Giúp em, nên chọn i30 hay Civic 1.8MT

H.I.N

Xe đạp
Gửi các bác, sau một thời gian lọ mọ, em chỉ đủ tiền tầm tiền trên dưới 30k một chút(đã cố lắm rồi, không cố thêm được, đừng bắt em cố nữa), nên em tính chỉ chọn 1 trong 2 loại, i30 pre hoặc CV 1.8MT. theo các cụ nên chọn xe nào. Em quan tâm đến giá trị thực của xe, các cụ tư vấn giùm em với. em cảm ơn

thaoeo

Xe buýt
đã có nhiều bài nói về vấn đề này rồi mà bác! Nếu bác mua chiếc xe đúng nghĩa thì chọn ngay i30, khỏi lăn tăn. còn bác mua thương hiệu thì chọn altis 1.8 MT Civic thì chỉ được cái mã, nhìn nội thất và option hơi chán bác ợ. Vả lại nghe nhiều người ta thán về hệ thống thắng civic rồi!

Philips

Xe tải
Nếu bác định đi >3 năm mà vẫn không phải lăn tăn về chất lượng xe --> chọn Honda
Ngược lại --> Huyndai

Tùy theo mục đích sử dụng bác ạ.

Eton

Xe máy
Nếu bác định đi >3 năm mà vẫn không phải lăn tăn về chất lượng xe --> chọn Honda
Ngược lại --> Huyndai

Tùy theo mục đích sử dụng bác ạ.
Nói thế Bác ý hoảng. Nói chung là oto thì 3-5 năm thì ko phải lăn tăn gì đâu Bác ạ. Kể cả xe Nhật hay xe Hàn. E cho là thế !

H.I.N

Xe đạp
mua xe toàn hãng nổi tiếng, đi chỉ loanh quanh gia đình, đi làm đi chơi, bác bảo 3 năm hỏng/trị giá xe 6-650tr, thế hơn đi thuê mất à???:77:

linhle

Xe máy
Gửi các bác, sau một thời gian lọ mọ, em chỉ đủ tiền tầm tiền trên dưới 30k một chút(đã cố lắm rồi, không cố thêm được, đừng bắt em cố nữa), nên em tính chỉ chọn 1 trong 2 loại, i30 pre hoặc CV 1.8MT. theo các cụ nên chọn xe nào. Em quan tâm đến giá trị thực của xe, các cụ tư vấn giùm em với. em cảm ơn
Nếu chỉ lưa chọn 1 trong 2 Em này thì I30 đi Bác ợ, Em khuyên chân tình đấy( mặc dù Em đang đi Focus S)

H.I.N

Xe đạp
thú thực em cũng đang nghiêng hơn về i30 so với CV1.8MT, nhưng em mở thớt bên HD để các bác HONDA nhận xét cho khách quan hơn trước khi quyết định ạ, rất mong nhận thêm được ý kiến đóng góp của các bác

linhle

Xe máy
Bác vào quán ăn, khi gọi món bác có toàn quyền chọn món, nhưng khi ăn nếu nhìn sang mâm bên cạnh:"Sao mình không ăm món đấy nhỉ?"( trừ trường hợp là món sở trường của Bác hoặc có dự định ăn gì từ ở nhà)
Khi lấy vợ, Bác có toàn quyền lựa chọn vợ, kể cả vợ Bác cực kỳ ngon ra đường gặp Em nào xinh xinh tý chắc Bác cũng sẽ ngoái lại nhìn (có khi còn thèm).
Em nghĩ mọi lựa chọn đều là tương đối, miễn Bác cảm thấy sướng là được, lăn tăn làm gì nhiều, mệt! Mà nhiều khi còn chê gà lấy quốc đấy.

đinh tặc

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.need.com.vn
cụ chủ thớt làm con Rolls-Royce đi cho khỏi lăn tăn. Chỉ người khác nhìn mình thèm khỏi thèm xe của người khác

TheOne

Xe điện
thú thực em cũng đang nghiêng hơn về i30 so với CV1.8MT, nhưng em mở thớt bên HD để các bác HONDA nhận xét cho khách quan hơn trước khi quyết định ạ, rất mong nhận thêm được ý kiến đóng góp của các bác
thời gian vừa rồi cãi nhau hết cả hơi rồi nên Honda Fans ko tranh luận nữa đâu bác ạ, thích xe nào thì mua xe đó thôi. bản thân em thì em ko thích xe nào cụt đuôi cụt đít (trừ dòng SUV 7 chỗ)

CivicAT_2.0

Xe hơi
Theo em nếu bác là nữ thì lấy I30 số tự động chạy cho nhàn ma hợp với dáng. Còn nếu là thanh niên thì làm em Civic vừa khỏe vừa thể thao(b)

getztam

Xe buýt
Mua xe nao thi mua, nhung bac nen lai thu 2 xe do de cam nhan thuc te ve khong gian xe cung nhu cam giac khi lai!!

Xuan Son

Xe buýt
đã có nhiều bài nói về vấn đề này rồi mà bác! Nếu bác mua chiếc xe đúng nghĩa thì chọn ngay i30, khỏi lăn tăn. còn bác mua thương hiệu thì chọn altis 1.8 MT Civic thì chỉ được cái mã, nhìn nội thất và option hơi chán bác ợ. Vả lại nghe nhiều người ta thán về hệ thống thắng civic rồi!
Bác nghe ai thán về hệ thống thắng của CIVIC thì bảo em với. Từ lâu lắm em chưa thấy ai nói thắng của CIVIC có vấn đề cả. Bác đừng nghe người ta rồi phán linh tinh như thế. Vớ vẩn lắm.
CIVIC 1.8 MT thì có vấn đề về chân côn bị kêu cót két (cái này có xe bị xe kô) Xe mua mới kô có CD, phải lắp thêm, xe mới kô có đèn gầm, kô có gập gương điện, không có ghế da. Đấy, bác so sánh với i30 mà chọn.
Theo em bác lấy i30 mà đi. (y)

làm em i30 đi bác ơi, option ngon, về chất lượng thì 5 năm cũng ko phải suy nghĩ đâu, e vừa bán 1 em matiz se đời 2003, đi 6 năm máy chưa phải đụng vào ( trừ máy lạnh)

Mr.Cayowl

Xe hơi
cụ mua tìm mua đc xe cũ tầm 25k thì tốt,5k đổ xăng dần. mua xe lần đầu, phải cố, mà lại chơi hẳn xe mới thì mua xong 2 tháng đã thấy mất giá nhiều rồi,xót lắm. mua cái xe cũ đi cảm giác đỡ xót ruột hơn, tất nhiên xe cũ mà tầm 25k cũng có nhiều xe còn mới lắm chứ cụ
ví dụ focus sedan 1.8AT 07 08,có khi còn dư. rộng rãi thoáng mát mà cũng thuộc hàng ăn uống vừa phải cụ ạ.

thehai

Xe tải
Bác nghe ai thán về hệ thống thắng của CIVIC thì bảo em với. Từ lâu lắm em chưa thấy ai nói thắng của CIVIC có vấn đề cả. Bác đừng nghe người ta rồi phán linh tinh như thế. Vớ vẩn lắm.
CIVIC 1.8 MT thì có vấn đề về chân côn bị kêu cót két (cái này có xe bị xe kô) Xe mua mới kô có CD, phải lắp thêm, xe mới kô có đèn gầm, kô có gập gương điện, không có ghế da. Đấy, bác so sánh với i30 mà chọn.
Theo em bác lấy i30 mà đi. (y)
Bác ấy phán theo cảm tính ấy mà :):) . Xe e chưa bị chân côn, chưa bị gạt nước, thước lái chuẩn ko cần chỉnh, chỉ dính quả kính bên lái( thỉnh thoảng thôi)
E đính chính thêm 1 số cái của Civic MT nhé: Có xe nào thiết kế bảng taplo 2 tầng như civic ko(ko tính mấy e hibrid nhé) (k) , có xe nào có cần phanh tay khác lạ như civic ko? (l)
Có bác nói nội thất civic xấu thì e cũng....:77::77:

vietran

Xe ba gác
Bà chị cháu đi con CIVIC AT thở dài thườn thượt bảo lần sau mua tao mua xe nhập. Thật thế đấy mong các cụ đi HONDA LD thứ lỗi nhé, chỉ là một ý kến cho bác chủ thớt thôi.

Farmer

Xe hơi
Bà chị cháu đi con CIVIC AT thở dài thườn thượt bảo lần sau mua tao mua xe nhập. Thật thế đấy mong các cụ đi HONDA LD thứ lỗi nhé, chỉ là một ý kến cho bác chủ thớt thôi.
Bác hỏi chị ấy bán ko, em đang có người quen nhờ mua, mua cái xe để nó phục vụ mình mà lại đau khổ thể (thở dài thườn thượt). Nếu là em, em vất xừ nó đi, rước về rồi lại khổ vì nó.
Vứt đâu nhớ bảo em

luxus

Xe tăng
bác này hình như còn phán thương hiệu Mazda mạnh hơn Honda nữa thì phải :))