[VHGT] Góc nhìn khác về xxx

ngduyhai

Xe hơi
Chạy vào đâu chẳng mất tiền, xin chân bảo vệ còn mất hơn nghìn nữa là!!!
thì tất nhiên nhưng ý của em là các cụ lên thông cảm....dù sao nó cũng như Là 1 khoản đầu tư có bỏ vốn thì phải thu hồi và có lãi.

Annyse7en

Xe hơi
Những bất cập về tiền lương và về cơ chế trong các cơ quan nhà nước đang là vấn đề còn bỏ ngỏ...
Bao giờ hết vấn đề này thì..

ngocphandang

Xe tăng
Đồng ý với các bác là vẫn cần CSGT nhưng ở gần nhà em mấy chú sinh năm 1990 học trung cấp CSND ra trường đi làm chú nào cũng có INNOVA,CAPTIVA...đi làm ngày thường và chở bạn gái đi chơi Tết mua bằng tiền "lương" của các chú ấy thì là gì???
Mình đang sinh viên cũng có xe đi đấy. Xe nhà thì sao bác? người ta ngoài đi làm chính còn làm kinh tế, kinh doanh khác thì sao? hoặc đơn giản như bố, mẹ, vợ, con kinh doanh buôn bán được thì sao. Bác nhìn vậy mà nói thế thì giống em cách đây gần 5 năm cũng nói tương tự như vậy và mẹ mình mới phân tích cho như vậy, năm đó em học năm nhất, thắc mắc sao các bác công an lại có xe ô tô đi trong khi đồng lương thì hạn hẹp. haha

Chỉnh sửa cuối:

ngocphandang

Xe tăng
Ô hô, đi dọc bắc nam, có những tài xế xe tải họ văn minh lắm, trời mùa hè nắng chang chang, thương mấy ổng CSGT vất vả, họ dừng xe để khi thì cho vài ba trái hoa quả, lúc thì cho chai nước. Mình thấy vậy hỏi thì mấy người tài xế họ bảo trời nắng đứng thấy họ đứng cũng tội => cái này ko phải mãi lộ nhé

vuthangbn

Xe hơi
Trước têt tầm 1 tháng,có vụ tắc đường ngay trên đường cao tốc đoạn KCN Quang Châu Bắc Giang,mấy chú CSGT có mặt mà loay hoay hơn 3 tiếng đồng hồ mới gỡ được(mà giữa đoạn thẳng nhất lại ko có tai nạn),đúng là xxx chỉ biết giơ gậy để kiếm xiền thôi ợ.

jackiehoang

[Tịch thu bằng lái]
Hầy, bác ko đọc bài của em, đa phần là mình sai trước, rồi thỏa hiệp với xxx, sai 2 lần cơ ạ.
như kiểu của bác thì bác toàn thỏa hiệp với cái xấu nhỉ? em có lần bị tóm xe để dưới lòng đường XXX nó làm muốn làm tiền mà em không chịu đòi lập biên bản rồi nộp phạt thế là nó củ hành em đến tận 6h chiều mới lập cái biên bản. Nó bảo là ngồi chờ thằng lập BB nó chưa về. (em bị nó đưa xe về từ lúc 3h chiều), loai hoay mãi không kiếm được của em cuối cùng chính nó lập bb lun. Đấy nói chung là XXX em chỉ muốn ném mứt vào mặt

totot

Xe đạp
Vàng - cát thì môi trường nào cũng có nhưng tùy vào môi trường mà cái nào được "chăm sóc" hơn. Với các "nô bộc" của dân thì dân sẽ chú ý đến sai phạm hơn thôi. Nói chung nếu ae tham gia giao thông đúng thì các chú cúng ít có cơ hội "làm thịt" chúng ta. Nhưng cái chính vẫn là trên không nghiệm, dẫn đến quân loạn.

anhtuan

Xe hơi
xxx cũng là người thôi.
Nhưng xxx đứng ở danh nghĩa là người thi hành công vụ và họ có quyền.
Vì có quyền nên một số xxx cũng lạm dụng gây ức chế.
Vi phạm xxx phạt là ok nhưng cố "nặn" ra tội thì ...
Cái đáng phê phán là ở cái kia.
Còn lại cũng vì miếng cơm và manh áo thôi.
Người lao đọng ai cũng có cái khổ ... chỉ các vị "bàn giấy", "phòng lạnh" biến chất làm khổ mọi người.
Người dân lao động Việt Nam ai cũng đều tốt cả.

dung_6990

Xe hơi
CSGT thì đứng ở đường, gặp chuyện này chuyện nọ thì cũng phải giải quyết chứ, chã nhẽ cứ để thế thì dân chó chưởi cho vào mặt à

tiachopden

Xe đạp
Cá nhân tôi chưa thấy xxx nào tốt cả. Từ sáng đến đêm toàn gắp kẻ xấu...Nhất là đêm, nhiều hôm đi làm về lúc 23h vãn thỉnh thoảng bị CSCD vặn vẹo như lũ đói ăn với cướp cạn vậy. Những nhiễu với tham ô thì muôn đời vẫn bị chửi thôi...Con cái tôi không bao giờ cho đi theo cái nghề bị chửi này

Duong_Anh

Xe buýt
dù gì thì xxx vẫn chỉ là xxx mà thôi

capriconus

Xe tải
cụ chủ ơi.theo em hiểu xxx có nghĩa là xấu rồi. còn những người cs tốt thì có ai chê đâu.
Lửa to thế kia mà bác cứ đổ tại đám khói nhỏ.:D

bi_na_2012

[Tịch thu bằng lái]
Website
chiongnau.com
"Tiên trách kỷ hậu trách nhân" Mình cứ nghiêm chỉnh chấp hành luật lệ GT đi các cụ a, Tại sao chúng ta phải học "Đạo Đức Người lái xe" trước khi học lái xe? Mà chúng ta nhìn từ góc độ đa chiều, ví như ta là xx, hay nếu ko có các đ/c xx .... thì sẽ ntn? Cháu nghĩ chúng ta nên nhìn một góc độ khách quan hơn.:) Vì một xã hội tươi đẹp!

giangnam03

[Tịch thu bằng lái]
đúng là tùy người thôi, sáng nay dính phát sai làn tại ngã tư KDT, chỗ mà các bác trên này nói đó. Xuống xe bảo với chú em xxx thông cảm, nhà anh cạnh đây là nó cho đi, còn dặn mình nếu ai hỏi thì bảo đưa người đi cấp cứu nhé.

hungnq1

Xe tải
CS thì cũng là 1 nghề mà, ai cũng phải kiếm ăn chỉ có là các môi trường đó dễ sinh cái xấu hơn phần lớn môi trường khác thôi. Ở VN có đôi khi muốn tử tế cũng khó cho nên hãy cố làm tốt nhất những gì có thể. Lái xe cứ ngay thẳng đúng luật mà đi, bắt sai thì cãi.

anhtuan17

Xe tải
Cá nhân tôi chưa thấy xxx nào tốt cả. Từ sáng đến đêm toàn gắp kẻ xấu...Nhất là đêm, nhiều hôm đi làm về lúc 23h vãn thỉnh thoảng bị CSCD vặn vẹo như lũ đói ăn với cướp cạn vậy. Những nhiễu với tham ô thì muôn đời vẫn bị chửi thôi...Con cái tôi không bao giờ cho đi theo cái nghề bị chửi này
Em làm nghề lắp chân giả. Nếu bây giờ trời phạt cứ thằng xxx nào ăn bẩn thì bị cụt một giò đến đầu gối thì em giàu hơn Đức Hoàng Anh Gia lai các bác nhể.

binhan368

Xe đạp
Ở đâu cũng có nguội tốt, ngành nào cũng có người tốt và nguoc lại

tuankongchro

Xe tải
xxxx thì cũng có người tốt người xấu. Nhưng theo em nghĩ xxxx láo cũng một phần lỗi do người dân ta. Một bộ phận dân ta không nắm được luật nên tạo cơ hội làm cho xxx hư. Em thấy một số nước cứ mỗi lần xxxxx doạ cái gì hay mời về là nói câu: Tôi sẽ không nói gì đến khi luật sư của tôi đến hoặc dẫn luôn luật ra thì xxxx mỗi tháng cũng chỉ có 4 - 16tr chuyển vào tài khoản ATM với ghi chú:Chuyển lương " thôi. Và khi đó, nhìn xxxx tội nghiệp lắm vì không còn cái mác ĐƯỢC HÀNH DÂN nữa.