Giúp đỡ thay nước làm mát cho Airblade 2012

nhaque_tb

Xe tăng
Trời, có cái 2 bánh mà quý hơn cả pô zô thời bao cấp, kiểm tra thiếu thì châm thêm vào thay làm gì, xe bác nhiều cái nó còn hỏng trước ấy chứ

handchinh

Đi bộ
Xe máy chạy két nước làm mát thì có van hằng nhiệt bạn nhé. Vì vậy khi thay nguội thì chỉ thay được nước ở két mà không hết được nước ở máy.

Chi tiết hệ thống làm mát :

Bác QAZ ơi! theo các hướng dẫn thay nước làm mát cho ab 2012 có ốc xả e dùng để xả hết nước làm mát cũ còn trong động cơ, nhưng trên ab125 mình tìm không ra con ốc xả này, các bài viết hướng dẫn cho việc thay nước, súc két nước làm mát cho ab125 không thấy đề cập đến con ốc xả này, nên khi mình thay nước làm mát cho xe ab125 của mình thì không thể xả hết toàn bộ 550ml nước làm mát cũ ra được mà chỉ xả khoảng hơn 300ml thôi nên khi mình súc bằng nước lọc aquafina 2-3 lần mà vẫn còn màu xanh của nước làm mát cũ còn sót lại trong động cơ, bác QAZ có biết con ốc xả E này trên ab125 này nó nằm ở chỗ nào vậy chỉ cho mình với mình đang cần tìm nó để xả hết 550ml nước cũ ra mới thay nước mới vào được. Cám ơn bác rất nhiều thanks!

E có chiếc Airblade 2012, đi đã được 1.5 vạn. E tính thay nước làm mát cho nó nhưng rất ngại trao thân cho mấy kỹ thuật viên của Head. Trình độ thì Ok nhưng đạo đức làm việc thì trời mới biết. Hơn nữa về lâu dài thì cái gì tự làm được cũng đều tốt hơn cả. Cụ nào đã từng tự làm thì thì hướng dẫn giúp em nhé. Có thể mô tả cũng được. E xin cám ơn các cụ trước.
Cụ có thể Google từ khóa "thay nước làm mát xe máy air blade".Hiện đã có rất nhiều video cũng như web hướng dẫn chi tiết, cách tự thay cũng rất đơn giản. Nước làm mát cụ lưu ý dùng sản phầm có thương hiệu, chất lượng tốt như Caltex XTENDED LIFE COOLANT / ANTI-FREEZE CALTEX PRE-MIXED 50/50, chai này 1L