[Funland] Góc phản biện: Nhà mặt đất hơn đứt chung cư

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Người trẻ thể dục tí ko sao nhưng người già mà lết từ chỗ gửi xe vị trí ko đẹp đến thang máy cũng hơi bất tiện, có lần e gửi hầm xe tập thể chỗ Time city thế nào mà đỗ xe xong, xách túi đồ nặng 15 ký lết hơn trăm mét mới tới khu vực thang máy (có cửa chắn kỹ), xong phải gọi điện cho gia chủ U70 (bị tê thấp gia truyền) lết xuống quẹt thẻ mất đến chục phút mới vào dc thang máy, sau đó mới đến công đoạn xách đồ dọc theo hành lang :D
Có thang máy ở hầm là ngon rồi, mới hôm qua em đi vincom hết chỗ đậu nên xuống hầm cuối phải đi bộ mười mấy bậc để lên đấy, may là em leo thang quen nên không sao :))

Ryan848

Xe container
Cụ nói cũng ko sai, bên LB bữa trước e qua chơi nhà đứa bạn ở gần sb thấy ngõ rộng phết 2 ô tu tránh nhau, dân trí có vẻ được, xanh mát sạch sẽ ko hàng quán lôm nhôm, nhà nó xây mới đẹp lắm, ko nhìn thông thống vào nhà ai cả :D

Còn cá nhân e như đã nói thì tiêu chí nhà phải gần chỗ làm nên dù có đắt hơn (khu e 4-5 tỏi mua dc 5-10m2) thì cũng phải chịu chứ biết nàm thaoo:-))
Vâng, cái này thì quan điểm cá nhân rồi nên ko có gì để tranh cãi ạ. Mỗi người 1 tiêu chí, khó mà phủ nhận, miễn hợp vs bản thân thôi.
Ui, nghe đến hàng xóm toàn cán bộ hưu trí là em thích lắm :D
Em cũng đang ngó nghiêng cái nhà nhỏ xinh, 2 tầng thôi, thêm cái sân xinh xinh phía trước nữa thì càng thích ạ. Em ko cần nhà quá to, càng ko cần nhà quá cao.. vì ko có sức dọn.
Nhà cụ ở quận nào đấy ^^

Edit: Em luận ra LB là quận nào rồi ^^
Cụ thích thì cứ qua khu em ngó, cán bộ hưu trí có cái dở là các cụ hay họp tổ dân phố nhiều thôi :))
Ngc lại thì oto đỗ ban đêm cũng ok, có tổ cán bộ tuần quanh khu, gửi xe quanh đây thì 700-1.2tr/tháng.

ubisapro

Xe trâu
Cho thằng khác hưởng sướng, mình cắn răng khổ tí đc tiền cụ hỉ :)).
Đối với cụ đó là sướng. Nhưng với e thế là ko sướng ;)) Mà nói thật, nếu vì kinh tế thì e cho thuê nhà đất được giá hơn CC đó :))

Chỉnh sửa cuối:

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Có thang máy ở hầm là ngon rồi, mới hôm qua em đi vincom hết chỗ đậu nên xuống hầm cuối phải đi bộ mười mấy bậc để lên đấy, may là em leo thang quen nên không sao :))
HÌnh như thang máy cũng ko nằm cùng mặt bằng với hầm đâu ạ, phải bước lên chục bậc thang nữa hay sao í :D

ubisapro

Xe trâu
HN này ngàn nhà 4-5 tầng ko biết đc 1 nhà có tm chưa cụ?
Nghe đến phí cc đã rúm mít vào thì tm 500tr lại mất chi phí bảo trì và điện lại tặc lưỡi leo thang bộ cho khỏe thôi.
Thế cụ chịu khó ngắm thêm đi. Thang máy lắp riêng hơn nhiều lần chui rúc vào 1 thang máy chung. Giá trị nó ở chỗ đó. Còn nhiều nhà ko lắp đơn giản chỉ vì họ ko có nhu cầu. Các cụ mất tiền đi Gym, chạy bộ; họ chăm vườn tược, leo thang bộ cũng là 1 hình thức rèn luyện thôi.

ubisapro

Xe trâu
HÌnh như thang máy cũng ko nằm cùng mặt bằng với hầm đâu ạ, phải bước lên chục bậc thang nữa hay sao í :D
Nhiều chung cư chui vào hầm dưới, lúc lên cũng phải chui cầu thang lên thôi. Được cái ko bị mưa đến đầu, chứ còn e chưa chui vào cái hầm nào mà cảm thấy thoáng cả? Cứ chui vào là cảm giác bí bách. Chưa kể dính mấy cái CC trung cấp, chui vào chật như nêm; lái mới vào khéo ko dám lái :D

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, cái này thì quan điểm cá nhân rồi nên ko có gì để tranh cãi ạ. Mỗi người 1 tiêu chí, khó mà phủ nhận, miễn hợp vs bản thân thôi.

Cụ thích thì cứ qua khu em ngó, cán bộ hưu trí có cái dở là các cụ hay họp tổ dân phố nhiều thôi :))
Ngc lại thì oto đỗ ban đêm cũng ok, có tổ cán bộ tuần quanh khu, gửi xe quanh đây thì 700-1.2tr/tháng.
Giá hạt dẻ nhỉ :D
Hôm e qua bên đó cũng đỗ xe free thoải mái, sạch sẽ, nhà dân có biển "Ai đỗ xe để lại số điện thoại", mỗi tội sau có đt e đg dở việc ko nghe, lúc xuống lấy xe bị 1 cụ tổ hiu mắng cho 1 trận :))

laixeviet

Xe tải
Đúng là mỗi ng một quan điểm nhưng như em dù ở đất hay cc thì phải có tiện ích xung quanh, vào trung tâm gần, oto vào tận nhà. Em thà ở cc còn hơn là về quê với mấy trăm mấy nghìn m2 mà xa hà nội từ 50km trở lên. Vừa buồn, vừa k có dịch vụ gì, ngoài ra một số vùng quê khá bẩn vì có nhà làm VAC

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Nhiều chung cư chui vào hầm dưới, lúc lên cũng phải chui cầu thang lên thôi. Được cái ko bị mưa đến đầu, chứ còn e chưa chui vào cái hầm nào mà cảm thấy thoáng cả? Cứ chui vào là cảm giác bí bách. Chưa kể dính mấy cái CC trung cấp, chui vào chật như nêm; lái mới vào khéo ko dám lái :D
Nhiều cc ko có hầm để xe :D

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là sướng cái thằng người thật , các cụ ở chung cư sướng cái thằng người là có thật,
trong tim tôi ngập tràn niềm sung sướng =))

Trước khi phản biện mới các cụ ngắm băng rôn cho sướng cái thằng người cái đã =))
View attachment 7251963

View attachment 7251965

View attachment 7251969
View attachment 7251971
Rồi sao?
Cần tôi đưa ảnh, tin trên báo về nhà đất cháy trụi, trộm chặt tay trước nhà rồi kết luận toàn bộ nhà đất đều cháy, đều có trộm không? =))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Hôm e qua bên đó cũng đỗ xe free thoải mái, sạch sẽ, nhà dân có biển "Ai đỗ xe để lại số điện thoại", mỗi tội sau có đt e đg dở việc ko nghe, lúc xuống lấy xe bị 1 cụ tổ hiu mắng cho 1 trận :))
Cụ bị mắng là còn nhẹ đấy, kiểu đấy có chỗ còn bị đập xe cơ :))

slavik

[Tịch thu bằng lái]
Nhờ bv xách hộ rồi trả tiền cafe, cái gì chả có giải pháp :))
Ai trông đồ cho mà đi gọi bảo vệ :D
Mà giải pháp bảo vệ e đã thử trên mặt đất rồi, chỗ đó là siêu thị đông hơn quân nguyên, vừa thấy e hướng xe lại gần cổng là bv đã đuổi như đuổi tà rồi :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ai trông đồ cho mà đi gọi bảo vệ :D
Mà giải pháp bảo vệ e đã thử trên mặt đất rồi, chỗ đó là siêu thị đông hơn quân nguyên, vừa thấy e hướng xe lại gần cổng là bv đã đuổi như đuổi tà rồi :))
Em quên mất là gọi được bảo vệ có khi xỉu luôn rồi :)) Pa cuối cùng, nhờ trợ giúp của người thân (hy vọng là dưới hầm không mất sóng :)) )

Ryan848

Xe container
Thì ko qua kênh môi giới nó khác mà cụ.
Có căn trc nhà em 1 cụ mua kinh doanh, xây để bán ~57m2, đã hoàn thiện bán 5.6 tỏi (có tủ bếp, khung cửa...thiếu giường tủ là ở dc), oto đỗ trc nhà.
Chính nhà đang xây cạnh con RGV e chụp đó ạ.