Gỡ bỏ phim cách nhiệt

laovietlao

Xe tải
Mạn phép các cụ khi "khai quật" bài này ,vì mình vừa "dại" dán phim 4 cánh 80% ,khi đi trời nhá nhem và ban đêm rất khó quan sát...nhất là khi lùi đêm thì nhìn 2 gương hậu chả thấy gì cả-bóc ra thì ko đành...mình định khoét 2 ô Phim ở vị trí nhìn ra gương chiếu hậu nhưng chưa biết sau khi khoét thì phải bóc nó ra như thế nào...các cụ giúp mình nhé.

hvhdragon

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
thamlotsanoto.vn
Mạn phép các cụ khi "khai quật" bài này ,vì mình vừa "dại" dán phim 4 cánh 80% ,khi đi trời nhá nhem và ban đêm rất khó quan sát...nhất là khi lùi đêm thì nhìn 2 gương hậu chả thấy gì cả-bóc ra thì ko đành...mình định khoét 2 ô Phim ở vị trí nhìn ra gương chiếu hậu nhưng chưa biết sau khi khoét thì phải bóc nó ra như thế nào...các cụ giúp mình nhé.
tốt nhất là cụ dán ở đâu thì ra đó bảo họ làm cho ạ, đơn giản ý mà

hvhdragon

Xe tăng
Website
thamlotsanoto.vn
Chỗ mình dán ở xa (chưa có dịp đi chỗ đã dán ,và nơi ở cũng ko có cái "ga ra" nào) nên định tự xử luôn cụ ạ.
Nếu vậy e chỉ cụ nhé, cụ mua lưỡi dao dọc giấy, chỗ nào cần khoét thì cụ lấy đầu mũi dao khoét cho em, hướng mũi dao với film để góc khoảng 30 độ rồi khoét dứt điểm, sau đó phần bỏ đi thì cụ lấy lưỡi dao tách phần khoét đi (nếu cụ dán lâu rồi thì phần khoét bỏ đi cụ lấy máy sấy, sấy sơ qua giúp em cho nó hơi nóng lên để dễ bóc ạ), bóc ra xong, nếu keo film còn dán trên mặt kính thì bẻ lưỡi dao ngắn lại một chút cho phù hợp rồi đặt mặt lưỡi "cạo" cụ nhé, Lưu ý là mua lưỡi dao mới chứ đừng lưỡi dao cũ là sước mặt kính như chơi nhé, hoặc cụ lấy xi ca na oánh cũng hết ạ :D

laovietlao

Xe tải
Nếu vậy e chỉ cụ nhé, cụ mua lưỡi dao dọc giấy, chỗ nào cần khoét thì cụ lấy đầu mũi dao khoét cho em, hướng mũi dao với film để góc khoảng 30 độ rồi khoét dứt điểm, sau đó phần bỏ đi thì cụ lấy lưỡi dao tách phần khoét đi (nếu cụ dán lâu rồi thì phần khoét bỏ đi cụ lấy máy sấy, sấy sơ qua giúp em cho nó hơi nóng lên để dễ bóc ạ), bóc ra xong, nếu keo film còn dán trên mặt kính thì bẻ lưỡi dao ngắn lại một chút cho phù hợp rồi đặt mặt lưỡi "cạo" cụ nhé, Lưu ý là mua lưỡi dao mới chứ đừng lưỡi dao cũ là sước mặt kính như chơi nhé, hoặc cụ lấy xi ca na oánh cũng hết ạ :D
Mình mới dán được 6 hôm (22/10) ko biểt có khó ko ?

hvhdragon

Xe tăng
Website
thamlotsanoto.vn
Mình mới dán được 6 hôm (22/10) ko biểt có khó ko ?
6 ngày thì keo khô rùi, cụ cứ làm theo cách của em là OK hết, chỉ nhớ khi khoét thì khoét dứt điểm một đường dao là tốt nhất, còn cách lau keo thì cứ như trên là OK ạ, bóc cái này dễ mà cụ :D. Cái lọ hoa phale bên dưới , cụ để ý sẽ thấy đây là phale 2 mầu khác nhau dán vào với nhau, "bóc" 2 miếng phale đó ra mới khó chứ cái của cụ thì đơn giản mà :D

Nhân tiện e đố các "cao thủ" trên này làm thế nào mà "gỡ" được 2 miếng đó ra ạ :)

laovietlao

Xe tải
Sáng nay đã "xử" thành công ,mình khoét hình tròn đường kính 20 "nắp vung của zợ cả"
Sau khi ngồi ngắm chuẩn "bắt" cậu dữ cái vung,rồi dùng dao dọc giấy khoét theo mép vung.
Rồi dùng móng tay cậy cậy một góc rồi bóc theo mép của vòng tròn trước "chắc mới có 6 ngày hay Phim xịn hay sao mà bóc rất dễ,ko có tý keo nào sót lại"...thành công...!

&

Chỉnh sửa cuối:

tienthanhgttn

Xe máy
Em đang định đi dán đây mà cụ muốn bóc.
Không biết có nên dán không nữa.

Vietxdct

Xe buýt
E hỏi các cụ tí, em dán 2 lớp, 1 lớp trong lad lumar trong hãng, lớp ngoài 3m lởm đè lên cho nó tối bớt đi, bjo nhìn gương hơi khó e muốn bóc lớp 3m ra để lại lumar, có bị hỏng lớp trong ko các bác

E hỏi các cụ tí, em dán 2 lớp, 1 lớp trong lad lumar trong hãng, lớp ngoài 3m lởm đè lên cho nó tối bớt đi, bjo nhìn gương hơi khó e muốn bóc lớp 3m ra để lại lumar, có bị hỏng lớp trong ko các bác
E ạ cụ. ^:)^. Để Dán đc bên trong lớp film thường phải có 1 lớp keo. Để bóc đã thợ thường dùng máy sấy khò cho keo giãn dễ bóc. Nhưng sau đó vẫn còn 1 lớp keo lên trên kính hoặc film, có thể tẩy đc lớp keo này nhưng lớp film ko có độ cứng, chống hoá chất và chống xước như kính nên nó sẽ làm hỏng lớp film còn lại

Vietxdct

Xe buýt
E ạ cụ. ^:)^. Để Dán đc bên trong lớp film thường phải có 1 lớp keo. Để bóc đã thợ thường dùng máy sấy khò cho keo giãn dễ bóc. Nhưng sau đó vẫn còn 1 lớp keo lên trên kính hoặc film, có thể tẩy đc lớp keo này nhưng lớp film ko có độ cứng, chống hoá chất và chống xước như kính nên nó sẽ làm hỏng lớp film còn lại
Thế ko còn cách nào à bác, e dán 2 lớp bjo troi tối khó nhìn gương quá, bóc ra dán lại mới thì hơi tốn kém, khoét chỗ gương như mấy a taxi thì xấu quá

Thế ko còn cách nào à bác, e dán 2 lớp bjo troi tối khó nhìn gương quá, bóc ra dán lại mới thì hơi tốn kém, khoét chỗ gương như mấy a taxi thì xấu quá
E có góp ý thế này để lần sau bác a ko bị mất học phí những vụ dư lày.
1. Tâm lý con người thì ai cũng đều muốn chi ít tiền nhưng vẫn mua đc đồ ngon
2. Mặt bằng chung của thị trường là tiền sẽ tỷ lệ thuận với chất lượng, chất lượng càng cao càng mất nhièu tiền
3. Xe oto vừa là một phương tiện giao thông, nhưng đồng thời nó vừa là 1 tài sản có giá trị, nó phục vụ và nâng cao chất lượng cuộc sống cho bản thân mình và gia đình.
Như vậy e sẽ hạn chế Sử dụng những sản phẩm dưới mức trung bình để cho mình và gia đình(vì đồng nghĩa rằng những sản phẩm đó sẽ có tác dụng ngược lại)
Vậy để làm thế nào để trở thành người tiêu dùng thông thái nhất là đối với những sản phẩm có giá trị cao phục vụ cho cuộc sống hàng ngày của mình thi cụ phải tìm hiểu rất kỹ trước khi đầu tư. E ví dụ chỉ riêng cái vụ dán film cách nhiệt như của cụ thì cách đây 7 năm e đã mất 2 tháng để tìm hiểu: tại sao có sự cách biệt quá lớn về giá giữa các hãng, thuộc tính kỹ thuật khác nhau ra sao, đánh giá của người tiêu dùng như thế nào roi bảo hành của các hãng, sự chuyên nghiệp của đội thợ dán film... Và sau đó e thấy lý thuyết của e đúng, ko thể tiền ít mà hít đc hàng thơm8-}. Chỉ còn lại vấn đề là hàng ở đâu thơm, cái này thì quá dễ cụ xem các còm men của AE otofun thì cụ tóm ra hết.
Trở lại chuyện của cụ thì dư lày: xe cụ chỉ bị kính lái, cùng lắm 2 bên sườn lái, cụ cho thợ gỡ hết ra, dán film mới, nhưng ít nhất từ các dòng luma, Classis , v-kool, FSK,....nhưng cụ nhớ 1 điều là dùng dòng nào cũng có dòng rẻ và đắt, cụ cứ chơi loại trung bình trở lên cho e. cụ đừng tiếc những gì mà về sau nó phục vụ cho chính cụ và gia đình

LaiCaMayBay

Xe đạp
Có phải là cụ tự bày đặt chữ nghĩa từ điển sách vở,rồi tranh luận hiếu thắng,lúc đuối lý rồi lại chối đây đẩy thế,tất nhiên chả ai cần phải giải thích cho ai hiểu cả,có cụ tham gia OF vài năm còn chả có comment nào cơ.
Nhưng em phải tranh luận với cụ đến cùng vì cụ hơi ngộ nhận sản phẩm của cụ với các sản phẩm khác 
Em là ng tham gia lâu nhưng ít comment nhất. Tính ra đây là nick t2, nick trc e dùng từ 2008 nhưng mất pass. E theo dõi qua hơn chục trang rồi cái e cảm nhận ko phải đúng hay sai ở cụ mà cái e cảm nhận cụ là ng nguy hiểm :D. Chỉ khổ thân cho cụ Hiệp chỉ mải tranh luận cho ý kíên của mình cả giận mất khôn cụ a.Nếu ai là ng chịu khó đọc và hiểu sâu một tý sẽ thấy cụ Hiệp nói đúng đấy các cụ đừng châm chọc cụ ấy nữa.

cocsku

Xe cút kít
Sáng nay đã "xử" thành công ,mình khoét hình tròn đường kính 20 "nắp vung của zợ cả"
Sau khi ngồi ngắm chuẩn "bắt" cậu dữ cái vung,rồi dùng dao dọc giấy khoét theo mép vung.
Rồi dùng móng tay cậy cậy một góc rồi bóc theo mép của vòng tròn trước "chắc mới có 6 ngày hay Phim xịn hay sao mà bóc rất dễ,ko có tý keo nào sót lại"...thành công...!

&

Cụ lấy cả góc kính vừa dễ nhìn vừa đẹp hơn là khoét mỗi cái lỗ tròn.

tuan_anh_dl

Xe đạp
Nếu cô giáo cho 0 điểm,em là mà là phụ huynh của học sinh bị điểm 0 này, em sẽ kiện cô giáo đến cùng. Thế cục nóng của tủ lạnh thì nó từ cái gì sinh ra,nó có nóng không,tủ lạnh đâu phải tất cả đều lạnh =))
Tủ lạnh thực ra là một cái bơm nhiệt độ, nó bơm nhiệt độ từ trong tủ ra môi trường bên ngoài thôi.

tuan_anh_dl

Xe đạp
tầu hỏa nhập ma rồi
Nhiệt độ chính xác là từ áp dụng cho cả Nóng và Lạnh, sao bác Hiệp lại bẩu nó ko phải nhỉ. chẳng nhẽ Vật lý Vịt nam dậy học sinh sai hết.

còn cái tủ lạnh mà bác bảo ko phải điện năng thành nhiệt năng thì nó thành cái gì?
Hiiii, nhiều khi người ta cứ quan niệm làm NÓNG lên thì mới là tạo ra nhiệt, chứ thực ra khi làm LẠNH còn tạo ra nhiệt nhiều hơn cả làm nóng đồng thời quá trình này phức tạp hơn nhiều.

tuan_anh_dl

Xe đạp
Em cũng đang muốn bóc phim dán kính chứ đi lúc nhập nhoạng tối bực mình lắm, nhưng nửa thì muốn bóc nửa thì tiếc.
muốn bóc cho sáng sủa, còn tiếc thì cũng chả biết tiếc cái gì nữa!
A dua theo các cụ trên này, hóng xem nếu đa số các cụ thấy không cần thiết dán thì em bóc để cho an toàn, để phim thì có vẻ cái xe nó bí ẩn một chút nhưng sẩm tối mà nó cứ mờ mờ tỏ tỏ thì nguy hiểm lắm.

Du_don

Xe điện
Dán phim đểu mới phải bóc với khoét vì đếch nhìn được =))

tuan_anh_dl

Xe đạp
Mình nghĩ kết quả cao nhất của phim cách nhiệt mang lại là giá trị thẩm mỹ và tinh thần thôi, còn hậu quả thì vừa tốn tiền vừa giảm tầm nhìn.