[Funland] Giàu đổi bạn nhưng có khi đổi cả anh em!?

Vienxu

Xe tăng
Các Cụ mắng Cụ thớt là này nọ chẳng qua là ko rơi vào hoàn cảnh đó thôi, cá nhân em đồng cảm với Cụ thớt.
Thôi thì trước khác, giờ khác Cụ ạ! Cái tầm nó khác nhau nên cũng khó nói chuyện, anh em vẫn là anh em nhưng mình cũng nên có khoảng cách nhất định. Buồn một chút, tủi thân một chút cũng là lẽ thường, nhưng nghĩ lại thì nên mừng cho anh mình.

Ớt xanh

Xe điện
Có người anh, cũng nhảy ra ngoài kinh doanh, 4-5 năm vất vả lận đận, rồi cũng đến ngày hái quả. Việc làm ko hết, một thân một mình xoay sở ko kịp, bèn rủ người em bỏ việc ra ngoài làm cùng, đứng quản lý vận hành nội bộ.

Người anh lúc đó cũng chẳng tính cổ phần cổ phiếu gì cả, tất cả cưa đôi đồng sở hữu mọi thứ. Cả 2 ae đều vợ con đầy đủ rồi, nhưng hàng tháng chỉ đem về cho 2 cô vợ đúng 15-20tr đủ chi tiêu sinh hoạt. Phần lớn tiền lãi hàng tháng, đưa về cho bố mẹ đẻ mua đất. Thế mới tài.
Nhà ấy đúng là được cả bố mẹ lẫn con bác nhỉ. Tài sống giả.

Ớt xanh

Xe điện
Em đi làm dâu, so về độ giàu thì xách dép ko theo kịp 2 chị chồng. Nhưng em chẳng bao giờ mặc cảm tự ti, vẫn ứng xử với các chị vô tư chân thành chứ ko phải quỵ luỵ gì hết. Mình đàng hoàng thì có thua về tiền cũng chẳng ai coi thường. Còn ứng xử thì mỗi ng 1 cách, họ ko phải là chuẩn mực và mình cũng rứa, nên là ko nên săm soi xét nét.
Em thấy rằng trong mọi mối quan hệ, ko chỉ riêng ruột thịt, mình cần tôn trọng sự khác biệt và luôn có cách nhìn tích cực thì mới làm cho mối quan hệ tốt đẹp đc.
Mặc cảm mà làm gì.
Em trưa nay cũng sang nhà đại gia uống rượu đây. Nó tài sản rải từ QN tới Phú Quốc, nhà còn được review trên kênh nhà to vậy mà vẫn bình dị nấu cơm đãi bạn. Có ảnh em sẽ gửi bên bếp hồng.

The GhostFather

[Tịch thu bằng lái]
Ở trong chăn mới biết chăn có rận. Cứ đặt mình vào vị trí người khác thì mới hiểu.

minhhai985

Xe lăn
Đàn ông thì ít chứ đàn tì bà thì ko hiếm đâu. Giàu lên tí là lên mặt ngay.

Tứ Vô Lượng

Xe container
Nhà e có 2 anh em trai, vc e thì công chức bình thường, cũng gọi là đầy đủ có chút của ăn của để.
Ông a trai e cũng thế, 2 anh e vẫn thi thoảng rủ nhau ăn sáng, chém gió ầm ầm. Nhưng vài năm gần đây a e làm trong ngành giáo dục phất lên, giàu có, cưới vợ vào lại càng phất do được cả vợ lẫn chồng. Nhưng e lại không thấy thoải mái như trước, 2 vc a trai giờ giàu có trong cách nói chuyện có vẻ trên tiền nhiều quá, coi tiền trên hết, coi thường người nào kém mình ngoài xã hội, tất nhiên trong câu chuyện không nói về e nhưng e tự thấy mình cũng nằm trong cái "lũ người" mà vc ông a vừa cợt nhả.
Gấu e hqua nó về tâm sự thôi qua nhà a ít thôi, giờ mình không thuộc tầng lớp "tinh hoa" mà qua đấy nhiều cứ như vô hình, chả biết nói chuyện gì, với lại gấu e để ý e nói gì chị dâu e cũng quay đi bĩu dài tỏ ý chê bai khinh miệt. Hầy, có lẽ tiền bạc và tình cảm quả khó sánh đôi.
Trong lúc cảm thán sự đời, văn vủng lủng củng cccm thông cảm.
Em thì suốt ngày nghĩ hộ cho vc ac bày miu tính kế cho ac giàu hẳn lên... để mình nhờ :)

Joke thế chứ e ra đời đầu tiên xác định là ai lo nhà nấy cho thoải mái ít để chuyện tiền bạc đan xen tình cảm ae dâu rể.

Quan niệm về tiền bạc cũng thay đổi tùy hoàn cảnh, nhất là dâu rể khác máu tanh lòng. Nên bỏ ra khỏi đầu câu chuyện so sánh tiền bạc thì tự nhiên có thể thấy lại hình ảnh anh em và sự quan tâm lẫn nhau hơn cả tiền bạc.

tieunhupha

Xe điện
Anh em trai thì éo sao mà chị em dâu thì thật là chán éo muốn nói nữa. Toàn phá game.

sontung89

Xe tăng
Có nhiều người trong tay tài sản cả trăm tỷ mà họ vẫn bình thường vì họ đi lên cũng từ thực lực
Có những loại giàu lên nhanh chóng không phải nhờ thực lực mà nhờ vào cái ô của người khác, ăn trắng mặc trơn nên cái cách tiêu tiền và nhìn đời của họ cũng khác
Khi một người đã trả qua mọi vai diễn trong cs và chính cái trải nghiệm đó giúp nta có tiền thì họ mới nhìn thấy mọi mặt của vấn đề để thấu đáo hơn trong cách hành xử, tất nhiên cũng còn do bản chất con người

dealer-ck

Xe tăng
Đấy là mới nổi thời gian ngắn, lúc đó tâm lý chung ai cũng thế,..., khi lên đc tầm cao hơn thì lại chia 2 phe: 1 là quý tộc, 1 lại về bình dân. E thấy nhiều người chọn cách sống bình dân khiêm nhường.

Tony_Le

Xe container
Nhà e có 2 anh em trai, vc e thì công chức bình thường, cũng gọi là đầy đủ có chút của ăn của để.
Ông a trai e cũng thế, 2 anh e vẫn thi thoảng rủ nhau ăn sáng, chém gió ầm ầm. Nhưng vài năm gần đây a e làm trong ngành giáo dục phất lên, giàu có, cưới vợ vào lại càng phất do được cả vợ lẫn chồng. Nhưng e lại không thấy thoải mái như trước, 2 vc a trai giờ giàu có trong cách nói chuyện có vẻ trên tiền nhiều quá, coi tiền trên hết, coi thường người nào kém mình ngoài xã hội, tất nhiên trong câu chuyện không nói về e nhưng e tự thấy mình cũng nằm trong cái "lũ người" mà vc ông a vừa cợt nhả.
Gấu e hqua nó về tâm sự thôi qua nhà a ít thôi, giờ mình không thuộc tầng lớp "tinh hoa" mà qua đấy nhiều cứ như vô hình, chả biết nói chuyện gì, với lại gấu e để ý e nói gì chị dâu e cũng quay đi bĩu dài tỏ ý chê bai khinh miệt. Hầy, có lẽ tiền bạc và tình cảm quả khó sánh đôi.
Trong lúc cảm thán sự đời, văn vủng lủng củng cccm thông cảm.
Giật cái tít Thớt đã thấy sự đố kị hiện rõ.

D.D.C

Xe điện
Website
centicons.com
Anh em như thể tay chân , bỏ nhau làm sao được.

agrimeco

Xe lăn
Cụ thớt gửi cho ông anh đọc nè :D

688690

Xe tải
Có tiền họ nghĩ việc gì họ làm cũng đúng nên thường hướng suy nghĩ của mình áp đặt vào người khác làm theo. A cụ dậy gì cụ cứ ậm ừ nghe theo cho vui vẻ còn làm hay ko do cụ cơ mà. Tuyệt đối đừng để gấu giật dây đểu cụ nhé.

cusao

Xe lăn
Anh mình giàu có sung túc là anh mình sướng...chúc mừng và mong cho anh sướng mãi.
Mình không giàu bằng nhưng mình cũng ko nương tựa hay nhờ vả gì nên chẳng sao cả.
Trong giao tiếp,anh mình có vẻ hợm tiền hơn ngày xưa (hoặc do mình tự ti , hoặc do cả 2). Hơi kém vui tí...nhưng cũng chẳng chết ai và cũng chẳng hại gì đến tình ruột thịt máu mủ....nên cứ kệ thôi.
Thói đời là nếu có "hợm" thật thì cũng chẳng hợm mãi đc đâu...cũng nhanh chán thôi. Còn máu mủ ruột già là mãi mãi đấy ạ

Gaz_66

[Tịch thu bằng lái]
A e kiến giả nhất phận, cụ thớt để tâm làm gì! Chả phải anh Cụ mà Cụ rơi vào hoàn cảnh đó cũng phải thay đổi để thích nghi với đk sống thôi! Anh Cụ trước đây cũng như Cụ bây giờ thuộc gc bị trị phải nghe người khác sai bảo, ví mỏng thì từ tư thế dáng đi cho đến lời ăn tiếng nói trong cs hàng ngày nó khác (đế giày nó mòn kiểu khác ). Đến lúc có tí địa vị xh được sai bảo người khác, được người nọ, người kia mang tiền đến nhà cầu cạnh, xin xỏ, được nghe những câu nịnh bợ hàng ngày (nhất là mấy mợ vợ sep) thì chuyện thay đổi cách suy nghĩ cách sống, miệng lưỡi lúc này có gang có thép là lẽ đương nhiên! Nhưng địa vị xh của họ cao thấp thế nào thì kệ họ! còn trong qhệ gia đình thì những khi có chuyện cha, mẹ ốm đau, anh chị em gặp khó khăn... thái độ cư xử của mỗi người thế nào mới quan trọng. Anh cụ vẫn sống có trách nhiệm với cha mẹ, họ hàng, biết chia sẻ gánh vác những khó khăn với ace là ok rồi! mà ae ruột thì dù xấu hay đẹp vẫn là anh mình, còn mấy vị ngoại lai thì như các cụ tiên chỉ đã dạy, họ chỉ như tấm áo anh mình khoác trên người! có người mặc đẹp, hợp mốt, có người mặc xấu chả ra gì ...nhưng éo quan trọng kệ cmn đi cho nhanh!
Mà cụ Thớt chả phải tự ti với anh mình vì cái chuyện anh giàu hơn mình làm gì! Cụ cứ theo AQ mà sống: anh cụ giàu nhưng ra ngoài xh đầy thằng giàu hơn, những thằng giàu hơn đó ra thế giới thì cũng chả là ccc gì. Cụ còn giàu hơn ối thằng vẫn còn đang phải gầm cầu, mặt nước lấy làm nhà như e chẳng hạn! Nhiều tiền để làm gì! quan trọng là vấn đề có chia sẻ được với những người đang còn rất thiếu tiền hay không thôi!