Giúp em, nên chọn i30 hay Civic 1.8MT

thaoeo

Xe buýt
Cười tiếp đi bác, hiểu biết chỉ lòng vòng lẩn quẩn ở trong việtnam nên nghe thì cười. chịu khó nghiên cứu tình hình thế giới bên ngoài thì xem ai cười mình :21::21:
bác này hình như còn phán thương hiệu Mazda mạnh hơn Honda nữa thì phải :))

thaoeo

Xe buýt
Lỡ mua rồi thì cố lên đi bác, sống chung với lũ riết cũng quen thôi :41:
Bác ấy phán theo cảm tính ấy mà :):) . Xe e chưa bị chân côn, chưa bị gạt nước, thước lái chuẩn ko cần chỉnh, chỉ dính quả kính bên lái( thỉnh thoảng thôi)
E đính chính thêm 1 số cái của Civic MT nhé: Có xe nào thiết kế bảng taplo 2 tầng như civic ko(ko tính mấy e hibrid nhé) (k) , có xe nào có cần phanh tay khác lạ như civic ko? (l)
Có bác nói nội thất civic xấu thì e cũng....:77::77:

luxus

Xe tăng
@thaoeo: bác post lên đây cái nào của thế giới nói là thương hiệu Mazda mạnh hơn Honda nhé. Nếu đúng tôi mời bác uống bia Hoa Viên hoặc ăn Long Đình menu bác chọn.

luxus

Xe tăng
coi như là mời bác để làm quen.(b)

Thái cá chọi

[Tịch thu bằng lái]
Em bỏ 1 phiếu cho i 30..........đi rất hay

luxus

Xe tăng
em vẫn bảo lưu ý kiến mời bác thaoeo bữa beer Hoa Viên hoặc Long Đình nếu được mở mang thêm kiến thức về xe cộ trên thế giới (vốn dĩ em rất gà về khoản này)

Xuan Son

Xe buýt
Cười tiếp đi bác, hiểu biết chỉ lòng vòng lẩn quẩn ở trong việtnam nên nghe thì cười. chịu khó nghiên cứu tình hình thế giới bên ngoài thì xem ai cười mình :21::21:
Vâng, em biết bác hiểu biết tầm cỡ thế giới rồi ạ. Bác cứ cho em cái ví dụ về thắng CIVIC có vấn đề cái, (có bái báo nào viết xe CIVIC mất thắng, bị tai nạn, hoặc ví dụ gì đó tương tự nhé). Em đi CIVIC 1.8MT hơn 1,5 năm rồi nên nó có ưu nhược gì thì em biết chứ.
Bọn em tranh luận có dẫn chứng, chứ không phán bừa bác ạ. Với lại chả ai cười bác cho đến khi bác viết cái bài nói trên. :^)

No.2

Xe hơi
em vẫn bảo lưu ý kiến mời bác thaoeo bữa beer Hoa Viên hoặc Long Đình nếu được mở mang thêm kiến thức về xe cộ trên thế giới (vốn dĩ em rất gà về khoản này)
Bác cố chấp quá. Nói về thương hiệu thì Mazda thấp hơn Honda. Tuy nhiên bác mà lôi cái interband ra mà nói thì Lexus còn ở vị trí 98 kia kìa. À, mà ở Canada, Mazda3 bán chạy hơn Civic. :)):)):))

@ Xuân Sơn: Phanh Civic kô sao nhưng tầm quan sát thì có sao. Góc chữ A to gần bằng cái Bia Mộ đấy bác ạ. Nhưng mà thời trang hơn thời tiết bác nhỉ???

@ Chủ thớt: nếu 1.8MT thì mua I30 mà đi. Đời là mấy tí, biết mình có sống lâu hơn xe đâu mà tính bền với giữ giá. Giá Mazda3 bây giờ lên mất rồi thì phải, kô thì làm cái M3 1.6L chạy phê lòi mắt.

Chỉnh sửa cuối:

luxus

Xe tăng
Interbrand là chuẩn rồi, chả cần phải tranh khôn với Tây làm gì.

Xuan Son

Xe buýt
@ Xuân Sơn: Phanh Civic kô sao nhưng tầm quan sát thì có sao. Góc chữ A to gần bằng cái Bia Mộ đấy bác ạ. Nhưng mà thời trang hơn thời tiết bác nhỉ???
Đúng rồi, em kô phản đối, cái góc chữ A đúng là to hơn các xe cùng hạng. (nhưng ví nó to gần bằng cái bia mộ thì bác lại nói vớ vẩn rồi :P)

Farmer

Xe hơi
từ mấy hôm nay, em ngồi nói chuyện với cái đầu gối của em, em bảo là dạo này thời tiết tốt, chả thấy nhức mỏi gì, nó lại cứ bảo, nhức mỏi hay không là do bôi thuốc ngoài da chứ ko liên quan đến thời tiết hay cái cốt xương nó tốt.
Tóm lại, nói chuyện với đầu gối rất là chán, vì nó cứ nói tưng tửng, chả có dẫn chứng nào, vừa không có lý luân logic, vừa ko có dẫn chứng chứng mình, vừa diễn đạt yếu.
Chán, nên giờ cứ thấy nói chuyện ko có dẫn chứng hay lý luận, là em lại đau đầu gối:)):)):))

vitgia78

Xe tăng
Website
banle24.com
Lại cãi nhau rồi, em chả ném đã nữa. Theo em chọn xe nào số tự động đi cho nhàn, đi số sàn mỏi chân ghê gớm và rất là mệt mỏi khi tắc đường.

nguyenanhson

Xe buýt
Đúng là với những người chân ngắn, tay ngắn có thoi quen ôm sát vô lăng thì Cột chữ A Civic, hay Grandis hay che tầm nhìn thật!
Còn nếu bạn nói nó to bằng cái bia mộ tôi chắc bạn có vấn đề về thị giác, hay bị ảo giác, hoặc nhà bạn kinh doanh bia mộ và hay cộT cái bia đó vào cột chữ A để chạy trên đường quá!

Silent Hunter

Xe tải
Đúng là với những người chân ngắn, tay ngắn có thoi quen ôm sát vô lăng thì Cột chữ A Civic, hay Grandis hay che tầm nhìn thật!
Còn nếu bạn nói nó to bằng cái bia mộ tôi chắc bạn có vấn đề về thị giác, hay bị ảo giác, hoặc nhà bạn kinh doanh bia mộ và hay cộT cái bia đó vào cột chữ A để chạy trên đường quá!
Mắt bác có làm sao kô đới. Ông số 2 viết lại đi mắng ông Xuân Sơn. Mà góc chữ A của civic to thật đới. Hơi khó quan sát một tí nhưng quen rồi cũng chẳng sao.

Mà các bác cũng hay chí chóe nhẩy. I30 vs Civic 1.8MT.

Em so sánh tí tẹo nhé:

Giá rổ: coi như bằng nhau. Hình như I30 đắt hơn tí ti.
Tiện dụng: AT thì hơn đứt MT rồi.
Cảm giác lái: cơ bản thì như nhau. I30 có vẻ nhỉnh hơn 1 chút.
Ốp sần: I30 hơn.
Cách âm: sự thật là I30 hơn.
Độ bền: lý thuyết thì Civic hơn, thực tế 2 cái loại xe này đều mới xuất hiện nên chưa đo đếm được. Có vẻ Civic hơn.
Mất giá: I30 chắc chắn mất giá hơn.
Kiểu dáng: cái nào cũng đẹp, tùy cảm nhận.
Xăng cộ: same same nhau.

Kô nói chuyện cố thêm thì tầm tiền đấy đi I30, xe đi hàng ngày mà, tiện dụng là trên hết. Nếu cố được: civic 1.8AT khỏi lăn tăn.

AnhNB

Xe buýt
I30 đi cụ ợ! Em khoái I30.
Civic 1.8MT là loại tệ nhất của dòng Civic, lại số sàn, options ít.
Múc I30 thôi! :41::41::41:

VTCV-7929

Xe đạp
Múc I30 đi cụ..... dòng này option ngon lắm và lại có sunroof nữa với lại điều kiện đương xá ở Việt Nam thì cụ đi xe cho bao giờ cho nó hư...

Philips

Xe tải
Nếu bác quen xài thời trang , mỹ phẩm, điện thoại Củ Sâm thì bác nên chọn I30 cho đồng bộ - đẹp, bóng :21:

luxus

Xe tăng
Nếu là nữ sử dụng thì I30 là một lựa chọn hợp lý