[Funland] Giáo viên cắt tóc học sinh trong lớp học

nguyentoan.uct

Xe điện
Chưa bao giờ thấy Bộ dục ta có được cơ đồ thối nát như ngày hôm nay. xin chia buồn cùng bộ dục

Pvsc

Xe ba gác
Cô nhiệt tình quá, bố mẹ k dạy thì để xh dạy nghề sớm :P

XPQ

Xe lăn
thế đ.éo nào mà những năm này vẫn còn có chị giáo gìn giữ đc cái tư duy dạy trẻ kiểu này từ những năm 1960 đc nhỉ?
Trong trường học bây giờ vẫn có quy định về đầu tóc quần áo móng chân móng tay. Thời xưa 7x bọn em đi học cấm con giai để tóc dài lẫn cả đầu trọc, chỉ có một thằng tên Vượng để tóc dài bị gọi lên ban giám hiệu nhưng hóa ra mẹ nó làm cửa hàng gạo giữa phố nên nó để dài quăn như phi dê mẹ luôn, sau vì nhiều chấy quá nên mới húi cua đi.

Giáo dục ta hô hào là rèn nhân cách nhưng thực ra mấy cái quy định chỉ để cho có thôi. Giáo viên ngứa đèn đứa nào thì đứa nấy rách việc. Cô giáo này chắc cũng a cay cái gì con bé kia mới làm thế. Chứ bình thường kề mè mày, tử tế ấm vào thân phúc phích nhà mày chứ ai hơi đâu mua bận vào người.

Nhưng phụ huynh con bé kia mà tốc xịp lên thì cô giáo cũng bách nhục về xâm hại đến cơ thể trẻ con. ̀Rồi đồng nghiệp ganh ghét hoặc hiệu trưởng nó trù úm hoặc cấp trên nó bực mình thì mất nghiệp như bỡn, một cái giáo viên trường công nhẽ cũng bạc trăm chứ dễ mà được kỹ hợp đồng đâu. Khổ thân cô giáo.

stone_lamp

Xe điện
Em nghĩ giáo dục vẫn phải nghiêm khắc, vh VN bao đời tôn sư trọng đạo rồi. Bây h dân chủ quá em về nhìn bọn con em thấy bó dân chủ quá trớn.
Em thì ủng hộ nghiêm, cắt tóc hay bắt thay qa tử tế là chuyện ko đáng quan tâm, miễn là thành người

motthoidongbim

Xe điện
Cô vậy là dở rồi. Có khi bme hs không quan tâm đến con mấy đâu nhưng động đến con các ôb ý là mệt.
Trường hợp ntn nên mời phụ huynh lên làm việc. Nếu tái diễn thì báo cáo lên trên và từ chối dạy. Không nên vượt quá giới hạn quyền hạn của giáo viên.

duongphong

[Tịch thu bằng lái]
Cô như này là dở rồi. Giờ toàn con vàng con bạc, xong thời đại mạng xã hội. Có khi kỷ luật ốm. Ý kiến cá nhân của e: hãy coi giáo dục như là 1 nghề bình thường. Và nhà trường có quyền từ chối việc cung cấp dịch vụ trong một số trường hợp
Chắc cô cũng bất lực vì nói mãi ko đc nên mới phải làm thế ?
Tuy nhiên cũng có vẻ phản giáo dục
Để cháu nó cho GĐ và XH dạy thôi :D

Dan du an

Xe cút kít
Nếu kiện đến nơi đến chốn khéo vào tội làm nhục người khác hay bạo hành trẻ em gì đó không nhỉ

huyhung123

Xe điện
Em nghĩ giáo dục vẫn phải nghiêm khắc, vh VN bao đời tôn sư trọng đạo rồi. Bây h dân chủ quá em về nhìn bọn con em thấy bó dân chủ quá trớn.
Em thì ủng hộ nghiêm, cắt tóc hay bắt thay qa tử tế là chuyện ko đáng quan tâm, miễn là thành người
Bao đời qua VN làm được gì để thế giới ngưỡng mộ chưa cụ? Hậu quả của tôn sư trọng đạo đấy!
Giáo chỉ là 1 nghề, rất dễ vì đơn thuần đọc sách rồi nói lại; ko có quyền gì mà xúc phạm học sinh cả. Nếu thấy học sinh vi phạm nội quy thì báo nhà trường. Giáo cũng ko có chức năng dạy trẻ con thành người, đấy là việc của gia đình. Giáo đơn thuần là bán kiến thức, làm sao để học sinh làm được Toán, Lý, Hoá... và thi đỗ đại học.

Chỉnh sửa cuối:
Trông cô giáo ăn mặc váy bướm, giầy cao cứ như lên bar quẩy ấy thì nói gì học sinh nó nghe, mà cháu nó nói năng cũng ngoan đấy chứ, phải như con em thì đừng hòng cô giáo động vào được 1 sợi tóc của nó, tư duy dạy học sinh thời nay cần phải đổi mới, không còn theo nếp nghĩ xưa nữa.
cụ hủ lậu bọ mợ. ko lẽ cô giáo mặc khố cho đúng chủ trương đường lối của bộ dg :))

Hanamlut

Xe buýt
thời nào rồi còn vậy, ngắn dài đen đỏ là quyền của người ta
Cụ sai rồi. Học sinh phải thực hiện theo nội quy, quy định của trường. Và hiện nay, đã số các trường đều không cho học sinh nhuộm tóc, bôi son đánh phấn, mặc quần áo không phù hợp với lứa tuổi.

tratida2019

Xe hơi
BGD nên chuẩn hoá các hình thức kỷ luật, đứa nào ko chịu kỷ luật thì đình chỉ học. Mấy cái này chắc copy được

Sent from Other Universe via OTOFUN

mrdaubac

Xe điện
cụ hủ lậu bọ mợ. ko lẽ cô giáo mặc khố cho đúng chủ trương đường lối của bộ dg :))
Không cụ ạ, cô giáo lên lớp dạy thì nên mặc trang phục phù hợp với môi trường học đường, váy cũng được nhưng phải là váy dài, chứ ngắn cộc như thế không phù hợp, cần thể hiện tính trang nghiêm của người giáo viên...

Hanamlut

Xe buýt
Không cụ ạ, cô giáo lên lớp dạy thì nên mặc trang phục phù hợp với môi trường học đường, váy cũng được nhưng phải là váy dài, chứ ngắn cộc như thế không phù hợp, cần thể hiện tính trang nghiêm của người giáo viên...
Dưới đầu gối rồi, cộc gì cụ.

7vienngocrong

Xe tăng
E thấy cô giáo cứng ngắc quá. Hs mặc đồng phục cấm trang điểm rồi, tóc tai nó nhuộm tí kệ nó miễn nó k học tốt k hỗn láo là được. Thời đại thay đổi rồi mấy cái sở thích cá nhân k ảnh hưởng đến ai thì kệ đi.

Cuongnh5256

Xe điện
Giá mà cho cháu nghỉ rồi mời PH thì tốt hơn, mỗi thời một khác. Ngày xưa nhiều cụ bị cắt tóc, đánh gãy cả thước kẻ, ăn tát, ăn dép vào mặt có làm sao đâu.

huyhung123

Xe điện
Giá mà cho cháu nghỉ rồi mời PH thì tốt hơn, mỗi thời một khác. Ngày xưa nhiều cụ bị cắt tóc, đánh gãy cả thước kẻ, ăn tát, ăn dép vào mặt có làm sao đâu.
Bị đụt, mất ý chí, sợ sự khác biệt với xung quanh... Đấy là những cái nhìn thấy! Đầy ông/ bà vì bị đối xử như thế nên mất hẳn tương lai đáng ra là của mình.

Cuongnh5256

Xe điện
Bị đụt, mất ý chí, sợ sự khác biệt với xung quanh... Đấy là những cái nhìn thấy! Đầy ông/ bà vì bị đối xử như thế nên mất hẳn tương lai đáng ra là của mình.
Tuổi này bố mẹ ko khéo nó còn ko coi ra gì nữa là cô, lạt mềm buộc chặt chứ cứng lại hỏng. Hỏng ở đây thì cả cô và trò sau vụ này đều tự hại mình.