[Thảo luận] Giật túi xách trên đường Giảng Võ

robyphu

Xe hơi
từ ngày nghe có vụ...đuỏi cướp ơ hà đông.và..pằng chíu....em sợ..nên là em..chắc e cũng ko dám anh hùng đâu ah..hic

hellangel

Xe tăng
Xin lỗi bác nhưng bác thật hèn. Nếu thằng ăn cắp kia nó có đồ, nó xiên tèo bác bộ đội kia trong lúc bác đang bận giữ cái đuôi xe thì bác nghĩ sao??? Nếu không vì hèn mà bác nhảy vào chiến cùng với bác bộ đội kia thì chắc gì nó đã chạy được hả bác. Nhớ lại khi bắt thằng móc túi ở Cầu Giấy năm ngoái em vẫn điên cái thằng người iu em bé nạn nhân. Trong lúc em đang chiến với 4,5 thằng móc túi & đồng bọn để bắt hộ nó thì nó chỉ chăm chăm nhặt cái điện thoại được ném lại rồi bỏ đi mất. Buồn.

Mr.Chem

Xe điện
Dạ, em chào các cụ anh hùng của of. Các cụ toàn ngồi nhà rồi các cụ phán cụ chủ thớt thế này thế nọ, em thấy cụ chủ thớt an toàn về viết bài cho các cụ đọc là em mừng lắm rồi. Chúc mừng cụ chủ làm việc tốt mà vẫn an toàn, chúc mừng cụ không bị headshot khi tham gia bắt cướp.....thầm trách rồi thông cảm cho những người dân xung quanh.....và em muốn nói với các cụ "THỜI THẾ TẠO ANH HÙNG" các cụ ạ.

azzA

Xe tải
Em đọc một số báo thấy dân khựa nó vô cảm với đồng loại rồi, hy vọng VN mình nó khác các bác nhể. Em mà rơi vào trường hợp của bác là cũng "chơi" tới bến luôn. Vod bác!

Chỉnh sửa cuối:

El Kun

Xe tải
Trưa nay (8/10) em gặp một vụ giật túi xách ngay trước cửa triển lãm giảng võ, chiều láng hạ lên cát linh. Tầm 11h35 em đang đi 2B thấy ngay phía trước có thằng đi cái Dream II, đang nghĩ thằng này nhìn dặt dẹo nhờ thì thấy nó áp sát và phắt cái đã nhặt được cái túi một chị đi đường để vào giữa xe nó rồi. Còn chưa kịp định thần thì thấy một bác cũng thanh niên đi Future II đằng sau hô "Cướp đấy, đuổi đi" thế là em và bác ý tăng ga đuổi theo. Ko hiểu sao hôm nay đường Giảng võ đông kinh khủng nên thằng ôn dịch đấy ko chạy nhanh đc, đến Hải Xồm thì nó rẽ vào cái đường bên cạnh đó (em ko nhớ tên), ko ngờ vào đó còn đông hơn. Em cả bác kia đuổi thêm một đoạn nữa thì nó vướng ô tô, thấy bọn em đuổi đến nên vứt túi lại trả. Bác Future kia rất bộ đội, dựng xe lao vào túm nó ngay. Em cũng hỗ trợ bằng cách.... giữ đuôi xe nó ko cho nó chạy. Xung quanh bao nhiêu người xúm vào mà ko ai hỗ trợ 2 anh em cả, bác kia túm áo nó bị trượt ra, nó rồ ga chạy mất em cũng đành bỏ đuôi xe nó ra vì không giữ được. Trên đường đi em cứ suy nghĩ mãi, là cả đoạn đường dài, 2 anh em hô cướp cướp mà ko có ai cùng hỗ trợ truy đuổi. Đến khi đuổi được rồi thì cũng ko ai hỗ trợ để giữ nó lại, người ta ko nghĩ đến có lúc chính người thân của mình gặp những trường hợp đấy thì có ai giúp? Qua đây các bác cũng nhắc các bác gái là nếu có đi 2B thì túi tiếc cẩn thận nhá, chứ như chị này ngang mời nó giật, vì em thấy nó nhấc cái đã bay cái túi rồi, nhẹ nhàng lắm ý.
Nói thì lâu nhưng diễn ra rất nhanh, em ko chụp ảnh được. Các bác thông cảm để em tường thuật bằng mồm vậy :))
Mời cụ ly rượu vì tinh thần quả cảm bắt cướp (*)

Tribute

Xe container
Xin lỗi bác nhưng bác thật hèn. Nếu thằng ăn cắp kia nó có đồ, nó xiên tèo bác bộ đội kia trong lúc bác đang bận giữ cái đuôi xe thì bác nghĩ sao??? Nếu không vì hèn mà bác nhảy vào chiến cùng với bác bộ đội kia thì chắc gì nó đã chạy được hả bác. Nhớ lại khi bắt thằng móc túi ở Cầu Giấy năm ngoái em vẫn điên cái thằng người iu em bé nạn nhân. Trong lúc em đang chiến với 4,5 thằng móc túi & đồng bọn để bắt hộ nó thì nó chỉ chăm chăm nhặt cái điện thoại được ném lại rồi bỏ đi mất. Buồn.
Cụ nói thế có hơi quá không vậy? 1 người túm người, 1 người túm xe là cùng hỗ trợ nhau bắt cướp rồi cụ còn muốn thế nào? Có chăng là lúc đó cụ chủ hoặc chú Bộ đội kia chưa tỉnh đòn mà tắt máy rút chìa khóa xe của thằng đó thì nó chạy đằng trời. Trách là phải trách cái đám trố mắt đứng nhìn kia kìa.

biahoihanoi

Xe lăn
Thế cái "chị" đi đường có xinh không hả bác?

FXX

Xe máy
Bó tay với bác nào lôi lại được thớt này sống dậy, việc xảy ra từ tháng 10 năm 2009 cơ ạ, em chả nhớ hình thù chị ý thế nào nữa, chỉ nhớ là không xinh hehe

mrkibeo

Xe buýt
lúc tóm đc nó nó rút phóng ra thì sao nhỉ :102: em ko dám nghĩ nữa :102:
bắt cướp là tốt nhưng cũng nên cẩn thận.tốt nhất cầm cái gì đấy đập vào đầu để phủ đầu nó đã
Tưởng gì chớ cụ. sống chết nó có số cả rồi. ngồi nhà còn chết nữa là.... [-O<

NG THANH LUAN

Xe máy
Website
daithuanco.vn
Tưởng gì chớ cụ. sống chết nó có số cả rồi. ngồi nhà còn chết nữa là.... [-O<
Sống chết đều có số cả. muốn chết cũng chưa chắc đã chết đc. mà không muốn chết đến lúc chết cũng chẳng thoát được các cụ các mợ ợ

8235

Xe đạp
Vốt cho cụ chủ một phiếu. Xã hội cần có những người như bác, không thì sẽ có rất nhiều trường hợp giống bé Yue Yue của TQ mất. Xã hội bi giờ vô tình thật.

TONGIA

Tầu Hỏa
Cụ biết vụ trộm SH dưới Hà Đông không?
Chuối xanh rẻ lắm.

Cụ lấy được cái túi thì được ấn 1 vài nút Thank. Dưng nó đòm 1 nhát thì mấy bác tổ dân phố lại mắc công đi lập hòm quyên góp.

Trách nhiệm xã hội của công dân là đóng thuế đầy đủ và chấp hành pháp luật. Biết bác Nhanh doạ bác phân làm bằng điếu cày chưa? Cụ đuổi nó không may nó tai nạn hay cụ gây tai nạn thì cụ ăn đủ.
Các bác ý không khuyến khích thói quân tử như mấy thằng nhà báo lá cải đang bơm vá đâu.

Chỉnh sửa cuối:

magi

Xe đạp
vote bác nhưng dân mình ngại phiền hà va chạm quá!!!!!!!

quang74

Xe buýt
Hoan hô tinh thần của cụ! Vừa rồi có vụ đuổi theo cướp bị nó "bòm" chết nên giờ nhiều người chùn bước rồi. Buồn thay! Buồn thay! :(

MK2007

Xe tăng
Vốt cho cụ, Xã Hội vẫn còn người tốt cụ ạ, vưỡn chưa bị tuyệt chủng, nhưng phải nhân giống:((

Ngoc Phan XLS

Xe container
Cụ biết vụ trộm SH dưới Hà Đông không?
Chuối xanh rẻ lắm.

Cụ lấy được cái túi thì được ấn 1 vài nút Thank. Dưng nó đòm 1 nhát thì mấy bác tổ dân phố lại mắc công đi lập hòm quyên góp.

Trách nhiệm xã hội của công dân là đóng thuế đầy đủ và chấp hành pháp luật. Biết bác Nhanh doạ bác phân làm bằng điếu cày chưa? Cụ đuổi nó không may nó tai nạn hay cụ gây tai nạn thì cụ ăn đủ.
Các bác ý không khuyến khích thói quân tử như mấy thằng nhà báo lá cải đang bơm vá đâu.
Cẩn thận là nên, nhưng nói như bác cũng không ổn!

Gấu nhà em đã từng bị giật mất cái túi khi ngồi ngang trên xe máy bạn chở đi ăn cưới! Nó làm Gấu em văng xuống đường nhưng may không ngã và không bị xe sau đâm vào!x-(

Em bẩu cậu em số 7 TQ là anh chỉ mong tìm được nó và chú cho anh đấm nó một trận!
Chán cái là cậu em tìm ra và trả lại đầy đủ cả cái túi của Gấu sau 1 tháng nhưng nhất định không cho em đấm thằng dog kia!

Em mà nhìn thấy cướp dư lày em cũng chả biết có nghĩ gì không hay đâm thẳng ô tô vào nó luôn vì đến giờ em vẫn cay vụ của Gấu!x-(

8235

Xe đạp
Cẩn thận là nên, nhưng nói như bác cũng không ổn!

Gấu nhà em đã từng bị giật mất cái túi khi ngồi ngang trên xe máy bạn chở đi ăn cưới! Nó làm Gấu em văng xuống đường nhưng may không ngã và không bị xe sau đâm vào!x-(

Em bẩu cậu em số 7 TQ là anh chỉ mong tìm được nó và chú cho anh đấm nó một trận!
Chán cái là cậu em tìm ra và trả lại đầy đủ cả cái túi của Gấu sau 1 tháng nhưng nhất định không cho em đấm thằng dog kia!

Em mà nhìn thấy cướp dư lày em cũng chả biết có nghĩ gì không hay đâm thẳng ô tô vào nó luôn vì đến giờ em vẫn cay vụ của Gấu!x-(
Hi hi, câu em bác tỉnh táo tầu đấy, cho bác đấm nó 2 cái, khéo nó lại kiện bác, mệt lắm.
Tóm lại cái loại trộm cướp đó cứ để cậu em bác xử lý là oki rồi.

taisaokothu

Xe tải
Hoan nghênh tinh thần nghĩa hiệp của cụ

H.T

Xe hơi
Website
www.htecom.vn
Đoạn này không chỉ các mợ mà các cụ cũng lưu ý, em từng bị giật con phone khi đang đứng sát vỉa hè Láng Hạ nghe, em không ngồi sẵn trên xe lúc đấy không cũng ăn thua đủ với bọn c hó đấy.

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]
Xin hoan nghênh tinh thần quả cảm và hiệp nghĩa của bác. Nhưng bác biết rồi đấy. Dân mình chỉ xem tai nạn thì rõ đông, còn giúp đỡ, hỗ trợ nạn nhân thì chẳng có mấy người đâu,nếu có em ở đó em cũng sẽ hỗ trợ các bác bắt cướp,em thề!