[VHGT] Gốc cây ma ám?

khkdgs

Xe điện
cụ viết bài thật quá,em cũng thấy lạnh. các cụ sơn đẹp thế,sao họ cứ sơn đỏ với trắng nhỉ?

ducnhan15

Đi bộ
Em ko ủng hộ chuyện tin quá vào thần linh lắm nhưng kính cụ 1 ly vì cái tâm đảm bảo ATGT cho mọi người ạ

emnanongdan

Xe đạp
Về tâm linh thì e không tin lắm. Nhưng trong câu truyện của cụ có nhiều điều rất khó giải thích. Quan trọng là thành quả của các cụ có ý nghĩa rất to lớn đối với người tham gia giao thông.
Cám ơn các cụ rất nhiều !

kenit9x

Đi bộ
chỗ này ở đâu vậy bác. Cho e cái địa chỉ sau e còn tránh. Nhìn quen lắm ý

binhfantasy

Xe buýt
Chuyện không có gì phải làm ra vẻ ma quái âm u đến thế đâu. Giải thích theo khoa học thì khúc cua đó nguy hiểm khi chạy tốc độ cao đặc biệt vào ban đêm do khó quan sát. Do đường trong đô thị bị giới hạn mặc định 50km/h nên các đoạn cua nội đô đa phần người ta không làm góc nghiêng mặt đường như ở trên xa lộ tốc độ cao, nên khi vào cua đoạn này tốc độ cao trên 60km/h sẽ sinh ra lực li tâm đẩy xe văng ra bên ngoài. Mà cái cây nó nằm đúng chỗ hiểm nên phải chịu va chạm do xe đi sai tốc độ chứ bản thân nó có tội tình gì. Nếu nó có cảm xúc nó đã kêu lên rùi ý chứ. Mà cũng nhờ có nó đứng chỗ đó nên các cụ đi phần bên kia đường mới an toàn do cây đã che chắn chứ nếu xe húc sang đường bên kia và tông phải xe đi ngược chiều thì tai nạn đã tăng lên gấp 2 rùi.
Tóm lại tất cả là do ý thức các cụ khi đi đường thôi, các cụ cứ đi đúng tốc độ được phép lưu thông, không bia rượu, không phóng nhanh vượt ẩu, tập trung quan sát khi lái không làm việc riêng thì 10 cái cây nó có đứng oái ăm thế nào cũng không bao giờ húc phải nó cả
Chứ cụ chủ tạo lên 1 câu chuyện với giọng văn kiểu tâm linh để nhát ma các cụ yếu tim thì e thấy thế nào ý. Thôi nếu mà dọa các cụ sợ không dám đi ẩu thì cũng được

Chỉnh sửa cuối:

khoaquay

Xe điện
Người OF
Website
www.facebook.com
Chuyện không có gì phải làm ra vẻ ma quái âm u đến thế đâu. Giải thích theo khoa học thì khúc cua đó nguy hiểm khi chạy tốc độ cao đặc biệt vào ban đêm do khó quan sát. Do đường trong đô thị bị giới hạn mặc định 50km/h nên các đoạn cua nội đô đa phần người ta không làm góc nghiêng mặt đường như ở trên xa lộ tốc độ cao, nên khi vào cua đoạn này tốc độ cao trên 60km/h sẽ sinh ra lực li tâm đẩy xe văng ra bên ngoài. Mà cái cây nó nằm đúng chỗ hiểm nên phải chịu va chạm do xe đi sai tốc độ chứ bản thân nó có tội tình gì. Nếu nó có cảm xúc nó đã kêu lên rùi ý chứ. Mà cũng nhờ có nó đứng chỗ đó nên các cụ đi phần bên kia đường mới an toàn do cây đã che chắn chứ nếu xe húc sang đường bên kia và tông phải xe đi ngược chiều thì tai nạn đã tăng lên gấp 2 rùi.
Tóm lại tất cả là do ý thức các cụ khi đi đường thôi, các cụ cứ đi đúng tốc độ được phép lưu thông, không bia rượu, không phóng nhanh vượt ẩu, tập trung quan sát khi lái không làm việc riêng thì 10 cái cây nó có đứng oái ăm thế nào cũng không bao giờ húc phải nó cả
Chứ cụ chủ tạo lên 1 câu chuyện với giọng văn kiểu tâm linh để nhát ma các cụ yếu tim thì e thấy thế nào ý. Thôi nếu mà dọa các cụ sợ không dám đi ẩu thì cũng được
Thế nào là OtoFUN cụ, vừa vui vừa có ích, chứ ofer có phải là gà đâu mà nhát ma các cụ ý... :D Mà nếu có Ma thật thì bọn em đi sơn đường thì giải quyết đc vấn đề gì?? Cụ nên hiểu chứ.

Trvnga

Xe hơi
Hoan hô tinh thần của các cụ! An toàn cho mọi người mọi nhà!

vnmufc

Xe tải
cái này các cụ sơn có phải xin phép ai ko ạ ?

musvn

Xe hơi
Em chg biết có ma hay không nhg cho em xin chia buồn cùng các nạn nhân và bày tỏ sự cảm kích vs các cụ đã sơn lại đoạn vỉa này
Cá nhân em đã từng chứng kiến một vụ tai nạn ở đoạn vỉa này năm 2011, xe exciter màu vàng, chỉ k rõ có đúng cáu cây này k.

sonnongnghiep

Xe đạp
cứ từ từ các cụ ạ. Đi nhanh về chậm đấy!

0916187779

Xe tải
Chỗ này trước e đi làm trên sheraton ngày nào cũng đi về , thấy tai nạn cũng nhiều lắm , có cả 1 cái bia ở gần đoạn đấy thì phải , có hôm đi đến đầu trên đường yên phụ đã ngửi thấy mùi nhang khói cả 1 hôm thấy 4 5 người ngồi ở chỗ í luôn chả biết làm gì .

David$

Xe hơi
Hú hú hú... Em sợ quá các cụ ơi. Không dám qua đoạn này nữa.
Nhỡ ma nó là nữ, thấy em đẹp trai thích thì chết.

Leo Lee

Xe tăng
Cây nào hả cụ,em ngày nào cũng đi qua

civic93

Đi bộ
Đi đoạn này thì cứ gọi là chậm nhưu rùa

greentechbox

Xe điện
Website
greentechbox.com
Có những điểm đen về tai nạn như: tai nạn xe, chết đuối,... cái này theo như đồn đại thì tại những vị trí đó khi một người bị chết ở đó để siêu thoát thì họ phải kéo ai đó xuống để "bắc cầu" siêu thoát :-ss. Mình thì không quá tin nhưng những chuyện như chủ thớt có thấy nhiều nhiều nên cũng gai gai người. Và thế nên chúng ta cẩn trọng và có chút tâm linh khi qua những điểm đó, nghiêng mình trước những linh hồn ở đó và cầu mong họ siêu thoát nhưng không "kéo" ai theo nữa, mong mọi người luôn bình an.

Tran Dzung

Xe tăng
Website
muitenvang.vn
Các cụ mợ quả là những người có Tâm ợ, chúc các cụ mợ thân tâm thường an lạc.

Tronghungkt

Xe máy
tóto nhấtm là cứ đi chậm cho chắc

dinhtuitm

Xe đạp
Cụ làm em hơi lành lạnh đấy