Giữ email trên outlook

kinum08

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em sắp cho đứa em cái máy nhưng em dùng out look để gửi và nhận email nên muốn giữ lại toàn bộ email trên outlook, em tìm cách save ra máy tính nhưng mãi ko dc. Các cụ chỉ giáo em với(b)

vctv

Xe buýt
Em nhớ là nó có chức năng Import và Export đấy, cụ thử xem.

monotone

Xe tải
Website
www.monotone.com.vn
đơn giản lắm, cụ chỉ việc copy cái file này ra cho em là okie.
C:\Documents and Settings\Administrator\Local Settings\Application Data\Microsoft\Outlook

bikqui

Xe điện
Website
www.vuadeplop.com
Em sắp cho đứa em cái máy nhưng em dùng out look để gửi và nhận email nên muốn giữ lại toàn bộ email trên outlook, em tìm cách save ra máy tính nhưng mãi ko dc. Các cụ chỉ giáo em với(b)
Cụ chủ thớt dùng Win gì? Đang muốn back up Outlook Express hay MicrosoftOutlook?
Về cơ bản làm như sau cụ nhé:
1. Vào phần My computer
2. Tìm ổ cứng nào cài win và vào tiếp phần Document and Setting
3. Chọn acc đang dùng để backup cái outlook đó
4. Vào phần Lcal and Setting (nếu ko ngó thấy thì vào Fần Folder Option trong chỗ Tool --> View --> Clik Show hiden File and folder
5. Application Data
Lúc đó tùy vào phần mềm cụ dùng mà copy lại để paste sau khi đã cài lại Win đúng chỗ này
Tạm thời như máy của em
C:\Documents and Settings\Hongviet_kd\Local Settings\Application Data
Good luck!:6::6::6:(b)(b)(b)

AVLINK

Xe máy
để đơn giản: Bác search file *.pst rồi xem file nào nằm ở thư mục nào thì paste nguyên vào thư mục đó sau khi cài đặt.(b)(b)

Ngoc_Linh79

Xe đạp

Bác mở Outlook ra, vào File -> Import and Export...

Tiếp theo chọn "Export to a file":

Rồi chọn tiếp "Personal Folder File (.pst)":

Việc tiếp theo bác theo hướng dẫn trên màn hình, chỉ là chọn "Inbox" hay "Sent Items", rồi click vào "Inculde subfolders", chọn Next, chọn đường dẫn để lưu, chọn tên file lưu, thế là OK thôi mà bác! :41:

Chúc bác thành công (b)
Có gì cứ PM cho nhà em ạ (Đừng vào lúc nửa đêm bác nhé, Gấu nhà em hay ghen lắm ạ :D (y))

dang_tim_xe

Xe điện

Việc tiếp theo bác theo hướng dẫn trên màn hình, chỉ là chọn "Inbox" hay "Sent Items", rồi click vào "Inculde subfolders", chọn Next, chọn đường dẫn để lưu, chọn tên file lưu, thế là OK thôi mà bác! :41:

Chúc bác thành công (b)
Có gì cứ PM cho nhà em ạ (Đừng vào lúc nửa đêm bác nhé, Gấu nhà em hay ghen lắm ạ :D (y))
Cái như của cụ là Outlook 6.0 trở lên mới làm được. Còn với cái phiên bản cũ thì phải copy như có cụ đã chỉ. Hoặc có cách sau:
- Vào Tool --> Optio --> Maintenance --> Store folder
Bấm cái nút store folder và chọn đến chỗ nào cần lưu, bấm OK và đóng lại rồi khởi động lại Outlook là xong.
Sau đó cụ vào cái thư mục mà cụ vừa chỉ định để copy, thích copy đi đâu thì copy ạ.
Cách này sẽ đỡ lằng nhằng dây điện hơn cách vào thư mục Local setting .... vì thư mục đó bản chất là ẩn, phải chọn lại View hidden files mới nhìn thấy được.
Chúc cụ thành công.

vnthan

Xe buýt
Cái như của cụ là Outlook 6.0 trở lên mới làm được. Còn với cái phiên bản cũ thì phải copy như có cụ đã chỉ. Hoặc có cách sau:
Bấm cái nút store folder và chọn đến chỗ nào cần lưu, bấm OK và đóng lại rồi khởi động lại Outlook là xong.
Sau đó cụ vào cái thư mục mà cụ vừa chỉ định để copy, thích copy đi đâu thì copy ạ.
Cách này sẽ đỡ lằng nhằng dây điện hơn cách vào thư mục Local setting .... vì thư mục đó bản chất là ẩn, phải chọn lại View hidden files mới nhìn thấy được.
Chúc cụ thành công.
Em cũng tuyền làm như cụ này. Chuyển cái store folder sang ổ D, yên tâm ko lo mail nó làm đầy ổ C hay khi cần cài lại win làm mất dữ liệu. Thích copy đi đâu cũng quá dễ.

min18vn

Xe điện
Chúc cụ thành công.
Cụ trứng vịt lộn roài, cái cụ nói là outlook express (nó mới có ver 6.0), còn cái của cụ kia show ra là Microsoft Outlook,
làm như cụ ý là chuẩn đới, rất dễ cho end user, còn như e, thì toàn copy cho nó nhanh(b)

ngoanhson

Xe tải
Cụ xem cái folder outlook cũ nó ở đâu, copy sang máy mới, vào ổ D hoặc E nhé.
Vào Tool --> Option --> Maintenance --> Store folder
Bấm cái nút store folder và chọn đến chỗ nào cần lưu, bấm OK và đóng lại rồi khởi động lại Outlook là xong. Như bác trên nói là chuẩn đó(c)

LĩnhNam

Xe tải
Outlook Epxress thì cụ chủ thớt theo cách của cụ bikqui nhé: (b)

Cụ chủ thớt dùng Win gì? Đang muốn back up Outlook Express hay MicrosoftOutlook?
Về cơ bản làm như sau cụ nhé:
1. Vào phần My computer
2. Tìm ổ cứng nào cài win và vào tiếp phần Document and Setting
3. Chọn acc đang dùng để backup cái outlook đó
4. Vào phần Lcal and Setting (nếu ko ngó thấy thì vào Fần Folder Option trong chỗ Tool --> View --> Clik Show hiden File and folder
5. Application Data
Lúc đó tùy vào phần mềm cụ dùng mà copy lại để paste sau khi đã cài lại Win đúng chỗ này
Tạm thời như máy của em
C:\Documents and Settings\Hongviet_kd\Local Settings\Application Data
Good luck!:6::6::6:(b)(b)(b)
Microsoft Outlook thì cụ chủ thớt theo cách của mợ Hoa Cúc Vàng nhé: (b)

Chúc bác thành công (b)