe tải
Quy hoạch có đến cả chục năm rồi cụ ợ nhưng thực thi thì vẫn chưa động tĩnh gì.

tuananhhypo

Xe tải
Sáng nay gặp lão Tùng ở phố Hòa Mã nhé
Cụ Tùng đương thông cụ tự nhiên nhảy vào làm tắc thớt thế là làm sao đây? hay là cụ cũng muốn cho cái Hà Lội này nó luôn tắc :D

tuananhhypo

Xe tải
Vấn đề các trường học, nhà máy dồn vào trung tâm thì ai cũng biết cả nhưng để lăn cả 1 khối lượng khổng lồ ấy ai là người chi tiền? ai là người ký giấy giao đất? mà bây giờ dự án nào về ngoại thành hay ngoại tỉnh thì dân người ta cũng chẳng muốn nhận tiền đền bù thấp đâu. Nó chạy lòng vòng mãi nên Hà Nội nó còn lâu mới hết tắc. Mà tắc mới có ăn chứ thông như các cụ, các mợ và cả em nữa có mà ăn Cám à?

cwise

Xe container
Vấn đề các trường học, nhà máy dồn vào trung tâm thì ai cũng biết cả nhưng để lăn cả 1 khối lượng khổng lồ ấy ai là người chi tiền? ai là người ký giấy giao đất? mà bây giờ dự án nào về ngoại thành hay ngoại tỉnh thì dân người ta cũng chẳng muốn nhận tiền đền bù thấp đâu. Nó chạy lòng vòng mãi nên Hà Nội nó còn lâu mới hết tắc. Mà tắc mới có ăn chứ thông như các cụ, các mợ và cả em nữa có mà ăn Cám à?
Vị trí các trường đại học, bệnh viện trong nội thành HN bây giờ quá dẹp, đẹp dã man, tàn bạo. Với các trường đại học lại có thể trở thành buidling, lại tắc. Bây giờ di dời các trường đại học và bệnh viện ra ngoại thành, chỗ đất đó chỉ dành cho xây công viên và cây xanh là ok nhất.

khoan_cat_Btong

Xe hơi
Các cụ toàn người có tố chất làm quản lý, các cụ đưa ra lắm lý thuyết. Em nhà quê em cứ chất phác đóng góp ý kiến là cho nghỉ hết! Ý em là cho nghỉ tết hết năm chứ không bảo ai nghỉ cái gì cả. Ngày nào cũng tết là chả có ngày nào tắc đường nữa!

cwise

Xe container
Các cụ toàn người có tố chất làm quản lý, các cụ đưa ra lắm lý thuyết. Em nhà quê em cứ chất phác đóng góp ý kiến là cho nghỉ hết! Ý em là cho nghỉ tết hết năm chứ không bảo ai nghỉ cái gì cả. Ngày nào cũng tết là chả có ngày nào tắc đường nữa!
Thế bây giờ bác bảo phải làm gì? Ofer thì đa phần là dân đen cả, đưa ra cái gọi là "lý thuyết" cũng là tiếng nói của một bộ phần dân chúng tham gia giao thông kêu gào để cơ quan quản lý biết, cũng là để xả cục tức trước những bất cập đang tồn tại hiện nay. Giặc đến nhà đàn bà cũng dánh, có súng dùng súng có bút dùng bút. Ý là thế đấy bác ạ.

blackpaint

Xe container
Vị trí các trường đại học, bệnh viện trong nội thành HN bây giờ quá dẹp, đẹp dã man, tàn bạo. Với các trường đại học lại có thể trở thành buidling, lại tắc. Bây giờ di dời các trường đại học và bệnh viện ra ngoại thành, chỗ đất đó chỉ dành cho xây công viên và cây xanh là ok nhất.
Thế thì lấy đâu ra tiền để gỡ gạc lại hả cụ??? Em là em đã mất tiền để lên đó ngồi thì giờ em phải gỡ, em cứ phải chạy làm vài cái dự án ở đó... cho thêm tắc

minhbb

Xe tải
Qua rằm sinh viên tấp nập quay trở lại, giao thông lại như cũ mà thôi. :P

Mr Noob

Xe tăng
hì hì hôm nay tình hình lịch giờ làm mới thì giao dthông thế nào các cụ nhỉ?

nvthu

Xe buýt
Chuyển các Trường ĐH ra xa và CQ các Bộ, Bệnh viện ra ngoại thành thì ko cần anh # anh Thảo cũng hết tắc luôn, mềnh ko phải nộp sưu cao thuế nặng về xe cho anh # nữa

hung303

Xe điện
Mấy ngày sau tết các cụ,mợ đi lại thấy sao. Riêng em thấy đường xá đi lại rất thuận, không có ùn tắc gì nhiều kể cả trong giờ cao điểm. Vì vậy em trộm nghĩ lý do chủ yếu là ở đây: Số lượng sinh viên và người lao động ngoại tỉnh ra vào hàng ngày là quá đông vì vậy mới gây nên ách tắc. Nhìn từ thực tế theo em nghĩ có lẽ nhà nước nên tiến hành nhanh việc di dời các trường đại học và các sưởng, nhà máy sản xuất ra ngoài thành phố càng nhanh càng tốt,vậy mới giảm ách tắc giao thông và đưa văn hóa giao thông vào cuộc sống dễ dàng hơn nhiều mà đỡ tốn kém. Đây là suy nghĩ của riêng em, các cụ mợ nghĩ sao ạ
Dự án chuyển như cụ nói đã có từ lâu rồi, nhưng để thành hiện thực chắc đến tết Congo, vì xung đọt quyền lợi nên sẽ chẳng ai muốn làm,
đát trừong ĐH giờ quá đẹp, chuyển trừong ra xa trung tâm thì các thầy cô chỉ sống bằng lưong không thì người giỏi bỏ nghề hết.
Nhà máy có 1000 công nhân là lớn, giờ chuyển đi xây building lại chứa đc gấp 10 - 30 lần số công nhân, nên mèo vẫn hoàn mèo thôi! :))

giacmoxe4

Xe điện
Cái này các lãnh đạo biết từ lâu rồi nhưng bất khả thi Cụ chủ ơi.

bulutit

Xe buýt
Website
www.haisontravel.com
Cụ nói quá chuẩn ạ! Như cái nhà máy Công Cụ Số 1 ở Ngã Tư Sở chuyển đi, thì lại mọc lên khu Căn hộ cao cấp với hàng ngàn hộ dân...vậy thì là hòa, có chăng thì là không có khói bụi của cơ khí hóa thôi ạ.

biahoihanoi

Xe lăn
nhà nước nên tiến hành nhanh việc di dời các trường đại học và các sưởng, nhà máy sản xuất ra ngoài thành phố càng nhanh càng tốt,vậy mới giảm ách tắc giao thông và đưa văn hóa giao thông vào cuộc sống dễ dàng hơn nhiều mà đỡ tốn kém.
Di dời xong xây ngay cao ốc 60 tầng thì cụ nghĩ sao? Đời nào chỗ đó lại thành công viên!