[Camera] Giàu, xinh, xe sang nhưng chắc gì đã có học !

canhdong

Xe tải
cứ tầm chiều 4 rưỡi cụ vào ngõ 233 Xuân thủy nhé, toàn các cụ các mợ có học tiền nhiều xe đẹp nhưng vứt chỏng chơ giữa đường để vào đón con, mặc kệ tắc đường ảnh hưởng người khác nhé , sống chỉ cần biết mình mà chả biết đến xã hội

Stormyman

Xe tăng
Người OF
Gấu cụ nào thì về dạy lại gấu cách đỗ xe và cách nghĩ đến người khác với nhé. Đường bé mà chiếm nguyên 1 chiều đường trong khi bên phải thì rộng toang hoác ra. Nhà giầu, xe hịn, xinh chảnh mà chả liên quan gì với có học là sao?

Có khi là trình kém, lực bất tòng tâm cụ ah.. Xe mới thế kia, chỗ đỗ lại hơi gập ghềnh và tối nên không dám ép sát..

gặp các trường hợp này góp ý thì cũng chả giải quyết..
nhanh nhất là cụ đi ngang qua giơ chìa khóa quẹt cho một đường dọc thân xe thì lần sau bố bảo...

czechonline

Xe điện
Thích mỗi cái title của cụ chủ. Xinh giầu và văn hóa kém thì cực hút like :)).
Lại nói chuyện đỗ. Trong Linh đàm b.h dân số đông lên gấp đôi, gấp ba hoặc hơn nữa. Tắc liên tục. Nhưng thực sự nếu các lái xe có ý thức thì cũng ko đến nỗi, ý em là chuyện đỗ xe. Chỗ ngã 4 rẽ vào bán đảo khá hay tắc, hôm qua thì tắc dài, tắc nặng, có lẽ gần vào tận trong bán đảo. Mà lý do thì thật lãng xẹt. Một thèng (kon) lái cái KM trắng đỗ ngay lề đường (chỗ này cấm đỗ). Mà xe đông, đường hẹp, tự nhiên có cái ô tô đỗ thì dòng xe bị nghẽn. Dòng bên này nghẽn, xe phải lấn bên kia, thế là dòng bên kia nghẽn. Xe ko thoát được, ngã tư tắc nặng thêm. Em qua được con KM thì đường lại thoáng. Thèng (kon) nào đó đỗ xe mà không nghĩ tới hậu quả mà chúng gây ra cho rất nhiều người.
Em sorry vì dùng thèng (kon) vì bức xúc quá.
Sao cụ không xuống lấy chìa khóa để lại vài câu tâm thư trên nóc capo cho thằng kon đó nó thông não tí .

anhtho

Xe ngựa
cứ tầm chiều 4 rưỡi cụ vào ngõ 233 Xuân thủy nhé, toàn các cụ các mợ có học tiền nhiều xe đẹp nhưng vứt chỏng chơ giữa đường để vào đón con, mặc kệ tắc đường ảnh hưởng người khác nhé , sống chỉ cần biết mình mà chả biết đến xã hội
Vâng, có tiền, có học.. mà thiếu ý thức, luôn coi lợi ích của mình là trên hêt.
Một chuyện rất nhỏ ở Nhật đủ thấy ý thức của họ khác: ở các cầu thang tự động, em để ý thấy mọi người hay đứng dẹp về 1 bên, mặc dù thang tương đối đông. Hỏi thì họ trả lời: để cho ai vội sẽ chạy cho nhanh chứ ko đứng để cho thang dẫn đi

echnikj

Xe container
Chủ đề VHGT & ATGT] Giàu, xinh, xe sang nhưng chắc gì đã có học !
em nghĩ là ngồi lên đó thì chắc là đc học đấy, vấn đề là họ học đc giề thôi, chắc bỏ qua phần "ý thức" không học

Vâng, có tiền, có học.. mà thiếu ý thức, luôn coi lợi ích của mình là trên hêt.
Một chuyện rất nhỏ ở Nhật đủ thấy ý thức của họ khác: ở các cầu thang tự động, em để ý thấy mọi người hay đứng dẹp về 1 bên, mặc dù thang tương đối đông. Hỏi thì họ trả lời: để cho ai vội sẽ chạy cho nhanh chứ ko đứng để cho thang dẫn đi
Về thang máy thì ở VN mình có lẽ khác chút là dân mình phần lớn lớn lớn rất không thích leo bộ nên cũng ít ảnh hưởng? :))

Thikgai

Xe hơi
Vô văn hoá,

Phuongtroc123

Xe hơi
Cả hai bên đều đỗ vô học,có riêng gì mợ này đâu?!

nobito

Xe máy
Đường của chị thì chị thích đỗ thế nào là việc chị nhé. Thằng nào đi qua nó quẹt cho 1 phát là tởn đến già

anhtho

Xe ngựa
Về thang máy thì ở VN mình có lẽ khác chút là dân mình phần lớn lớn lớn rất không thích leo bộ nên cũng ít ảnh hưởng? :))
Nhiều khi muốn leo, dưng mờ người ta cứ đứng dàn ngang nên ngại. Thôi thì chờ một téo vậy :)).

hercule555

Xe máy
Đúng là bức xúc thật khi thấy chỉ vì 1 con xe đỗ mà làm cả làn đường bị tắc hẳn.

Ha Van Tu

Xe máy
Gấu cụ nào thì về dạy lại gấu cách đỗ xe và cách nghĩ đến người khác với nhé. Đường bé mà chiếm nguyên 1 chiều đường trong khi bên phải thì rộng toang hoác ra. Nhà giầu, xe hịn, xinh chảnh mà chả liên quan gì với có học là sao?

Do lái chưa quen cho nên không dán vào sát lề đường thôi, thông cảm cho người đẹp cụ ạ

Quân Vũ

Xe tăng
Thích mỗi cái title của cụ chủ. Xinh giầu và văn hóa kém thì cực hút like :)).
Lại nói chuyện đỗ. Trong Linh đàm b.h dân số đông lên gấp đôi, gấp ba hoặc hơn nữa. Tắc liên tục. Nhưng thực sự nếu các lái xe có ý thức thì cũng ko đến nỗi, ý em là chuyện đỗ xe. Chỗ ngã 4 rẽ vào bán đảo khá hay tắc, hôm qua thì tắc dài, tắc nặng, có lẽ gần vào tận trong bán đảo. Mà lý do thì thật lãng xẹt. Một thèng (kon) lái cái KM trắng đỗ ngay lề đường (chỗ này cấm đỗ). Mà xe đông, đường hẹp, tự nhiên có cái ô tô đỗ thì dòng xe bị nghẽn. Dòng bên này nghẽn, xe phải lấn bên kia, thế là dòng bên kia nghẽn. Xe ko thoát được, ngã tư tắc nặng thêm. Em qua được con KM thì đường lại thoáng. Thèng (kon) nào đó đỗ xe mà không nghĩ tới hậu quả mà chúng gây ra cho rất nhiều người.
Em sorry vì dùng thèng (kon) vì bức xúc quá.
Chuẩn cụ . Đi qua khu này em thấy xe đỗ rất lung tung . Đi qua này bụi ,xe đi đỗ lung tung rất chán

maimo

Xe hơi
vào hóng xem xinh không chẳng thấy gì

artmedia5881

Xe container
Em dự là lái mới, nhất là chị em nữa thì đậu được sát lề là cả vấn đề chứ đừng đùa.
Nhưng nếu dừng xe mà thấy nó chướng quá thì cũng nên nhờ người xi nhan cho và cố đậu lại tý chứ ai lại đề chình ình ra thế tắc hết cả đường

hungnoo

Xe máy
gọi phường xuống niêm phong xe đi cụ :))